CB 9.2 cracked (CodeBreaker 9.2) PS2 !!!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Loki, 31/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. FINAL MIRACLE

FINAL MIRACLE Donkey Kong

extract file đó ra rồi burn cái file có đuôi ISO ra phải kô hả bác LOKI
    nói thật khi burn tui kô thể nào chỉnh được speed sang 4x,bác có biết tại sao kô

2. king_arthas

king_arthas Mr & Ms Pac-Man

bác dùng nero đó sau đó chọn luôn sẵn là CDROM ISO và chỉ việc chọn 2 file trong đó ra thui....lúc em burn là bỏ cái readme... :D :D và chọn hình cái que diêm đang cháy dí vào đĩa....hiện ra 1 bảng và lúc đó chọn 4x....và burn.... nhah lắm!!

3. miskim

miskim Youtube Master Race

Tui đang download ,tuy chưa thể Test nhưng nếu nó vượt qua mod chip của con PS2 thì có thể nói đây là Chương trình chỉnh Code tuyệt nhất cho PS2 ,còn cho load Save nữa .Trước giờ có Code Breaker 8 và 9 luôn nhưng đụng mod chip là cứ khóc .
    Điệu này ông già chuyên bán disc chỉnh Code trên Nguyễn Kim khóc rồi .
    Công của Loki lần này rất lớn .Tui chân thành cám ơn .

4. bloodyheart

bloodyheart Donkey Kong

Disk CB thì có rồi, có ai biết cách tạo disk GS không, tui vẫn thích GS hơn CB, ai biết xin chỉ với thanks. :D

5. miskim

miskim Youtube Master Race

Bộ ko phải cũng burn file ISO lên CD sao, còn rắc rối gì nữa vậy bồ ??? :-/

6. Loki

Loki Mario & Luigi

Disk gameshark mới nhất mà tui có GS v5 cái mà có media player á, nhưng bộ ì khá lơn hơn 100MB, khó up lên wé. Nhưng có sẵn link up đã up của rapidshare, có ai mún down thì tui post lên cho (nói trước down bằng rapidshare rất mất công đoá >_<).
    @ bloodyheart: theo tui thì CB hay hơn GS lém lém, lý do là code của CB lun nhìu hơn và hay hơn.

7. Bethlehem

Bethlehem Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Vậy cứ up lên cho mọi người xem đi.

8. Tuankoi

Tuankoi Mr & Ms Pac-Man

yên tâm cứ up lên cho mọi người xem đi bạn
    rapidshare chỉ là chuyện nhỏ vì mình đã có Hide IP rồi

9. bathuu

bathuu Youtube Master Race

Cho hỏi đĩa CB 9.0 này có bán ở Vn chưa ?Ko biết Mimi có bán chưa ?Mình thường mua ở đây ah. Cám ơn nhiều

10. {--<"@@">--} WOW

{--<"@@">--} WOW Youtube Master Race

Tui hoàn toàn đồng tình với ý kiến của mấy ông . Chơi game là phải như thế, không thể bàn cải gì được cả . Game online bây giờ là number one :D , game nhà ta là số một. Nhưng hình như có vấn đề gì đó còn chưa đực thỏa đáng cho lắm, không biết tại sao nửa.
    Viết thêm mấy câu cho đủ 90 second :D
    ------------ooooooooooo)))))))))))))))((((((((((((((((((oooooooooooooooo__________

11. kevin_huynh

kevin_huynh Youtube Master Race

Mình đã down file CB 9.2.rar , đã ghi ra Cd và đọc trên Ps2 ok .
    Sau đó , minh vào trang web: www.cmgsccc.com để down các filesave và cái gọi là day1 cho game RE4.
    làm theo mọi chỉ dẩn , tức là đã setup hoặc copy files vào memory card...
    ( và đã setup file day1 , mọi chuyện đều tốt đẹp và ok , nhưng khi bỏ CD game vào PS2 thì lại ko có gì , giống như là chưa làm gì cả.Cheat code ko được , nói chung là giống như chưa từng làm gì cả
    Xin LOKI hay 1ai đó giúp mình chuyện này không ? Xin cám ơn trươc

12. Loki

Loki Mario & Luigi

RE4 của bạn có phải là bản ban đầu cho chọn language, rùi chọn NTSC hay PAL phải hông? Nếu đúng gị thì đó chính là bản EU, còn code trên CB 9.2 là code NA. Bạn phải dùng code PAL.
    Nếu không có thì PM cho tui, tui send cho.

13. chaunguyen206

chaunguyen206 Youtube Master Race

Cám ơn nhiều nha, cái này thật sự thích hợp cho những ai không có thời gian như mình

14. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

@Loki : có một số game cũ không có file Day1 mình phải tự add cheatcoce vào, trong lúc mình add những cheat có 2 dòng không bít làm thế nào để xuống dòng thứ 2 để type cheat cả, Loki hướng dẫn mình với, thx in advance

15. kevin_huynh

Ah, đúng rồi anh LOKI ơi ,khi bỏ disc RE4 của mình vào PS2 , nó bắt chọn language , sau đó chọn chế độ màn hình là 50 hz or 60Hz gì đó rồi mới bắt đầu START GAME.
    Vậy phiền LOKI send giúp mình file "day1", or "cheats" , or ....để mình có thể cheats được game này.thanks LOKI trước nhé.
    Còn chuyện này nữa, sau này ,khi mua disc game , mình phải làm sao để chọn game phù hợp với disc CB 9.2 này.( tức là mọi cheats trong CB 9.2 đều sử dụng được.). ::)

16. Loki

Loki Mario & Luigi

Nếu mún dùng code trong CB 9.2 thì nên mua disk NA á, disk tiếng E thui hông có chọn language, với nữa là cái cover bên ngoài để NSTC (khoãng 70% thui, còn lại có thể để U/C, NTSC nhưng thật ra là EU/PAL),

Các file đính kèm:

17. final fan

final fan Mr & Ms Pac-Man

pác loki ơi làm ơn cho tôi hỏi tuy tui hay chơi ps2 nhưng thi thoảng cũng chơi ps1 vậy có cái CB hay GS nào cho ps1 ko vậy tui mới vô đây vài lần nên ngại tìm kiếm lắm mong ai đó biết thì chỉ cho tui với THX

18. final fan

final fan Mr & Ms Pac-Man

tui đã down cái cb9.1 rùi sau đó giải nén thì thấy cái file cũng mở bằng winrar luôn :-/ thấy cái file này lên tận hơn 200 Mb lận tui thử tiếp tục giải nén thì thấy có 3 file readme slus_202.02 và file system vậy cái cần dùng để burn là file nào vậy tui chả hiểu gì cả pác nào chỉ cho tui với được không vậy tiện thể cho tui hỏi có phải là bỏ cái disk này vô máy ps2 rùi chọn game cần cheat sau đó chọn cheat nhấn nút hình mũi tên sau đó mới bỏ game vô chơi có phải không vậy tui chưa thử cái CB này bao giờ cả mong các pác chỉ "dáo" cám ơn nhìu nha:D

19. Red_XIII

Red_XIII Youtube Master Race

Anh ơi em là noop của PS2, anh cho hỏi cái này chỉ có gần 3 MB, nếu mình thêm dữ liệu vào cho đủ 600 MB rồi mới ghi ra đĩa thì có bị mất tác dụng không a`. A` em có 1 cái PS2 Slim xách tay từ Mỹ về nhưng nó kén đĩa lắm, chơi đĩa đúc ở VN mà cũng chả đc, anh có bít fai làm sao cho nó bớt kén đĩa đi kô ? Em cảm ơn a nhiều !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

20. kevin_huynh

Nhờ Loki mà cuối cùng mình cũng cheat được RE4.Mọi chuyện đều okie.Unlocked everything , nhung khi chơi khoảng 5mins , thì bị treo máy.(mấy lần liên tiếp ).
    Mình dùng "Codes from codemasters project" trong file.doc mà Loki gửi....Tương tự cho các game khác cũng bị treo như vậy .
    --> vậy cho mình hỏi Loki , chúng ta có cách nào để khắc phục tình trạng sử dụng cheats mà không bị treo máy không.Chân thành cảm ơn.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.