Câu lạc bộ những người thuộc thế giới thứ 3

Thảo luận trong 'Giao lưu - Kết bạn' bắt đầu bởi MegaOpera, 6/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. J3rand

J3rand Guest

Con người là động vật bậc cao ( và có suy nghĩ ), dù dân có đồng tính 100% thì họ cũng biết điều chỉnh xã hội theo 1 hướng khác, bết mở các chiến dịch, ....etc.... để duy trì nòi giống, và xã hội sẽ bến đổi theo cách khác cho phù hợp.
    Mà trong thực tế, con số người đồng tính rất nhỏ :| Mà đồng tính thì không thể lây lan, hay làm ảnh hưởng người ở gần mình :| Thế thì ảnh hưởng đựoc bao nhiêu cho xã hội.
    Tớ đây không bao giờ làm việc theo cảm giác 100%, nếu có thì cũng biết cân bằng. :) Tớ đã đắn đo mất ấy năm ấy.
    "Một vài con sâu làm rầu nồi canh", chỉ mong các cậu không vơ đũa cả nắm nhé :)
    nếu các cậu biết không phải ai trong khu đó cũng trộm cắp, thì đề phòng ẫn hơn, nhưng không nên lúc nào cũng quan niệm vơ đũa cả nùi :)
    Tự nhiên không phản đối chúng tôi, mà là quan niệm của số đông về tự nhiên đang chống lại chúng tôi, và con số đó đang giảm dần :) Chúng tôi đâu ần phải giảm dân số, và cậu làm như người đồng giới tồn tại chỉ để giảm dân số :|
    bản chất của vệc duy trì giống nòi thì không ai phản đối, nhưng nó không phải lúc nào cũng ần thết, chúng tôi cũng ham muốn 1 đứa con vậy, và vì thế, việc xin con nuôi hay thụ tinh ống nghệm là chuyện mà cặp nào cũng muốn làm :) Họ cũng cần đứa con vậy :)

Cái hình thành từ lâu không thể gọi là tự nhiên. :| Tự nhiên cứ tự nhiên, hoàn toàn không phụ thuộc vào quan niệm của con người. Nhưng hạnh phúc của nhiều người có thể bị ảnh hưởng rất lớn bởi những quan niệm không chính xác về tự nhiên. :(
    1 phút có số người ất ất nhều, và số người sinh cũng rất nhều. Nếu đồng tính luyến ái hay dị tính luyến ái gia tăng hay giảm mạnh, thì tự nhiên cũng sẽ thực hiện việc "cân bằng sinh thái" thôi, cậu đừng lo :)
    Ai nói cậu cãi cùn bao gờ nhỉ? :(

Mà tớ không thấy người đồng tính khác người thường ở điểm nào ngoài việc yêu người cùng giới .

2. MegaOpera

MegaOpera Mega Man

nam và nữ là duy trì nòi giống đó là tự nhiên,còn đồng tính kết hợp nhau thì ko bình thường! chỉ cần nó có xúc tác,có tình yêu,cộng hưởng nhau thì ko có gì ko tự nhiên cả,nói 1 cách khác nó là màu hiếm so với những gam màu cơ bản của cuộc sống,cuộc sống muôn màu mà.Con người ai cũng có hoocmon nam và nữ,thêm 1 chút bớt 1 chút thì khác thôi,giới tính thứ 3 ko phải là bệnh thì nhiều người biết rồi nhưng mọi người vẫn cứ coi đó là dạng tật nguyền,thật khổ...Mình giữ lập trường từ thời thượng cổ đã có giới tính thứ 3,có ai nói ko hợp phong tục tập quán VN thì xin lỗi giới tính ko thể và mãi mãi ko thể cái tập quán nào có thể ràng buột đc,nếu ràng buột thì tập quán đó sớm muộn cũng phải thay đổi vì SAI.

3. J3rand

J3rand Guest

Em là fan hâm mộ anh mega opera. :|
    Anh là bi à?
    Em xin 1 vé vào danh sách gay nhé :):-*

4. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Tôi sẽ kiện cậu vì đã warn tôi vì lý do kỳ thị giới tính ;)) Để lát nữa Post khiếu kiện, và in đâm cái dòng chữ "Ngu Xuẩn" làm lý do để cho tôi 1 thẹo. ;))

Cậu quá thông minh thì cũng phải biết Samurai đề cao tình yêu đồng giới chứ ko phải đề cao tình yêu nam nữ chứ ? Không biết thì wiki đâu, google đâu ? Không biết nữa thì cứ du lịch Japan 1 chuyến để tìm hiểu văn hóa truyền thống tư tưởng... của võ sĩ đạo=))

Vả lại, tui với MegaOpera ko phải đã nói từ đầu là BI, không phải Gay :)) Mà BI là gì các cậu chắc cũng ko biết đâu nhỉ =))
    Như tôi đã nói, thường những người khoái kỳ thị là những người ít biết hoặc là chẳng biết gì cả :|

Tớ giả dụ nhé bây giờ đem "thiến" cậu đi rồi thì cậu còn có ham muốn gần gũi với các bạn nữ, có còn muốn xem JAP... không thế ? Thế chẳng phải nó là bản năng sinh sản, thì nó là cái gì nhẩy ? =)) Vả lại cậu có chịu đọc kỹ bài viết của tôi ko nhẩy, ý kiến cho rằng phụ nữ là thứ phương tiện để sinh sản đó là tư tưởng chủ đạo trong tình yêu nam nữ của các samurai đó cậu =))

Sẵn tiện nói luôn mẹ tớ là Bác sỹ làm trong tổ chức phòng chống HIV Thế giới, gì chứ chuyện tình dục, đồng tính, sinh sản... tớ cũng biết khá rõ =)) Các cậu đừng có ở đó mà kết tội người đồng tính theo cái kiểu TƯỞNG TƯỢNG đó ;) Toàn nói nhăng nói cuội những điều gán ghép ko có thật :!

5. MegaOpera

MegaOpera Mega Man

gay có gay kín và gay lộ,thực sự mình là bi nhưng cũng ko chơi dc gay lộ,vì cách thể hiện bề ngoài kinh quá :))

6. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Đúng là như vậy, tớ cũng ko thể chịu nổi mấy ông Gay lộ, cứ ẻo ẻo lả lả, lại hay thích giả gái ở nơi công cộng... nói chung là ko thích.:)) Mà thường những ông Gay lộ đó cũng ko kiếm được "1 nửa" kia đâu, ít lắm, nên thường là thui thủi 1 mình thôi, tôi nghiệp ;))

7. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Tôi đang chờ cậu !

8. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Và tôi cũng sẵn sàng tiếp đón cậu ở tòa án ngoài đời thật nếu cậu vẫn giữ lập trường khinh miệt và kỳ thị người đồng tính :))
    Thời buổi nhân quyền mà vẫn còn tư tưởng như vậy thì thật là... ;))

9. TiteoVer.2

TiteoVer.2 Donkey Kong

Nói thiệt bạn ni đừng bùn chớ trường mình hắn khinh đồng tính như khinh chó vậy đó.Mấy thằng đồng tính phải nói nhiều thằng sống cực nhớp,nội cái chuyện đi thi mà cứ chăm chăm bày mấy thằng trai đẹp,trai sấu thì hếch mõm chê.Trai đẹp trong lớp sai gì nó cũng làm=)) Vụ pê đê bị tẩn trong trng` mình nó cũng ko hiếm đâu bạn à.Bạn thử vô trường mình học mà xưng " tui là pê đê" thử coi =)) cả lớp dành cho bạn một góc học tập nho nhỏ ngay =))

Pak dây gì mấy cái loại này cho mệt pak ơi.tgt3 nếu mà nó có liêm sỉ,nó biết là nó bất bình thường thì nó im lặng mà sống,còn loại này bô bô cái mồm thì tránh đi cho rồi,mấy thằng bê đê tập tạ nó khỏe lắm đấy,cãi nó là nó bóp ngay =))

10. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

=)) Xin lỗi cậu là 9x hay 0x vậy mà có cái suy nghĩ trẻ con đến đáng thương thế =)) 1 -2 thằng bê đê nhơ nhớp (theo cách nhìn của cậu) -> gtt3 thật là nhơ nhớp ? Cậu học Toán giỏi thật !;))

Thế sao ko tự nhìn lại mình ? chắc cậu chưa xem Jap, chưa ngồi suốt ngày ngắm nhìn vòng 1 hết mấy đứa bạn cùng lớp lại đến các cô giáo trẻ... rồi chuyền tay nhau các tạp chí người mẫu bikini, bàn nhau con Maria Ozama, con Thủy Top... vậy chắc hành động các cậu trong sáng lắm ? :))

11. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

ko đúng :-< ông anh tớ tốt lắm nhé , chơi vui lắm , vả lại ổng khuyên răng mình hết mình và còn nói rằng đừng bao giờ để con cháu và bản thân dính vào vụ này =.= mặc dù ổng chỉ là ông anh hùi xưa hay chơi ở tiệm nét nhà thui ! nhiều lúc ổng dẫn đi mua đồ vui lắm cơ :)) ổng trả giá mà tớ chỉ bít đứng cười =))

12. TiteoVer.2

TiteoVer.2 Donkey Kong

Mình năm nay ra trường rồi bạn à :)) Mà mình sinh năm 91 đấy,có sao ko :))

Mà mình nói là phần nhiều chứ có phải là cả mớ đâu. Mấy cái thằng gtt3 mà sống kiểu loại 3 dách 3 nơi thì nói thiệt là thấy nó cứ mong nó biến đi cho đỡ chật đất chứ nói làm gì.Mà chuyện này liên wan gì tới Toán hè =))

Mà mắc gì phải tự sem lại mình nhờ.Xem bikini,xem fim 18+ có gì là sai khi mình đã 18+,huống hồ mấy cái thứ đó thằng nào con trai chí ít cũng từng sem qua rồi,tại vì bạn ko phải là con trai nên mới thấy nó đồi bại thôi =))

Mà mình cũng chỉ dừng lại ở mức đó thôi nhé,ko như những thằng gtt3 mình thấy nhé,nắm tay nhau đứng ở lan can lầu mà thì thầm to nhỏ nhé,còn có thằng vào nhà vệ sinh tia của quý nhé =)) Bệnh!

Mình nói thiệt là bạn dẫn chứng ở Mỹ hay ở Âu xa lắc xa lơ mình ko biết,chớ VN này thì cái chuyện gay nó bất bình thường lắm bạn à.Im lặng mà sống đi,chứ đã mang tật lại còn khoe ra thì khó sống lắm

13. neroz707

neroz707 C O N T R A

:-" bạn Leeshin sắp bị thêm tội vu khống rồi :-" hahahaha =)) =)) mà con zai nhìn con gái là điều tự nhiên chứ 2 thằng con zai mà tự nhiên abczyx với nhau thì mới là ... mà nhất là bọn gay :-" ! thấy con zai đẹp trai 1 tý !mặc dù người ta không đồng tính là cứ sấn sổ vào! hùng hục như trâu húc mả :-"

14. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Đấy là cậu suy diễn rồi, làm gì có cái vụ đấy;)) Có 1 cuộc thí nghiệm về giới tính thế này : tiêm Hoocmon Nam cho người đồng tính và tiêm Hoocmon Nữ cho người đồng tính. Kết quả rất là bất ngờ (néu ai chưa biết) :)):
    - Người dc tiêm HM Nữ cơ quan sinh dục bị teo đi, ngực phát triển, lông rụng, và quan trọng hơn thảy là người đó hoàn toàn mất đi ý thích qhtd, ko còn muốn "kiếm trai" nữa ;))
    - Người dc tiêm HM Nam ngược lại, bộ phận phát triển mạnh hơn, lông nhiều hơn, và nhu cầu tìm trai càng mạnh mẽ hơn :))

Để giải thích vấn đề này thì cũng có rồi, nhưng tớ ko nhớ rõ, nên các cậu thích thì tra google hay wiki gì đó vậy =)) Ko biết là trên mạng có ko vì tài liệu này tớ đọc của mẹ :))

Quả là đoán ko lầm, cậu còn chưa bước chân vào giảng đường ĐH chỉ mới quanh quẩn cái xó trường Trung học nên cách nhìn đời cũng chỉ đến thế mà thôi =))

Thì con trai cũng thế, người ta ko quen ko biết ko thích mà cứ thấy gái đẹp là lao vào tán tỉnh mồi chài =)) Nói tóm lại là như nhau cả thôi ;) Bởi vì các cậu có cái nhìn phiến diện nên nghĩ là nó xấ xa... chứ nhìn lại hành động của nam- nữ bt thì cũng chả khác chút nào =))

15. TiteoVer.2

TiteoVer.2 Donkey Kong

Haha.Thôi nghe lời pak PO ko war nữa.Mình rút lui đây :))

16. neroz707

neroz707 C O N T R A

:-" bạn nói thật với bạn! bạn nên xem lại mình đi :-" ! Hoocmon thì nó là tự nhiên ah` :-j nó khác eo' gì phẫu thuật chuyển đổi giới tính :-" nếu mà bạn bị Bi hay là gay ý !mình khuyên thật là nên qua Thái Lan mất 10000$ thành con gái đi cua trai cho dễ :-"

17. Catnarok

Catnarok Cat of high place

Thấy trên ý kiến đóng góp, nên vào đây xem thử :'>
    Đọc qua lại 1 lượt rồi :'>

18. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Khoa học đã chứng mính, đồng tính không phải là bệnh, tất cả các bác sĩ đều nắm rõ nó trong lòng bàn tay :| Vậy cậu cho rằng đồng tính là do bệnh à ? :|

Bạn nói vậy càng chứng tỏ ko hiểu gì về người đồng tính =)) Những ng đồng tính rất ko thích việc giải phẫu chuyển đổi, trừ khi đó là Bóng lộ (ám chỉ loại Gay ẻo lả thích giả gái) mà các Gay Bóng thì chuyển đổi giới tính để được sống với trái tim thật - là 1 người phụ nữ - chứ ko phải vì mục đích cua trai =)) Vì Bóng lộ thì đã xác định là rất khó kiếm bạn trai - kể cả những tên Gay kín (gọi là Top - manly) cũng ko thích bóng lộ -> cua trai = niềm tin à ? =))

Lại tiêm nhiễm các phim nói về đề tài Gay của Vn rồi...toàn những phim ba xạo rẻ tiền để mồi chài câu khách =))

19. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Thực ra "giới tính" và "xu hướng tình dục" khác hẳn nhau.

*"Giới tính" để chỉ cấu tạo về thể chất của con người, một người khi sinh ra có cấu tạo cơ thể hoàn toàn là nam thì là nam, hoàn toàn là nữ thì là nữ. Còn một số (RẤT ÍT, VÔ CÙNG ÍT) trường hợp trên thế giới có cấu tạo (do bệnh hoặc biến đổi gen) nửa nam nửa nữ, đây là bệnh lí, không gọi là "đồng tính". => kết luận, giới tính chỉ có 2 loại: nam và nữ.

*"Xu hướng tình dục" thì khác, nó có thể chia thành nhiều loại nhưng chung nhất là 2 loại: đồng tính và dị tính. Dị tính thì không phải nói, vì nó quá rõ ràng và là mấu chốt cho vấn đề sinh sản của loài người. Xu hướng dị tính giúp duy trì giống nòi tốt 1 cách tự nhiên.

Đồng tính lại khác, đó là khi 1 người là nam (nữ) nhưng thích (hoặc thích có quan hệ) với người nam (nữ) khác.

Một điều cần khẳng định rằng giới tính thì là do gen quyết định, còn xu hướng tình dục thì không, nó hoàn toàn còn là một điều bí ẩn.

Một nhà khoa học đã chia xu hướng tình dục thành 10 bậc, xu hướng đồng tính là x, dị tính là y, x+y luôn = 10. Người có xu hướng dị tính là 9, người đó sẽ thích người khác giới tính với mình nhưng không có nghĩa là không thể thích người đồng giới tính bởi vẫn có 1 bậc đồng tính.

Kết luận: dù ai là đồng tính hay dị tính thì đó là do họ được sinh ra đã vậy, tất cả đều có quyền được tôn trọng. Tuy nhiên, do sự khác biệt về mặt tâm lí, nhiều người đồng tính từ sớm đã nhận thức được bản thân mình, và lối sống của người đồng tính cần được định hướng nhiều hơn dị tính.

Nói thêm một chút về hiện tượng hiện nay trong giới trẻ, nhiều người có mốt "thích" để bản thân thành đồng tính. Họ đã tự đẩy mình đi quá xa khỏi giới tính thực, không biết đâu là ranh giới. Có người hoàn toàn không đồng tính nhưng do môi trường sống hoặc bị rủ rê lôi kéo mà thành ra "gần như" đồng tính, như đã nói ở trên:
    Nói thực là tôi không thích lối sống của một số người đồng tính, tốt nhất là sống thật tốt để được mọi người tôn trọng chứ đừng để ra đường ai cũng dè bỉu khinh bỉ. Có những người vì sống quá thác loạn mà trông họ rất "bệnh", thực sự là thế :|

20. neroz707

neroz707 C O N T R A

nói thật với bạn mình hiện đang ở Nga :-" muốn xem film Vn cũng khó :-" nhưng thôi :-j ko war vs bạn :-j mệt người ! thế nhé cứ giữ cái luận điệu của bạn :-" =;=;=;

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.