Câu Lạc Bộ Cờ Vây Gamevn Nơi Dành Cho Tất Cả Những Người Yêu Và Thích Chơi Cờ

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi nghia123, 10/3/05.

1. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

_=))!Máy nó rập khuôn lắm...muốn chơi thì lên mạng mà chơi,thiếu gì đối thủ?Lên đó là tay nghề được "phục hồi" thôi mà:))

2. A fan of game

A fan of game FFTG Soldier

Đánh với máy thì vài ván là nhận ra thói quen đánh của nó thui mà. Tuy nhiên bạn có thể tăng độ khó của ván cờ bằng cách chấp máy thêm vài quân. Đánh kiểu đó cũng hay đó

3. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

zời ạ, có tăng độ khó đi nữa thì đánh mãi nó vẫn chỉ là cái máy, nhiều nước đi ngu lắm,,, tui đánh với máy khá nhiều, thấy nó mạnh đến đâu thì sau vài lần là nhận ra cái chuối.

4. loveonlyHân

loveonlyHân Youtube Master Race

ông aochoangxanh ơi
    tôi mở cái file ông gửi kèm nhưng dùng enternet mở nhầm nên mất hết rồi
    hixhix buồn quá
    ông gửi lại cho tui được không ?

5. banby_love

banby_love Youtube Master Race

cháo các bạn,mình là thành viên mới,thích chơi cờ (nhưng hơi tệ) xin dc các bạn chỉ giáo

6. banby_love

banby_love Youtube Master Race

ah`wên
    tên:Nis Banby
    năm sinh:1987
    nick yahoo:banby_love
    thời gian chơi:khi nào po` cho thì đc đi(hehe),nhưng thương là sáng thứ 4 và chủ nhật(cả ngày)
    room thường chơi:mater kingdom,battlefield,và 1 số beginner room
    note:à mà sao chúng ta hông tổ chức một ngày nào đó ma` có nhìu thành viên rảnh(ví dụ như chủ nhật chẳng hạng) tập trung bên 1 room nào đó(ví dụ như beginner 5,vì ít người chơi) để có thể trao đổi với nhau về cờ vây nhỉ
    tiện thể xếp hanglại lun

7. nhai_op115

nhai_op115 Youtube Master Race

à,ANH BANBY_LOVE UI,ANH VIẾT RÕ HỌ TÊN BẰNG TIẾNG VIỆT LUON NHA<----arale đây^_^.Ủa,mà sao pồ anh không cho lên mạng,haha(hi'hi'hi',pồ anh...........ghê ta)ha'ha'ha'.SORRY^^

8. shiros

shiros Youtube Master Race

Bắt tay cái đi congchuahocsinh , tớ cũng ở Hà Nội này. Nếu muốn có thể đến chỗ họi quán ở Trịnh Hoài Đức (hình như là số 14) được đấy , ko nhầm thì họp vào sáng cn lúc 8h hay là chiều lúc 14h (ko rõ lắm). Đồng ý đấu qua mạng được thì hay hơn .Vì có rất nhiều ng` muốn tham gia nhưng xa quá ko đến tp HCM được . Còn kgs thì công nhận khó vào thật , tải java rồi mà cũng ko xong , hơn nữa phải có máy ở nhà thì mới ổn , máy ở ngoài hàng lúc thì ko cho tải , lúc thì tải xong hôm sau ra đã bị xoá béng luôn rồi .Mà vào kgs thì trình cờ phải cao 1 chút ,cò ko thì tham quan thôi cũng hay . Mình cũng có thể vào yahoo lập 1 phòng chống rồi tổ chức đấu . Có điều như thế thì khá là khó , quản lí khó mà cả chơi cung khó .

9. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

đúng rồi đó (anh là cựu thành viên hội quán đó nè).... xa rời nó được hơn nửa năm rồi, buồn quá, giờ không biết nó thế nào pt hơn hay lụi bại..

10. congchuahocsinh

congchuahocsinh Dragon Quest

shiros à...^__^... ok... lâu rồi cchs ko chơi, và cũng chưa tham gia clb nào cả.... đang tính tìm đây... uhm... nhưng để hè được ko... but cchs chuẩn bị thi hết cấp và thi chuyên ^^... chắc ko có times

11. CaroVN

CaroVN V Lão Làng GVN

to all:
    hiện tại thì cờ vây không được phổ biến lắm ở VN nhưng tôi tin chắc rồi đây cờ vây sẽ trở thành một môn cờ được yêu thíich ở VN chắc cũng phải dăm năm nữa
    còn các bạn ai còn đam mê cờ vây sau này rất có thể sẽ trở thành những nòng cốt của CLB cờ vây GVN.....
    hi vọng CLB cờ vây sẽ ngày càng phát triển ...và những thành viên yêu thích cờ vây sẽ không đến với nó đơn thuần vì một cuốn mangan hay một lý do tương tự nào đó

12. nghia123

nghia123 Mr & Ms Pac-Man

to everybody:Tôi đã xuống sức thật rồi không còn như trước đây nữa giờ sợ đấu với máy còn thua nữa là người(aochoangxanh biết trình độ tôi thế nào bây giờ mà đấu lại sẽ thất vọng lắm).

13. valentine6898

valentine6898 Youtube Master Race

ai giúp em có 1 cái bản hướng dẫn chơi cờ đi...em chưa biết chơi nè nhưng thích lắm...nick YM là valentine6898...
    hôm trước có cái thử trắc nghiệm, em làm 13' được tổng số điểm là 44,chỉ số tương ứng là 154 "bạn là thiên tài, xuất chúng" ^_^

14. MinhChuVoLam

MinhChuVoLam Youtube Master Race

Bạn cucngu nói rất đúng. Các bạn chơi cờ vây để làm gì? Nếu chỉ vì đọc manga mà chơi thì ko nên. Ko thể chơi cờ vì phong trào được. Phải thật sự yêu thích thì mới nên chơi cờ. Chắc bữa nào rảnh tui phải mở một cái topic về chuyện này mơí được.

15. MinhChuVoLam

MinhChuVoLam Youtube Master Race

À quên, còn chuyện này chưa nói, về phong trào cờ vây ở VN thì hiện giờ chưa phát triển rộng rãi thật. Nhưng ở hai trung tâm chính là HN và TP.HCM thì hiện giờ cũng khá là phổ biến. Ở HN thì mình ko biết. Nhưng ở TP.HCM thì có những nơi sau đây có thể giúp cho các bạn nếu muốn học và chơi cờ:
    1. Nhà Thiếu Nhi TP.HCM
    2. Hội quán cờ GoGoGo nằm ở trên đường Lê Thánh Tôn, số mâý thì mình ko nhớ, sẽ trả lời sau.
    3. Trung tâm TDTT Q.3 số 243 Trương Định Q.3

16. hoahongtokyo

hoahongtokyo C O N T R A

vậy bạn có biết o nha trang có hội quán cờ vây nào ko chỉ cho mình vơi ở đây chảng biêt chơi ở đâu cả.

17. aochoangxanh

aochoangxanh The Warrior of Light

chậc ở nha trang thì ko có hội quán naò đâu , hồi tết tui ra rồi , bạn ở chỗ naò dzậy , bao nhiêu k rồi , gaí hay trai vậy ? xinh ko ,điều tra vầy là đủ ^_^

18. nhai_op115

nhai_op115 Youtube Master Race

uiii,sao dạo này clb buồn dzị,không còn gì để bàn luận nữa à^"^.
    -------------------------
    hehe,trừ MP thoải mái,không còn gì để mất nữa gùi

19. nvuhuy

nvuhuy Youtube Master Race

bai` gì mà tếu quá vậy
    tui bó tay luôn

20. branchtell

branchtell Legend of Zelda

Có ai ở Cần thơ không vậy ??? Có biết Cần thơ có hội quán cờ vây nào ko TT_TT ??? ( trừ mp đi , viết ngắn wá mà )