Character Build - Thảo luận chung

Thảo luận trong 'Silkroad Thế Giới' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 17/11/05.

1. thuhoai84

thuhoai84 Youtube Master Race

Tôi xin góp ý về cách luyện thế này:
    Đi theo dòng spear + lightning:
    15 LV đầu tiên + full point vo int
    Lv 16 trở đi thì tăng 2 str + 1 int cho mỗi LV tiếp theo
    Skill thì chỉ hoc theo force cho đến LV 26 tức la chi choi chiêu điện là chính chứ không sử dụng các skill cua spear.
    Tuy nhiên LV cua skill spear vãn cần phải tăng lên dể tăng thêm % cho power cua spear.
    Còn cách tăng như thế nào cho nhiêu điểm SP hay lên LV nhanh thi tui nghĩ ai cũng bit ùi chẳng phải nói.
    Đến LV 32 thì có skill "phóng giáo" mạnh ơi là mạnh tha hồ mà chơi
    Con tui mới LV 26 nên tui cung chỉ bít co dzay thoi anh em thông cảm nhưng tui tin la anh em nào chơi theo dòng spear + lightning thì nên theo cách của tui tất nhiên la LV <26 tui mới dám nói chứ nhiều hơn thi tui cung không bit T_T

2. LôTríThâm

LôTríThâm Guest

0
    Chơi như em người ta gọi là build kiểu PEDE đó, mà theo như hầu hết các PRO ở đây đã chỉ ra là ko khoái PEDE, chỉ pure 1 thứ thôi, Str hoặc INT.
    Spear + Lightning là nói về đánh = Magic rồi, nghĩa là phải pure INT

3. kenzshi

kenzshi Youtube Master Race

Chỉ cho mình cách build archer đi các bạn !!!!!!!!!!!!!!!!!1
    Con của mình lvl 13 ---- sắp lên 14 mà mình không biết build sai hay đúng nữa.
    Nếu ai có cách nào build hay nhất chỉ cho mình nha.

:DX-mas dzui vẻ

4. muitenden

muitenden Donkey Kong

có cách built hay nhất là built del char + uninstall game! còn đâu mỗi built đều có mạnh và yếu

5. kenzshi

Kỳ wa àh . Sao lai chỉ cách mà người ta không nên sử dụng tới !!!!

6. RedSnow

RedSnow Mario & Luigi

Nói chung là glavie fire thì build kiểu gì bi giờ?Hỏi lâu lắm roài mà hông có ai trả lới.Pure str mà skill thí dek bít tăng sao cho uýnh trâu bò tý.Giờ mới có cái skill đầu tiên của fire lv 3, skill thứ 3 lv 1.Force light má lv 10 học skill chạy nhanh.Pacheon mas lv 10 học passive.Về phí skill hesukal và force ice thì nên học thêm cái gì nữa đây mấy pác?

7. muitenden

muitenden Donkey Kong

thì glaive fire thì tăng glavie và fire chứ tăng cái gì! lại còn phải list từng skill ra, học tại thời điểm nào hả??? :hug:

đang built 1 bé pure str bow fire sub .... glavie đây. có ai vào bàn ko???

ưu:

máu nhiều hơn bow fire #>:)

cơ động và lên lv lẹ hơn (bị quây có nhiều skill phang hơn)

pvp ngon hơn (máu nhiều, đứng xa bắn, nó lại gần rút glavie ra soul, trúng thì té ra xa còn trượt thì ở lại tanks cùng nó)

khuyết:

tiền trang bị nhiều hơn(2 vũ khí):

khó điều khiển: vừa phải lo đổi vũ khi + chơi skill vừa phải để ý đến hp, mp (phải chi cái bot của thằng kia nó bỏ autohunt giữ lại cho mình cái auto poting thì tốt #>:) )

sp farm thôi rồi luôn

8. kenzshi

Hì hì cám ơn nha bạn Redsnow !!!!! HI HI HI Bạn cũng chơi glavie àh !!!!!!

9. JewelBless

JewelBless Mario & Luigi

vậy ai biết build theo loại nào thì làm PK tốt nhất(kô phải pvp nhé kill lén cũng được)
    giết nhanh gọn

10. LôTríThâm

LôTríThâm Guest

0
    Loại PK (kill lén) nhanh nhất nghĩa là loại có thể đánh ra lượng damage cao nhất trong khoảng thời gian ngắn nhất, và có speed cao nhất nữa phải ko ?
    Nếu vậy thì chỉ có full INT + lightning thôi còn vũ khí thì có thể dùng spear/sword/Bow.
    -Spear : Damage cao nhất nhưng Attach speed chậm nhất.
    - Bow : Tận dụng được vài phát bắn từ xa và skill của bow
    - Sword/Shield : Có quả block + tốc độ đánh nhanh nhất. Chiêu combo 5 hit cũng khá hay.

11. muitenden

muitenden Donkey Kong

loại này chắc pure int swords: lightting sub ice, thủ sẵn cái spear đi cùng, đứng từ xa móc spear nuke cho nó 1 nhát, bao h nó vào gần thì rút kiếm + khiên ra tank cùng nó,

12. muitenden

muitenden Donkey Kong

loại này chắc pure int swords: lightting sub ice, thủ sẵn cái spear đi cùng, đứng từ xa móc spear nuke cho nó 1 nhát, bao h nó vào gần thì rút kiếm + khiên ra tank cùng nó, chậm hơn spear light 1 chút, nhưng mà an toàn hơn

13. thaptuchinh419

thaptuchinh419 Youtube Master Race

Có bác nào chỉ giùm em build sword va blade giùm đi ?. Em không rành về sword và blade! Và nên chơi force nào là mạnh nhất cho sword và blade ?

14. valentine6898

valentine6898 Youtube Master Race

tui định build 1 con pure int spear theo kiểu :skill weapon thi lấy passive skill,chiêu chém n con xung quanh,stun,và 3 hit để lvl 1.force thì : cold lấy cái skill đóng băng 50%,light lấy buff mag,speed,passive,nuke. Fire lấy skill đầu tiên và skill nuke.. tui thấy skill đầu tiên của fire mạnh hơn của light nên lấy bên fire, nhưng có 1 vấn đề ở chỗ cái skill nuke của 2 dòng fire và light có sự khác biệt và khó lựa chọn,light thì có khả năng đánh lan,nhưng chỉ đến lvl 50 là hết,nhưng fire đến tận lvl 56...vậy thì nên lấy cái nào,lấy cả 2 thì phải có 1 cái ít hơn??

15. langtu82

langtu82 Youtube Master Race

đã bảo là đánh lén còn tank nữa, chán pa này ghê. dùng spear chơi spear nuke là đúng rùi nhưng nó phải dùng sau chiêu chưởng của lighting(hơn 1k máu đó) he he, lỡ xui mà gặp thằng pure str blade +shield ngang lv mặc đồ garment thì ngồi nhìn nó gõ lại cho lủng sọ. với lại ông đã pure int thì không thể tank sword với nó được. tui khuyên một câu là muôn đánh lén cũng nên me thằng nào yếu 1 chút. hehe, hông thì cũng die hà. máu của thằng pure str lv3x cũng hơn 2,5k rùi, ngang lv oánh nó nổi ko? :D

16. thaptuchinh419

Thắc mắc khác

Các bá giúp giùm em !
    Khi chơi bow,sword & blade,spear & glavie thì nên mặc quần áo nào vậy ? Mặc quần áo nào la chạy nhanh nhất vậy ? Đỡ mạnh nhất ?

Xin giải thích giùm hai thắc mắc này em !...... Cám ơn nhìu ! :D

17. muitenden

muitenden Donkey Kong

ko nghe câu lỡ như bị phát hiện à! sword thì chủ yếu dựa vào block mà tank thôi, ai nói với ông sword int ko tank được ??? nó tank ngang ngửa, có phần hơn pure str bow với spear đấy, trừ khi ông may mắn đập nó trúng hết thì ko nói (lv cao chuyện này hơi bị khó đấy). còn pure str swords hả ??? đồng ý là ko ai ko giết được nó, nhưng chuyện lủng sọ là hơi khó vì nó ... ko giết được ai (đánh nhau với pure str ice sword thì chỉ có xem thằng nào hết pills hất pots trước thui)

18. JewelBless

JewelBless Mario & Luigi

skill light tăng nhưng cái nào vậy,mới vô chơi chịu thua

19. thaptuchinh419

Có nên tăng skill ice không vậy mấy bác !!!!! Chỉ giùm em với

20. binhk

binhk Youtube Master Race

Mấy Bác Xem Thử Em Nói Có đúng Ko Nhé
    Cai Thằng Sr Này No Chỉ Cho Phép Tăng Theo Str Hay Int Thôi Thì Phải.em Tăng Str1 Int2 Thi Cái Gì Như Là "ma....bla.... "ít Hơn Khi Em Tăng 3 Int.
    Mà Cái đó để Tăng Atk Magic Thì Phải