Character Build - Thảo luận chung

Thảo luận trong 'Silkroad Thế Giới' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 17/11/05.

1. SsBabysS

SsBabysS Mario & Luigi

Chơi Bow pure Str / Fire là ngon nhất .... theo tui nghĩ .

2. muitenden

muitenden Donkey Kong

=)) đến lúc ông học được cái flying dragon cũng mút mùa, mà ko hiệu quả, sau đó ông lại vẫn phải lạch bạch lại gần. trong khi bow ngay skill thứ 2 đã có, lv 31 là thừa sức bắn được combo 3 phát, người ta bảo ông học đến 31 chứ có nói ông ko học tý nào đâu. cãi cũng phải dựa vào cái ngừơi ta nói 1 tý chứ, hay chú ko thèm đọc

nếu pure int lv cao thì còn quan tâm đến chuyện làm sao mình ít nguy cơ chết nhất, spear ông phải lại gần, bắn được 1 phát, trong khi bow bắn đuợc 3 phát, đứng được ở xa giảm nguy cơ bị quây, xin lỗi nhé, cứ đùng đùng xách spear vào ko cần biết trời trăng mobs lv cao nó quất cho vài nhát là biết thế nào là dam cao liền nhá. chưa kể tính ra có thể dam của spear cao nhưng 1 phát, trong khi bow bắn 3 lần (đừng có tính phys dam ở đây nhé, pure int đấy). quan tâm đến 1 nhát dam cao vọt lên sao ko học fire đi, max dam cao nhất đấy.

3. handsomeorno

handsomeorno Youtube Master Race

cho em hỏi tí, em đang luyện 2int +1str Glaive/ICE+Lighting.hiện đang lvl 17 xài đồ Garment . vậy bước tiếp theo em phải làm gì, em thấy nhiều bác chơi Fire quá.
    Em tính lên lvl 20 em cho theo Pure Int nhưng ko biết chọn vũ khí nào.
    T__T Mong các bác giúp em build với.
    Hiện đang ở server TROY.
    ^_^

4. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

Vũ khí tốt nhất là spear max magic, hoặc sài bow. Nhưng do spear bạn đã có sẵn các skill rồi, thôi thì sài spear đi.

5. LôTríThâm

LôTríThâm Guest

0
    1. Là tranh luận thì ai cũng bảo lưu ý kiến của mình thôi, nhưng đừng có nói nặng lời mất hay đi.
    2. Hình như ông chưa đề cập khái niệm party và toàn đi solo, right ? Nếu đã là đi party và đánh trùm, thì tanker để làm gì nhỉ, còn damage dealer có nhiệm vụ là gì ?? Ông cũng đồng ý với tôi là spear có damage cao hơn bow rồi nhé.
    3. Tôi không phủ nhận bow có tính cơ động từ xa nhé, đọc lại đi. Nhưng bow lên 31 rồi mà ko nâng skill bow tiếp thì tôi pó tay rồi, không hiểu chơi bow làm gì :D. Nhắc nhỏ ông nhé, nâng skill cho nó thì damage cũng nâng lên khá nhiều đấy, mặc dù ông chỉ chơi damage magic là chính. Chứ nếu chơi Bow mà chỉ có biết nâng skill imbuse force để đánh thì :devil:
    4. Nếu chơi spear, pure INT lightning lên level 31 rồi mà vẫn đánh MOB theo kiểu nhảy vào chém thì :o . Hình như ông chưa nghĩ đến khái niệm Nuker nó là thế nào. :'>

6. long than

long than Youtube Master Race

cho tui hoi ban hay choi o vol ahg`

7. JK

JK Mr & Ms Pac-Man

nó nói nuke đó ku, ai nói nhảy vào chém bao giờ

8. forever22

forever22 Youtube Master Race

thế mọi người ơi,tui mới chơi silk road nên không biết con nào lợi nhất,mọi người có thể bình chon jcho con nào mạnh nhất được không,đựơc thì mình rất cảm ơn
    bây giờ đang chơi con giáo,nhưng khong bít tăng diem str voi int thế nào,với điẻm force ,mọi người vẻ giùm với
    ah này,mình thấy có người cầm cung với giáo luôn, đánh mấy con mạnh,thì dùng đòn băng(chỉ tăng một điểm),để đóng băng nó(chết thì càng hay),rồi dùng cái giáo với force linghting đánh
    mình có nên chơi thế không nhỉ

9. Caosuthủng

Caosuthủng Youtube Master Race

Bác Lỗ Trí Thâm nói hay quá, làm tui nở mày nở mặt lây. Công nhận là mấy thằng cung ghẽ bắn xa lợi hại thật, nó dùng đi săn thì trùm. chứ thứ nó đem đi buôn, thief ra cả đống vây lấy nó thì không biết nó làm sao.
    Thế mà nó cứ bảo chơi thế này chơi thế kia mới lợi.
    Mỗi class có ưu nhược điểm riêng, không so sánh chung được. Vác dáo xông vào quất đùng đùng là phong cách của spear, là phong cách của võ tướng. Còn cái thứ bắn cung nhà chú thì hay nhất là đâm sau lưng chiến sĩ (hiệu quả đấy nhưng chỉ dành cho những ai hay cay cú, thích chích lén người khác).
    Còn spear nhà em xông pha trận mạc (cắn máu lòi tùm lum) nhưng mà nhìn nó ngầu. Chơi game ăn thua là có hợp phong cách mình thôi. Charracter là đại diện của mình mà, thích thì cứ build thôi, đâu nhất thiết phải hiệu quả.

Fusu nay đã hai tư.
    Cu nào sớ rớ cho nhai củ từ.:D

Nhân tiện hỏi luôn các bác chơi spear. Em thấy có đứa luyện thêm skill băng để frozen đối thủ. Nhưng mà em thì tiếc "sp" cực, các bác thấy em có nên phí "sp" vào cái đoạn cay cú pk không? em chơi văn nghệ là chính hà, không cay cú lắm, kill được người ta thì cười hề hề, mà bị kill thì cũng hề hề cười, còn khen người ta một câu "strong" cho vui.

10. haylachinhminh

haylachinhminh Fire in the hole!

mình định build theo đường spear +light
    còn point thì cộng điểm theo str ( có phải str là tăng máu với atk phải ko các bác ) ?
    dùng gailve và spear có điểm gì khác nhau ko ?
    Mình chỉ thích dùng dáo thôi , ai rành về spear thì chỉ cách build nhe , thx

11. seawolf1968

seawolf1968 Dragon Quest

Em thì chẳng biết rành rọt lắm về cách build. Đọc bài mấy bác trên diền đàn thấy spear mage hic mạnh quá nên vồ ngay lấy. Em có vài thắc mắc rất noob nhờ các bác đại sư.Như em hiểu chơi spear magic là óanh skill tạo dáng và chơi force là chính. Về skill em đọc bài các bác bình rồi. Vậy force lightnigh ( cứ hiểu là chơi thêm chưởng lôi giáng mà không cần kèm vũ khí) thì nên chọn ông thần nào sấm nào. Em hiểu lờ mờ rằng thì là chưởng 1 gây chóng mặt vì điện giật, chưởng 2 làm cho magic dmg tăng tí, chưởng 3 chạy nhanh, chưởng 4 lion shout hình như chơi điện dây truyền 3 người liền, nếu có 1 thì ..thôi ( chưởng này không thấy đề shock gì cả), chưởng 5 hình như tăng độ né đòn, chưởng 6 được coi là chưởng có lvl cao nhất và dĩ nhiên mạnh nhất của loại chưởng thiên lôi giáng( theo tiếng anh phần hướng dẫn)( chưởng này dmg cao khủng), cái cuối cùng là tăng độ né ( chắc cũng được vì em để ý khi lên 1lvl thì parry thêm có 1, cái này tăng lên thì thêm được 9 cho mình).Nếu vậy hóa ra là muốn ra chưởng lôi điện cho mạnh thì chỉ có chiêu đầu tiên và chiêu thứ 5 là ok? vì chiêu 4 em không hiểu sức mạnh của nó là thế nào ( hic, mới lvl bèo 17 còn rất noob).
    Lại nữa, chưởng phép lôi điện đề, ví dụ thundetiger lvl1, magic attack power 12-23 (100%) là sao? có phải khi dùng phép thì dmg mình được thêm 12 -23? % này tính thế nào? Rồi electric shock 20% là thế nào ( xác suất 1/5 ?) effect 30 hic ? Cái Probality và Effect hiểu thế nào?
    Em cũng muốn bác nào kiếm được thông số mấy món đồ quần áo, vũ khí ... thì post lên. Tại em ra chợ săm soi thấy món đồ nào cũng có chỉ số max min cả. Vào web chủ thì thấy mấy cái hình trưng ra làm cảnh, chẳng biết đồ max min thông số. Lại nữa đồ + thì được tính thế nào, % def, dmg tăng ra sao.
    Em mới có chừng ấy băn khoăn. Nhờ các bác giúp với.

12. muitenden

muitenden Donkey Kong

1+2_ hô! người ta dạy chơi pure int bow thì chú vào nói đến spear, sao bây h lại nhảy sang vấn đề pt thế? mà monster đánh người deal lượng dam cao nhất vào nó, 2 thằng spear lao vào thì chưa biết thằng nào thành tank thằng nào thành dealer đâu nhé. mà chơi pt thì hình như bow vẫn lợi hơn spear, chú kêu pt đánh trùm thì chú thử lần nào chưa vậy?

3_ ông chơi lên lv cao chưa? sau lv 31 thì cái ít nhất cũng 200+ SP, nếu nâng theo ông thì sau lv 31 hóa hết thành nông dân suốt ngày đi farm sp hả (còn đến lúc lv cao thừa rồi thì miễn nói, thích nâng gì thì nâng). xin lỗi chứ tôi cũng cày cuốc nhưng chỉ đủ cho 1 chính + 1 sub thôi chứ lên cả wep + 1 chính 1 sub force nữa thì bác cày hơi bị cao đấy.

4_ hô! ông nói buồn cười, ông ko nhảy vào chém thì nâng skill wep lên làm gì? ông định nuke = flying dragon =)) nếu ý ông trong chuyện nâng bow skill lên cũng thế thì tôi thua ông rồi, ko biết ai ko biết đế khái niệm nuke ở đây nhỉ

5_ khi lên pure int thì dam phy cực yếu + skill bow delay cao + tốn SP + dam thêm vào ko đáng bao nhiêu + nuke là chính + .... vậy nâng làm gì

13. xxDarkAngelxx

xxDarkAngelxx Youtube Master Race

Còn tùy là bạn cộng nhiều hay ít, bạn cộng đến lv nào?
    Nếu nhiều quá thì pure str luôn cho rồi, pure mà theo light thì chạy nhanh và đanh lan tốt.
    Còn nếu cộng ít thì coi như bạn nâng str để có thêm máu thôi.
    Mấy lv sau cứ nâng int là xong.
    Mình chỉ biết có bấy nhiêu thôi.

14. Caosuthủng

Caosuthủng Youtube Master Race

Xin lỗi chứ hình như lvl 30 của light có skill đánh xa = sét (200%, dmg thì cao hơn cai throw spear do là dmg magic), không cần đợi đến 31 học skill của spear:D
    Học spear để tăng máu cho trâu trâu 1 chút còn pvp, ngoài ra lvl 31 spear = 31 % dmg phy, càng cao thì weapon càng đi kèm phy dmg cao. 31% của dmg phy lúc bấy giờ thực sự có ý nghĩa hơn:D

15. March Four

March Four シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Này ông Ngọc, ông 25 tuổi rồi, tôi nghĩ ông ăn nói nên suy nghĩ trước sau nhé.
    1. Thế nào là cung ghẻ ? "Thứ nó" là sao ? Dùng từ kiểu gì thế ? Khinh người vừa thôi nhé.
    2. "Còn cái thứ bắn cung nhà chú thì hay nhất là đâm sau lưng chiến sĩ (hiệu quả đấy nhưng chỉ dành cho những ai hay cay cú, thích chích lén người khác)". Đâm sau lưng chiến sĩ là sao ? Khi PvP 1vs1 1 thằng xài cung 1 thằng xài vũ khí khác thì đâm sau lưng là như thế nào ? Khi đi đánh quái vật đâm sau lưng là sao ?
    3. "Vác dáo xông vào quất đùng đùng là phong cách của spear, là phong cách của võ tướng". Thế chưa từng thấy võ tướng xài cung à ? Chưa thấy bao giờ à ?
    4. "Mỗi class có ưu nhược điểm riêng, không so sánh chung được". Câu này chính miệng ông nói nhá, sao lại so sánh bow của tôi ? Mỗi 1 weapon có 1 ưu nhược điểm riêng biệt, chẳng có thằng nào bảnh hơn thằng nào cả mà ở đó võ tướng với lại văn tướng. Spear có lợi khi xáp lá cà còn Bow có lợi là đánh từ xa, trong 1 trận chiến lớn bowman đứng từ ngoài mặt trận tấn công địch vào chứ ông đã thấy bao giờ bowman xáp lá cà chưa ? Thử hỏi 1 trận chiến giữa 2 phe ngoài đời mà 1 phe toàn bộ là Bowman và 1 phe toàn bộ là cái thứ võ tướng như ông nói đó phe nào thắng ? Chỉ sợ chưa qua tới sân người ta đã chết hết rồi ở đó mà võ tướng. Khi đi đánh trùm ko có Bowman ở ngoài hỗ trợ dễ ông ăn ngay được thằng trùm đấy. Vào topic Screen Shot mà coi hình người ta chụp kìa, 1 đám party với nhau toàn bow mà thằng chụp hình lv81 đó, ông hơn ai chưa ? Mỗi class có 1 nhiệm vụ riêng, đừng có so đo từng ly 1. Bây giờ tôi PvP với ông 1vs1 thì ông giải thích thế nào về câu "đâm sau lưng chiến sĩ" của ông ?
    5. "chứ thứ nó đem đi buôn, thief ra cả đống vây lấy nó thì không biết nó làm sao". Okie, tôi sẽ ko đi buôn với ông nữa. Nói giọng như ông thì đéo thằng nào chơi Bow hết mà chơi mỗi Spear như ông hết, phong cách võ tướng mà. Thì ra bấy lâu nay ông coi thường mấy thằng chơi Bow tôi như vậy. Đừngcó tưởng mình chơi weapon nào thì có quyền chửi weapon khác chứ, vậy chứ ông mà chơi Bow chắc ông chửi mấy thằng Spear là cái thứ cục súc võ biền chỉ biết hùng hục đâm đầu vào húc nhau như 2 con trâu, là cái thứ trong đầu ko gì đầu óc ngu si tứ chi phát triển nên mới phải dùng tay chân nhiều hơn dùng đầu thôi phải ko ?

16. comos

comos Mr & Ms Pac-Man

Bó chân. vn.vnn. Bó chân. vn.vnn. Bó chân. vn.vnn.
    Có thế mà cũng cãi nhau.

17. seawolf1968

seawolf1968 Dragon Quest

Tui thấy bác nói có lý lắm. Tui build theo đường Pure int lightning spear, lvl mới 19 thôi. Tui thấy con này dmg cao đấy, ka éc thoải mái với tụi bằng lvl mà chẳng sợ mất điểm mất quest, thậm chí cho tụi kia óanh trước 1 tí mình tà tà làm 1 phát dứt điểm là đủ tiền. Từ lvl 16 tui bắt đầu săn thieft rồi. Hiện nay gặp thief đâu là óanh đấy. Trước, khi lvl 14-16 còn bị nó giết chứ khi lên 19 thì chưa bị đứa nào đưa về làng. Tui thấy giết nhàn nhất là mấy em cung, pure int pure str gì tui cũng đưa về làng. Có cái tui không hiểu, sao thief cũng có loại ghi là champion và loại thường. Tui thấy champion cũng bình thường chẳng hơn thief thường là mấy. Trâu nhất là mấy thằng thief cầm khiêng. Tui thường đi áp tải lạc đà không công cùng bọn hunter. Có lần đụng 1 thằng cầm khiêng champion, 2 đứa tôi óanh mệt nghỉ nó mới quay quay.

Tui cũng đang lo không biết lên 4x thì pure int spear như con củat tui rùi ra sao. Tui tính, dù con pure int yếu nhưng cày lvl nhanh ( óanh mấy con quái vật cùng lvl thường có 1 nhát không à, chẳng dây dưa cù nhằng) nên cố đưa lv con mình lên cao hơn mấy con trâu pure str cầm khiêng hay cầm cung. Chỉ sợ 4x thì quái vật cũng 4x. Khi đó không biết con pure int đánh đấm mấy con ấy cày lvl đc không nữa.

18. helloffire

helloffire Youtube Master Race

Chào mọi người, thiệt ra tui thấy là con giáo mạnh nhất, hai là con cung. So sánh ở đây là về chung 1 cấp lev, về 1 loại skill học đến nơi đến chốn. Con giáo chạy nhanh khi có lightning và skill cực mạnh. Con cung thì có rất nhiều chiêu stool. Nhưng chiêu frozen học đầu tiên và chiêu nuclear là khủng khiếp như con giáo có chiêu phóng giáo, còn trẹn 35 thì tui chưa biết. Tui đã từng thấy 1 con cung học đúng skill băng giết từ bến cảng rải rải tuốt về sau. Vì khi người ta chạy lại đánh nó, thì đã bị tôl chậm, rồi đông đá, lãnh 2 skill nuclear, và chục tên, vừa rã đá có chiêu tôl băng thứ 2 rồi ngã gục.
    Nói thì lâu nhưng khi đánh thì lẹ lắm, thằng đó đúng là chuyên gia giết người. Đánh nhìn khủng khiếp luôn.
    Có ai thấy các chiêu băng của thief máy rồi thì mới thấy uy lực của đúng con cung.
    Ai đi buôn bị dính 2 chiêu băng của trhief máy thì hãy nghĩ lại 2 chiêu tool của con cung.
    Còn con giáo thì chiêu fo1ng dáo làm con cung ngất ngư để lên đường vì con cung máu rất ít, tăng mana nhiều.
    tui nghĩ vậy vì tui thấy như vậy, nhưng chơi lâu mình mới biết nhiều hơn.
    Thân ái.

19. helloffire

helloffire Youtube Master Race

A`h! hồi đó tui đã kill red mộtcon kiếm ngang lev, cũng vì bị tool tool.... nhưng chiêu kiếm đánh nhanh thì máu không hụt nhiều như con giáo.

20. LôTríThâm

LôTríThâm Guest

0
    Thực ra nó không khủng khiếp như bạn nghĩ đâu.
    Cái trò SRO này trênh nhau 2,3 level hay học hơn nhau 2, 3 lớp skill là đã thấy khác nhau quá trời rồi, lên chuyện giết level thấp hơn mình thì không có gì là kinh khủng cả.
    Hơn nữa, SRO có bình giải độc và chiêu buff để loại bỏ các phép của đối thủ cast lên người mình như đóng băng, burn, shock, giải độc .v.v. đấy chứ.
    Cái thằng có chiêu băng đó (nếu mình đoán là pure INT Ice), gặp 1 đại ca kiểu Quan Vũ tay cầm thanh long đao mà bằng level phang cho cùng lắm là 2 hit về làng khẩn cấp thôi.
    Bàn đến chuyện mạnh yếu thì dòng blade/Sword + Str mới thực sự là Rambo. Đánh thì yếu hơn nhưng cực kì lì đòn và lợi hại nhất là có chiêu shield BLOCK.
    Hix, mới bắn mấy con thief NPC ghẻ ghẻ cầm shield+blade mà đã thấy nó block dã man. KHông hiểu bắn vào Player mà nâng đúng skill thì sao nhỉ ???