chào` mừng DAL về S.E.A

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi cafepho, 14/8/07.

1. deathprotect

deathprotect Donkey Kong

lolz ko phải ^^ nó mời vào chứ ko phải xin vào :"> chỉ thix chơi với anh em thôi!
    sẵn tiện BanChatTot Nick DAL là gì vậy?
    ~> con nào cũng như con nấy ... tướng pus nhà thì chịu khó lên stren [ dex cũng theo stren luôn tank cho khủng :"> ] tùy theo cách chơi là team hay solo mà tiếp theo lên tiếp dmg hoặc def nhưng nói thật .. def gần 1k ... đánh tay đôi với laurrine chẳng hạng [ Laurine dmg 1k1 - 1k2 + vs với Asiz def near 1k ] thì đánh 100% Asiz thua ^^ nhưng nếu Asiz theo đường dmg ? Nói thật chứ ... éo ra gì cả :(
    Vd như Ajax nếu lúc đầu có team ngon support thì tốt nhất nên lên búa + giáp để support team push vài trụ đầu .. có tiền thì hãy bắt đầu lên Dmg ... còn cách khác là lên Dmg trước nhịn nhục đi farm [ nói nhịn nhục chứ Ajax farm như wi ] lên tầm 1k+ thì thằng nào cũng sợ :">
    Intel tùy con .. nếu có skill ngon thì nên lên axe để làm combo .. còn ko thì cứ sell vô tư .. mới vô lấy đôi giày đi ks lính hay .... đi support kill Player gì đấy thì tùy :"> Intel tùy người .. ai sell gem thì ghép item ở bảng low lại thành cái bao tay .. xài 1 viên mid stone để ép lên găng xịn ... chỉ số của cái găng này + heal + mana .. nói chung là good for nuker to support ^^ sau này thì lên giáp tùy ý

2. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

ah tên nomes hôm nay phản anh em đầu quân cho tụi nước ngoài kill anh em gặp cha này ở đâu nhớ chém dùm tui :devil:

3. deathprotect

deathprotect Donkey Kong

ơ .. từ đầu trận vào đã bảo là quiter + feeder mà :"> đánh được 1 lúc ... đang lên rank 1st ... tự nhiên dis làm dính điểm Dishonor tức ói máu ... ko thì trận đó chưa hẵn bên ông có cữa thắng nhá :"> [ mà trận đó thắng hay thua vậy? ]

4. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

bên tui thắng mới đầu ông kill tui đc chỉ vì tui ko biết chơi pele thui :(

5. deathprotect

deathprotect Donkey Kong

đợi tới lúc ông biết chơi dmg tui lên 1k+ ko nhờ ? ;)) nói thật ... wa bên đây ko thix chơi Int nữa ... thix chơi dex hơn :">

6. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Giờ mới bò lên dc Rk 5 i cày mệt quá , nick tôi là LUCA. Nomes cày trâu nhất vn nhờ, chưa gì đã sắp Rk 6 rồi T__T

7. Alundra175

Alundra175 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Anh nào làm cái gui vn đi cho anh em có chỗ tụ họp.
    Thấy trên forum chúng nó tuyển quân ghê quá.

8. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Vừa đánh 1 trận 5 thằng trong team đều noob để thằng Asiz bên kia nó giết tận 18 chết 0. VKL Asiz mà cứ như tướng chiến

9. cafepho

cafepho Legend of Zelda

vừa vào check delayed của sv 1 ti, thi gap bon ban GB .....THa, K4t, Cast ( tất nhiên là có chữ GB ở đầu).....bọn nó gặp mình cái, thốt lên 1 câu......oh, cafe, pro =)) =))........ngượng thế :'>

nói đùa thế thôi ^__^, sau khi nói chuyện 1 lúc thì cả bọn GB đồng ý bọn korean rất hardcore....có lẽ sắp có war giữa GB và Ko rồi ( tất nhiên là ở sv full ). Các bác cẩn thận nhé, thằng Pande nó bắt đầu chơi rồi đấy, tuy ku cậu hơn to mồm nhưng vãi lắm T__T

10. deathprotect

deathprotect Donkey Kong

có bao giờ cày đâu ... tại lo training ... để kiếm cách lên đồ nhanh + xài tướng ai ngờ cứ thắng mãi nên lên rk ấy mà :">
    anh em sau khi lập guild thì có chiến thuật nhớ share ...chứ còn cái kiểu đợi item lấy tanker pus hình như vẫn còn chậm ... sao ko ai lấy asiz khoảng lv 5 nhờ ? lúc đó skill def cấp 2 .. bơm máu cấp 2 ... until cấp 1 .. thì def cũng + tầm 200 rồi ? dư sức pus ... team còn lại thêm lilobe + lien thì đã có thể pus ... nhưng đội hình như vậy kèm thêm veron làm dmg dealer thì quá ngon rồi ... công nhận .. nễ tụi GB .. tụi nó nghĩ ra chiến thuật này :( sau khi pus 2 tow đầu xong lv tụi nó cũng tầm 7 - 8 trong khi mình mới 5 - 6 .... team thì gà ko biết xài anti .. tức điên người
    Hôm qua ra net cable quang ngồi canh 6- 7h am down game về .. lúc đó vn unlimit .. down cũng được 900kbs mạng cũng ngon nên đánh khõe lắm :"> ngồi trong net tụi nó hỏi trò gì .... nói với tụi nó trò " tối và sáng " =)) [ dịch sát nghĩa cho chúng nó hiểu ..] .. thế mà nói chuyện 1 hồi lại nghe chúng nó bảo là ... Wow :(( đúng VL với mấy bác ấy
    Onl rồi .. ai vào war mấy trận cho em ké rk 6 nào :">
    @all .. ai có bảng điểm của DAL gimme ... thx!

11. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

tình hình trận tui đánh với bọn Kr như sau:
    map Bridgehead, team tui Dark, anh em cũng biết tiếng mấy thằng Kr rồi nên rất thận trọng, 5 người đi cửa phải, 1 đi trái.
    phút đầu tiên: team địch có Lobe đi cửa trái, Rostin + Lorraine def cửa phải, những thằng khác không thấy mặt đâu
    thằng Rostin ôm cột quá tốt, thêm Lorraine trợ lực nên hoàn toàn ngang ngửa với 5 người team tui
    2 phút tiếp theo vẫn không thấy mặt 3 thằng còn lại bên nó
    lv 5, tui vừa có uti, đang đứng ở high way bên phải, thằng rostin bên nó lao lên, tất nhiên tui cầm bele thì không hổ báo được, slow nó rồi vừa lùi vừa bắn. Tự nhiên con Terra với Ajax bên nó không hiểu ở đâu chui ra chạy từ phía sau, kill ngay tui với 1 thằng nữa. Chắc đoạn này chúng nó dùng chiến thuật đánh bọc hậu mà caphepho từng nói, nhưng chúng nó luồn rừng quá tốt nên mình không phát hiện được. Lúc này Terra với Ajax đều lv 6 rồi, nó ép cửa phải luôn nhưng vẫn def được.
    Rồi sau đó một mình thằng Terra - "đã có hammer", cùng với Lobe sang thổi bay 2 tower bên trái >.<
    thằng rostin cùng 1 thằng nữa vào phá minibase
    -------
    sau đó tui bị dis
    ---
    theo tui đoán thì bọn nó sử dụng Ajax farm creep, dồn tiền cho Terra lên hammer, cái này đáng học tập đấy
    -------
    Nick tui: RyanVan

12. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

thằng này nó ở Ko à ? và nó pro lắm hả cafepho ?
    buồn thật::( thấy game này gameplay của nó hay quá , có tinh thần đồng đội cao , cả đội sát cánh bên nhau chiến đấu để dành thắng lợi, gameplay quá hay. thật buồn là tớ lại ko thể nào mà pro đc game theo cái thể loại này::(vì ko phải là sở trường, ko thì cũng vào sát cánh cùng anh em chiến với bọn nó rồi::( tuy ko chơi nhưng lúc nào cũng theo dõi topic này, thôi thì ko giúp gì đc anh em về sức lực thì giúp anh em về mặt tinh thần vậy, chúc cho anh em vn mình đánh đâu thắng đó, ko ngán team nào cả, kể cả là novocaine , jung, fate , bach....chơi và chiến đấu với chúng nó hộ cả phần của tớ nữa nhé:hug:

13. syvil

=))
    đến cuối CB là đã không ngán mấy thằng đó rồi, giờ thì mấy thằng đó cũng tầm thường thôi >.<
    nếu phân loại player ra làm 6 rank:
    feeder - noob - normal - good - pro - hardcore
    thì tui mới chỉ trên noob một tí thôi T_T

14. GKp

GKp Mr & Ms Pac-Man

Thông báo lập team chiến

Để đáp ứng nhu cầu rèn luyện của anh em. Nay chính thức lập đội team chiến gồm 4 đến 5 member một team. Vì mạng việt nam cùi mía nên 1 team chỉ có 4 đến 5 người.
    Nội dung sơ bộ về hình thức hoạt động như sau:
    1. Việc đầu tiên là hãy chọn cho mình một hero: đối với team 4 mạng, thì đội hình có thể là 2 str, 1 magic, 1 xạ thủ và 1str, 2 magic, 1 xạ thủ hay 1str, 2 magic, 2 xạ thủ và cũng có thể là 2 str, 2 magic v...v.
    2. Tập những bước phối hợp căn bản, tập xài anti và dis.
    3. Phân biệt rõ vai trò cụ thể cho từ dòng cụ thể ứng trên đội hình hiện thời.

Sơ sơ là vậy, sau khi đã thành lập xong đội thì sẽ phổ biến chi tiết hơn.

Giờ em đăng ký một nick: GKphuoc. Heros: khâu này sẽ bàn bạc lại sau khi đã có team.

15. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Mẹ, hôm nay mình lập room. Vừa cùng team chú Faith chăn mấy newbie xong thì bọn Gb vào gạ đánh 4-4 hoặc 5-5. Mình thì biết nó ghê rồi nhưng vẫn khoái đánh để học hỏi nhưng bọn Faith,Fate nhát chết dis dám đánh, thấy bọn nó vào là quit để mình tôi ở lại. Sau đó 4 thằng clan GB nó cũng quit ra ngoài thấy mấy chú Faith,Fate ở đó lại gạ tiếp, bọn nó còn bảo chúng mài sao phải ngại sợ à nhưng mấy anh Fate,Faith ko dám ho he gì. Chán vật, mấy anh "pro" beta là sợ mấy anh GB lắm rồi ^_^

16. syvil

ôi, tôi đang lập team với Myle và Ztoonz, Luca đánh cùng cho vui
    vừa đánh một trận, có một thằng pro cầm Terra, mình cầm Rostin lên hammer dex full dmg, giết người vô địch =))

17. cafepho

cafepho Legend of Zelda

theo tin tức hơi hơi tin cậy thì trong tuần nè DAL US sẽ OB, hầu hết Ko và GB pro sẽ về chơi sv này.......kể cả những pro đã nghỉ chơi mà tui bít cũng đang rục rịch chuẩn bị clan cũ...1 chiến trường war clan giữa Vn, pheonix, flame, Ko, GB......đang chuẩn bị diễn ra..........và sv DAL sea là sân tập cho chiến trường nè

18. TopDog

TopDog Dragon Quest

Ghét thật bên dark có con nhỏ tướng dex mới thuộc class vampire. Ulti của con quỉ này thuộc loại dã man. Tui chơi Ajax, mạnh tương đương nó, nhưng lúc đánh nhau nó bật ulti, tui cũng bật ulti thì nó vẫn bam mình chết một cách phải nói là chóng mặt. Bó chiếu, cái skill đó có banlance không khi mà Ajax bật ulti còn chịu không nổi? CHưa kể cái chiêu lướt của nó khiến nó trở nên cực kỳ lợi hại khi săn tướng int. Nó cứ bật ulti rồi lướt tới là có một tướng int của mình lên đường.

19. cafepho

cafepho Legend of Zelda

cái con đấy tui nói rồi mà, vua spdd....giết người số dách....nhưng nó là killer, ajax là loại mix tanker.....mỗi đứa có 1 tác dụng riêng....ko thể đem ra so sánh dc

nếu bác muốn giết nó.....cái con trên avatar của bác dư sức thịt nó đấy =.=

20. GKp

GKp Mr & Ms Pac-Man

2 hero: Stinger và Peiah là có khả năng fram gold nhanh nhất phải không mọi người !!!
    Hôm nay đánh với bọn nước ngoài tức, 2 phe đang giành co quyết liệt vì lợi ích chung lúc đó đang cầm Stinger quyết fram 2500 gold để trang bị cái nhẫn 200def cho tất cả các thành viên. Thế là khi đạt lv 10 được 2500 gold nhờ sự hổ trợ của 200 def phe ta trâu rõ ra và đã ép được thế. Vậy mà sau khi kết thúc trận đấu bị kick mới hay.