Character Build - Thảo luận chung

Thảo luận trong 'Silkroad Thế Giới' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 17/11/05.

1. comos

comos Mr & Ms Pac-Man

Yếu thì đúng rồi. Nguyên cái khoản pure int là đã thấy yếu rồi. Nhưng PK thì khó chịu nhất là con này. Nó cứ bắn 1 cái rồi chạy, bố thằng tây nào làm gì được nó.

2. boy_MU97d

boy_MU97d Mr & Ms Pac-Man

chài ,nói zay xong cũng ko chỉ cho cách buid,pó tay

3. Nuub

Nuub Legend of Zelda

ặc , cái trò này build gì mà build , cứ farm sp mà max skill dòng bow là xong thôi còn phải hỏi ... còn thíc tăng cái nào trước thì lúc chơi thấy cái nào thích hợp cách chơi mình là ok

4. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi nếu build bow Int thì nên mặc quần áo gì bây giờ? với lại nếu build pure int thì có nên học mấy phép cho cung hay tập trung học mấy cái river force để sau này mạnh đổi wa spear ?
    à với lại nếu chơi bow có nên nâng weak guard of ice ko? tại đã bán từ xa rồi nhưng chũ yếu luyện lv chứ ko fai PvP vậy mình ko biết có cần mấy phép tăng def ko

5. Saracova

Saracova Dragon Quest

bạn chơi bow int nhưng mà định sài force gì ? nếu bạn chơi force Light hoặc Ice thì nên mặc đồ garment ,còn nếu chơi force fire thì nên mặc protector .Vì bạn chơi pure int ko nên mặc đồ armor ,nên mặc đồ garment hơn vì khi dùng skill sẽ đỡ tốn mana hơn ,% tốc độ chạy nghe nói có tăng thêm nhưng ko chắc chắn lắm ....quan trọng nhất là pure int +garment đỡ magic damage kinh hồn lun ::) ...tuyệt đối ko nên mặc armor khi đã pure int<----Pede chính hiệu con nai vàng :D

6. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

mình chơi bow nhưng đang mặc protector tại mấy lúc đầu quái vật đánh cận chiến mạnh nên chua nghĩ tới garment. Ko biết có nên ko

7. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

mình ko biết có nên nâng river force ko? pure Int mà và ko biết còn mấy phép như weak guard ice ko biết nên học ko tại nó tăng có 2 phys def ah

8. boy_MU97d

nên tăng chứ vì trừ hao nếu quái vật đến gần thì giảm được khá máu mất đi
    mà bạn phải nói rõ là chơi Force nào thì dễ chỉ hơn vì nếu bạn chơi ICE thì tăng hay ko cũng thế,quái vật chưa kịp chạm vào mình thì đã chết rùi,mà học mất có chưa tới 10sp
    tiết kiệm chi vậy bạn

9. mattroiden00

mattroiden00 Donkey Kong

mặc cái nỗi gì garment . pure int tốt nhất nên mặc amor , ko thì cũng protect . Mọi người thường chọn protect hơn . ^^ mặc garment chỉ mạnh mag defen thôi . khi PvP mà gặp chú nào pure str thì chỉ có nước đắp chiếu nhìn mây thui .

10. MasterXianghua

MasterXianghua T.E.T.Я.I.S

pure int train mặc garment, thief mặc garment, pvp thì tùy, garment cũng đuợc armor cũng rứa ( đằng nào 1,2 hit cũng die ko khác nhau mấy =)) )

11. nohope

nohope Youtube Master Race

Tui tính chơi một con Bow Ice - pure str nhưng ko biết nên mặc đồ gì. Mặc garment được ko. Các bác cho ý kiến.

12. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

vậy pure int bow bản ice mastery thì nên học những phép nào đây bạn

13. Saracova

Saracova Dragon Quest

bồ chơi pure str có thể mặc đồ armor để tăng tối đa phys.def ,nhưng tốt nhất là nên mặc đồ protector chạy cho nhanh với lại gỡ gạc thêm tí magic.def ::)

14. NovemberRain!

NovemberRain! Youtube Master Race

Glavie/Blade dùng Fire (Pure Strength hoặc 2Str 1 Int)
    Sword/Spear dùng Lighting (Pure Int hoặc @Int 1 Str)
    Bow nên xài Cold (Pure Int)
    bình thường ít xài Lighting vì nó yếu quá (đc Spash Dam. chút xíu ha` con` Effect thì ...)

15. Maelstrom

Maelstrom Youtube Master Race

kiếm cả 2 bộ mà thay đổi cho nó đỡ lỗi mốt :))

16. BABAYANGEL

BABAYANGEL Youtube Master Race

em bây giờ lv 25 mà sp thieu quá trời, phải làm sao đây hả các anh. cũng không đến nỗi thiếu lắm nhưng mỗi lần lên lv phải đợi đến 50% mới có thể bơm hết các skill được.

17. boy_MU97d

tui đang chơi BOW-INT-ICE thì mặc đồ amor có mạnh ko
    đang mặc đồ garment mà thấy chết như mưa hôm nay chơi bị dow mất 1 lv,pó tay

18. YunaX

YunaX Youtube Master Race

Chào các bác pro`,em là noob mới chơi,đoc. bài các bác em thấy các bác còn noob hơn nhất là bác NovemberRain, tăng 1 Str - 2 int còn tạm được ( mạnh đó nhưng sau 5x thì mời Bác về làm công việc lau nhà rửa bát chăn gà nuôi lợn nhé... ko ra đường bị bọn Pure ... nó hắt hơi 1 cái là bay ( điển hình là NoName trong sever Troy lv 57 bị ZiLong lv 52 ( pure Str Fire ) ăn gỏi vì cái tội là pêde ko pure).Còn tăng 2 Str - 1 int ah thì ha ha chưa ra khỏi làng đã bi moobs ăn thịt roài.Pure int (lightning + Fire) lv 52 đánh 5000-7000 damage,pure streng 1500-2000 crit 3000+...Lưu ý Bow ko cần thiết học chiêu strong bow vì đến lv 49 học AntiDevil book3 bắn kèm book 2 là chính ,thich thì học rùi reset sau cũng được. chúc chơi vui vẻ nhé.Đừng giận tui ăn nói láo lếu mà tội nghiêp. Ah nhắn thêm cho bạn BaBayangel là nếu bạn học 1 weapon 1 force thì lv masterry Skill thấp hơn lv của ban 2 lv là đủ , 1 wp 2 force thì thấp hơn 4 lv nhé.

19. woody81

woody81 Youtube Master Race

tớ dùng bow pure int thấy cũng khá ổn
    train lv khá nhàn vì damn cao
    chưa pvp nên chưa biết
    nhưng theo tớ dòng pure int lên 4x sẽ rất mạnh

20. YunaX

YunaX Youtube Master Race

đo' la` vì bạn lv thấp 1-2 hit chết 1 con nen thây' vậy. thường pure int học wp masterry đến lv 31 la` thui.còn lên đến fire lv 30 va lightnig lv 29 la` co' chuởng bắn rùi . mình thấy chưởng mưa băng của Ice cũng rất mạnh
    sau lv 30 thì 2hit là chết 1 con ,bị 3 con mobs quây là phải té ngay nhé ko là nằm đóa, nếu bạn hơn lv 30 mà vẫn chơi bow pure int nếu gặp bow pure streng thì nó bắn cho bạn nát đít chạy ko kịp đâu 1hit crit là nằm vì pure int lv 52 máu co' 2500 thui.