chào` mừng DAL về S.E.A

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi cafepho, 14/8/07.

1. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Hiện chỉ có 1 sv duy nhất, chọn D hay L giống như dota tùy vào mình thôi. Cách ghép đồ cũng gần tương tự có công thức trong game đó (Nếu chưa thạo thì Vô game bấm C để xem công thức ghép đồ). Nếu wins thì dc điểm war point+ cra (tiền mua đồ) rất nhiều, thua thì dc ko đáng kể, đang chơi quit mạng hoặc disconnect thì bị trừ điểm dishonor (phạt penalty đó điểm này mà nhiều quá là đánh ko lên tiền đâu)

Nếu là pro dota sang chơi thì tôi tin rằng chỉ ko đến 1 tuần là cũng có thể chơi khá Dal ngay ^__^. Lv ko quan trọng, quan trọng là bạn có pro hay ko thế thôi

2. toantoan88

toantoan88 Youtube Master Race

vậy mấy bạn cho mình nick trong game đi có gì dễ hỏi, mình ko pro dota, nhưng chắc chắn ko phải noob :D

3. herokien

herokien Mega Man ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

then`g online nhiu` chắc VNxTruong Magusluke ...nhìu đưa tư nhiên ko nhớ.. đễ nhớ nói tiếp cho^^

4. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

VietNam trong game này cũng khá đông và cũng có nhiều anh em pro. Điển hình là hiện giờ G tôi BornToDie toàn anh em Vn bên us (mỗi mình ở vn ^^) mấy chú kia toàn pro cả nên chả sợ G nào hết (myle, nourbourg chắc caphephovn cũng biết, 2 thằng này thì skill ít nhất ngang ngửa bọn dc cho là pro ở dal sea). Sáng nay đó chỉ với 3 thằng + 3 chú ko quen khác vẫn đập nguyên team Uni (bọn này mới từ global qua) một cách thuyết phục. Chỉ buồn ở chỗ team này thường xuyên chỉ có 3 thằng hay online đâm ra lắm lúc cũng bực ở chỗ team khác rủ mà ko đủ người để chiến toàn phải đợi đến cuối tuần mới tập họp đủ

5. cafepho

cafepho Legend of Zelda

sv GB bị dẹp rồi mà sao mọc ra lắm thằng tự xưng từ GB thế :| :|

6. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Bọn này là một nhóm trước kia chơi gb mới quay lại DAl sea để chơi ấy mà. Sáng nay 2 anh em trong G bị bọn nó rape cho 2 sec (do team lởm nên thua) đến lúc mình vào phân công chọn toàn tướng khủng zenna,balohan,isabel,veron,arina,Lien là bọn nó tắt đài liền (bọn nó chủ quan chơi trội random hết ^^). Thua trận này xong bọn nó ko phục bảo đây mới là đội hình 2, hẹn tái chiến với đội hình 1 của nó tiếp :D. Đang chán ở chỗ team mình ko kiếm đâu ra nổi 2-3 thằng đánh cứng nữa để war với nó. Team hiện chỉ có 3 thằng thường xuyên online mới buồn::( (chả nhẽ lại phó mặc may rủi vào 3 thằng lạ hoắc như hôm nay ^^)

7. toantoan88

vậy hết tuần này tui thi xong rồi bắt đầu train game này để tham gia với AE :D, giờ làm quen với game trước xem sao đã :D Nếu hay chắc bỏ Dota luôn :))

8. toantoan88

Nhiều câu hỏi quá...
    +Game này mình có xem đc item,sức mạnh của đồng đội và đối phương đc ko ?
    +Lúc chơi mình hỏi ông kia con mình cần combine đồ gì, ổng nói bloody axe II, nhưng mà tìm hoài trong danh sách các recipe combine mà ko thấy nó ở đâu :|.
    +Mình ko xem đc item và chỉ số của đối phương thì làm sao biết mạnh hay yếu hơn đối phương mà đánh nhau, tui thấy thằng kia mới lvl 10 đã lao vào ăn 2 cái trụ đầu tiên, trong khi tui lvl 11 mà trụ bắn chết lên chết xuống mặc dù có mua cái heroes hammer gì đó+skill tăng def của con hunter cầm cây búa bên phe light (mới chơi ko nhớ tên đc :P)

9. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

- Muốn xem chỉ số của một ai đó bấm ctr+click vào người nó là xem dc
    - Bloody axe 2 mà thằng kia nói là hình cây búa màu đỏ đã dc combine từ 4 cây búa màu xanh đó (510d 1 cây).Bấm C để coi công thức ghép đồ, mua đúng món đồ rồi bấm F để tự động ghép, xong nhớ đặt vào hotkey mới dùng được( shift+ right click lên món đồ)
    - Muốn tank và phá dc trụ thì def tối thiểu phải 200 trở lên, nếu bạn là tướng str như Rostin (cầm cây búa bên Light đó) thì bạn nên đúc búa str (lúc này def>200 máu khoảng 6k).
    - Ngoài ra một điểm khác xa với dota mà bạn cần chú ý đó là luôn xài antimagic và dispel magic (khi nó chưởng mình mình phải bật antimagic lên thì ko dính, cast dispel magic vào enemy nếu nó bật antimagic). Đôi khi chỉ hơn nhau ở kĩ năng này thôi đó bạn. Đó là điểm mà dota ko hề có:hug: (cái này mua shop rẻ lắm có 8d 1 cái thôi bạn)

10. herokien

cha` team ông toàn pro ah` ... khâm phục khâm phục :D.....................................

11. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Cũng ko hẳn thế nếu nói về skill thì có thằng nour với myle là tốt nhất skill ngang ngửa với mấy thằng dc cho là pro ở dal này như Keizho chẳng hạn

12. toantoan88

Chẳng hiểu sao tui chơi thử các class thì chỉ chơi đc tanker, chơi mage thì ko giết đc hero, chơi assassin với ranger thì cũng giết đc hero nhưng chết cũng nhiều.
    À mấy bạn chỉ tui cách lên đồ cho mấy con tướng dex và mage đi, tanker thì dễ rồi :D . Hồi sáng thấy 1 đứa đánh belle gì đó (nó là mage nhưng mua đồ tăng damage+dex, đánh khiếp lắm :( )

13. Cùi bắp

Cùi bắp Youtube Master Race

máy bác ơi báo lỗi "failer to unzip the files" làm sao chơi đc đây các bác em khổ quá :(:(

14. herokien

.. lỗi đó vào 4rum nó đọc hướng dẫn ấy.. 4rum của thang darness

15. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Lỗi đó khắc phục dễ ẹc cần gì phải vô forum của nó. Nguyên tắc nó báo Failed unzip file nào thì vô thư mục chứa file đó del nó đi là xong rồi update lại là ok. Thế nhé cứ file nào báo lỗi thì vô del file đó đi rồi bấm lại là xong

16. Cùi bắp

Cùi bắp Youtube Master Race

mình cũng đoán thế, vào xóa rồi, xong lại bị như vậy tiếp, pó tay, cài đi cài lại 3 lần rồi

17. herokien

Cậu chơi được tank là đúng rồi ( máu trâu +2000hp & 100 DEF khi cậu cầm Hammer STR) mới chơi nên tập đánh tướng STR, nhưng muốn phá nhà chắc ăn thì cậu nên mua 2 cái khiên ( Damaged Blacksmith Shield + Wooden Shield =Blacksmith > +120 DEF) Tổng cộng 2 item cậu 220DEF lúc này thi tha hồ phá nhà ^.^
    Áh mà lưu ý những ai mới chơi,lúc vào trận đánh trong ô chứa đồ sẽ có 1 viên Eternal Crystal nó dùng để up vũ khí đặc biệt của 3 loại tướng STR, INT, DEX đùng dại dột đem bán nha >.< nói luôn bao giờ cũng mua vũ khí này trước tiên sau đó muốn mua gì thì mua
    Thực ra thì lên đồ cho tướng DEX & INT cũng ko có gì khó lắm.DEX chủ yếu là tốc độ đánh và dame cậu chơi DOTA cũng biết rồi nên hãy mua những item nào liên wan đến tốc độ đánh và dame là được, bù lại máu và DEF rất thấp.INT thì khác chủ yếu là dùng skill chưởng, đặc biệt item Hammer INT (búa INT) cũng có skill chưởng vậy là rất có lợi. Ngoài skill của nhân vật còn có thêm skill của item vì vậy hãy mua nhũng item có liên wan đến MÁU và DEF đề có thể trụ mà chưởng
    Nên nhớ trước khi muốn ăn hiếp ai coi item của họ rồi hãy ăn hiếp nha ^.^ & ko wên anti trước khi xông trận
    Chúc cậu vui và ngày 1 pro >.<

18. toantoan88

Hix cái này sao nó ko cho hot key đc nhỉ, chơi con Doro bên light lúc summon con sói ra phải click để di chuyển qua lại giữa hero và sói, có cách nào để switch nhanh giữa hero và sói ko vậy, kiểu như là dota í.
    Ví dụ như là Beastmaster bên dota: mỗi lần mình summon con heo là mình đặt nó Ctrl+2 liền, còn hero là Ctrl+1 lúc vừa pick hero xong. Như thế thì dễ dàng hơn nhiều :((

19. herokien

có hot key đó bạn nhưng ko giống WOW
    F3 và F4 đó cậu thử đi

20. herokien

het lag rồi anh kiệt ơi về chiến tiếp :D