Chán Cửu Long rồi!!!!!

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi serger, 30/7/06.

1. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Những tính chất đặc thù của môn phái như thế này để mọi người khám phá ra sẽ hay hơn là tôi viết ra ở đây, mà những gì tôi khám phá ra cũng chưa chắc là hoàn toàn chính xác.

2. lina_angel

lina_angel Alone In The Dark Darkness... Lão Làng GVN

hic mình đã thu nhập đủ rồi ,ấn vào thêm vào danh sách thì nó hiện lên cái ngăn đựng đồ ,ấn chuột trái rồi chuột phải vào mãi mà nó vẫn ko chịu vào phần thu nhập danh phẩm chứ
    hci hic >_<

3. squallvnn.vn

squallvnn.vn Youtube Master Race

Hê hê bác TS hiểu nhầm ý tui roài :
    Phái pvp tốt nhưng lại vướng phải cái cày quá khổ quá trâu, phái hunt boss tốt(dưới sự hỗ trợ của 1 phái khác) nhưng lại vướng phải máu quá ít, đánh quái thường quá yếu,có phái pvp bằng lv ko tốt nhưng lại cày lv cực nhanh, hunt đồ cực sướng ...vv Chính sự khác biệt như thế khiến các bang phái vô hình bị ràng buộc vào nhau, giả sử vứt bỏ đi 1 phái ta sẽ thấy ngay được sự mất cân đối. Ví dụ vứt thằng pvp thì ko có thằng mà oánh lộn, vứt thằng cày nhanh thì lấy đâu ra thằng kéo, thằng hunt đồ ...vv

CLTB có cái hay đã tạo ra sự cân bằng giữa các bang phái, điều này cho phép san bằng số lượng người chơi. Tuy nhiên sự quá cân bằng cũgn tạo ra kém hấp dẫn khi mà 1 bang phái có thể tồn tại quá độc lập, tự mình lập nhóm hunt boss mà chả cần sự hỗ trợ của bang phái khác. Vì bang nào cũng ngang ngang nhau ko có bang nào mạnh hơn về mặt nào đó với bang khác lên nếu có lỡ tay xóa đi 1 bang phái thì cũng chả sao.

Mỗi game đều có điểm hay và điểm ko hay cho lắm, với CLTB thì tui thấy vậy. Tôi hỏi thử bác TS 1 câu theo quan điểm cá nhân của bác thì bác thấy CLTB hoản hảo ko? còn nếu ko thì bác thấy có những điểm ko hay gì? Vì tui thấy bác toàn khen chứ chưa thấy chê bao giờ .

4. PowerDX

PowerDX Mr & Ms Pac-Man

Ai chơi mà không muốn làm trùm chứ. Phái nào cũng muốn đoạt lấy vị trí cao nhất thôi. Không như VLTK chia nhân vật theo phái với mỗi phái là một dòng, CLTB chia ra thành 6 phái nhưng chỉ có 4 dòng chính. Như thế thì khả năng độc chiếm giang hồ là như nhau. Chứ bây giờ mà biến Bí Cung thành như Nga My thì tương đương với việc loại phái đó ra khỏi vòng chiến giữa các môn phái. Không có dòng chiến hay dòng chiến không mạnh thì phái đó làm được gì? Mà bao nhiêu người chơi Bí Cung thích làm con hầu cho người khác?
    Tui còn nhớ bác Thachsanh có post 1 bài bên Gamethu về hệ thống PvP và PK của CLTB thì phải. Mặc dù không thích PK và PvP nhưng tui tin rằng điều đặc sắc nhất của CLTB là yếu tố đó. Cơ hội giành cho các phái là như nhau.
    Xét về chuyện tồn tại độc lập, không nhất thiết phải ràng buộc nhau như thế. Các dòng đã có quan hệ ràng buộc với nhau rồi. Khi party thì ít khi nào người ta party toàn 1 phái lắm, nên cũng xem như các phái có hỗ trợ nhau rồi.