Chán Cửu Long rồi!!!!!

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi serger, 30/7/06.

1. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

wat? cái j` thía... đang xem các bác tranh luận nhau thì thấy cái câu này... ko muốn nói nhưng viết ra câu này là đủ hiều thằng này noob như thế nào roài... you chơi AOE đến mức nào mà dám buông một câu như vậy X(

còn với 9D thì thất vọng nhất là chiêu TCK của VD... chời thiên hạ đệ nhất kiếm mà sao... =((

ặc, rồi còn cái võ công có tương sinh tương khắc không?
    ặc, đúng là trong tiểu thuyết KD chả đề cập gì đến ngũ hành... còn chuyện võ công các phái có tương sinh tương khắc có có hay không thì xin trả lời là có... chẳng phài Cổ mộ phái là khắc tinh của Tòa Chân Giáo sao... chẳng phải Thiên tiên công với Nhất dương chỉ là khắc tinh của Cáp mô công... rồi còn nhiều còn nhiều...

but khi chơi 9D thì vẫn cảm giác là kiếm hiệp HQ rõ quá, chứ không có vẻ là TQ lắm...

2. sone

sone Youtube Master Race

HQ làm gì có kiếm hiệp , dạo này mới ti toe làm phim kiếm hiệp thôi , nhưng chẳng ra sao cả , cứ xem Vô ảnh kiếm là thấy , vừa xem vừa buồn nôn .

3. khongcanh

khongcanh Youtube Master Race

Có vẻ bạn vẫn chưa hiểu đuợc, nên mình nhắc lại, Lý thuyết Lưỡng Cực và Ngũ Hành giống như là triết lý nó hoàn toàn không phải là nền tảng của Võ học, nền tảng của võ học là "Khổ luyện", nên bạn cho rằng cần có sự tương khác các Võ công là hoàn toàn phi thực tế, bạn mờ rộng ra các khái niệm: Phong thủy, Tướng số, Y học trong thế giới kiếm hiệp thì không ai bảo là sai cả, chỉ là 1 cậu bé 3 tuổi học 1 môn võ trong 1 tháng thì khắc đuợc 1 chú hòa thượng 10 năm khổ luyện võ công thì nghe nó buồn cười lắm phải không.

Cái Bang và Võ Đang hình như không có skill loại này ==> giống nhau hoàn toàn hay có sự khác biệt?

Hình như bạn chưa nhìn ra đuợc vấn đề.

Bạn nói là trong 9D các chiêu thức các class giống nhau hoàn toàn, mình dẫn chứng ra 2 môn võ Teakwondo và Karatedo nhìn cứ tưởng giống nhau, nhưng bản chất của nó là khác nhau đặc biệt ở đẳng cấp cao thì rất rõ (thi đấu quốc tế toàn Huyền đai trở lên),

Còn Karatedo và Thái Cực Quyền thì quá khác biệt rồi còn nói làm gì. Bạn đừng hiểu nhầm về Thái Cực Quyền là như mấy ông bà già ngoài công viên tập dưỡng sinh nha, như vậy là bậy đó, bạn đã từng thấy lấy Nhu chế Cương của Thái cực Quyền chưa ?

Hãy xem các phim của Lý Liên Kiệt (Jet Li) bạn thấy Thái cực Quyền (TaiShi)đơợc đánh và thi triển như thế nào nhá.

Hãy xem Hapkido (Hiệp khí đạo) lấy Nhu chế Cương mà bẻ tay bẻ chân đối phương rôm rốp.

Hãy xem Judo lấy Nhu thắng Cương 1 cô gái bé tí vật đuợc 1 chàng khổng lồ...

Đừng tưởng Thái Cực Quyền là "sờ nhẹ" gây sát thương, (chắc bạn nhìn mấy ông bà già tập dưỡng sinh rồi bảo là "sờ nhẹ"), một lần nữa bạn nên xem tất cả các phim của Lý Liên Kiệt đánh Thái cực Quyền, bạn sẽ thay đổi cái nhìn về cái thực chất của Thái Cực Quyền.

Có lẽ bạn vẫn chưa thấy cái hay của 9D, thông thường các loại game có gameplay hơi phức tạp, hơi kén gamer là học sinh, sinh viên. Vì khi tự học, tự tìm hiểu trong học hành thi cử còn là điều khá khăn đối với họ, thì tìm hiểu 1 game là khó hơn nhiều, như vậy họ chỉ thích hợp với những game đơn giản.

Chính vì thế mình cũng không ngạc nhiên tại sao 9D đuợc Bắc mỹ và Tây Âu mở server riêng, vì đối với họ đó là điều khá thú vị và hoàn toàn mới lạ. Trong khi đó SRO thì sao (xin lỗi lại phải đem SRO ra làm ví dụ) chỉ có mỗi server Global để quảng cáo. (9D hình như không có Global)

Đối với mình 9D cũng khá mới lạ, có cái để tìm hiểu. có cái để khám phá. Ví dụ:

Cứ tưởng 9D chỉ là kiếm hiệp, nhưng trong Q có những câu chuyện hiếu thảo, duyện nợ và cả Liêu Trai.

Tất nhiên, những điều bạn nêu ra là quan điểm cá nhân, bạn có thể tự làm 1 game có Võ công khắc nhau như Ngũ hành, hình đẹp như L2, chiêu thức phải phi thực tế (vì giống thực quá bạn ứ chịu), phải màu mè lòe loẹt, xanh xanh đỏ đỏ, chớp chớp, sáng sáng, lúc đó bạn tự chơi game bạn tạo ra lúc đó bạn chẳng phải chán nữa.

4. levinhloc

levinhloc Youtube Master Race

Tôi thấy mỗi người viết mỗi ý chẳng ra làm sao cả, ban đầu chỉ là topic nhỏ thôi, ""Nhưng title đọc nghe rất shock đối với những bác yêu Cửu Long", rồi lại tranh cãi chửi bới nhau loạn xạ, tui chỉ nói một câu thôi 10 ngươì đến 11 ý, chẳng biết theo ai cả, nhưng đã chơi thì đừng chê, bác nào muốn có một game hoàn hảo theo ý mình thì tự lập trình, viết lấy rồi chơi một mình tha hồ mà hưởng thụ sản phẩm của mình làm ra

Mong Mod Close topic dùm, đọc riết nhức mắt quá

5. atulasatthu6

atulasatthu6 Youtube Master Race

ong ko choi thi cho tui cho toi ghien qua ma ko co nick ne gui ve nick chat boynhayhiphop_hp cam on nhieu`

6. serger

serger Legend of Zelda

Hihi, đã nói là không tranh luận rồi mà thấy anh (hay bạn ) khongcanh nói hay quá nên nỗi máu...cãi. Vào cãi 1 tí:
    Ừm, hình như cái này thì mình cũng không rõ bằng bạn. Tuy nhiên, vạn vật bắt đầu từ Vô, vô sinh ra Thái Cực, Thái Cực sinh lưỡng nghi, Lưỡng Nghi sinh Tứ tượng, tứ tượng sinh Bát Quái, Bát quái và ngũ hành sinh ra vạn vật. Nền tảng Kungfu TQ đều lấy cái đó làm gốc.
    Đương nhiên, mình đã nói, giống nhau về dmg, hiệu ứng riêng. Chiêu gì nhỉ, để tí mình vào game đọc tên, nhiều tên quá...hổng nhớ nỗi:whew:
    Bạn nói vậy không đúng rồi, mình xin dc khẳng định lại võ công của MG và VD theo mình thì cũng giống như Karatedo và Thái Cực Quyền hiện đại ( Còn cái Thái Cực trường sinh đạo của mấy ông bà già để dưỡng sinh thì nói ra làm gì ).
    Ngoài lề 1 tí, bạn so sánh Teakwondo với Karatedo là không đúng vì theo bạn, hai môn võ trên nhìn thì giống nhau( 9 d nhìn thì khác nhau) nhưng bản chất của nó là khác nhau(9d thì bản chất là giống nhau). Vì vậy không thể so sánh như vậy dc.
    Bàn lại vấn đề trên, MG võ công cương mãnh, 9 d làm đúng, VD múa kiếm như nước chãy mây trôi, 9 d cũng làm đúng. Tuy nhiên như mình nói ở trên, cái đó là bên ngoài, cái chính là nguyên lý của nó, đúng không?. Võ công MG cương, chú trọng đến việc tấn công và gây sát thương trực tiếp vì vậy số dmg gây ra và hiệu ứng không thể như võ công của VD vốn lấy nhu, tĩnh làm gốc, mượn lực của người khác đễ gây sát thương ngược lại dc(tí lực đả lực). Nói cho dể hiểu là thế này, cú đấm của MG ( Karatedo) lấy chính lực của mình mà gây sát thương trực tiếp cho đối thủ, cú gạt của VD ( Thái Cực Quyền) lấy chính lực của đối thủ ( động) để gây ra sát thương ngược lại cho đối thủ. Vì vậy có thể so sánh cú đấm của MG như là 1 cú phẩy tay của VD ok?
    Tóm lại là như thế này, số dmg và hiệu ứng của MG là không biến động còn số dmg và hiệu ứng của chiêu thức VD gây ra thì luôn luôn biến động.
    Mình không nói về sự phức tạp của gameplay 9D như nhiều đường build, các even.... Các bài viết trên của mình đều không dámnói về cái này vì thực chất 9d cũng còn trong giai đoạn Development...cái mình chỉ muốn nói là nó không giống kiếm hiệp TQ, các chiêu thức giống nhau, thế thôi. Còn về việc bạn nói sv không chịu nỗi những game có gameplay phức tạp thì có lẽ bạn nhận xét có phần chủ quan rồi đó.
    Bạn nói bắc mỹ và tây âu mở server riêng, theo bạn là khá thú vị và hoàn toàn mới lạ. Nhưng mình cũng có thể đặt câu hỏi ngược lại, có phải họ mở vì gameplay của 9d phù hợp với họ chăng? Tức là chiều sâu Á đông thì ít, chiến thuật đánh đấm thì nhiều. Tại sao 9D chưa mở server tại TQ, một đất nước lấy làm bối cảnh chính của 9d? Có phải vì không phù hợp với văn hóa của họ nên các công ty TQ vẫn còn dè dặt( người TQ vốn bảo thủ mà, cái gì mà đánh mất đi cái hồn của họ thì dể bị tẫy chay lém à) ? Dù sao đó cũng là ý kiến cá nhân của bạn và mình, tương lai thì...chưa biết dc. Biết đâu ra change class lần 2 thì 9d hoàn toàn thay đỗi sao?
    Nhắc SRO 1 tí, một phần lý do nó dc chấp nhận trên thị trường TQ là mặc dù nó cũng lấy bối cảnh TQ nhưng đó là bối cảnh lịch sử( historycal) chứ không lấy cái văn hóa của người TQ(kungfu TQ dc xem như là 1 trong quốc hồn quốc túy của họ) như 9d nên dễ dc chấp nhận hơn.
    Mình không cần phải có 1 game như vậy đâu, biêt đâu khi ra thì mình lại chê...lòe loẹt quá, phi thực tế sao? Tuy nhiên, khi làm 1 game thì phải chú ý đến hiệu ứng thị giác 1 tí, thực quá, không có tí màu sắc, chưởng thì ra...1 cục xanh xanh, sẫm sẫm( chưỡng là phi thực tế rồi, cần gì phải làm cho nó...thực tế) như 9D thì mình không thích tí nào.
    Rất mong dc sự trả lời của bạn. Mình vào lại topic này là do bài viết của bạn rất hay. Mong!!!
    Ps: acc của mình đã share cho bạn khác chơi. Các bạn đừng vào topic nói những câu đại loại như: ông chơi không dc thì share cho tui đi...ect..ect..nữa nha.

7. serger

serger Legend of Zelda

Mình nói không đúng sao, ví dụ như quân champion cho bạn rỏ.
    -Các đế chế đều có champion, riêng Huns thì lại không có( không phải là không có như mà nhà sản xuất đã bớt đi 1 lần nâng cấp của Huns)
    - Champion đa số đế chế đều công 18, tuy nhiên Korea thì lại công 16 và Aztez thì lại công 21. Còn vì sao chắc pro hiểu chứ.
    Nói về paladin đi:
    - Các đế chế thì nước có nước không( thêm, bớt tuy nhiên chỉ 1 tẹo là bỏ bớt đi 1 lần nâng cấp)
    - Paladin của Huns sản xuất ra nhanh hơn các nước khác.
    - Paladin của France nhiều máu hơn các nước khác.
    ====>Tóm lại pro chỉ bảo mình là mình nói cái gì không đúng.

8. tengi?

tengi? Youtube Master Race

Nói tóm lại 1 câu, thằng serger chán thì cút,sao mày cứ ở đây khóc lóc mệt quá

9. chuongdk

chuongdk Mr & Ms Pac-Man

chán mà lượn lờ ở đây post liên tục làm gì thế nhỉ

10. conan140687

conan140687 Youtube Master Race

tui dinh choi 9d nghe moi ng` noi la`m muon ko choi luon chan wa
    giotui ko biet choi gi
    vo lam thi`luyen lai saoba`ng moi ng`vi` do thi 12 kôc gioluyen
    hiep khach thi` sao sao ay gio cho`9d va con duong to lua
    ma` sau khi doc thay 9d che n` hon khen ko biet sao day
    buon wa [

11. Akita

Akita Dragon Quest

sau khi test 1 số phái thì thấy câu trên là đúng
    mặc dù chiêu thức bên ngoài của các phái là khác nhau hoàn toàn, thế như về effect lại giống nhau hoàn toàn
    Minh xin lấy vi dụ: VD có chiêu Phí nhất kỹ đánh từ xa là đối phương bất tỉnh trong 6 giây. Cái bang cũng có 1 chiêu giống y hệt thế. Khác 1 điểm là VD cầm kiếm còn CB cầm gậy
    Các chiêu Nhất Kỹ kỹ của các phái thì đều có effect là: giảm def trong 30s, xuất huyết, giảm độ chính xác. phái nào cũng có, chi tội chiêu thức tên gọi khác nhau thôi
    giá mà nhà sản xuất G làm cho mỗi phái chỉ có 1 loại effect thôi thì có phải hay hơn ko, để ta còn cân nhắc khi chơi class nào.

bản về chưởng pháp cũng y hệt thế. chưởng pháp còn tồi tệ hơn là giống nhau lun cả về chiêu thức :(

đây là tui nhận xét về job 1 còn lên lv cao cao cao job 2 j đó ( no chưa co) thì tui ko bít. có thể về sau sẽ khác thì sao. hi vong thế :)

12. Cfants_dang

Cfants_dang Dragon Quest

Bên hàn cũng có job 2 rồi hay sao ấy ,bên hàn vừa có đợt update lớn trong 1 tuần vừa rồi

13. leon008

leon008 Youtube Master Race

Như bác Thạch Sanh đã nói và tôi chỉ nhắc lại mặc dù chiêu thức giống nhau về effect nhưng lại khác nhau về tốc độc ra đòn. còn về chưởng pháp thì tôi nghe những người bạn chơi bên Hàn nói lại rằng hình thức chưởng skill rất khác nhau, hiện giờ vẫn đang CB và game chỉ ra được 1 tuần chưa có cơ sở chắc chắn gì để khẳng định cả, mong sao bản update mới nhất sẽ sữa lại nhiều tính năng mới cho game như bác Thạch Sanh nói

14. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Người chê thì lúc nào cũng nhiều hơn người khen, đó là điều tất yếu. Những người đang ham thích chắc chẳng có post làm gì, họ vào game chơi là chính.

Do đó nếu chỉ đọc post ở đây rồi quyết định thì có nhiều phần là không đúng. Quyết định đúng nhất vẫn là tự bản thân thử chơi rồi tự mình quyết định.

15. Tomoe

Tomoe Cô gái đến từ hôm qua

thì đúng là y hệt mà ,CLTB chỉ có 4 class thôi :tanker,nuker,buffer,hybirder ^_^.6 môn phái chẳng qua là 6 chỗ để bạn bắt đầu trò chơi thôi (có những trò xuất phát cùng 1 điểm).400 chiêu thức về cơ bản mà nói thì không quá 100 chiêu.Ví dụ con lục lâm chu thiến 1 của thôi có tới 3 chiêu combo y hệt dam,lệt có tí tẹo.Mấy con buff thì khỏi phải nói rồi,gốing từ a->z
    tui còn 2 acc CLTB ai cần pm,test cho biết CLTB 6.9đ,SRO 8.0 ^_^

16. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

chết mò lấy nhầm nicl tomeo post bài,ai lấy acc CLTB pm:khanhtanbk

17. khongcanh

Cái này bạn nói, hay lịch sử Võ học nói, nếu có bạn trích link, sách của những người có chút tiếng tăm 1 chút.

Cho mình hỏi phái Điểm Thương với Không Động trong lịch sử Trung Quốc thuộc hành nào trong ngủ hành ? Thiếu Lâm thuộc hành nào đẻ mình đẻ ra 1 phái khác khắc chết Thiếu Lâm chấm dứt sự nổi tiếng hàng trăm năm của nó (chắc hổng đuợc, vì Thiếu Lâm là kungfu mà nói tới kungfu thì nói tới khổ luyện chứ hổng có tương sinh, tương khắc ai hết á) bạn vẫn cho rằng thằng bé 3 tuổi học võ công 1 năm khắc chết đuợc hòa thượng khổ luyện trong 10 năm thì chịu.

Quên nữa, Vô là hư không là không có, không có đẻ ra có cái này mới nghe đó, hay bạn thấy chữ "Vô" trong tầng đầu của Thành tựu trong 9D rồi thêm vào. Mình không biết là Vô sinh Thái cực đó bạn ơi.

Thái Cực nghĩa là hỗn mang cũng đồng nghĩa là Vũ trụ có màn đêm và có các Thiên hà phát sáng hòa lẫn nhau (Chaos), cái gì sinh ra hỗn mang? Vô là không có, nó trống rỗng thì có cái gì sinh ra đuợc đâu

Thêm nữa, bạn biết Võ học Trung Quốc xuất phát từ đâu không mà dám nói kungfu Trung Quốc lấy nó làm gốc (nó ở đây theo bạn là lý thuyết Thái cực và Ngũ hành), nói cho rõ nè.

Biết Võ học Trung Quốc bắt đầu từ đâu không? nói cho nghe: chùa Thiếu Lâm (đến giờ này sách báo lịch sử vẫn nói thế chưa có đính chính)

Võ của Thiếu Lâm từ đâu ra biết không? Từ Đạt Ma Sư Tổ

Đạt Ma từ đâu ra biết không? Từ Ấn Độ

Ấn Độ có dựa vào lý thuyết Thái cực và Ngũ hành không ? hổng có

Nói tới đây thì biết Võ học dựa vào nền tảng gì nhỉ? Tương sinh tương khắc của ngũ hành hay là khổ luyện nhỉ

Thế mới bảo ở cấp thấp thì làm sao thấy khác biệt đuợc, vậy mà vẫn cố làm ngoan.

Nếu như cái thực như trong 9d thì mỗi cú đấm của Karatedo sẽ gây ra 1 lượng dmg như 1 cú "sờ nhẹ" của Thái Cực Quyền , oh no vì nguyên lý võ học của 2 môn võ là hoàn toàn khác nhau. Mình nói vậy chắc các bác hiểu

Thế mà bạn lại bảo damage của Võ Đang chỉ là "sờ nhẹ", cái thực của Thái Cực Quyền không phải là "sờ nhẹ" bạn bảo sờ nhẹ là nói bậy. Tự thấy mình nói bậy chưa bạn ?

Nói lại, ở cấp thấp thì chúng giống nhau, là dựa vào luyện tập (mà trong 9D gọi là khổ luyện đó).

Vì bạn nói các phái trong 9D giống nhau hoàn toàn mà chưa kiểm chứng ở cấp cao hơn. Nên mình phải đưa ra ví dụ cho bạn thấy.

Nếu thực sự giao chiến trên võ đài tự do thì phái nào cũng như phái nào, môn võ nào cũng như môn võ nào, ai luyện tập nhiều sẽ thắng mà thôi, khác ở chỗ là trúng đấm củathằng tập Boxing thì xỉu tại chỗ, trúng cước của thằng tập Teakwondo thì choáng váng, không phụ thuộc vào tương sinh tương khắc đâu bạn ơi.

À bây giờ bạn nhận ra là có khác biệt và bạn muốn sự khác biệt của VĐ và MG phải khác nhau ngay từ đầu khi bắt đầu chơi ngay những tầng đầu tiên. Vậy thì 9D sinh ra 18 tầng thành tựu làm gì hả bạn? để đại nó 1 tầng cho xong bạn nhỉ.

Nếu thế thì thằng nhập môn 1 ngày Thái cực Quyền + 1 thằng nhập môn Karatedo nhập môn 1 ngày nó lấy võ đâu ra mà đánh hay là 2 thằng nhau nhảu vào nhau đánh túi bụi không phân biệt thằng nào nhập môn học võ nào

...À bây giờ là cái "phẩy tay" chứ không còn là "sờ nhẹ" nữa, nhưng mà đi giao chiến ai lại phẩy tay, đả thưởng của Thái cực Quyền vẫn có lực như Karatedo đấy chứ không những thế còn mạnh nữa là khác, chỉ khác là lực đó không xuất phát từ bên trong, nên không thể nói là "phẩy tay" hay "sờ nhẹ" đuợc.

Cái này bạn lại mâu thuẫn với chính bạn rồi (bạn nói giống nhau hoàn toàn)

Mình trả lời cho bạn nhe, nhưng cũng chỉ là phiên phiến thôi vì mình chẳng phải là người Âu Mỹ và càng không phải là nhà phát hành.

Nếu vì gameplay đánh đấm mà họ mở thì sao họ cạnh tranh lại các game khác hay hơn, gameplay hay hơn, cái game mmorpg nào mà không có đánh đấm, nói đến mmorpg là phải có đánh đấm, chiến đấu rồi.

Cái chính là cái văn hóa châu Á cổ xưa còn khá mới với đại đa số họ, ngay cả đối với ngươì Việt Nam như mình, đọc truyện Kim Dung xem phim còn không tưởng tựong ra đuợc. Mấy cái phim kiếm hiệp Hồng Kông thì ôi thôi cái chất phương Đông nó vẫn thay đổi xoành xoành, thập niên 80 thì Quách Tĩnh - Hoàng Dung mặc đồ thiết kế khác xa so với Quách Tĩnh - Hoàng Dung năm 2000. Quách Tĩnh thập niên 80 khờ kiểu khác với năm 2000, Hoàng Dung lanh kiểu khác luôn

Các khái niệm về châu Á cổ xưa còn khá mới lạ, các khái niệm về khoa học, thiên văn học, toán học của 2 nền văn hóa khác nhau nhưng cũng cùng bản chất, nhưng họ chỉ biết mỗi cái văn hóa của họ. 9D dù không đặc trưng Trung Quốc không chính xác về Trung Quốc nhưng cũng là cái khá mới đối với họ và đối với mình cũng thế.

Tạm bỏ mấy không liên quan đến mấy cái hổn liên quan gì tới tranh luận.

Bởi vì, bạn chê là nó quá thực tế Ngoài ra các chiêu thức trong 9D cũng quá...thực, không nhiều màu sắc--->xấu về mặt thẩm mỹ, chiêu đánh thì vô lực--->chán.

Lại nói về cái màu sắc của cái Chưởng. Bạn đã biết rằng Chưởng là không thực tế, nhưng bạn vẫn cứ chơi. Vì sao bạn chơi? để bạn thấy cái Đẹp mắt của cái Chưởng, nhưng bạn thấy nó không đẹp như bạn tưởng tưởng thì chê là quá thực (mặc dù bạn đã biết nó là không thực), lẽ nào bạn chỉ chê quá…thực chỉ là cái cớ để mà chê

Nhưng cũng nói thêm là là bạn chưa thấy cái Giáng Long Thập Bát Chưởng vì bạn chưa đi tới cái mà bạn muốn thấy. Theo bạn Chưởng đó bay ra 18 con rồng hay 1 – 2 con rồng? Con rồng đó màu gì? To hay nhỏ, hiệu ứng hình ảnh của nó là gì? Sát thương bao nhiêu?
    À chưa biết đuợc, vì trong phim hay truyện diễn tả không thề nào hình dung ra nhưng game thì khác, game nó diễn tả đuợc.

Thôi dài dòng quá rồi, nói chung bạn vì lý do nào đó mà chán thì cũng không nên nói xấu và làm mất hứng của người khác. Nghỉ thì cứ lẳng lặng mà nghỉ, cần gì phải la làng trong 4rum. Hành động đó gọi là phá hoại (đối với nhà phát hành), đối với gamer gọi là vô duyên.

18. serger

serger Legend of Zelda

@ Khongcanh: mình đã nói mình không rành về mấy cái Ngũ hành bằng bạn rồi mà.
    Thái cực nghĩa là đã sinh ra 2 cực rồi đó bạn à. Bạn đừng có thấy Thái cực sinh Lưỡng nghi rồi thấy chữ Lưỡng rồi nói là Thái Cực là hổn độn. Đơn giản vậy nè, bạn thấy đồ hình thái cực chứ, nó phân ra làm 2 cực rõ ràng đấy. Bạn đừng có nên đánh đồng Thái Cực với Chaos của văn hóa Âu Mỹ. Nếu có đánh đồng thì VÔ-Chaos mới hợp lý hơn.
    như mình đã nói, Vô-->Thái Cực là đúng: Mọi vật sinh ra đều hổn độn, hư không, rồi từ cái hỗn độn đó mà sinh ra Thái Cực ( Trời, đất hoặc âm, dương). Mình nhớ là đã có đọc cái này roài.
    Nhưng bây giờ người ta đâu có nói Thiếu Lâm là của ..Ấn Độ đâu? Khi nào mà người ta nói TL là môn phái của Ấn độ thì bạn với dc phép tách nó rời xa cái Ngũ Hành của TQ. Nếu bạn nói như vậy thì mình xin dc phép khẳng định lại 1 điều là:9D quá thực, không giống thế giới Kiếm hiệp. Ok?
    Đấy, cái mâu thuẫn giữa chúng ta là ở chổ đó. Bạn nên xem lại bài viết đầu tiên của mình, trong đó mình nói là hiện giờ. Còn việc khi change class nó sẽ tạo ra sự khác biệt thì mình không dám nói đến, mà thực chất cũng không biết là nó sẽ tạo ra sự khác biệt đến đâu????:-/
    Bạn nên nhớ đây là 1 game online, tức là mới vào đã học những chiêu thức riêng của môn phái rồi chứ không phải như ngoài đời thực mới vào bắt...hít đất, đứng tấn, đấm thẳng....
    Đúng, TCQ lấy nhu làm gốc, giao chiến chỉ là tí lực đã lực, thực chất cú đấm của TCQ là ...vô lực hoặc rất nhẹ nhưng mà căn bản là nó mượn lực của đối thủ và trả lại cho đối thủ.
    Mình nói là Tóm lại là như thế này, số dmg và hiệu ứng của MG là không biến động còn số dmg và hiệu ứng của chiêu thức VD gây ra thì luôn luôn biến động. ý là: chiêu thức 9D là không có như vậy chứ không phải nói là chiêu thức 9D là như vậy. 9D nó thiếu đi phần căn bản ấy, Bạn không hiểu mình nói gì chăng?
    Bạn có hạ thấp 9D quá hay không đấy. Về mặt thực dụng thì 9D cũng khá mà, tại sao bạn nói là không cạnh tranh nỗi với game khác nhể :-/ :-/
    Bạn lại nói về văn hóa cổ xưa của người TQ trong 9D. Nói thẳng ra thì 9D ngoài cái cốt truyện( thông qua nhiệm vụ) và lấy bối cảnh Trung Hoa( như đền chùa, miếu, mạo) và các môn phái của TQ thì ngoài ra chẳng có gì là văn hóa TH ở trong này. Đặt biệt là gameplay, theo mình không có tí nào là văn hóa TH, không ngũ hành, chiêu thức giống nhau, vay mượn cách chơi từ văn hóa Âu, Mỹ như Raid Dungeon....
    Đúng, chưởng là không thực tế tuy nhiên người đọc kiếm hiệp thì cũng đã biết, mỗi lần QT hay Hồng Thất Công chưởng GLTBC, DQ vận ANTHC thì ..cây cối nghiêng ngã, gió giật đùng đùng, tiếng gào rú nỗi lên khắp nơi....còn trong 9D thì diễn ra thế nào, ặc....chỉ có 1 cục tròn tròn, hoặc mấy con rồng, chẳng có tí hiệu ứng về hình ảnh, âm thanh...làm người chơi thích thú. Theo tồi thì chưởng trong 9D về âm thanh còn thua cả chưởng trong ...VLTK.
    Chà, nói ghê vậy ta. Đã nói di thì phải nói lại, tôi đã tuyên bố xì tóp lâu rồi nhưng vì đọc bài của bạn nên mới nỗi hứng( đã nói ở trên). Vậy bạn việc gì phải nói như vậy. Chẳng lẽ 1 ngừơi bị lừa thì cứ lẳng lặng bị lừa, không cần gì phải la làng với ...công an. Hành động la làng của người bị lừa là hành động phá hoai( đối với người lừa) và với người sắp bị lừa là...vô duyên sao. Bùn cười thế. Nói như bạn thì 1 game mới nào ra thì mình nên ...khen lấy khen để, dù game có dở thì cũng không nên chê vì đó là hành động phá hoại ( đối với nhà phát hành )---->tư tưởng kì cục?=))=))

19. khongcanh

ặc, hết thuốc. "vật chất không tự sinh ra cũng không tự mất đi, nó chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác"

Không có (vô) mà sinh ra cái có (hỗn độn - Thái cực), bó tay.

Thái cực là (vòng tròn) có chứa Âm Dương lưỡng cực (2 vệt đen trắng) tuy nhiên lại phân thêm ra Tứ tượng: Thái âm, Thái dương, Thiếu âm, Thiếu dương...

Không nói tới cái này nữa, "nước đỗ lá khoai"

Ôi trời, cơ bản của Võ học, nhớ lại đi, bạn nói là nền tảng của kungfu là thuyết Âm Dương, Ngũ hành, mình bảo là luyện tập, Võ Trung Quốc là từ Ấn Độ. Đạt Ma không biết võ thì làm sao mà dạy nhà sư Thiếu Lâm, mà võ của Đạt Ma thì không dựa vào Âm Dương và Ngũ hành (bạn nói võ của Đạt Ma dựa vào thuyết Âm Dương và Ngũ Hành thì bó tay luôn)

Cái quá thực như bạn nói là do bạn là chơi game tồi, bạn không thể đạt đuợc cái mình muốn thì bạn chê. Như mình đã nói bài truớc, bạn không thấy nó đẹp như bạn tưởng tưởng thì bạn la làng, nhưng bạn chưa thấy đuợc vì bạn quá yếu kém, chơi quá tồi, bỏ cuộc nửa chừng và để ngụy biện cho cái lý do bỏ cuộc là bạn chê nó quá thực tế (nhưng bạn đã biết đã là Chưởng là phi thực tế ngay từ đầu), quá thực tế mà có Chưởng bay vèo vèo? quá thực tế mà bên dưới bạn nói không phản ánh đúng bản văn hóa Trung Hoa, như vậy 9D là quá thực hay bay bổng?

Có lẽ tự bạn mâu thuẫn với chính bạn nên lời sau phản bội lại suy nghĩ và lời nói lời truớc, giống như 2 con người trong một thể xác, lúc truớc người này nói khác, lúc sau người này nói khác, người ta gọi vậy là tâm thần phân liệt hay là lấp liếm nói bậy

Như phần trên mình đã nói, bạn bỏ cuộc giữa chừng, cái "hiện tại" của bạn là cái quá khứ của người khác, bạn tuột lại phía sau so với người khác, trong khi người khác đã ở phía trước thì bạn lẽo đẽo ở phía sau, không thể biết người đi truớc thấy đuợc gì, cái mâu thuẫn của bạn (chứ không phải của chúng ta) là bạn không thích làm mà cứ thích hưởng, không muốn lên cấp cao nhưng lại muốn có tuyệt chiêu đẹp và mạnh. Không ai lớn lên mà không đuợc nuôi dưỡng đâu bạn ơi, không học thì không biết, chứ đừng cái kiểu như bạn thực chất cũng không biết là nó sẽ tạo ra sự khác biệt đến đâu mà lại la làng lên là "chán", đúng là bó tay với bạn, bạn nên tìm game nào mà chỉnh đuợc level và skill mà chơi đi, còn gameonline là công bằng, người chơi nhiều và chơi hay phải hơn người chơi ít và chơi kém.

Bạn nói ra điều này càng thấy rằng, không thể tạo sự khác biệt rõ rệt cho bạn thấy ngay từ đầu

20. dreamweavermx

dreamweavermx Mr & Ms Pac-Man

Tóm lại là ba này hết chê đồ họa thì chê game không có đặc sắc cho ba hack 'n' slash . Chiêu nào cũng giống nhau.
    Thế về quét ? Bạn làm quét Hoa Yến bên Ma Giáo chưa ? Bạn làm quét về hồn ma Lăng Ngọc Vân chưa ? Quest của CLTB thế nào ? Có thua trò nào của bạn chăng ?