chào` mừng DAL về S.E.A

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi cafepho, 14/8/07.

1. deathprotect

deathprotect Donkey Kong

lolz đánh với lũ newbie 3 rank nước ngoài công nhận ngoan phết :"> mình lên rank 6 .. random vô ông già bên light ... bảo chúng nó dun care abt hero .. just come with me ... :)) trận đó team nó có Asiz Balo Lien Veron ... bên mình thì có bel . sói với lại con cầm búa bự bự .. thế mà pus nhanh hơn tụi nó mới đau
    Chiến thuật của tui là go rite cho đến lv 3 bắt đầu farm creeps gần trụ sau đó vừa có pot kéo nhau vào rừng up lên 5 thì pus :"> nhanh hơn tụi nó nhiều .. thảy bel cho def rite còn tui + wolf + thằng cầm búa pus cánh trái đánh xuống GK bỏ cữa phải cho tụi nó . tụi nó bắt đầu pus mình thì rút về regein đánh thẳng qua mini base .. do bên tui lên stren axe nhanh hơn + until của sói + ông già pus mini base của tụi nó chưa tới 5' ... trận đó thắng thế nên được nước kéo guardian lên lv 5 ^^ tụi nó cũng kéo lên được lv 3 :P ~~> thắng 100% ... chỉ bực cái là newbie nghe lời nhưng về khoản xài item còn kém ... mình nói pus + def tụi nó ko hiểu ... đánh trận đó APM lên đảm bảo max .. [ vừa đánh vừa chat chĩ tụi nó đánh + click G lên mini map mà ] :)) ngoài ra khoản dispel giờ xài cũng tạm rồi .. nhưng vẫn có thói quen xếp đồ ... slot 1 boots [ để ở đây slow enemy cho tiện ] slot 2 để dispel slot 3 anti slot 4 empty nếu chưa có búa .. sau này có búa thì gắn vào ... slot 5 - 6 cất heal với mana .. [ cảm giác full nhưng ko phải vậy vì mua chừng 2- 3 loạt máu ( tùy char nhá ) thì đã có máu + mana personal rồi ] bên đây vẫn còn thiếu nhiều item lắm ... như cái bình anti trong personal .. rồi cây cung cùi cho dex ... nhiều .. nhiều lắm ... pro .. khác noob ở chỗ biết chơi .. nhưng pro ko có item Cra thì cũng khó win chứ ko phải dễ ....
    nói thật .. đã chơi chung team ... mình nói thẳng chứ .. "i dun need a pro .. i need a team more :) " ^^
    Nói chung khi war .. mình nghĩ nên có 1 người làm leader mỗi người cầm 1 char đôi khi lại ko thống nhất ý kiến với nhau .. ng` thi` farm creep ... ng` thi` def .. trong khi tanker lv 3 farm creep cho up lv 5 thật sự nhanh hơn là wait mob + kill hero [ đánh với pro thì dễ gì kill ? ]
    cách tốt nhất ... là ignore them ... cứ thấy nó đang pus mình thì mình pus mini base là ngon vì tg nó rút về dư sức cho tow của mình regein nếu như đánh bridgehead ^^ còn 1st blood thì ... mình nghĩ bên dark nếu so ra thì stinger có lẽ farm good hơn và ít phải tank hơn nếu như có team play ^^
    hôm nay buồn cười .. gặp tụi GB có thằng Tha trong đó ... tính học hỏi nên làm enemy của nó .... ấn vào nút save record ... ai ngờ vừa vào 1 thằng bên nó làm quiter =)) 2 bé còn lại là feeder .. chỉ còn nó chơi con sói + 1 thằng GB luôn choi Ajax ... ^^ bên mình thì trừ 1 newbie ra ... team cũng khá lắm ... nhất là ku Thunder gì ấy ... mới 2nd rk [ hình như chơi lại .... mà sure thì đúng hơn ] chơi sneak atk cực khủng ....
    AT THE END .. I NEED A TEAM MORE THAN A PRO

2. cafepho

cafepho Legend of Zelda

bọn GB gần như nghỉ chơi DAL sea hết rồi, laggg quá chúng nó ko .... ưỡng dc :)) :))

3. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Thằng Thunder đó thì nói làm qué gì nó chơi gb rồi nên đánh cũng kinh đó ko phải đùa đâu. So ra team ông hơn đứt team nó rồi còn gì. Pro giời cũng chết nếu team nhiều feeder, còn có 2 thằng đánh tốt nhưng 2vs4 đỡ kiểu gì (nó cứ thay nhau skill, ulti rồi dispel thì có mà đỡ T__T)

Sáng nay có 1 trận push tower rất sớm, cả team mới lv 3 đã đập bung 2 trụ của nó ^__^

4. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

trận đó thì nói làm gì =)) tôi cầm bele, soituthan cầm Lien, Myle cầm Isa thì tụi noob làm sao dám bật T_T có dog tank phá nhà đã thật =))

5. syvil

anh em cày chăm chỉ quá nhỉ :))

6. Love0fMyLife

Love0fMyLife Donkey Kong

chăm thì có chăm, nhưng ko cuỡng lại đc cái sever lag kinh khủng chỉ có tầm 5h30 chiều mỗi ko lag còn lại thì dánh trận nào dis trận đó. đến bó tay bây giờ điểm dishonor >= 300, bây giờ vào room nào thì bị kick room đó đến khổ thân tui .

7. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

tình hình là ko đánh DAL nữa chuyển sang bắn wolfteam :|

8. GKp

GKp Mr & Ms Pac-Man

wolfteam? cho xin cái link tham khảo cái nào.....

9. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Tình hình là intel và gkphuoc đã bỏ dal theo trò khác. Tuy nhiên tôi vẫn mê dal lắm quyết theo nó đến cùng, Ryan chắc có cùng chí hướng nhỉ. Mỗi trận đấu dc trải nghiệm dường như mang lại cho tôi thêm những cảm xúc mới học hỏi thêm dc nhiều điều mới + với mạng ở nhà ko đến nỗi tệ (ban ngày đánh toàn fast ít khi dis) nên vẫn quyết tâm theo Dal ^_^

10. GKp

GKp Mr & Ms Pac-Man

Ai nói tui bỏ nào, vẫn chơi như thường ấy chứ. Nhưng tiếc chỉ chơi buổi sáng thôi (cũng fast ko), nhưng cứ tầm 7h30, 8h tối là bắt đầu lag toàn tập.
    @ BanChatXau nè: nick mới của chú là gì? để add vô có gì liên lạc. Hôm nay chơi DAL cũng thu hoạch được ko ít thứ, đặc biệt là hero Liên yêu dấu, tui đã luyện đến mức độ...có thể gọi là biết chơi Liên.

11. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

12. deathprotect

deathprotect Donkey Kong

huhu ... mấy cái chiến thuật tui bàn ko ai thèm cho ý kiến gì cả là sao ??? :(( kiểu này quay về chơi mario :(

13. GKp

GKp Mr & Ms Pac-Man

Không phải không muốn ý kiến mà do chưa lập được team, cũng nhưng Guild nên không thể phát biểu được. Vì căn bản phối hợp và phổ biến chiến thuật với tụi nước ngoài gặp không ít khó khăn....Vì thế hãy đợi khi lập được team hay Guild đã......

14. yeucanxa

yeucanxa Mr & Ms Pac-Man

chẹp sory cả nhà ..... cho hỏi tí nhé.... hóa ra DAL mình nhìn được Hp trên đầu mình và quái vật à ..... ặc hôm nay sang cài cho thằng bạn thân để nó chơi cùng mới ngớ người ra ..... nhìn thấy thế.... mọi khi muốn nhìn máu ai toàn phải nhìn = cách Ctrl+click ..... ặc ai biết lí do vì sao ko .... ________PS: ko bít cách post ảnh .... và cũng đã vô setting chỉnh rồi vẫn ko được .... có khi nào do máy mình cài cái DirectX ko đúng nên nó thế ko nhỉ ????? ai biết tra lời dùm hix ...

15. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

Asiasoft đã quảng cáo là sắp tới DAL sẽ về VN , sướng nhé :> (kèm theo đó là cái game Hoàng dịch gì gì đó :-?? ai biết thông tin gì về nó ko ?)

16. Alundra175

Alundra175 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Bác Banchattot hay chiến vào giờ nào vậy??
    Cho em 1 chân với.Chăn ga` chán quá>.<

17. syvil

Chiến thuật hả ?
    đánh nhiều rồi mới nhận ra chẳng có chiến thuật khỉ gì cả
    team pro = bắt buộc đối thủ phải tập trung cửa phải
    nếu thằng nào farm trái hoặc farm creep mà chỉ để 1 hoặc 2 thằng def phải thì lv 3 là bung tower
    chúng nó bắt buộc phải tập trung lại bên cửa phải, lúc này thì team nào bản lĩnh hơn là thắng
    khoảng lv 5, tanker 2 bên gần như án binh bất động, lo giết quân lên hammer. lúc này chỉ có nuker chạy lên chạy xuống, bên nào nhiều nuker bản lĩnh hơn thì thắng
    nói không phải tự khoe chứ tôi mà cầm bele là đì cho nuker light ko dám ra luôn
    ----
    các ông GB nghỉ thì server DAL team mình ko có đối thủ rồi >.< ko có map mới thì chán chết hix

18. cafepho

cafepho Legend of Zelda

đánh nhiều hơn nữa đi.......sẽ rút ra dc kết luận khác đấy

19. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Tôi chỉ có 1 chiêến thuâật hay dunùng thôi đó là haãy chaạy ngay khi baạn có thể, thà đề đông` đôội chêết coòn hơn minình laàm feeder ^_^

20. GKp

GKp Mr & Ms Pac-Man

Nói thế này mới gấu nè: thà mang tiếng bất nghĩa, còn hơn phải vong mạng......Nick của ông là gì thế BanChatXau.

HaHaHa bài viết của tui đạt được con số 1000.....hehehehhe