Chán Cửu Long rồi!!!!!

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi serger, 30/7/06.

1. DamDucTinh

DamDucTinh Mr & Ms Pac-Man

công nhận các phái khi chơi nội công có phần giống nhau khi mỗi chiêu là mỗi tia
    nhưng khi đạt đến max thì phân biệt rõ
    ví dụ gián long cái luyện đủ 18 tia sẽ xuất hiện gián long thập bát chảo
    nó như vậy nè : giống giống Quách Tinh chưởng trong game than dieu đại hiep đầu tiên là 18 tia bay ra vây xung quanh bay vút lên trời hội tụ nổ cái ầm thành 1 con rồng vàng khè đầy đủ đầu tóc tay chân móng vuốt gầm rú bay vồ tới mục tiêu xiết chặt dồi dưa nuốt thẩm thấu xuyên qua nhả ra về làng => cực kì dữ dội
    chỉ sợ người chơi ko đủ kiên nhẫn luyện đến cảnh giới đó
    tui chơi bên Hàn thấy con rồng nó như thế đó
    ko tin bảo vinagame chỉnh gián long thập bát chảo coi sẽ thấy
    trong fim gaín long thập bát chảo là mạnh nhất thì trong game cũng thế , chỉ cần 1 cú chưởng là về làng nhưng phải khổ luyện hơn các class khác

một điều cực kì thú vị ở 9D là được xây dựng trên nền võ hiệp Hàn quốc chứ ko phải trung quốc do đó sẽ ko đụng hàng với phong thái trung quốc đâu , điều đó thể hiện rõ qua dáng đi sắt mặt điệu bộ phong cách nhân vật giống y chang tài tử nổi tiếng choi xong dong => cool

để đỡ thèm gián long thập bát chảo tui xin phép anh em cho tui pót tấm hình này làm kỉ niệm

cám ơn đã đọc

2. elfvodich

elfvodich Mario & Luigi

Mình thì chẳng có ý kiến gì. Bác khongcanh nói chuyện hay làm tui phục ghê. Cái cách diễn đạt và hành văn của bác thì cứ phải gọi là KOOL!!!. Tui đang chờ serger hồi âm xem sao. Dù gì vẫn không thích 9d ở điểm không có nút target nearest ^^. Nhưng thôi theo game thì vẫn phải chịu thui. Có nút đó thì tạo điều kiện cho bot ^^.

3. chuongdk

chuongdk Mr & Ms Pac-Man

còn hình nào đẹp nữa ko bạn
    nhìn con rồng ghiền quá

4. hoangha_demon

hoangha_demon T.E.T.Я.I.S

thật sự là ai cũng chán CLTB rồi. Nhưng phải coi lại là còn game nào hay hơn CLTB nữa đâu mà chơi.

5. serger

serger Legend of Zelda

Cái này là bạn nói theo khoa học hiện nay hay khoa học....thời xưa của tQ vậy;;) . Về hiện nay thì ai là không biết là "vật chất không tự sinh ra cũng không tự mất đi, nó chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác" nhưng thời xưa làm gì biết đến chuyện ấy. Bạn không biết đến những truyền thuyết như Nữ Oa vá trời, và ...thằng chi đó bắn hạ mặt trời à. Nếu mà nói đến khoa học thì những cái trên đều phi khoa học hết rồi còn gì.
    Ở Châu âu trong Kinh thánh cũng vậy, người ta cho là thuở khai sinh trời đất hổn mang chứ không như bây giờ( cái không có) và Thượng đế đã lập ra thế giới như hiện nay trong 6 ngày đó thôi. Nếu xét đến khoa học thì chẳng có 1 game dựa vào thế giới fantasy nào là khoa học cả. Vì vậy bạn đừng có dựa vào khoa học mà nói ở đây.
    Đúng, nền tảng của võ học hiện nay là khổ luyện. Tuy nhiên mình đang nói là thế giới kiếm hiệp. Với khổ luyện thì cho dù là cả đời QT, TVK cũng không đạt đến thành tựu như chúng ta đã dc đọc.
    Sao cái quá thực là do chơi game tồi?. Cái quá thực là do bản chất game nó thực chứ. Lấy ví dụ như SRO, có pro nào nhìn vào mà bảo nó thực đi. Bạn suy nghĩ nhé.
    Như mình đã nói, chưởng là phi thực tế, nên đừng có làm như vậy. Đã là phi thực tế thì làm cho nó...phi thực tế luôn đi, tức là chưởng ra thì...gió nỗi lên, xung quanh đặc mùi...sát khí, những người đứng xung quanh cân lực íu đều chịu không nỗi, khi ra một chiêu Song Long xuất hải thì tiếng gầm rú nỗi lên( cái này ai đọc truyện kiếm hiệp đều biết). Cần gì phải viện lý do chưởng là phi thực tế rồi muốn làm nó gì thì làm, muốn cho nó có...1 cục tí xíu như 9D, theo tôi, cái quá thực là do một phần nó làm cái không thực trở nên ...không dc như tưởng tượng.

Càng ngày ngôn ngữ của bạn đã rời xa cái ...dễ thương lúc đầu( cái mà mình nể) bây giờ ngôn ngữ của bạn đã chuyển sang...chữi ( chữi người ta là tâm thần, chơi game tồi v..v...).
    Cái hiện tại của mình là cái quá khứ của người khác. Tôi không muốn lên cấp cao nhưng muốn hưởng cái đẹp và mạnh. ( nói riêng: ngày càng sa vào kiểu ăn nói cay cú). Bạn đã có lần nào tìm hiểu hết các chiêu của 9D( hiện nay) và ghi ra giấy số dmg, hiệu ứng của từng chiêu như tôi chưa ? Và có thể nói, 9D hiện thời, MG có chiêu gì thì các phái còn lại đều có chiêu tương tự( về số dmg, hiệu ứng)và khi lên dc 1 hỏa hầu thì số lượng dmg + vào và hiệu ứng cũng giống nhau hoàn toàn. Ngay cả chiêu buff của các phái đều vậy. Còn tôi đi theo người khác, haha, với 9D hiện thời thì cái Hàn có thì cũng là cái mà Việt cũng có thôi chứ không có hơn đâu( change class bản HQ làm gì có).
    Còn bạn nói "còn gameonline là công bằng, người chơi nhiều và chơi hay phải hơn người chơi ít và chơi kém" thì tôi xin dc nói rằng, chẳng có game online nào là công bằng cả. Chơi nhiều chưa hẳn là hay( đặt trưng của game các thể loai) và chơi ít hơn không có nghĩa là kém hơn đâu.

6. dreamweavermx

dreamweavermx Mr & Ms Pac-Man

Thôi chán thì biến đi mấy ba , để tụi con khỏi cụt hứng .
    Chán mà còn tính kiếm thêm đệ tử hả ?

7. kolagica

kolagica Youtube Master Race

serger 1 fan của SRO mà đi nhận xét 9D thì khỏi nói rùi , 9D dù có hay hơn SRO thì đối với fan của SRO thì chỉ có SRO là nhất thui , khỏi bàn cãi nhiều nữa , nói nhiều thì có thay đổi được gì đâu . Stop ở đây là vừa , đề nghị serger sang box SRO mà sinh hoạt vì ở đây chỉ dành cho fan 9D . Còn muốn chê hay gì gì đó thì ra ngoài cái Thảo Luận Chung mà viết, OK ?

8. serger

serger Legend of Zelda

Hi hi, serger là 1 fan của Sro? Ai nói vậy? Nên nhớ serger đã là 1 fan của 9D đó. Không tin hỏi bác Thachsanh đi, serger khi chưa có acc để test đã chạy đủ đường, kể cả pm cho bác ấy để năn nỉ xin 1 acc và cuối cùng cũng đã dc 1 acc test từ trang...www.market4gamer.net ( chắc trang này cũng không nỗi tiếng lắm nhỉ). Và bạn cũng nên biết là serger đã đăng kí...4 acc từ khi mới nghe tin có 9D. Vậy bạn hỏi serger đã là fan của game nào?
    Có sang Box thảo luận chung thì Mod bên ấy cũng đưa sang bên này thôi. Bằng chứng là topic "ok, Bye Cửu Long" http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=212609 của bạn nào đó cũng move sang bên này đó thôi. Vì vậy sang box thảo luận chung viết thì cũng bị move sang bên này, thà post bên này còn hơn.

9. manche

manche Youtube Master Race

bởi vì nó......tự ái , thích xài hàng nội
    #>:) cái này giống như được mời đi ăn tiệc , về nhà ba hỏi , ăn ngon không.Trả lời là quán gì đâu mất vệ sinh đồ ăn dở òm ( bình thường )
    Cái bất thường nè: alo mọi ngừoi tập trung lại nghe đây cái quán X ở đường Y đó thế này nè thế kia nè chán quá ko tới đó nữa đâu
    =>chủ nhà hàng nghỉ gì , đúng là tự do ngôn luận nhưng ko thể gây xấu cho ngừoi khác được chỉ vì bạn ko thích.
    Bạn có quyền phát biểu cảm nghĩ cá nhân ok ,mọi nguời đều có quyền nhưng một game làm trong vài ba năm chỉ có thể đáng cho bạn chơi chỉ trong 7 ngày để rồi đánh giá này nọ bêu réo khắp nơi giống như ko ăn được đạp đổ sao.:>
    Tiếp theo câu chuyện ở trên biết đâu ngày hôm ấy trời mưa nên dơ hay dầu bếp chính nghĩ(ngon do còn tùy ngừoi ah) .:p
    Nếu game dở ok khỏi cần bạn lên tiếng tôi nghĩ đầu tiên ( ra đi trong im lặng hi hi), còn nếu game hay thì sao(mới Close mà ai biết được)bạn có nghĩ rằng bạn đang phá hỏng thành quả của nhà sản xuất ko mặc dù nhà phát hành là VInagame tui ko thích lắm , lương tâm bạn có cho phep ko , nói vậy đủ rồi , cái này rất đời , ai hiểu được thì hiểu , cố tình ko hiểu cũng ko sao .Lập trường của mình mình giữ hé hé miễn ko làm gì có hại cho người khác la đựoc rồi .

p/s :nhìn vào topic của bạn 10 ngừoi còn có 6 nguời chơi thử ahX(

10. DraculaHunter

DraculaHunter Youtube Master Race

Dựa vào khoa học hay không thì phải đi hỏi nhà sản suất game và game structure designer. Bạn nói game không dựa vào khoa học là sai bởi vì thực tế chỉ ra rằng hầu như game nào cũng phải có chuẩn mực khoa học nhất định nhưng đã thuộc về fantasy world nên nhiều hay ít chính là do các designer quyết định tại sao. Thiết nghĩ chúng ta chưa đủ tư cách để bàn luận vấn đề tại sao họ lại để như thế.

Thưa với bạn là khổ luyện cũng đúng với thời xưa, thế giới kiếm hiệp. Nhưng vì đó là kiếm hiệp nên hình ảnh của nó cũng là kiếm hiệp mà thôi. Mời bạn đọc lại những đoạn QT, TVK khổ luyện nhé. Hiện nay với những người khổ luyện chân tu về khí công của họ cũng khác rất nhiều so với người bình thường hay nói cách khác họ vượt qua thể chất con người bình thường rồi. Những cái gì không bình thường, kỳ bí đều được mọi người coi là fantasy.

Vấn đề sau thì có người trả lời thay rồi, ở phía trên đó. Bạn chưa chơi max sao dám chê về chưởng? Bạn gì đó nói là phải luyện đến max thì mới thấy sự khác biệt không chỉ về effect và hình ảnh.

Cái tưởng tượng về chưởng của bạn là đúng nhưng nó chỉ đúng khi người trong thế giới kiếm hiệp đã luyện tới tầng cao, còn ngay trong tầng thấp mà đã oai lực như thế thì vô lý. Ví dụ lấy giáng long thập bát chưởng của Quách Tỉnh, lúc đầu làm gì có hình rồng, lấy đâu ra mười tám con? Thì trong game cũng thế thôi. Theo DamDucTinh kể thì nó cũng chẳng khác gì trong truyện, cái quan trọng là bạn có tiếp tục theo đến cùng để max skill đó hay không? Vấn đề là ở người chơi quyết định.

Mời bạn xem lại những gì bạn viết nhé. Lời của bạn ngay từ khi mới bắt đầu topic đã có dễ thương đâu mà đòi người khác phải nói dễ thương với bạn. Bạn cũng chửi người ta đó thôi. Dẫn chứng một cái ngay ở một trong những bài viết đầu của bạn.

Câu này với câu trên chẳng khác gì nhau cả. Chê người khác mà ko biết xem lại những gì mình viết. Lần sau trước khi chê bạn hãy edit lại các bài viết nhé. Cười muốn chết.

Ôi trời cái câu nói này nghe sao buồn cười vãi, cứ như trong kiếm hiệp không muốn khổ luyện nhưng lại muốn có thành cao nhất. Muốn hưởng cái đẹp và cái mạnh mà ko cần lên cấp cao thì bạn vào những game lòe loẹt chưởng chỉ xanh đỏ tím vàng nhé. Như đã nói ở trên, muốn có những chiêu hùng vỹ như bạn tưởng tượng thì bạn phải luyện tới max. Chẳng có cái gì ngon ăn tự nhiên có đâu. Không muốn thì đương nhiên là không thích, rồi từ không thích mà chê thì quả thật hết nói luôn. Cách nói của bạn tự tạo cho bạn sự vô lý rồi mà bạn ko biết.

Còn bạn thì cay cú ngay từ những bài đầu tiên chứ ko phải cho đến bây giờ đâu. Người có muốn góp ý phê bình thì nói ít mới hiệu quả, đằng này bạn giằng co, đáp trả ngay lập tức đến tận lúc này. Mạn phép nói bạn còn cay cú hơn hầu hết ai trả lời với bạn. Nghĩ lại đi. Chẳng ai chịu công nhận mình nói sai nhưng mồm lúc nào cũng ba hoa là chịu tiếp thu ý kiến, cái đó là lẽ đương nhiên. Bạn nói người khác cũng chính tự nói mình đó.

Vấn đề tiếp theo bạn nói đúng là chẳng có game online nào công bằng cả, chơi nhiều ko hẳn đã hay mà chơi ít cũng ko phải là kém. Nhưng bạn kia nói cũng đúng, chơi nhiều và chơi hay đương nhiên hay hơn người chơi ít và chơi kém.

Nhưng có một vấn đề là người chơi nhiều đương nhiên là hơn người chơi kém và thường là chơi hay. Người chơi ít thì cũng thường là kém trong game đó. Chỉ có một số ít ngoại lệ với người chơi ít mà hay. Nhưng trước đó họ cũng đã phải chơi nhiều lắm, lvl cao lắm mới chơi ít được. Chứ lvl thấp thì hay cái nỗi gì hả trời? Tóm lại muốn chơi ít mà hay thì trước đó phải chơi nhiều.

Ngay bản thân tui chơi GW chỉ có GvG thôi mà hầu như ngày nào cũng phải vào pvp vài lần, để mấy ngày sau thì tự nhiên thấy xuống rõ.

Cài này lặp lại vẫn đề trên cùng. Những gì huyền hoặc, kỳ bí, khác với bình thường đều là fantasy, chỉ nhiều hay ít mà thôi.

Cài này mình nghĩ bạn nói đúng, game thể loại martial art không dành cho thị trường âu hay mỹ mà hầu như chỉ có châu á. Còn TQ thì cần gì phải nhập thêm nữa, game online đầy đường, đang sợ thừa chẳng nhẽ lại thiếu.

Đúng luôn. Cái này ko ai cãi được vì nó như vậy. KD đúng là theo ngũ hành, đặc trưng rõ nhất là Võ Lâm Ngũ Bá nói về sự uyển chuyển của ngũ hành. Nhưng nhiều tác giả nổi tiếng khác không phải dựa vào ngũ hành mà viết truyện, như Cổ Long. Nhiều truyện có khi chỉ là chiêu thức mà thôi chứ cũng chẳng phải nội lực cao siêu gì. Điều đó có nghĩ game kiếm hiệp không nhất thiết phải có ngũ hành.

Bạn cũng tự mâu thuẫn với chính mình mà ko biết hả? Bản chất của ai đó ko dễ nhận ra đâu nhưng nêu bạn căn cứ trên net mà đánh giá bản chất thì nếu ai theo dõi topic này thì cũng sẽ nhận ra bản chất của bạn. Đến đây thì nhắc bạn nói cũng sặc mùi cay cú rồi đó.

PS: Không reply nữa nên đừng hope tui đáp trả. Viết một lần là đủ.

11. serger

serger Legend of Zelda

@DraculaHunter:Bạn không reply. Ok nhưng đã nói thì phải có người trả lời. Tôi cũng chẳng cần bạn reply đâu.
    Chài, tôi đâu nói là tôi viết bài dể thương. Tôi chỉ khen là khongcanh viết bài dể thương thôi( nhưng bây giờ cây cú quá). Còn tôi mà viết bài dể thương hả:o :o . Ai nói nặng lời với tui thì tui nặng lời lại thôi.:hug:
    Móa ơi, tôi tô đậm cái dòng là" Tôi không muốn lên cấp cao nhưng muốn hưởng cái đẹp và mạnh" ---> câu này là của khongcanh đó chứ. Tôi đâu có nói gì đâu. Bạn đọc kĩ bài topic chưa vậy nhể?
    mâu thuẩn với câu này
    Bạn thấy rõ chưa vậy?
    Cái quan trọng là các nhà phát hành TQ rất nhạy bén. Game online đầy đường là do họ đánh hơi dc tiềm năng phát triển của game nên mua về. Thế nhưng 9D, một game dựa trên văn hóa của họ( các bạn nói thế), thì chưa mua. Vậy chứng tỏ dc gì?
    Bác khongcanh thì nói ngược lại với bạn đấy. Hai bạn bàn luận lại với nhau ha.:hug:
    Chà, đã có người ủng hộ mình về cái vụ này. Cãi nhau với bác khongcanh, một ngừơi không biết tí gì về kiếm hiệp, mãi cũng mệt. Chẵng biết nói gì cho bác ấy hiểu.
    Cái này là bác khongcanh nói trước đó chứ. Bác ấy nói là "đã nhận ra dc bản chất của bạn" và nói với tôi nào là "ăn cháo đá bát""qua cầu rút ván"..ect..ect...ghê ghê. Bạn có đi nói tôi thì nên đọc lại bài của bác khongcanh ấy. Hay là bạn chán đọc để tôi trích dẫn cho nhé:
    ----> đây là câu nói của bác khongcanh đó nhé.
    Còn về việc tôi cay cú thì...lâu gồi, từ đầu topic kia và tôi cũng không có ý định che dấu nó. Chỉ có bác khongcanh( nói thẳng ra luôn, tội gì phải úp mở làm gì cho mệt) lúc đầu ăn nói...dễ thương, nhưng sau này thì chịu không nỗi bắt đầu cây cú với tôi thôi. Nên nhớ là tôi đã có nói ở trên "ai nặng lời với tui thì tui nặng lời lại". Thế thôi.
    Ừm, mình ví dụ cũng hơi quá. Nhưng đây là gamevn chứ không phải diễn đàn của Vina game nên mình có quyền tự do ngôn luận chứ. Cái gì hay thì khen, cái gì dở thì chê. Để mình nói 1 cách khác với câu chuyện trên cho bạn hiểu nhé:cái này giống như được mời đi ăn tiệc , về nhà ba hỏi , ăn ngon không.Trả lời là quán gì đâu mà món bún thì ngon món mì thì dở( bình thường ), và cũng không đến trước cổng của quán đó mà rao là thế này thế nọ, mình chỉ khuyên những ai quen biết là quán món này ngon món này dở thôi, chẳng chê quán đâu. Khi dẫn ai đi ăn thì mình cũng khuyên họ đừng ăn món mì trong quán đó nữa...test thử rồi mà =)). Vậy có gì là bất thường ở đây???
    Hihi, người khác chơi nhiều thì tốt cho VIna game chứ sao. Mình cũng là 1 fan của Vina game từ VLTK kia, ai chê VL là tui nhãy vào cãi liền á. Nhưng...tuyệt nhiên không phải là 1 fan của 9D.:'> :'>. Một cửa hàng nếu có món bún ngon thì mình khen món bún. Món mì dở thì chê món mì. Thế thôi.

12. Thaemdianh

Thaemdianh Youtube Master Race

Hic...trong này cũng nhiều ông...bướng vãi lái :)),lắm bố thì máy cày đúng kiểu cứ cắm cúi đầu vào chơi game chả biết cái d i t ' gì.Nhăm nhe chơi có độc phái rùi vào bảo khác biệt dựa vào...tốc độ xuất chiêu---->ngu bà cố

Em chưa hy vọng vào...tương lai nhưng hiện tại thì nhảm quá,Skill mỗi phái hiện h về hình thức là khác nhau nhưng giống nhau về bản chất.Cái này nói trước hết với nhất kích kỹ,còn về chiêu thức kỹ thì em thấy delay giữa các combo của từng phái là gần như nhau.

Các bác thử bem nhau đi,ngồi mà đợi lúc nó ngưng ra đòn rùi đánh đi--->chả bít gì về pk cả vì ông nghĩ nó cũng cùi bắp như ông à :)) :))

Khác biệt về Dam thì chỉ dựa vào vũ khí là chính,nhiều món khỏang cách Dam Min và Max là cao.Nhưng cái tôi chú ý ở đây không phải là Dam mà là độ chính xác khi xuất chiêu.Bạn chú ý là ta đánh quái mất theo phần trăm máu,không biết mất bao nhiêu máu tuy rằng Dam quyết định yếu tố % đó nhưng cứ thử tăng nhiều vào cân lực xem,đảm bảo không thể đánh được quái màu cam vì đánh sẽ miss rất nhìu.Trong game này cái này quan trọng,càng về sau sẽ càng khác biệt.

Tóm lại các bác cứ test đi,em test đến dương quang nhị hiện 1 thành là đã thấy nản roài.À mà trong mỗi phái có bán Bí Kíp độc môn đó(tất cả hỏa hầu võ công của môn phái tăng gấp 2 trong 30 min),hình như 1000 lượng thì fải các bác mua cả tủ rồi cứ 30 min dùng 1 lần bảo đảm train nhanh,khinh công chả mấy lên tầng 2 đâu :))

13. dreamweavermx

Thôi , nản thì cho người khác xi ncái acc đi . Đừng tét nữa .

14. Matyk

Matyk Youtube Master Race

....Đọc từ đâu, đến trang này có thể hiểu thằng Serger ko phải trẻ con cũng dạng đàn bà, nó quote từng đoạn từng đoạn chỉ trích vớ vẩn, như kiểu con cún nhai áo rách, ngay đến con cún đạp vào mõm thì cũng biết im, đằng này cứ ăn ẳng mãi, điếc cả tai. Bài quái nào nó cũng phải tớp mõm vào vài phát. Chẳng hiểu cho ý kiến, nhận xét bình luận hay là đang tự coi mình là tuyệt đối đúng, đánh bóng bản thân một cách ngu ngốc ..Tôi là ng ngoài nhìn vào cũng thấy bực cả mình.
    Không chơi thì thôi việc gì phải lằng nhằng, mất thời gian nhiều thế . Chê bai, bới móc nhiều cho tổ đau đầu .

Nhìn 1 cách khách quan hơn thì thấy việc tranh luận này chỉ tạo thêm xi cang đan, một hình thức quảng cáo mà thôi, có lợi cho 9d :D cũng như hồi VLTK mới xuất hiện cũng hệt như vậy. Tuy "đánh giá của giới chuyên nghiệp" là game chán, dở, hình ảnh xấu .... nhưng hiện nay vẫn được nhiều ng chơi nhât.

15. Aya!Love_

Aya!Love_ T.E.T.Я.I.S

ngũ hành là cách gọi bên châu á thôi , nói ra trong các game mang phong cách châu âu , tank sợ mage , mage sợ ranger , ranger lại sợ tank ... . summoner ko càn lại tank , nhưng summon monster ra thì lại khác , vậy mage gặp nó cũng tiu ( ko cast phép kịp ) rogue né bow , ko né dc magic ( có khi dc nhưng hiếm ) , dmg yếu , nhưng lại nhanh , máu + def yếu , nhưng flee cao . Mấy cái đó wa kiếm hiệp thì gọi khác đi , nhưng cơ bản vẫn vậy . Char mạnh còn tùy vào cách người chơi kết hợp skill , 2 người cùng lvl , cùng amor , skill mà 1 thua hoài cũng tại vậy.
    200 skill thì wa là nhiều , nhưng trong cái hot key bạn dùng bao nhiêu?
    dc free 100h thì bạn có chơi cho biết ko?? tới lvl 60 , 70 rồi thì bạn có nghĩ ko? tui dc 300h chơi free dây:D , chưa đụng tới >_> , mà nguyên đám bạn hay đi chung cũng bỏ wa vltk chơi , tụi nó rủ hoài. Thí dụ là bạn , bạn có chơi ko?
    spam nhiều wá cha , :whew:
    p/s : góp 1 bài , biến đây :D

16. Akita

Akita Dragon Quest

đó là ng ta tranh luận, bạn ko nên nói thế. nếu nói vậy bác khongcanh và mấy ng hay trích dẫn để tranh luận lại cũng thế hả

diễn đàn là để tranh luận mà :) vui vẻ đi mọi ng

17. gilgamesh

gilgamesh Fire in the hole!

Tôi là 1 người chưa chơi 9d nên tôi ko nhận xét về nội dung nó hay- dở mà chỉ nhận xét về cách thảo luận của mọi người. Đọc hết 14 trang tôi thấy bác Serger nói rất lịch sự và chỉ nêu ra nhận xét về trò chơi để bình luận vậy mà nhiều người cứ đi chửi bới lung tung và nhảy chồm chồm lên(số người này tiếc thay lại quá nhiều)
    PS: Cái tôi buồn cười nhất là khi khongcanh giải thik về Thái cực lại lôi lý' thuyêt "mọi vât ko tự sinh ra và mất đi...." ra #>:) Tôi mà gặp người tranh luận kiểu này thì nghỉ luôn cho đỡ mất t/g.

18. dreamweavermx

Giống như ông đi đám cưới ông chê món ăn dở đòi về ...
    Coi phim ông đứng lên giữa rạp gào lên " DỞ " và đòi về ...
    Xem ca nhạc ông lại rống lên "Dở " , và lại đòi về ...
    Thì ông cứ về đi . Đâu ai áp bức đâu ?
    Chó cứ sủa và đoàn người cứ đi .

Ông phải tưởng tượng và biết rằng ông chê bộ phim đó dở ngay trong rạp chiếu phim và ngoài đường phố là khác nhau .
    Bõ này là rạp , mọi người đang xem.
    "Đường phố " ở bên Thảo luận chung .

19. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Thôi thôi, tester những người nào đã nghỉ thì ra nghỉ, những người nào cho account rồi thì thôi. :D

Còn những người nào đang còn tâm huyết vào game mà test đi kìa. Huge patch, sửa đổi và thêm vào nhiều lắm đó.

Đặc biệt là cái này này
    Các môn phái bây giờ còn khác nhau nhiều hơn nữa.

20. --YoKy--

--YoKy-- Youtube Master Race

Vậy cho mình acc mình chơi giùm cho ^^, cảm ơn trước, liên hệ ym: boy_style2008