Câu lạc bộ những người làm game rpg maker

Thảo luận trong 'Game Development' bắt đầu bởi thienvuongII, 12/12/04.

1. tan5552003

tan5552003 T.E.T.Я.I.S

Vào các game mà kiếm tui thấy trong cái game Mu nhiều lắm kiếm cái đĩa thử coi nào là tiếng gió tiếng mưa. tiếng người kêu khi die.... many và 1 số game khác nữa, cái này hổng biết rành lắm chỉ biết lấy của game khác thui hihi

2. thienvuongII

thienvuongII Mr & Ms Pac-Man

uiu cái ông tan5552003 ông làm vậy là sao tui chỉ cần file nhạc chứ đâu cần file mu đây là rpg đâu liên quan tới mu ông mà phát biểu bậy là coi chừng tui đó

3. yugi_vn

yugi_vn Legend of Zelda

ý của anh bạn kia là dùng nhạc của game Mu đó pa
    pa muốn tìm nhạc không lời thì thiếu gì ,nhưng chôm từ game của người khác như anh bạn kia bảo là hay nhất đấy , thế mà bảo phát biểu bậy bạ

4. boss

boss Youtube Master Race

hi`hi` tưởng dzi chứ nhạc thì tui thấy bên phần nhạc có sẵn không lời bên rpgxp hay lắm rùi.nếu ông thấy không đủ thì thêm mấy bài nhạc bên rpg2003 hoặc rpg2000 tái sử dụng cũng được.có điều tui thấy nhạc bên hai bộ cũ này không bằng nhạc bên rpgxp.còn ông muốn thêm thì tìm chương trình lọc phim playstation rùi lọc từ mấy trò ff hay mấy trò rpg khác cũng được.tui thấy lấy mấy bài nhạc đế chế 2 bỏ vô cũng được nhạc đế chế 2 cũng khá hay nhất là bài nhạc khúc mới vào chơi.nói chung là vo số......

5. thienvuongII

cảm ơn các bạn nhưng chưa thấy ai gửi nhạc cho tui mà cứ nói hoài thì coi sao được
    ko ai có tinh thần hiệp nghĩa vậy đụng việc là cứ chạy hoài hùm

6. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Thôi được ,để mai tui gửi cho , hôm nay hổng có cái USB ở đây , ko lại mang tiếng :D

7. thienvuongII

uh sẵn đưa lên cái rpgxp cho anh em nhờ thank,nhớ lựa bản nào hay hay đưa lên nha

8. buno

buno Legend of Zelda

keke....có kẻ đòi hỏi nhiều wá dzậy....RPG XP thì thiếu gì trên mạng mà sao lại không tự tìm lấy cho nó hay....nhạc midi cũng đầy cả ra trên mạng....

9. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Tôi thấy khóai ThiênvươngII rồi đa :D
    Đúng là U dùng google mà tìm,năng nỉ mấy cha này mệt lắm,líu lưỡi luôn đó,midi thì mua disk hoặc down về.
    Cho tôi dùng đỡ ảnh này nha,mấy nay nhiều người kiếm chuyện quá nên dùng lấy lại thiện cảm :D

10. V-Zero

V-Zero Youtube Master Race

Ka ka , midi thì tui có nhóc nhoi , cần thì dùng PC tách nhạc từ mấy díc PS1 ra => cũng hay dzạ :D , hiện nay tui có nhạc của Yugi Oh và Spectral Force :D

sẵn cho bít website của VM lun đi :)

11. ken10

ken10 Programmer

VM sau khi phát hành game mới bắt đầu mở website hoặc sớm hơn 2-3 tháng .Vì website lần này sẽ không khác các website game khác cũng gồm từng phần .

Gameplay , Graphic,Original Soundtrack,Movie,Trailer,Story,character... và có cả poster ^^..... hy vọng sẽ có 1 con đường mới bằng phằng dành cho team maker game VN ....và VietNam-Maker..

12. ipridian_elf

ipridian_elf Voyage perdu

... website của VM hiện vẫn đang trong phần design ^^ hiện đã design xong 2 trang ... nếu bạn muốn xem trước preview thì bạn có thể click link sau ... (screenshot của main page) ... có gì góp ý xin cứ góp ý để ie còn biết phát triển tiếp thế nào ^^

Có nên bán đĩa OST ko :D rồi trên website chỉ cho nghe thử 30 giây thôi .. nếu gamer thích thì bỏ thêm tiền ra mua đĩa :D ? :-" ..... (nghe có vẻ tham tiền quá :)) đùa tí thôi ^^ )

13. thienvuongII

uhm mấy bác cho tui vô với tui muốn góp sưc thấy hình ảnh 3D của mấy bác tui thấ mê quá ,hè năm sau tui lên thành phố hồ chí minh mong các bác cho tui cơ hội với,vì game vn tương lai tươi sáng hơn mong đàn anh chỉ dẫn con đường tương lai,nhưng có việc này tui vẫn thấy khó hiễu mình là nguời vn thì tốt nhất là đặt tên nhân vật theo kiểu vn,mình chưa đủ trình độ để làm game ra nước ngoìa chùng nào lớn hơn thì hãy đặt tên nước ngoài tui thấy mấy cái mu sữa lại tiếng vn là hay thì tại sao ta không sữa trò chơi của ta thành tiếng việt để chừng nào nổi tiếng hãy dịch ra tiềng nước ngoài.

14. thienvuongII

ờ em cũng có một kiến nghị các bác nghe không thì cũng để trong lòng nế thấy hay thi thử còn không thì đừng chữ em tội em lắm,ý kiến em nhu thế này :
    về move thì ta làm phim như flas thôi đừng làm nhiều thiếu kinh phí mất thời gian
    về tên nhân vật đặt sao cho gần gủi tên tiếng việt ấy
    về phần kill ở đây là phần thu hút người chơi nên làm kĩ cho từng đặt tình từng người
    về phong cảnh đã lâu rồi chưa có cảnh về việt nam làm sao cho mọi người tôn vinh nét đẹp vn
    về trang phục xin mấy bác khỏi làm loè loẹt như mấy tên kinh dị làm sao cho gọn gàng mà mang tính thẩm mĩ chứ giông như fantasy X phần hai mặc đồ hết muốn chơi hix hix
    về tính cách phải rõ ràng
    về poss nên làm cho đẹp mắc để thu hút nguời chơi la ta đã có kinh phí
    và quan trong nhất là ta phải có nguời chuyên về chống víu cũng như chông hacker coi chưng làm xong game bị ăn trôm bản quyền thì khốn
    nếu đạt bao nhiêu thì sợ gì mà không thành công có một công ty lớn chứ phải ko nào.chúc các anh thành công hi hi

15. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Vậy ra thienvuong đang học lớp 12 hả ? Năm nay định thi trường nào zdị ? Có lẽ sớm muộn gì thì ông cũng có sản phẩm riêng thôi , còn nếu muốn làm nhóm nữa thì nên học về 3D hoặc rpg maker .

16. thienvuongII

ờ cũng đinh vậy đấy nhưng chỉ có sản phẩm riêng thì chưa đủ đâu nên tui mới lên gamevn tui thấy vn mình cói nhiuề giải thưởng về tin học mong răng vn nổi tiếng về game ^_^

17. Rico

Rico Donkey Kong

Em cũng muốn tham gia lắm ! Chưa biết gì về 3d, rpg maker nhưng thừa lòng nhiệt tình. Quả thật em rất muốn Việt Nam có được những game nổi tiếng. Kịch bản, nội dung game thì chúng ta vô cùng phong phú rồi còn gì. Có gì các bác gọi em nhé, nick Y!M: rico86hn@yahoo.com

18. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Quả đúng là rất phong phú , mà tại sao ông ko tự lập 1 nhóm riêng xem sao ? Tôi thấy có rất nhiều người có cùng chí hướng với ông đó :D

19. SVS

SVS Mario & Luigi

Phải đó! Tự lập 1 nhóm riêng! sau đó nếu cần tụi này giúp đỡ gì thì cứ nói! Yên tâm tụi này giúp không kém nhiệt tình đâu. Nhưng mà Rico chưa biết gì về Rpg maker Xp hả. Khó rồi! Vậy ông thử Down 1 bản về thử xem! Vẽ Map trong đó rất dễ! Ông có thể thử miễn vẽ đẹp là được.

20. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Hic hic hic,tui định upload cái bản tui mới Việt hóa lên(hừ,cay cú vụ mấy cha Per;Ken;Buno giữ riêng ^^) cho bà con trong này nhưng mà hỡi ôi nó nặng quá,bà con có biết Host nào upload tốt chút ko?