Character Build - Thảo luận chung

Thảo luận trong 'Silkroad Thế Giới' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 17/11/05.

1. Jzames

Jzames Youtube Master Race

Theo tui thì spear + light + pure int là mạnh nhất rùi chỉ bị cái ít máu nhưng đánh MOB chết nhanh thì còn lo gì nữa !!!

2. NovemberRain!

NovemberRain! Youtube Master Race

Pure Int đi cướp nó vả chết ngay -> làm ăn gì
    Cứ Pure Str đánh Glavie+ Fire về sau đi cướp là OK
    ko lo gì hết mà Luyện công cũng chẳng sao
    -------> Glavie + Fire Pure Str muôn năm

3. YunaX

YunaX Youtube Master Race

ông bạn NovemberRain lại lên cơn dở hơi rùi,ghét nhất đã noop lại còn ra vẻ pro, dựa cột mà nghe đi ,pure int được cái là lấy lv cao làm lợi thế vì lên lv nhanh hơn pure str nhiều,hơn 3 lv thì glavie fire của ông ăn 2 hit là nằm thẳng cẳng. còn cướp pure int là cướp nguy hiểm nhất , đi buôn đang bem nhau với cướp máy mà bị ông cướp nguời pure int xồ ra bem mấy nhát thì chết chắc, mà cuớp chuyên nghiệp thì chuyên phục kích rùi cho 1 thằng spy bám theo, nóhoo 1 tiếng thì xồ ra thịt liền chứ có cướp noop như ông mới đàng hoàng ra đứng trước mặt nó chắp tay lại thưa " Xin phép anh cho em cướp nhé " thì chưa nói dứt câu đã vỡ mồm gãy răng cưỡi chổi bay mất rùi hahaha.

4. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

cac' bác ơi , em đi glaive build strenght va` tất nhiên la` main fire nhưng em thấy các skill trong dòng fire chẳng có gì đặc biệt cả còn fire imblue thi` đâu có hổ trợ physic dam nhu bác nào nói đâu, nó cũng như mấy dòng khác là dựa theo magic dam thôi (ghi rõ ràng trong đó mà ) , vậy thay vì đi dòng fire em di dòng lightđược ko? vì dòng light có mấy chiu buff quá tuyệt vời. Mấy bác mob và những người khác có jí ko ổn thì giải thích dùm cho em nha ( chứ đừng có bắt em buid thử, mệt lắm ). Nếu cần các bác có thể bê nguyên cả cái công thức dài lê thê nào đó cũng đươc, miễn là giải thích khoa học một tý.

5. MYHAUVUONG

MYHAUVUONG Donkey Kong

Đọc mệt quá lộn tùng phèo, đúng có sai có, noob cũng có. Mod ơi lập Topic theo chủ đề đi, vd build Bow riêng, Glavie riêng, Pike riêng... Các khu vực luyện công theo lv, cách sử dụng trang phục phù hợp, các cách pvp theo từng con...

6. silver-symphony

silver-symphony Youtube Master Race

há há, bác này chắc mới có skill đầu à ??? Đương nhiên là Cold - Lightning hay Fire thì skill đầu của nó phải là mag dam chứ. Fire có passive và 1 chiêu flame body là tăng %physic dam còn có thêm 2 skill hỗ trợ mag def (mặc dù fire wall ko hay lắm), nếu dùng khiên thì còn có chiêu giảm độc cho khiên, như thế ko phải là hỗ trợ cho pure str à ??? Còn nếu bác pure str mà đi lightning thì em xin khẳng định là bác yếu nhất cái silkroad này. Bác dùng buff gì đc ở đấy ??? Ví dụ chiêu tăng %mag att thì cho em hỏi nhá: mag att của 1 thằng pure str có cao ko? đương nhiên là ko, thế thì có tăng 10% thì cũng vớ vỉn. Còn 1 buff và 1 passive tăng khả năng né tránh thì có thể up tạm chứ pure str toàn giáp chiến, giáp và máu trâu, ko hẳn là cần lắm. Hơn nữa, Lightning có đến 2 skill tấn công (ko kể skill đầu), nếu bác oánh pure str thì mấy cái đấy vứt đi (cái này đã qua thực nghiệm, pure str ko nên dùng skill cuối dùng force). May ra bác đánh cold hỗ trợ thủ còn nghe đc. Em vẫn ủng hộ fire hay nhất vì dam rất cao, bù đc phần nào thiệt thòi với bọn pure int. :D

7. MasterXianghua

MasterXianghua T.E.T.Я.I.S

int đi cướp solo dẽ nghẻo lắm, trù khi bác berserk thì em thua, 1 hit chết 3 cũng có thể :|

8. thegioitrochoi89

thegioitrochoi89 Youtube Master Race

tui thay lighthing la hay nhat tuy khong rut mau nhu fire,lam doi thu danh cham di nhu ice nhung tui nghi khi bi lighthing sock thi no se giam di kha nang phong thu va suc danh (neu ai co y kien khac thi cu noi )

9. SleepingDr

SleepingDr T.E.T.Я.I.S

Blade tuy là đánh hoi8 yếu nhưng nói là tanker thì cũng không hẳn , blade tuy def có cao hơn glavie nhưng thử hỏi máu có trâu = glavie pure str không , glavie kill mobs cũng không nhanh hơn blade là mấy đâu ( chẳng lẽ học main fire sub ice không được hả ) , glavie tuy mạnh nhưng so về tốc độ ra đòn thì :), với lại đánh trận warguild thì không có thằng archer nào dại gì nhắm thằng blade mà ra đòn cả ( nó block thì đã tức muốn ói rồi ) , cứ tầm tầm mà tỉa mấy chú nuker không sướng sao rồi kế đến là glavie => thằng nào die như lính cảm tử đây :)

10. SleepingDr

SleepingDr T.E.T.Я.I.S

bow ice str thì nó bắn vỡ mặt nuke là cái chắc
    sai rồi : pede thì int=str thì như lúc đầu thì cứ tính ra đi 72+67> 130 ( chua tính mặc đồ option ) , càng tăng nhiều về int thì tổng balance càng cao => dam mạnh hơn nhưng máu càng đểu , pủe int mạnh hơn str gấp đôi nhưng máu thì =1/4 , physic def = 1/2 ( máu và def quan trọng hơn chứ , mana bỏ không chứ làm được trò trống gì #>:) #>:) #>:) )
    tóm lại chơi pure str là chắc cú nhất với bất cứ character nào , càng tăng nhiều về int thì càng về sau càng thua khi pvp , str> pede>int( str máu nhiều , pede máu trung bình , int máu lỏm _)... không tin lên cao hẳn biết
    :hug: hoan nghênh 1 thế giới SRO 100% pure streng :hug: :hug: :hug:

11. trungames

trungames Mr & Ms Pac-Man

:o , quá xuất sắc, phân tích ghê thế, anh HÀ tưởng chơi LINEAGE chứ, hóa ra cũng sang SRO rồi à, thế mà trước đây chê, đủ biết sức hút của nó :>

12. EvilSoul

EvilSoul T.E.T.Я.I.S

Blade làm tanker là đúng rùi à Nó hơn cái khiên +physical defen và magic defen rất nhìu .Tỉ lệ % block cao cũng giúp nó sống lâu hơn trong các trận kill boss chứ, glavie thì lúc kill boss dễ chết lém.Tui với 1 thằng glavie =lv nó hơn tui tầm 800 máu con boss skill 1 phát nó về làng tui vẫn còn 200 máu ::)
    Dưới lv 51 thì glaive đánh nhanh hơn blade là cái chắc nhanh hơn rất nhìu với cùng 1 con mob thằng blade combo 4 phát thì thằng glaive đập 1 phátcó xoay 2 phát gì đó là chết à .Còn từ lv 51 đổ lên hổng rõ lém chưa so sánh bao giờ chắc có thể cũng gần bằng nhau

13. SleepingDr

SleepingDr T.E.T.Я.I.S

lineage chơi cho vui thôi chứ , bây giờ chơi tro` này mới đỉnh em ah
    thì Blade kill mobs sao nhanh = glavie được , nhưng tốc độ từng skill tung ra của blade cũng đáng quan tâm đấy , chua7 bit sau này sẽ ra sao .... nhưng blade thua hẳn Glavie về cái khoản đánh trên diẹn rộng => quay về pvp với mấy thằng dưới lvl mà cứ đánh từng thằng nó ko co bảnh , gost 1 cái tụi nó lăn quay mới đẹp :cool: :cool: :cool:

14. nhan0608

nhan0608 Youtube Master Race

=/ .... Glaive may mắn cực kỳ lắm .. mới vượt wa cái Block Shield đạt được 5 cái combo Crit của Glaive thì may ra Sword mới bật ngửa =/ ..... chứ trước đó 1 chưởng... 1 knock down ...thấy cũng... tê tê

mà sao mọi người cứ nói Glaive thắng Spear hoài vậy =/ ..... chắc gì ... thường cùng lvl Spear 1 chưởng 1 chain Spear là Glaive ọc máu rồi lam ăn gì nổi =(( hông ai ủng hộ Spear hết

15. Kiddyboy

Kiddyboy Youtube Master Race

tôi hoàn toàn đồng y' với các bác game la` phải thế

16. Kiddyboy

Kiddyboy Youtube Master Race

tôi hoàn toàn đồng y' với các bác game la` phải thế

17. meocon123

meocon123 C O N T R A

Mấy bác ơi vậy spear pure int là đồ vứt đi à :-/ sao nghe nói spear pure int choảng nhau ghê lắm mà sao ở đây lại ..... chơi giáo nên tăng vào cái skill xoay và soul spear (ko rõ lắm ) phải ko vậy em thấy hai cái này xài nhiều nhất còn cái skill đầu thì lúc đầu ko biết nâng nó lên rồi cũng vứt đi ( tốn skill point quá ::( ) cho em ý kiến với

18. Mobs

Mobs Youtube Master Race

Hình như loại nào luyện lvl càng nhanh thì càng yếu khi pvp đấy pác

19. DuongThieuLong

DuongThieuLong T.E.T.Я.I.S

20. Kiddybaby

Kiddybaby Youtube Master Race

Blade bạn nên nâng Fire ấy thì mạnh hơn còn lightning thi`ban. chơi int sẽ mạnh và lợi vì chiêu đánh lan mà 1 lúc có thể giết những con ở gần!!!