[CBbattle.net] Sever vietnam diablo 2 LOD 1.13c

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi winterrose619, 15/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. applebiz

applebiz Youtube Master Race

Rồi xong, bây giờ thì em đã hiểu, cá lớn có thể nuốt cá bé như thế nào.

FÁ luật xong rồi ko chịu nhận sai, bây giờ đòi sửa luật nữa.

Mọi người ơi có thấy vô lý ko, cho mình ý kiến mới :D

2. SGK

SGK Youtube Master Race

bot = l`? Nói năng %$#^&^^^ :-??

Còn cái vụ không chịu test là thế này, bị lock vô duyên vô cớ thì đương nhiên không chịu hợp tác là điều dễ hiểu, như bạn abc bị lock lên lock xuống 1 thời gian hay cái vụ lùm xùm viên Ist với king thì chắc các bạn hiểu điều đó chứ -----> không hợp tác vì chưa hiểu nhau..... Còn bây giờ cho test lại thì các cậu có mất gì không?

---------- Post added at 21:43 ---------- Previous post was at 21:36 ----------

( sorry db post do ko edit dc )
    Bạn có học luật thì nên nói theo ngôn ngữ luật, còn không học thì mình lượng thứ cho bạn vì sự thiếu hiểu biết
    Luật tại thời điểm vi phạm xảy ra ghi thế nào thì áp dụng thế ấy
    Tôi éo cần quan tâm admin charles update thế nào nhưng luật cho tới thời điểm HIỆN GIỜ đã ghi rõ thì cứ theo thế ấy mà làm. Còn Mod quan liêu thì tôi sẽ làm lớn chuyện này lên admin, vậy nhé

3. Chupoke

Chupoke Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi khoảng cách để mất tên char trên map là khoảng bao xa vậy các cậu ?

4. NemoVN88

NemoVN88 Donkey Kong

Xin phép chen ngang 1 chút, nếu như bên nguyên và bên bị có mâu thuẫn, chúng ta sẽ giải quyết vụ việc theo chiều hướng xóa mâu thuẫn. Như đề nghị của bên bị, chúng ta sẽ test. Test = cách nào, xin thưa, các bạn bên bị, nemo rất là ngưỡng mộ cách các bạn thể hiện, có thể cho nemo xin 1 clip pvp của các bạn ko, vừa là để cho mọi người ko vu oan, vừa thể hiện cho mọi người thấy trình độ. Các bạn yên tâm, dù nhìn clip, nhưng ko thể nào biết cách các bạn dùng bàn phím và chuột đâu :D, ko lo bị trôm chỉa skill :D
    @thegod: ko quan liêu, ko áp đặt, muốn quản lý người khác trước tiên phải biết cách điều tiết cảm xúc của mình đi.
    @jungle: cùi bắp, có cái RW cũng sai, đưa wizard cho thì ko chịu X(.
    @những ai liên quan trong vụ việc: tối ngày 7/9 sẽ test (khoảng 7-10h), yêu cầu ko được vắng mặt (trừ khi có lý do hợp lý). Ko tranh luận nữa!!!
    @SGK: bạn nên cẩn thận khi post điều tương tự như post #631, việc mặc cả và nhắc lại điều luật khiến bạn mất đi 1 điểm, người ta sẽ dễ dàng nghĩ đến bạn là người thực sự vi phạm và đang cố nhắc cho người xử lý mình nên xử lý theo mức độ nào. Xin lỗi, nhắc bạn chứ ko khép bạn gì đâu, kể cả đời thực cũng thế, nhé :D

Chỉnh sửa cuối: 6/9/10
  5. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Nemo cho cai gio cu the dc ko, chu tam toi minh ban hoc, vs lai pc ko dc noi mang nen so kho onl dc, hay chuyen qua tam 4g chieu di?

6. NemoVN88

NemoVN88 Donkey Kong

giờ nemo đã ghi cụ thể rùi mà, từ 7-10h, đó là khoảng thời gian ko chỉ để xem, chúng ta còn phải xác minh, và sẽ có nhiều tranh cãi phát sinh sau đó, ko phải là vài phút. 4h chiều là khoảng thời gian ko phù hợp, đó là giờ hành chính, học sinh, sinh viên đi học, cán bộ công nhân viên đi làm. Mình đưa ra thời gian hợp lý rồi.

7. applebiz

applebiz Youtube Master Race

Mod God xuat hien jong nhu aura holy shock, con bi h mod nemo xuat hien thi jong nhu aura redemtion, heal cho ally thì nhìu hơn... zz..zzz
    Còn thiếu cái @applebiz kìa. Thấy mới ban đầu ko có sgk sau thì thêm vô jống như bạn jungle mới đầu chỉ có dòng để góp í admin chỉnh lại luật,sau thì thêm vô là luật còn nhìu sơ hở, nhường quyền admin định đoạt.

8. Kazejin

Kazejin Youtube Master Race

Mạn phép tham gia chút.
    Con Angel rape 2 bạn Liongvn với bạn Kings là do Yes cầm chứ ko phải em gái angel. Nên buổi sáng hôm đó ko bik là yes có onl để mà test với các mod ko. angel ga` lắm...Chỉ bik lock blizz thui...ko bik chain nl đâu =))
    Buổi trưa hôm con Angel bị lock có chat với God. Thấy có 1 vài điểm hơi bất hợp lý:
    - Ai phản ánh là con Angel tele im3 với Mod?...Có phải là 2 người pvp với nó ko?...Mod có trực tiếp nhìn thấy con Angel tele bất hợp lý ko? Chắc chắn là nó Tele 2 screen? Hay chỉ nghe các bạn kia kể lại (Nói thật là khi bị thua 1 ai đó, tâm lý chung thường đưa ra lý do: thằng đó nó hack rất ít khi chịu thừa nhận là opp hơn mình.)

- Hôm đó có hỏi nguyên nhân tại sao mod thegod lock acc con Angel. Nhận được câu trả lời là nó dùng tool Auto Aim Teleport :-& Sau 1 hồi thì god bảo có thể nó dùng cái tool tăng resolution lên (Cái tool này trên gamevn của mình trước có post, mình cũng đã down về và thử --> thấy nó ko xài trên battle.net được X_X) ---> Tóm lại chưa có chứng cứ rõ ràng, thấy nghi ngờ, bất hợp lý là lock thui.

- God có send link cậu ý hỏi với nội dung: Nếu 1 con Pal desynch 12 lần thì liệu có bị tele lock bắt ko.(Câu trả lời nhận được từ 1 member trong 4rum đó, Tây hẳn hoi nhá , là Impossible. tất nhiên rùi, 12 lần desynch cơ mà X_X)
    Cái này thì nói thật mình cũng ko rõ lắm. Chưa test. Nhưng có chơi 1 con Liberator trên cb (Purity) điều mình bik rõ là Desynch ko phải lúc nào cũng thành công. (kể cả với Vigor/Charge) hên xui cả thui. Nên ko hiểu sao bạn có thể đếm đc số lần desynch. Hơn nữa theo mình nghĩ thì Desynch ko làm mất NL, việc bị bắt tele nl ở mỗi lần dừng charge là hoàn toàn có thể.

- Điều cuối cùng mình mún hỏi là: Theo luật sv, (uh, thì cứ chấp nhận là tên kia xài Auto Aim Teleport :-& đi) liệu con Angel có được unlock trong vòng 1 tuần? (Vì account này ko xài auto bot, ko chống đối nhà nước, đặt tên room có CB_ :)>- ). Liệu sau này các char khác mình chơi. (Ko dám chain nl tele nữa đâu X_X) có bị lock acc vì vô tình kill các bạn kia nhờ tool Auto Target Hammers (Búa Tầm Nhiệt như bone spirit =))) hay đại loại thế ko?...

9. storm spirit

storm spirit Youtube Master Race

war đi war loạn lên luôn từ hồi god war với lady chưa thấy ai war trên forum này =))

---------- Post added at 07:52 ---------- Previous post was at 07:45 ----------

vả lại theo tớ đừng chất vấn mấy cái này làm gì bởi vì auto aim cũng có cái bất lợi của nó chứ ví dụ: k canh dk bước di chuyển của enemy thì đời nào con sorc nó cast trúng:-?.
    còn hammer mà dùng cái này sao pvp dk hammer muốn pvp dk fải desynch chứ.Hay là tele vào nl để chết với melee hay là hammer tự bay vào taget =))

---------- Post added at 07:55 ---------- Previous post was at 07:52 ----------

tớ cũng đồng tình với kaze con angel từ trước tới h pro nhất con java còn lại mấy char khác bik gi đâu~~ làm sao chain nl dk =))

---------- Post added at 07:58 ---------- Previous post was at 07:55 ----------

gần giống hệt như mình =)) =))

---------- Post added at 08:00 ---------- Previous post was at 07:58 ----------

thôi bỏ qua vụ này đi ta đang bị nghi auto aim rabies đây nè X_X

10. cage_tomko

cage_tomko Donkey Kong

lâu lâu ko vao thấy vui phết nhỉ
    cãi nhau loạn xị ngậu

11. kissofaries

kissofaries Dragon Quest

Cage lởm dạo này toàn thấy dota =)), tập đến đâu rồi hay vẫn gà con =)), đề nghị dẹp cái vụ hack hủng này sớm đi ko lại loạn sv chết hết cả lũ bây giờ...

12. shapshifterdruid

shapshifterdruid Sonic the Hedgehog

Giờ vào topic cb thấy toàn chuyện hack,bot,aim......|.Chơi như thế thì chơi off đi,chơi như thế thắng chẳng cũng hay ho gì nhỉ

13. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Thế này nhé Nemo: Tối nay Kings ko onl được (vì tối phải ở nhà, mà ở nhà thì không được xài NET). Nên kings muốn trả lời Kaze và hỏi Kaze một số cái sau:

#1. Việc tele 2 screen tớ không phản ánh (vì tớ hiểu là 2 screen tele là chuyện rất thường 1 khi đã nl được). Nhưng cái chính mà tớ muốn nói ở đây là: Muốn giữ được nl thì một bên chuột (trái hoặc phải của cậu đã phải giữ chặt vào tên đối phương, vì vậy chỉ cần di chuyển hoặc đổi skill khác là sẽ ngay lập tức mất namelock (theo như tớ biết thì để chainlock sorc phải dùng skill unsummon hoặc throw). Nhưng hôm đấy xin nhấn mạnh là: Nik Angel (Yes xài phải không), small tele đuồi theo tớ liên tục khi tớ desync chạy thẳng (khẳng định là không có dừng lại chút nào cả), đồng thời trong khi làm small tele cậu ta thực hiện luôn cả việc NL --> Với dạng đơn giản nhất của Namelock tele là Auralock của Pal mà khi thực hiện đã phải đứng im (giống hôm cậu dùng con Pủity pvp với tớ ấy), thì liệu chainlock tele như của sorc có thể thực hiện được liên tục ngay cả khi đang small tele loạn lên không?

#2. Không có ý bênh vực nhưng đó là do god chưa khẳng định được nên mới nói là "có thể"

#3. Desync không phải luôn xảy ra nhưng cũng không phải hên xui, khi cậu đã charge dài với vigor thì chắc chắn đến 90% là cậu sẽ desync (cụ thể hơn là hôm cậu charge tớ bằng con Purity thì lúc tớ ăn charge tớ vẫn thấy cậu ở rất xa, việc dùng smite đánh lại. là do tớ shift smite và nhấn vào tên char của cậu đó thôi. Muốn kiểm chứng desync thì thử host multiple players sẽ rõ. Và tớ xin nói là không phải ngay khi dừng charge lại là mất ngay desync mà cũng phải đợi khoảng 2-3s sau (nếu như ko charge nữa mà đứng yên) thì cậu mới biến về vị trí thật sự trên màn hình opp.

#4. Cái auto hammer mà cậu đề cập có thật đấy. CHính là autoaim (thuộc d2hackit). Đây là video cho thấy khi sử dụng autoaim thì dù không cần đứng yên để nl vẫn có thể tele lên ngay trên đầu đối phương và cast skill

[video]http://www.youtube.com/watch?v=iYhiydsluiM&feature=related[/video]

Link: http://www.youtube.com/watch?v=iYhiydsluiM&feature=related

cụ thể hơn, đây là trang có chứa tools (tạm thời chưa test vì nó yêu cầu VC++ 2008), nhờ kaze test hộ tớ xem nó có work online không:

http://www.edgeofnowhere.cc/viewtopic.php?t=461887&sid=077080b0ab0a2bce5883335f918d402f

Có lẽ nếu như angel thật sự tele được như thế thì tớ cũng chịu thua, có lẽ mình gà thật (trích lời HSV: Đây là lỗi do cậu biết ít chứ không phải lỗi do tôi biết nhiều).

Thế nhé. Không hề có ác ý và muốn War đâu. Chính vì tối nay không onl được nên mới hỏi trước, và xin trong buổi test lại tối nay, nemo phải check cẩn thận nhé, không lại có War đấy.

14. cage_tomko

cage_tomko Donkey Kong

to: kissofaries
    dạo này đi làm bận wa nên không online nhiều. tuy nhiên ngày nào cũng on tam 15 phút là it
    trước là để pvp. sau là để ghé thăm anh em trong sv
    còn dota thì bỏ hẳn rồi

15. Kazejin

Kazejin Youtube Master Race

1- NL tele chỉ dùng được khi hold chuột phải. Khi nl cậu hoàn toàn có thể đổi các skill khác nhau (ở chuột phải thui nhé) Nên với sorc, cậu có thể nl = hầu hết các skill. Thường dùng và pro nhất là Telekinesis, khi hold chuột cậu có thể dùng hotkey để tuỳ ý đổi skill ở chuột phải và vẫn giữ đc nl. Với FBer thì thường chain lock thường là chuỗi teleki/tele/FB..Tương tự với sorc Infi như con Angel.
    Các char khác như Asn thường giữ nl = Mb/Ls/Tele..., Necro dùng spear/tele khi mún offensive, Druid xài Tornado/tele...
    Cái Throw với Unsummon như cậu nói chỉ xài cho BvC do ko có skill nào đứng yên cast cả. Mặc dù con này ko mấy khi chain lock (rất khó giữ vì khi atk nó ko click vào name bao giờ) thường xài delay tele.
    Nếu cậu thấy con Angel tele loạn xạ trong screen của cậu thì tức là ko có chain nl j` cả. Đơn giản là nó chase, mún đứng trong cùng 1 screen để cậu ăn Thunder Storm và chờ cơ hội thực hiện 1 nl tele thui (vì thế mà cậu thấy nó tele on top):-??.

2- Nếu god chưa chắc chắn về việc con Angel có xài tool hack hay ko. Nhưng sao cậu ý lại lock account Applebiz 1 cách kiên quyết vậy? Tui có đề nghị god unlock để test lun trong buổi trưa hôm đó (vì lúc đó cả yes, và angel đều onl) nhưng cậu ý ko trả lời j` cả. Và account Applebiz vẫn tiếp tục bị lock.
    Hôm đó tui có hỏi yes và hắn khẳng định là ko dùng bất cứ 1 tool nào cả!!! (yes chơi D2 cùng với hội tui cũng lâu, và chắc mọi người cũng có bik. Nên tui tin tưởng hắn...thế thui)

3- Nếu có cái Auto Aim Hammer và Auto Aim Tele như cậu nói thật... Thì chắc chỉ có nước chơi BvB hoặc 1 char nào đó melee ko tele cho đỡ bị nghi ngờ X_X...Chắc quay lại thời D2VN khi mà hầu hết các caster chỉ bik chạy bộ và cast skill.X_X

btw: Như vậy chính cậu là người đã pvp với con Angel? Và sau khi thấy nó quá im3 cậu đã report với God?
    It's Hammer time :>

---------- Post added at 18:39 ---------- Previous post was at 18:22 ----------

BTW: Tui ko có học IT ko có bik VC++2008 là cái j`... Ko dám down linh tinh về, rủi virus thì saoX_X
    Còn cái clip cậu show. Thấy con hammer tele 1 phát vào lun con Zon chứ ko "tele loạn xạ" như cậu miêu tả con Angel đâu.
    Phải chăng trong lúc con Angel vừa tele loạn xạ đuổi cậu, yes còn kịp dùng chân bật cái chương trình kia cho lần tele on top dứt điểm? Thế thì còn pro hơn cả chain lock tele cậu ạh X_X

16. TheRogueKnight

TheRogueKnight Legend of Zelda Lão Làng GVN

God vs kings sẽ tham gia trả lời tiếp tí tối tớ về theo dõi + reply ,giờ đang bận vào hỏi tí thôi,angel rape tớ hồi nào ???? :|.Pvp vs tớ dc 5 lần chưa ?

17. Mì Tôm Chanh

Mì Tôm Chanh Donkey Kong

lát nữa TheRogueknight sẽ dùng pal charge
    angel cũng argonx sẽ vào room
    nhiệm vụ là tele chain lock TRK
    máy của angel và argonx sẽ phải dùng tool fraps để ghi hình screen trong toàn bộ lúc test
    xong post video lên để tôi + nemo xem xét.
    Nếu tôi không nhầm thì SGK chính là argonx.
    theo các post trên:
    #662: angel start flame, xúc phạm kings
    #631: SGK nếu không giải thích từ cm ra từ nào có văn hóa thì sẽ mắc tội xcus phạm mod
    Việc test sẽ diễn ra tối nay do jungle hoặc kings thực hiện ( nếu tôi rảnh có thể tham gia cùng ), nhưng việc banned nick angel 1 tuần ( flame, xúc phạm thành viên khác ) + có thể là 1 tuần với SGK ( xúc phạm mod ) là đúng luật, không thể chối cãi.

18. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Count on TRK, from 7pm to 10pm i'm very busy == xong pm yh nha god

19. SGK

SGK Youtube Master Race

cm = channel moderator
    Còn bạn god nghĩ thế nào là tại cái đầu của bạn, em có thành ý thế rồi đấy;));))

20. Mì Tôm Chanh

Mì Tôm Chanh Donkey Kong

Ngỉ channel moderator nó đi?
    Phân tích câu này hố tôi cái

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.