chào` mừng DAL về S.E.A

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi cafepho, 14/8/07.

1. benhthankinh

benhthankinh Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi bi giờ chơi còn lag không nhỉ , để còn down về chơi . Lâu quá không chơi trò này , thấy cũng thèm thèm :D

2. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Tình hình là hết lagg, chơi cả ngày lúc nào speed cũng fast phê lắm thietkiem à. Dạo này sau gần 1 tuần cày cuốc lại cũng dần lấy lại dc phong độ như xưa. Công nhận lâu ko chơi giờ vô lại gặp nhiều thằng đánh khá phết, để chiến thắng bây giờ ko còn là điều dễ dàng nữa đâm ra càng khoái chơi. Để ý kĩ thì nhiều chiến thuật mới đã ra đời 2 team dark và light giờ đã tỏ ra khá cân bằng nên chơi cũng thấy thú vị. Team tôi giờ có thêm mấy thằng us nó mới quay lại nữa nên cũng chả ngại bọn nào. Có gì Thietkiem vào làm 1 chân nữa là đủ đó (hiện mới có 4-5 thằng còn thiếu 1-2 chân cứng nữa là đủ team 6 người) anh em vào luyện tập với nhau đi war với bọn nó nhỉ

3. benhthankinh

hay quá , tôi thấy mình chỉ hợp với mấy game này , chứ mấy trò cày kéo nản quá. Cabal lên đuợc lv 100 nản luôn :( ,bỏ rới acc luôn . Cùng anh em thiết lập lại sức mạnh của gamer VN trong DAL sea nào :D

4. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Thiệt là hết lag rồi ko thế :o, để down thử trưa vào chiến xem thế nào, lau rùi ko đánh chắc thành gà rùi T_T

5. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Sáng nay G tôi BornToDie vừa đánh 4-4 với bọn gbx. Bên nó toàn hàng khủng Thasupreme,defender, witness,suushi. Team mình thì mỗi tôi ở vn còn 3 thằng kia ở us đều đánh tốt cả. Trận này nói thẳng ra là ko so về sức mà so về chiến thuật bên tôi Dark 3 thằng chơi tank hết là Zenna, Balohan,Asiz chú kia thì veron team nó thì terra,dorothy,lobelia,jyian. Chiến thuật là Asiz ko lên hammer mà lên luôn shield 120 def tank luôn ở lv 5, balo và zenna hỗ trợ đã ủi đổ chòi 2 bên đồng thời vẫn giữ dc tower của mình (veron vừa quấy rối vừa tích cực đi farm). Với lợi thế 3 tank ủi nốt mb nhanh chóng trong khi bọn nó chưa phá hoại dc gì nhiều. Veron sau một hồi farm điên cuồng đã lên được khá khủng nên ép dc mage bên nó liên tọi. Lợi thế trận đấu lúc này nghiêng về Dark rất rõ thì tự dưng chú Veron disconnect (Điên thế cả team chỉ trông chờ vào nó mà lại dis). Với 3 thằng còn lại Asiz (ko tính tiền build toàn def+hp), zenna và balo bị 4 thằng bọn nó cô lập nhanh chóng nên thua ngược T__T. Chán đời thế chả mấy khi dc đấu với team gbx đầy đủ như thế mà ku veron lại dis làm anh em thua oan ức

6. herokien

herokien Mega Man ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

chã bít mấy bố sao chứ chô tôi lag vãi linh hôn lun .. chã bit sao nua74 ... hay thang` FPT cùi bắp ta.... đường truyên` 8M ma` chuối hết sức T T

7. benhthankinh

Tôi dùng FPT , down về rồi nhưng cứ chạy auto update thì nó báo không connect được vào server. Chuối kinh . không thì cũng vào góp vui với anh em chăn GBx :)

8. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

à chuyện cài đặt rồi gặp lỗi nọ lỗi kia tôi gặp như cơm bữa nhưng vẫn khắc phục dc. Nguyên tắc là nó lỗi ở file nào thì các ông cứ del file đó đi cho tôi rồi update lại là ok. Sau vài lần như thế là update ngon lành sau đó cứ connect thôi

9. TopDog

TopDog Dragon Quest

Có thật là hết lag rồi không vậy :D. Nếu thật tui vào lại :))

10. benhthankinh

vào chơi được rồi , chơi 2 ván thua cả 2 , bi giờ sierra khủng quá >.<

11. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Ờ giờ sierra chơi hơi hay đó support cho đồng đội cũng good ( cắm hoa slow enemy nè, ulti hồi máu còn ghê hơn cả lobe ^_^). Nó mà build full atk and atk speed hơi ghê đó bắn lại xa nữa. Mà thắng hay thua ở cái game này cũng là bt, dạo này chơi random ( xui vớ phải team lởm thì đành chịu bó tay T__T, nhiều thằng chữ thập với mặt trăng đánh dốt lắm lv cao vẫn gà feed liên tọi )

Tuy thế vẫn khoái chơi bloondy hoặc arina hơn (bán crystal từ sớm mua sage gear + boot sớm đì tướng chúng nó thì phê đừng hỏi). Vừa xong làm một trận cầm bloondy mới vào sell crystal mua luôn sage gear+ 2 boot xài web bắt dc mấy chú phải z ngay từ đầu ^__^--> tạo ra lợi thế cho team hẳn

12. herokien

fpt chỗ tôi chã bít lag vãi lun... chã bit sao nữa
    vào trận nào là dis trận nấy .. nãn chẵng muốn đánh
    còn mi ong muon war thì hãy tìm tui.afninity ma war .. dánh tui do moi thú ...chứ GBx cùi mia lắm ko đáng wan tâm

13. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Bó tay chú hero kien, mấy thằng GbxThasupreme, suushi,defender,Fallent mà chú kêu là cùi mía thì đúng là chịu rồi. Chú kien có biết là bọn Affinity ko bao giờ dám war với gbx khi team có mấy thằng này ko vậy. Còn nhớ trước kia đích danh team gbx rủ G affinity war mà ko thằng nào dám. Bọn affinity nói thật hiện giờ nếu tính riêng sea thì đúng là bọn nó vô đối nhưng nếu pro bên sv us hay sv global vào là ko dám ho he gì hết. Tiếc là G BornToDie bọn tôi hiện giờ chỉ có 4 thằng đánh cứng (mỗi tôi ở vn 3 thằng kia ở us) ko thì cũng chẳng coi bọn nó vào đâu hết. Nói thế để anh em đừng có coi trọng bọn Affinity quá mà đâm ra nhụt chí

14. herokien

...bác nói thế... mí thằng đó tôi thấy bình thường .... bác thấy nó pro thì tôi nghe theo vậy..... riêng tôi thì war với 1 số thằng rồi toàn gì đâu không và thật sự tôi thấy ko đáng wan tâm( chắc tôi gặp gà )
    và 1 điều nua74 afinity thằng nào cũng từng chơi Gb cã có diều tên hãi những nick như bây giờ .. và chua7 chắc gì tụi nó sợ Gbx cã (ó thễ lúc đó tụi nó ko đũ team chẵng hạn)...
    đây là viết theo ý tôi , nếu có gì sai sót xin bõ wa nha...

15. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Lolz chắc là war với mấy thằng gbx giả mạo rồi chứ mấy thằng tôi nói ở trên toàn hàng khủng bên global trước kia đó. Nếu bọn affinity có chơi global thì cũng ko thể ko biết đến mấy thằng trên dc---> đâm ra ngại là điều đương nhiên chứ ko có chuyện nó ko đủ đội hình đâu. Còn nhớ trước kia Caphephovn đã từng chơi global 1 thời có nói rằng team mà có Pande,Tha,suushi thì ko bao giờ có chuyện thua cả là có lý do của nó. Về cá nhân tôi cũng đã test với bọn này nên có thể khẳng định thêm điều đó. Nguyên sáng qua war 6-6 team mình cũng ko phải đùa toàn pro bên us,global mà war ko lại nó luôn

16. herokien

bác nói thế ko còn ý kiến.....chưa gặp tụi nó..chưa thể nói gì hơn ^^... còn mi thằng gbx tôi từng gặp toàn gì đâu ko hà nên tôi mới nói thế :D

17. cafepho

cafepho Legend of Zelda

gbx........ko phải thằng nào đánh cũng hay....trong đống global hồi xưa tôi phục mổi 2 thằng =.=

18. herokien

Chà Cafepho nay cũng về thăm chốn xưa nữa ta. thấy ông giờ chuyển qua Zu cũng vui lắm mà, hay thấy chán giờ muốn way lại DAL ^.^
    Mấy cái game cày cuốc dúng là đánh riết cũng quải DAL đánh quài ko chán chỉ mổi tội lag ko chịu được ( nói vậy chứ lúc lag lúc ko chả hiểu được ) > vào đánh toàn bị gọi là lagger

19. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Lolz trưa nay vừa war với bọn Uni xong (bọn nó nguyên team toàn Uni). Ăn cơm xong vô Ym thì thấy người anh em Myle bên us buzz nhắn vô chiến gấp (sec đầu thua nó do Guild BornToDie chỉ có mình Myle, Wourzour tham chiến+ 4 chú gà nên thua nó tơi tả), sec 2 đổi bên đội hình vẫn thế thêm dc có tôi và 3 thằng lạ hoắc khác (4 thằng lúc nãy out rồi). Tuy nhiên sức mạnh của 3 người nó khác với 2 người rất nhiều nên trận này wins tưng bừng phá xong nhà chính trước khi boss ra, về cuối trận bọn nó phải quit hết. Tiện có ghi lại replay đây

Các file đính kèm:

20. toantoan88

toantoan88 Youtube Master Race

Chào mọi người, tui đang down game này, tui cũng là dân của dota, thấy mọi người nói cái này giống dota nên down về chơi.
    Cho tui hỏi là cái này có chọn server ko? Nếu có thì server nào đông AE VN nhất :) ?Chọn D hoặc L là tùy vào mỗi trận đánh giống dota hay là chọn 1 lần là ở luôn phe ấy ? Cách ghép đồ có giống dota ko ? v.v... Khi nào nghĩ ra rồi hỏi tiếp nha :)