Character Build - Thảo luận chung

Thảo luận trong 'Silkroad Thế Giới' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 17/11/05.

1. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

cái này nói nhìu rùi mà.

Lighting thích hợp cho những người chơi int.
    Blade chỉ nên : fire hoặc ice. nó sẽ phát huy đc hết sức mạnh của class này.

2. flydragon89

flydragon89 T.E.T.Я.I.S

pure str : fire or cold
    pure int :lightning
    pure str ma di lightning thì ngừơi ta gọi là PEDE đóa :-"

3. MasterXianghua

MasterXianghua T.E.T.Я.I.S

thích vô địch thì max buff physic của fire maxbuff mag của lighting max ice imbue .... trùm trùm ;)) but nói truớc blade kill noone ;))

PS: đuợc trả lại nick roài =))

4. March Four

March Four シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

tưởng thằng này bị khóa vĩnh viễn đang mừng ;)), ai unlock nó là thảm họa rồi, nó bắt đầu chiến dịch spam bù 2 ngày bị lock kìa =))

5. TheGunner1234

TheGunner1234 The Warrior of Light

Ông american này spam bài ghê quá.
    DuongThieuLong ơi, mấy cái này co trong char build hết rồi mà. Đâu cần tạo 1 topic làm gì.

6. Kiddybaby

Kiddybaby Youtube Master Race

vào chả build ma` coi di bác cứ câu bài hoai` thiệt chan chú may` we'
    block nick di cho vui admin oai oai oai !!!!!!!

7. silver-symphony

silver-symphony Youtube Master Race

càng nghĩ càng buồn cười, blade str lightning, há há há, thằng nào nghĩ ra trò này tếu thật

8. DuongThieuLong

DuongThieuLong T.E.T.Я.I.S

chẳng bít các bác chơi đc bao lâu, nói thật tôi mới tập chơi thật đấy nhưng cũng bít chơi str là build fire or cold<---- cái này đíu ai chả bít.Xin đừng giận toppic dậy build của các bác tôi cũng có dòm chút xíu nhưng tôi thích xem của bọn nc ngoài hơn.Tôi lập toppic để hỏi các bác xem tại sao nó lại build như thế??Bác nào có kiến thức thì giải thích còn ko thì lượn đừng vào spam.Theo tôi đc bít thằng đó là trùm bên SRO hàn.Nếu nó noob nó đã ko pure lightning???? Đọc 2 cái link tôi đưa ra rùi hãy i xèo okie?

9. Kiddybaby

Kiddybaby Youtube Master Race

tôi hoàn toàn đồng ý với các bạn heheheheheh game phải thế suốt đời game game game game hehehe

10. silver-symphony

silver-symphony Youtube Master Race

bác đọc bài của nó mà ko hỉu à, ý nó nói là main fire, buff mới là lightning. Trong đấy nó chỉ tăng max 3 skill là wind walk, 2 chiêu tăng né tránh (1 là passive). Nếu nó đủ skill tăng cả cold để lấy 1 buff 1 passive của ice thì cực kì khủng, chắc chả ai kill dc mất. Đương nhiên, ko như bác nói: pure Lightning :devil: :devil:
    + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp + mp

11. SleepingDr

SleepingDr T.E.T.Я.I.S

lighting ai chả biết là kill nhanh lên lvl nhanh , lighting mà không trùm serve mới tài đóa

12. MYHAUVUONG

MYHAUVUONG Donkey Kong

Đúng thật tôi đang theo Glavie + Fire nhưng xem xét kỹ thì những cái hỗ trợ cho physical ít quá, có đúng cái hỗ trợ 3% damage ăn thua ji` mà dùng skill thì tốn mana khủng khiếp. Ai đời tiền mua mana tốn hơn cả máu, nhưng vẫn phải nghiến răng mua, ko dùng skill chém tầm 7, 8 phát mới chết con mobs bằng lv :(. Chẳng biết lên tầm 4x thế nào chứ giờ chăn lv khổ wa'. Trong khi tôi ko farm SP đâu nhé, lv skill= lv bản thân -2 thôi, thậm chí có lúc bằng nhau. Tôi nghĩ ko biết có đúng ko? chắc chắn 1 điều khi lên lv cao các skill active chỉ dùng khi kill bosss, pk thôi, vì cột mana được bao nhiêu đâu, mà skill lv cao tốn mana khủng khiếp (đến lúc này chắc ko cố để mua mana được). Mà thấy mọi người nói lv của mage > lv của Glavie tầm 3 là kill ngon lành Glavie, kiểu này chắc chuyển lại con khác chơi mất. Mấy pác pro cho em hỏi là khi lên 4x + Glavie chém mob chay có mạnh ko? liệu chỉ cần 3 phát là chết ko? hay vẫn phải dùng skill, nếu vẫn phải dùng skill thì chết toi, tôi chuyển về mage chăn lv cho sướng :D. Cho hỏi các skiil passive sau này của Glavie có hỗ trợ tốt ko? Sao tôi tim ko thấy chỗ nào có bảng skill chi tiết cho tất cả nhi?, có mấy bảng toàn chữ Giun chịu đọc ko thể hiều nổi.

13. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Haha, cướp được hàng mà bị lag mất hàng thì chỉ cần vô đây giải sầu là đủ rồi :lol: , bó tay thằng MYHAUVUONG và thằng DuongThieuLong, nhưng thằng MYHAUVUONG thì còn tha thứ đc.
    Thằng DuongThieuLong, mày nói
    thì mày cứ nghe theo bọn nó đi, bọn nước ngoài là cái dek jì,...hặc hặc, đau bụng quá, bây giờ chắc tao phải lên forum đó tạo 1 cái nick tên tiếng anh rồi sủa rằng build STR thì main force (light, fire, ice) còn build INT thì phải main weapon mátery quá. Nó ở đâu thì kệ cha nó, mày chỉ cần tham khảo những điều nó nói thui, chớ nó bỉu sao mày nghe vậy à, thằng đó nói đúng rồi đó, nhưng hình như mày hỉu nhầm rồi thì phải, nó hệ STR nên main fire và sub light, nó đi y chang tao \:d/ , mày nói
    vậy thì tao cảm ơn cho lời khen nha, chỉ tại tao ko rảnh mà hardcore thôi. Còn mày nói pure light là sao :o , tao hồi đó giờ tao chỉ nghe pure INT và STR thôi, ý mày là main light à?, coi lại đi, nó chỉ có sub light thôi còn thật ra nó main fire, còn weapon skill thì tao ko thấy nhưng tao dám chắc là nó có học, ko tao bỏ chơi SR liền vì chỉ dùng imblue với vừa dùng imblue và weapon skill thì cai nào mạnh hơn, bộ lên tới lv 8x mà nó chưa pvp lần nào à.

14. senlong2

senlong2 Donkey Kong

em không biết các anh nghĩ sao nhưng...
    theo em nghĩ và em đã làm pure int + 15 đến17(để phy.balance>60%) diểm str dùng spear tăng hai hệ băng và sét. Băng tăng full + def. phy nội tạng...sét tăng + dam.mag...chạy nhanh+ parry ration+ nội tạng......Đảm bảo có thể quật chết mọi đối thủ cùng lv hoặc hơn < 5 lv
    tất nhiên phải biết cách pk...<----kinh nghiệm..không tin à...làm thử coi...tốt nhất đừng ai làm giống em..KK:)

15. reye

reye Youtube Master Race

Cho em hỏi chút
    em di spear + pure int + lightning
    em chi tang force thôi,ko tăng weapon,zậy có dc ko?
    vì em nghĩ pure int thi tăng force thôi,tăng weapon lam gi uổng SP
    weapon chi co hổ trợ dam phy,ko co hổ trợ dam mag.
    Tum lai la em chi tăng lightning la chinh,them ice va force hổ trợ.
    Ko biet như zậy co nôb ko,mấy pro chỉ dùm. :hug:

16. GameHunter

To reye: Tăng như vậy thì không sao đâu, đúng là về sau thì weapon mastery chẳng cần tăng làm gì cho tốn sp.Chỉ cần tăng mấy chiêu force thôi, nhưng mấy chiêu chưởng của hệ INT thì phải lên lv cao mới có, lv thấp thì cứ tăng 1 ít weapon skill cấp thấp, không tốn sp lắm đâu ( chắc tăng lên khoảng lv 10 để có thêm tý hp).

17. GameHunter

To senlong2: pó tay, sao dạo này có nhìu thằng lười train mà thích đc. ngon thế, không có kiểu build nào có thể đánh dc mấy thằng lv cao hơn, pó tay, thằng nào cũng đòi cao hơn người hết, nếu nói đánh mob lv cao hơn thì miễn bàn, còn nói đánh thắng player lv cao hơn thì chắc sr ko còn ai chơi vì cái thằng lv cao đó lv thấp đánh còn không lại thì còn làm ăn ji`, gặp thằng nào lv thấp cũng thắng được lv cao hơn chắc phải bỏ SR hết quá, đã train cực khổ rồi mà vẫn đánh không lại mấy thằng không train.

18. Nô

Phantom, je t'aime pour toujours GVN CHAMPION ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

mấy bác cho hỏi nếu chơi pure str mà dùng cung thì nên theo cái gì ?
    fire hay ice cái này được bàn cãi lâu rồi mà chưa có kết quả, hình như kết hợp cả 2 sẽ mạnh hơn hả ? Vậy có cần tăng light để có chiêu chạy nhanh ko ?
    túm lại là cách builde bow pure str

19. comos

comos Mr & Ms Pac-Man

Muốn mạnh hả. tăng cả 3 luôn. Muốn mạnh hả. tăng cả 3 luôn.

20. Nô

Phantom, je t'aime pour toujours GVN CHAMPION ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

nói chuyện huề vốn vậy, câu hả
    tui hỏi đàng hoàng mà