Challenge:Chơi Xong Game với Level 1/1/2

Thảo luận trong 'FFX-2' bắt đầu bởi sharingan, 18/9/04.

1. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Sao? Nín luôn rồi sao? Giả thuyết đã bị đánh bại bởi nhưng lập luận không mấy thuyết phục của DAC! Vậy mà cũng bày đặt lập cái Topic này! Chừng nào Mod vô khoá cái ni nhỉ?

2. eva asuka

eva asuka Youtube Master Race

You ăn nói kiểu này thì tui cũng dẽ thèm trả lời chứ đừng nói bác Sharinghan là người lập ra topic ac ac

3. sharingan

sharingan Mr & Ms Pac-Man

Haha ông DAC ah ông chưa chơi qua thì đừng có nói như ta đây hay lắm mà ỡ đây nói này nói nọ và nói chơi ko được, ông chưa thữ sao biết? Theo tui biết là ông biết nhiều về game này lắm nhưng tui đã chơi qua 7 lần rồi đễ chơi 1/1/2. Niếu tui chưa thữ và chơi qua thì lập topic này làm gì. Lúc tui chơi level 1/1/2 game dùng 2 con Alchemist trên cái Highwind garment đễ lấy first Strike và con mascot trên cái The End garment. 2 con Alchemist thì đeo cái speed bracer và đeo cái Minerva's Plate (bắt buột) và mỗi lần dùng dark matter là được 9999 niêu nó học non-elemetal. Tui có nói dùng dark matters đễ giết trema hồi nào đâu. Sao ông ko dùng đầu óc ông đi, ok tui nói cho ông nghe cũng được.. 2 chiêu lấy 99,999 máu đó là Finale cũa The End garment và throw gil cũa samurai. TUi dùng Finale đánh Trema 10 lần là chết. Còn nữa ông ko thữ mix dark matter+potion và dark matter+dark matter xem sao... Tức cười thiệt ko chịu thữ chơi mà ỡ đây nói móc tui và nói ko thễ nào, ông quã là giõi thiệt đó... chĩ giõi nói nhiều thôi #>:)

4. sharingan

ko thễ đeo 2 cái Iron Dukes và phãi đeo cái Minerva's Plate. Đọc cái tui vừa post thì sẽ biết sao.. còn bạn muống chơi thì tui sẽ chĩ cách lấy level 1/1/2 trước. Sao bạn ko thữ chơi đi đễ cho ông DAC im mồm vì ông ta ko chịu chơi mà cứ vô đây nói này nói nọ thôi.

5. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Tui chơi New Game hơn 9 lần rồi bi giờ chơi lại làm kí rì? Theo giả thuyết của ông thì chỉ có thể hạ nó chư không dủ để cầm cự với nó (máu ông quá ít). Chỉ có bộ Mascost là có vẻ hợp lí nhưng Alchemis thì không thể (sau khi ông chơi 10 lần Finale thử hỏi Treme nó chơi được bao nhiêu lượt?)
    Ông dùng chiêu ném tiền để được 99999 thì ông quả là dư tiền đó.
    Mà ông tưởng tui chơa Mix thử Dark với Dark sao, kết quả là siêu thất vọng!
    Và cái nữa! Từ đầu ông có nói dùng Mascost và bảng The End đâu, chứng tỏ sau khi bị tui khui, vò đầu bứt tai suy nghĩ mấy ngày thì mới nghĩ ra nên làm vậy (cho nên tới giờ mới trả lời nè)

6. sharingan

Cái ông DAC này sao ông ko đọc kĩ những cái mà tui nói cầng thiết đi mà nói lấy The End ỡ đâu. Mix dark matter sẽ được Miracle Drink giống như dùng Hero Drink sẽ ko bị physical attack nhưng vẫng bị magical, hút hết mp cũa Trema thì nó làm gì dùng được Demi và Flare, còn Meteor cũa nó là physical cho nên sẽ ko bị sao hết. Dánh nó cầng gì máu nhiều chũ yếu là speed thôi. Niếu dùng 2 con alchemist mix Miracle Drink còn con Mascot thì đỗi tới Finale thì đánh nó dễ dàng. Còn về tiền thì thiếu gì tiền chứ, cứ dùng CONGRATS nhưng hơi lâu thôi. Action speaks better than words, lời nói ko bằng hành động. Cứ ỡ đây nói nhiều mà ko thữ, tui nói cách giết nó rồi đó bây giờ ông nói ko thễ được ko? Thiệt tức cười..

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ừm! Cứ cho là ông đúng đi, tui chả có thời gian thử đâu! Bây giờ tiền lên Net còn không dủ nữa!
    Ông hút hết MP của nó trong bao lâu? Dùng chiêu chi mà nhanh rứa?
    Meteor cứ coi như là yếu đi, còn Demi nữa (trong lúc nó chưa kịp hết MP)!
    Nhưng rõ ràng trong mục cần thiết không có đề cập tí ti gì về Mascost! Không tin you có thể tự xem lại.
    Mà tui không hay xài Congrat nên không biết vụ kiếm tiền của nó!

8. sharingan

Trùi gì tui cũng phãi nói với bạn biết sao? Dậy mà nói chơi 9 lần rồi lol. Dĩ nhiên là dùng items rồi, bỡi vậy mới dùng alchemist chứ. Có items hút hp,mp, hp và mp và nhiều item làm phép nhưng dùng item là ra ngay ko phãi chờ như lúc làm phép, đó là lý do quan trọng nhất mà phãi dùng alchemist (ko thễ nào chơi xong niếu ko dùng alchemist). Bạn sai rồi niếu có mascot mà dùng cái item cho gấp 2 Hp thì được hơn 2000HP cho dù là level 2 (lúc tui chơi dùng paine mascot+iron duke với level 2), cộng thêm vào auto-protect cũa mascot thì lúc bị trema đánh ko thễ chết được trong một cú. Cho 2 con alchemist mix miracle drink còn paine thì cứ đỗi dresssphere đến khi dùng Finale. Cái khó nhất là đánh thằng paragon trước, theo tui thì nó khó hơn cã trema nữa. Tui phãi đánh hơn 10 lần mới giết được trema vì cái thằng paragon hay làm phép đánh giết 3 người. Theo tui thì ko cầng phãi dùng mascot mà dùng 3 con alchemist với spreed bracer thì dễ đánh hơn vì lúc level thấp như vậy bị đánh là chết ngay nhưng niếu có first strike và speed thì ko sao, còn niếu như ko thì bride hay congrats con paragon. Mấy con boss phãi đánh thì chĩ dùng 2-3 cái dark matter là đũ rồi. Còn niếu như dùng charm bangle thì ko phãi đánh những trận ko cầng thiết trừ ra đang ỡ trong via infinio. Cái chiêu CONGRATS (777 cũa random wheel) ko khó lấy đâu niếu biết cách, niếu bạn ko biết thì nên đọc kĩ những gì tui post bang đầu đi chứ đừng có vô đây mà tranh cãi với tui cho dù bạn đã chơi qua nhiều lần, nhưng thật tế bạn chưa chơi cái này qua con tui thì chơi qua rồi. Tui chĩ post cái này cho những người hứng thú và muống challenge thôi, và ai niếu đang chơi cái này ko đánh được con nào nói cho mình biết.

9. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ngộ thật! Tui hỏi chứ có tranh cãi nữa đâu, tui nói chơi 9 lần ý là không muốn chơi nữa, chờ xem có bản Inter tiếng anh không mới chơi tiếp chứ đâu có ý khoe tui chơi hay đâu è?
    Với lại theo những gì ông nói tui cứ tưởng là đánh đâu thắng đó chứ, chứ dụng Paragon mà đánh tới muời lần mới thắng thì cũng rất có khả năng, Paragon đương nhiên khó vì Trema chỉ cái trâu máu chứ oánh yếu xìu.

Về Paragon tui góp ý cái nì, đầu tiên hãy oversoul nó đã, cho ba nhân vật mặc kí gì cũng được, mới vô nó gồng năng lượng thì mình có thể chơi 3 lần Finale, với lại Oversoul nó rồi thì chỉ cần thủ phép với bài hát chống phép của bộ ca sĩ (tức là chỉ cần một đứa là ca sĩ) vì nó thường chơi Thunder lên cả ba, còn đánh thường thì cứ gọi là Miss. Chưa ra Nova thì đã chết queo òi! Làm thế nì thì 100% thắng luôn khỏi xài cho cho mệt CONRẾT.
    Lão Trema thì bác bảo dễ nên thôi khỏi bàn tới. Nhưng tui nhớ Item hút cũng không được bao nhiêu MP cả. Chưa lên tỏi 70MP nữa.
    Thế hỏi luôn bác đánh với con rắn tầng...60 thì phải như thế nào với đội hình ni? (không chơi Fistrike è nhe!)

10. sharingan

Tui cũng biết là niếu oversoul nó thì nó đánh phép và đánh hụt nhiều hơn chứ ko có làm cái chiêu giết cã 3. Lúc gần chết thì nó sẽ làm Nova nhưng cái phép này giống như Meteor cũa Trema là physical chứ ko phãi magical cho nên niếu dùng hero drink hay mix miracle drink thì sẽ ko sao. DAC nhầm rồi, CONGRATS là nhanh nhất niếu muốn thắng Paragon, ko chiêu nào nhanh hơn chiêu này vì nó giống như bride nhưng ko tốn tiền mà lại được tiền và items. Niếu muốn lấy CONGRATS thì thữ nhấn Start đễ pause cái random wheel như vậy mình sẽ biết vị trí cũa số 7 ỡ đâu, tập vài lần thì sẽ thấy dễ lắm. Còn về phần mp thì Trema có tới 999 mp nhưng dùng 1-2 cái item là hút hết thôi, có lần tui hút paragon hơn 2000mp luôn, như vậy nó ko làm được phép mà chĩ đánh và làm Nova thôi. Rồi sao đó mix miracle drink đễ giết nó, dùng cách này mà giết Trema luôn.

11. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hic, thứ nhất, tui chỉ nó là đánh theo kiểu bình thường, không xài mẹo (tui không bao giờ dùng Bribe hay Congrat với mấy con cỡ bự (từ Omega trở lên, trừ khi cần lấy Item). Vì đó là một sỉ nhục với tui.
    Thứ hai, không cần tốn thời gian hút MP nó làm gì vì đã có một Job ca sĩ chống phép rồi.
    Vậy đánh theo kiểu thường làm vậy là hay nhất, mà nó cũng không kịp ra Nova đâu. Không phải gần chết nó chơi Nova mà là sau một số lượt tui không nhớ nhưng hình như 6-7 lượt gì đó) Tui chưa từng bị nó xài Nova khi Oversoul (kể cả khi xài Mug)
    Thứ ba, không biết máy chỗ tui chơi bị gì, mà nhấn Pause, cái cột quay số nó vẫn chạy bình thường, chỉ có hình là đứng thôi.
    Hơn nữa, cho tui hỏi bác dùng Item gì vậy? chứ tui hút cùng lắm là 80MP thôi. Lâu quá không chơi nên không nhớ cái Item đó là gì.

12. sharingan

Chơi level 1/1/2 đánh đoàn hoàng thì ko bao giờ được. Kễ cã dùng catnip cũng ko được nữa vì catnip và trigger happy lấy 0 máu. Dùng mana spring đễ hút mp hay soul spring đễ hút mp và hp. Lúc tui dùng cái này thì hút mp nhiều lắm, 1-2 cái là hết mp cũa nó.

13. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Thế thì ngộ nhờ? Lần đầu tui chơi. Tui oánh với nó lúc level 80, không hề có Iron Duke, vậy sao vẫn thắng nhỉ? Thậm chí không có The End luôn.
    Nhưng tại sao Cat Nip với trigger Happy lại lấy 0 máu? (lưu ý, cái này tui cũng coi là đánh không đàng hoàng nên cũng không xài với mấy thằng trùm!)

14. sharingan

Oánh nó với level 80 là sao? Lần đầu ai mà đánh Trema làm gì có Iron Duke chứ. Catnip lấy 0 máu bỡi vì strength=1 tại vì phãi đeo cái minerva's plate rồi. Ko dùng catnip ông làm sao thắng cái con rắng boss (hình như ỡ dưới level 60) được hay vậy? Nó cứ petrify rồi làm cái chiêu Heaven's Cataract là xong, trừ ra oversoul nó.

15. tan

tan Youtube Master Race

trong bang ff x_2 international + last misson thi cat nip luc equip vao thi bi berserk va slow, ribbon vo tac dung , hast vo tac dung , thi co cong dung gi khong su dung duoc , nho quai vat danh dum thi cung khong co level do hu dung no . Con choi ffx 2 binh thuong thi dung mo co level 1 1 2 con bai lay tren mang chua thi nghiem thi dung co dua len, tui post len mot bai giong vay nhung tieng anh cho ong No nghe neu thich .

16. sharingan

#>:) Lại có một người giống như ông nữa kìa ông DAC. ông tan ơi niếu tui chưa chơi xong thì post lên đây làm cái quái gì. Ko tin thì ông thữ chơi đi chứ đừng có ỡ đây dùng lời lẽ mà phãng đối, ông nên biết lời lẽ ko bằng hàng động mà :devil: Tốt nhất là đọc hết mấy cái post cũa tui vì ông DAC bang đầu cũng nói làm ko được nhưng bây giò mới đồng ý.

17. FINAL MIRACLE

FINAL MIRACLE Donkey Kong

DAC ơi,ở topic ngày trước tớ vơi cậu cãi nhau nãy lửa lên giờ cậu lại đi tranh cãi với anh bạn này hả.
    Xin nói một câu này,mix dark matter vơi bất kì chất nào cũng có thể thành miracle drink ngay nhưng nếu nói chống lại đòn đánh thì bạn phải là người may mắn lắm ấy nhỉ,cái trò mix này tôi làm lâu rồi như buồn làm sao chỉ sau một lượt là hết tác dụng luôn,buồn cười quá vì chết ngay sau đó,khi trema mất 75% máu tức là sao nó còn 250000 máu nữa nó sẽ bắn ultima,bạn nghĩ bạn có thể bắn finale nhanh đến thế sao hay là bạn còn gunner để bắn nó[mà bắn với tốc độ rùa nữa chứ]
    Đừng nói tôi bảo thủ nhưng sao tôi thấy cái vụ này khó tin quá đi,bạn đến chỗ tôi đi,đánh trước mặt tôi mới tin,tôi ở NAM ĐỊNH thôi,gần ấy mà.

18. sharingan

DAC đã đồng ý với tui về chuyện này rồi. Sao Trema làm Ultima được niếu mình hút hết mp cũa nó ngay bang đầu? Làm chẵng được demi hay flare và niếu có làm thì chẵng có ra, buồn cười lắm. Trema chĩ làm được Meteor niếu máu hắng còn ít cho dù ko có mp, nhưng cái chiêu này là physical (giống như bị dánh) chứ ko phãi magical (phép) và niếu dùng miracle drink hay hero drink thì sẽ ko sao. Meteor mạnh hay ko an thua level cũa mình, lúc tui chơi 1/1/2 game thì meteor chĩ lấy 100 máu cho mỗi lần. TUi đã nói trên là dùng gunner và catnip chẵng lấy được máu nào hết, ai ko tin thì cứ thữ. Niếu bạn ko tin thì cứ thữ, tui biết nhiều người ko tin cho nên tui sẽ trã lời mọi thắc mắc về chơi game này, vì tui cũng như mọi người bang đầu cũng ko tin đến khi thữ rồi mới biết ko khó lắm.

19. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Thứ nhất, Iron Duke theo tui biết thì không cần chỉ số Strenght mà chỉ cần máu vàng (tức là còn khoảng 20 HP sẽ đánh được 9999)-> điều bạn nói không có lí.

Thứ hai, Hero Drink có thể hết bất cứ lúc nào, không có chi báo trước, nên sẽ có thể chết mà không kịp trở tay.

Thứ ba, tui chửa từng thấy Item nào có thể hút tới 100MP, nhưng bạn nói vậy thì tạm tin.

Thứ tư, Trema không có MP thì toàn đánh Special Attack, mà với Speed như đội hình của bạn thì sẽ bị hắn táng không kịp trở tay (nó có thể đánh ba lượt mà bạn vẫn chưa kịp động thủ (lúc hết Hero Drink thì tiu lun, chắc chắn không thể bơm kịp)

Thứ năm, hôn bữa về xem lại thì thấy là nhìn lầm, thiếu mất con số 0 trong máu của Trema (không ngờ hắn lắm HP thế, tức là khi còn ít máu (thực ra, không cần ít mà nó khoái nó sẽ chơi, càng ít máu thì chơi càng nhiều) nên bạn cần phải bổ sung HP cho đứa bận bộ Cat Nip, trong lúc đó nó có thể chơi thêm cái nữa là chết, hai đứa còn lại coi như bỏ.

Thứ sáu, không có MP đâu mà chơi lắm Finale như thế, nếu ngưng để dùng Item thì coi như mất một lượt (mà MP thế thì mỗi lượt lại phải hồi MP một lần)

Thứ...còn nhiều lắm, nhưng để sau. Tui đồng ý là có thể đánh thắng nó trên lí thuyết thôi, còn thực tế vẫn chưa đồng ý đâu.

Còn điều nữa, có lẽ bác chưa từng đọc qua bài hướng dẫn của tui về cách đánh con rắn trùm tầng 60 thì phải (không có Cat Nip lẫn Iron Duke, không tốn một HP nào)

20. FINAL MIRACLE

FINAL MIRACLE Donkey Kong

Mời anh bạn sharigan thử nêu rõ đội hình của cậu xem và cả các lượt nữa,nói rõ ra thì tụi này mới thấu hiểu chứ.
    Mấy cái điều DAC nói phải đấy,hừm mà nói thật nhé cái drink ấy thua xa FF8 đấy,số lượt chống đòn thế đối phương đôi khi quá ít[có lúc chỉ một],như thế liệu bạn có thể làm gì để loại đi điểm này nào hay chỉ là may mắn mới giết được nó.
    To DAC:bạn bè lâu không gặp mà không hề nói đến một từ nào,buồn đằng ấy quá đó