chán cho cái silk roar nhà mình khi rơi vào phả tay cái thằng vdc

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi công chúa, 18/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kiều Phong

Kiều Phong Mario & Luigi

- Ryl là do VASC phát hành còn SRO VN của VDC, mà VASC và VDC hình như là 2 nhánh cùng trực thuộc VNPT thì phải, ko biết đúng không pà kon?
    - VLTK là game lởm thật nhưng đúng là bọn nó tiếp thì hoành tráng, thời điểm phát hành cũng đúng lúc mà còn thêm 2 yếu tố nữa giúp nó thành công, 1 là nội dung kiếm hiệp gần gũi với văn hóa "truyện chưởng" của dân ta, 2 là cấu hình yêu cầu của game cũng phù hợp với cấu hình máy chung của VN......
    Khiếp, đừng làm anh sợ........... ::(.. ;))

2. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

Biệt vậy nhưng dù sao người ta cũng chịu khó bỏ tiền ra mua rồi Việt hóa cho mình chới bản full , vậy là cũng tạm rồi , tất nhiên là cũng phải đợi khi game ra thì mới có thể kết luận được , nhưng công nhận là khâu marketing VDC làm chưa tốt , hồi VLTK sắp ra đi đâu cũng thấy băng rôn dán quá trời luôn hà..

3. boynet84

boynet84 Youtube Master Race

Vô luyện SROVN kỳ cả đám ăn mắm tôm lun, thằng nào giàu ....ơi là giàu sẽ duy trì phí đóng tiền ( tiền net,tiền cho phòng game, tiền phí thẻ chơi ) để 2 năm sau sẽ đạt được lvl60 ( 1 ngày chơi 3h ) #>:) so với 1 thằng nghèo....ơi là nghèo, chán.....ơi là chán khi nghĩ đến thằng nào cũng lvl xêm xêm nhau, chơi 3h vừa đánh vừa ngồi đợi khôi phục mana,máu chắc luyện được 1h là cùng, đâu có em nào mới vào là giàu đâu mà xài sang lấy tiền đi mua mana,máu............ Nghĩ đến là mún kéo anh em wa sever Japan chơi Free còn sướng hơn chơi cái SROVN chưa biết nó sao nhưng thấy trước mắt những vấn đề hiếm nước nào dám xài : 3h mỗi ngày cho luyện lvl , không được mở sever lúc 24h-5h sáng, chưa tính tiền thu phí theo giờ chơi...... Chơi theo kiểu luật rừng này chả thấy thú vị gì giống như ở tù wá : 1 ngày được 3h giải lao :devil: , tối tất cả phải cùng đi ngủ :o , đi trồng cây...... So sánh coi giống ko nèo. Tự nhiên quyền giải trí người ta mà bị áp đặt như ở tù thì chơi làm wái gì chả thấy hứng thú gì ráo. Mà nhiều đứa cũng ghiền 1 cách ngu muội để xã hội chú ý như là: luyện ngày đêm, quên ăn hoặc ăn uống ko điều độ( 1h khuya mới ăn cơm tối :o ), chơi ghiền wá đếch thèm học bài....... Nên nhớ tiếp xúc wá nhiều với computer có thể : ung thư , cận thị , vô sinh do chất độc từ màn hình vi tính( đâu phải phòng game nào cũng cóa tinh thể lỏng)..... gamer chúng ta theo tui thấy chơi 1 ngày khoảng 6-7h là đủ , ngày T7 và CN thì 8-11. Do chúng ta ko sắp xếp thời gian chơi hợp lý nên Xã Hội chú ý nên game VN sau này cấm tùm lum ,thế là gameVN toàn là game "HOT" mà chả game nào còn cái hay ( chơi mà bị cấm này nọ thì sao gọi là chơi ) ::( . Thôi thà tiền mua thẻ chơi gameVN để dành đóng tiền chơi game hay của nước ngoài thấy còn hay hơn nhiều : game nước ngoài chống hack tốt; đồ,tiền có thể bán được giá cao, ko bị ràng buộc thời gian chơi,...... Tuy chi phí hơi cao 1 chút 1 tháng tầm 10-15$ nhưng những gì chúng ta kiếm được sẽ có giá trị hơn nhiều so với gameVn bây giờ, Game nước ngoài vì đóng tiền hơi cao nên tụi nó hiếm khi bán đồ phá giá (bán giá rẻ). Mình cũng hy vọng các nhà quản lý game đừng để gamer quay lưng với họ vì như thế họ sẽ ko còn nguồn thu nhập cao từ chính chúng ta, mong gameVn sẽ ko còn như hiện nay Hack, chửi bới trong game ( tuy tức wá nhưng chúng ta hãy là chính chúng ta đừng để ảnh hưởng từ những kẻ khác trong game, hãy nghĩ là chúng ta chơi game để giải trí và tranh đua, đánh thua ko phải yếu mà tại lo đi đánh nhau và chửi bới nên mới yếu :D chăm chỉ luyện thì có gì phải sợ #>:) ).

4. công chúa

công chúa Donkey Kong

chơi 3h chắc phải đánh đêm quá chứ ban ngày chắc lag và đông lắm ,cày chắc chắn sẽ chậm bởi vì chỉ có 3h cho nên ai cũng phải tranh thủ chơi chứ

5. chutchit363

chutchit363 Legend of Zelda

híc việt nam mà có vụ chơi 3 tiếng mới lạ đó =)) pó tay luôn làm kiểu đó thì kinh tế việt nam xuống đến mức trầm trọng cho coi ( kinh tế game online á ) :D
    PS Công Chúa : cái hình dưới chữ ký là bạn ah ? nếu thật thì cho mình làm quen nha mình cũng ở trong 1990 và tháng 12 đấy :D

6. White_Falcon

White_Falcon Mayor of SimCity

*ngáp*
    SRO Việt 2 năm đầu free ...

7. công chúa

công chúa Donkey Kong

có khối free nhiều như thế đó ,cùng lắm là 3 tháng là cùng ,mà cho đến giờ 3h/ngày áp dụng tại china chưa nhỉ

8. mattroiden00

mattroiden00 Donkey Kong

Ngồi đọc bài của em Công chúa này mệt quá . Chả hiểu em này tên gì . Biết một ẻm 90 công chúa bên vltk giờ thêm ẻm này mới thấy mệt với hội 9x quá . Bác nào dám nói rằng khi VLTK test CB chưa đại trà ( 100-200 người như VDC ) mà nó quảng cáo rầm rộ thì MTD đi đầu xuống đất . Đúng là ngồi rỗi chẳng có gì bon chen chuyện làm ăn người ta . Bọn VDC nó quảng cáo tầm này rầm rộ vớ vẩn chẳng thu hút được ai còn bị ăn chửi . Đến cái time CB đại trà cho khoảng 2000 người chơi trên cả nước còn chưa biết đến bao giờ . Đến cái giấy phép kinh doanh gameonline như thế nào còn chưa có qui định . Vậy bọn nó quảng cáo làm gì vào lúc này cho tốn tiền mà không có hiệu quả . Tóm lại em trẻ con đít xanh Công chúa nên suy nghĩ kĩ đi hẵng ngồi bới móc . Em giỏi thì cãi lại cái bọn Bộ VHTT kia kìa . Ngồi đây toàn bới móc cái chuyện không đâu .

9. công chúa

công chúa Donkey Kong

ơ tức thì bới móc chứ sao ,đang nhiên đang lành chơi sr đang hay đùng 1 cái nó thông báo là sẽ khóa toàn bộ ip của vn mấy tháng nữa ,bức cả mình

10. Saracova

Saracova Dragon Quest

có bức xúc gì cứ nói ra...để trong người lâu ngày-->mọc mụn đó :D

11. mattroiden00

mattroiden00 Donkey Kong

đang nhiên đang lành nó ban IP VN là bởi vì VDC nó mua . còn em không muốn nó mua thì mua đi . Giỏi mua xong cho anh em chơi SRO inter coi . Chả có thằng nào ngu vậy đâu . Bọn Nhật , Đài Loan , Trung Quốc cũng như VN thôi . chả có gì khác đâu .

12. lPacific

lPacific Moderator Moderator Lão Làng GVN

Nói vậy chứ nó chưa có ban IP mà, mà có ban thì đổi Ip khác mà xài, giờ khối người VN vẫn chơi SR nn đó .... Đợi VN nhà mình chắc tới Tết năm sau mới có SR chơi wé =)) ....

13. công chúa

công chúa Donkey Kong

hừm về vụ ip thì tui đổi từ lâu rồi ,thậm chí lấy tên cả nước khác chơi lại từ đầu luôn

14. Thir13en

Thir13en Donkey Kong

--~> là chãnh ! nhảm còn la to...pó tay con gà way ! chãnh dzua` thui wa' người ta chửi

15. March Four

March Four シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Điiều noob thứ 1 : viết Silkroad thành Silk Roar
    Điiều noob thứ 2 : hack viết thành kack
    Điều noob thứ 3 : bot thì bảo là hack
    Điều noob thứ 4 : ko biết 1 chút thông tin gì về SRO VN cả
    Điều noob thứ 5 : ko có 1 chút kiến thức gì về SRO cả ( qua box SRO vào topic hỏi đáp thắc mắc sẽ rõ )
    Điều noob thứ 6 : quá ngạo mạn, ăn nói hỗn láo, coi trời = vung, là cái quái gì trong 4r này ? Cần dek gì phải hỏi người này người nọ

Điiều noob nhất : cho dù có thay đổi quốc tịch nước nào đi nữa nhưng cái đít vẫn ngồi trên 1 cái ghế từ 1 cái PC đặt trong nước VN thì chuyện SRO Global nó ban IP vẫn là ban IP, ngoại trừ fake ip ra thì cứ ngồi đó mà ngáp.

Tóm lại : topic này được lập ra chỉ với 1 mục đích duy nhất là cho chủ nhân của nó câu bài ko hơn ko kém, mọi người có thể thấy cứ 1 người trả lời là chủ nó phang 1 bài. Kiến thức thì ko có, lời nói thì ko đâu vào đâu. Tất cả kiến thức của chủ nhân nó ko hơn con số 0 là bao cả, đừng tưởng là con gái thì muốn gì cũng đc, đây là 4r. Hiểu ko ?

Nhìn lại xem mình là ai

16. venus8092

venus8092 C O N T R A

Chà lại cải nhau chí chóe nữa rùi. Thồi thì để Venus ở giữa nói 1 câu công bằng cho mọi người.
    1/SRO của VN thì quả thật không bằng của nước ngoài là đúng ! Vì VN mở sau này và nói về game online của VN thì vẫn mới là 1 bước đầu bập bẹ thôi.
    2/ Nếu bạn đem so sánh SRO và VLTK thì cái này xin nói lạ bạn so sánh 1 cách rất là bậy. Tai sao ? Thứ 1 : 2 game này bạn lại đi so sánh về đồ họa thì dĩ nhiên là không được rồi 1 bên là 3D, 1 bên 2D sao lại so sánh chứ. Còn về game VLTK được ủng hộ nhiều là do VLTK chọn đúng thời điểm ra game (vào mùa hè) và vì game 2D nên không đòi hỏi cấu hình máy phải cao --> Nhiều nơi có thể chơi được với 1 cấu hình máy bình thường --> Nhiều người chơi.
    Thứ 2 : Bạn lại so sánh cơ chế bảo mật ? Bạn nên biết ở đâu có mối béo bở thì bảo đảm sẽ có rất nhiều người nhảy vào cạnh tranh. Nên việc có hack ... là tất nhiên phải có khi game đó trở nên thịnh hành...

To american: Đâu phải lúc nào bạn cũng viết đúng chính tả đâu mà lại bới móc người ta kiểu đó. Nếu khôngpha3i nói bạn thất là 1 con người nhỏ nhen !!! Tại sao bạn có thể khảng định rằng bạn hơn người ta về kiến thức của SRO ? Mặc dù lúc trước CC có ko biết thật, nhưng sau hki đã chơi thì chắc chắc ko ít thì nhiều CC cũng biết chứ...

TO CC : Đáng lý ra bạn chỉ nên nói những ý kiến của bạn bên Forum của SROVN để nhắm cải thiện hơn cho game online của VN. Đằng này bạn lại đi chê bai kiểu đó thì sao được. Chúng ta phải góp y để game online của VN phát triển tốt hơn chứ.

To Mod: Topic này có thể khóa được rồi đó. Bàn ko bàn, mà chỉ cải nhau. Yêu cầu xử lý gấp. thx

17. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

Nói gì thì nói , được chơi bản full thì cũng thích hơn chứ phải không nào..

@côngchua ( or lina ) : lúc đầu mới biết bạn tôi không hiểu tại sao mà nhiều người không ưa bạn đến thế ( hay nói là ghét cũng được ) từ mem tới mod , nhưng qua thời gian , và cả qua lời kể của genius_ranza thì tôi cũng đã hiểu rồi..:D

18. overgamer

overgamer Donkey Kong

choáng ::(
    biết để làm gì :-/ chảnh kinh
    Muốn SRO nó rơi vào tay Vinagme hả ?
    coi mấy cái game mới của vinagame giờ đ ai thèm chơi nữa kìa.

19. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

dọc thấy buồn ngủ quá ........... oápppppppp

thế này nhé, trong tất cả các bài đọc, thấy nick Công Chúa có vẻ ti toe nhất....... ko biết là ai mà nói năng ........ suk đến vậy

cái này thì phải nghĩ lại, bất kỳ game nào mới ra cũng đều lập web cả, nó lập chi tiết hay ko còn phụ thuộc vào việc game đó tiến triển đến đâu rồi.......

hơn nữa, việc VDC marketing thế nào đã có phồng Marketing của họ làm việc, ko lẽ cả 1 CTy lại kém hơn cả 1 con nhóc sao??? nếu em gái có giỏi thì nộp đơn vào phòng M đi rồi làm theo năng lực coi sao

hơn nữa nói Game này bị phản ứng tại VN là vì lí do gì? ai phản ứng??? hay 1 mình em gái nghĩ xong nhận xét vậy???

vậy tìm xem game online nào mà chưa bị hack coi???

lolz, đúng là trẻ con........

sao sao??? eo ôi sợ quá, thế anh hỏi khí ko phải... em là con dek nào thế??? sao ko nhóc, quen admin, quen mod, quen blah blah thì có sao??? trong 4rum thì to mồm, ra ngoài xem mình là ai đã nhé... lôlz lâu lâu đọc máy cái dòng thế này relax cũng tốt anh em ạ ^______^

lolz, tức về 1 sự thật luôn đúng và luôn phải xảy ra.lolz đúng là suy nghĩ của 1 con nhóc vừa qua lớp 9 vào lớp 10

ak ak, bác là ai mà nói toàn những điều đúng vậy hả chài ^_____^, nhìn con nhỏ này ngứa mắt thật, mặt mũi ko xinh thì cũng phải ngoan 1 tí, đằng này, làm như mình uyên thâm lắm ^____^

P/S: cái nick này khá thân thuộc với tôi, nhưng theo như lời quảng cáo của em gái Công Chúa thì có lẽ sau bài đả kích này tui cũng sắp lên trời roài, vì thế mong admin hay mod nào kill tui thì làm ơn post luôn lí do lên ngay bài viết này cho bà con cùng đọc nha ^____^, thx trước

20. MYHAUVUONG

MYHAUVUONG Donkey Kong

Thui mấy bác mắng em nó ghê quá, ji` thì ji` mới có lv16. Tầm tủi em nó tôi còn tắm tiên ngoài sông :D. Tha cho em nó đi tội nghịp. Cái chiện
    em nó viết đúng đấy chứ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.