Character Build - Thảo luận chung

Thảo luận trong 'Silkroad Thế Giới' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 17/11/05.

1. sweetie_baby

sweetie_baby Youtube Master Race

Các bác ơi em đang chơi 1 con sword+shief+ice,từ lvl 1-->10 em tăng pure STR,vậy từ lvl 10 trở đi em tăng STR/INT theo tỉ lệ 2/1 có được ko nhỉ?

2. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

Em đang luyện cung, nên cần biết 1 số thông tin về các skill của nó. Các thông tin khác thì em biết rồi, chỉ có một số thông tin chưa biết
    1_ Các skill nào có thể sử dụng cùng 1 lúc. Ví dụ như skill Hawk Training Series thì có thể dùng liền lúc 3 book được ko, hay chỉ dùng được 1 book 1 lần (summon 1 con chim)
    2_ Thời gian delay của các skill là bao lâu ? Skill nào có thể sử dụng được liên tiếp ?

Và cả mấy skill phép nữa thì các skill nào dùng được cùng 1 lúc vậy.

3. busulu1990

busulu1990 Mr & Ms Pac-Man

về cung thì tui ko rành lắm...nhưng hình như chỉ có các skill attack là xài được nhiều book liên tục thôi...còn các skill buff với imbuse thường thì thỉ xài được 1 cái...chứ cái Hawk Training Series gọi được 3 con chim 1 lúc nó ị cho thúi đầu sao +___+...còn về delay các skill thì phải dựa vào thực tế vì cho dù có tính toán khớp các delay thì cũng chưa chắc đã sử dụng liên hoàn được :D...xài skill cũng là nghệ thuật đó chứ...khi mình tìm ra 1 trật tự hợp lý và hiệu quả thì mới thấy sướng....đó là cái thú của chơi game...have fun (sorry vì ko giúp được bạn nhiều :D )

4. langtudepgiaivt

langtudepgiaivt Mr & Ms Pac-Man

các skill bow mà có thể sữ dụng liền lúc la Anti devil bow ,bombo arrow,Autumm Wind, Demon arrow va cuoi cung la Strong bow, , ban co' the xai cac chieu do' book 1 2 va 3, nhung ban nen xai cac chieu do' khi vua co book moi', vi du khi ban vừa co chieu book3 thi` con xai` duoc book 2 them 5 6lv thi con tot, nhung neu cao hon thi` dung` su dung nhieu` vi ton nhieu mana ma khong hon duoc bao nhieu dau ^_^
    Thoi gian delay thi`theo minh` thi` ban xem dong` physic damge co' (200%, 250% hay 350%) chang~ han. thi` thoi gian delay va thoi gian xuat' chieu thuy` thuoc vao` dong do', nhung % cang cao thi damge cang manh,, vi' du.nhu chieu strong bow la (350%) thi` delay lau va giuong cung cung lau nhung rat manh.
    Chieu Hawk tang to'c do va su'c danh, no chi dung duoc 1 book 1 lan thoi ko xai duoc 1 luc dau ban a., chang le~ co 3 con chim >_<!, theo minh thi` nen tiet kiem skill point de tang chim trang de~ co chim xanh, dung` tang vao chim den nhieu qua', ko can` lam'

cac skill phep cung vay ma` thoi, co 3 book th`i ban chi duoc buff 1 trong 3 ma thoi ^_^

5. female

female Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào có thể làm ơn cho ra hình các skill cần add và các skill ko cần add đối với cung được ko?
    (Ghi rõ cả lý do tại sao ko nên add nha)
    THANKS!

6. dongu1

dongu1 Youtube Master Race

Chài build gì kì vậy ,xài sword thì phải nghiêng về magic damage thì nên tăng theo tỉ lệ 2int/1str mới được chứ .Còn nếu 2str/1int thì nên chuyển wa xài Đao đi .

7. langtudepgiaivt

langtudepgiaivt Mr & Ms Pac-Man

cac chieu de build bow str co trong day ne` http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=183615
    SKILL Anti devil bow nen tang max, khac voi gravie va blade chieu đầu tiên thì không cần tăng mã nhưng bow thi chieu đó phai max vi` no tang 10% cri cho book 1 va tương tu book 2va 3 la tang 20% 30% crical, rat tiện,boi vay cung loi the so voi cac vu khi khac vê cac skill dàu
    SKILL hawk thi ban cung nen tang max book1 (chim trang) de sau nay` lv 54 tang book 3( chim xanh) no tang to'c do danh và ca suc manh nua~, ban co the tang book 2 neu thich nen theo minh dung nên
    SKILL combo thi can tang max vi cái đó dùng dể ks rat tot voi bon nuker:p ,va neu ban theo force ice thi combo do' rat tuyet khi pvp, de lam doi phuong dong' bang , lam cham
    SKILL demoin arrow tang max luon vi`chieu nay` ban khac' manh va` co the lan cac mob xung quanh, rat tien khi lam hunter bao kê em ut' bi buon :>
    SKILL strong bow nen tang max , chieu nay hau het cac archer deu xai vi no tuy delay lau nhung dung de ban phat' đầu rat tot'
    PS: minh theo duong bơ xai thu tu cac skill nhu sau:
    khi danh mob : dung skill strong bow ,sau do' dung` combo de lam cham , va` sau do' la anti devil, chua chet thi cho no them 1 phat' demon arrow ân huệ
    khi pvp voi nuker :(cai nay minh xai` khi danh voi spear minh thay la`): dung ra xa, ban strong bow, thi` mat 1/2 hp la it', sau do' ban lien` anti devil ,neu cri la chet chac', neu ko cri thi` dùng ngay combo arrow,tang mau sao kip.#>:)
    Ah ma quen nua~ ban nen tang max skill demon soul, day la chieu buf rat rat rat can cho bow, no tang khoang cach' ban xa cho cung, cai nay` ma ban danh giant co' khi ko mat' 1 giot mau',neu ban co kinh nghiem, ban choi thi` se biet
    ban nen tim hieu them cac bai trong gamevn nay de co i chả theo y minh muon;, chuc ban thanh cong:wink:

8. vaanr

vaanr C O N T R A Lão Làng GVN

cho mình hỏi 1 tí, 1 tí thui nha, min`h tính chơi con sword Int, vậy mình nên tăng theo đường neò, hình như mình nghe nói là tăng theo fire kết hợp với Force phải hok.......

9. vaanr

à, nhân tiện cho mình hỏi, như vậy, mình cầm sword tăng int, như vậy là mage hả......cái này có đúng hey không..

10. nguoi_say_xin

nguoi_say_xin Mr & Ms Pac-Man

Sai rùi. Sword int nên tăng light hoặc ice chứ đừng tăng fire. Tốt nhất là ice vì nó có khả năng phòng thủ cao mà tướng int lại ít máu.

11. Overlord17

Overlord17 Mr & Ms Pac-Man

sword int + ice à , đc đó , phy def cao + với cái shield nữa nên mage kiểu này là trâu nhất , nhưng chỉ là để hù noob với mấy con mob =)) , đánh thì íu xìu , chả giết đc ai =))

12. sweetie_baby

sweetie_baby Youtube Master Race

Hình như bây giờ có mốt học chưởng Hawk mặc dù ko bắn cung nhỉ?Liệu nó có tác dụng khi dùng phép ko mọi người,đang build 1 con pure int+spear,sợ học chiêu đó hơi tốn sp nên cần tham khảo ý kiến chuyên gia.

13. vaanr

như vậy bác nói sword yếu, vậy theo bác, sword như thế nèo mới là lý tưởng.......

14. thanhnamhp

thanhnamhp Legend of Zelda

sword stvl thấp theo int+light+tốc độ xuất chiêu nhanh cũng ghê

15. Overlord17

tớ đâu có nói sword yếu , mà là sword+ice , nếu pác theo fire thì mag dam sẽ mạnh nhiều hơn so với ice đấy tất nhiên là phải có 1 chút ice trong cách build để lấy phy. def , và light để thêm mag dam , grass walk , parry . Theo tui pác nên chơi main fire .
    đó là 1 chút ý kiến của tôi thui

16. vaanr

main fire, tức có nghĩa là chỉ đi theo fire thui ,đúng hok vậy............

17. Overlord17

chưa đủ , main fire nghĩa là fire là 9 , light và ice chỉ là phụ , có tác dụng buf thêm cho mình thôi , nếu theo ban nghĩ main fire nghĩa là theo fire ko mà ko tăng ice và light thì ko dc đâu

18. MonsterEyes

MonsterEyes Mr & Ms Pac-Man

ông Overlord chơi giống tui đó , sword pure INT theo fire làm main force còn 2 cái force ice và light chỉ tăng những chiêu hỗ trợ như là tăng giáp,tăng sức đánh phép ,....Build theo kiểu này thì damage chưởng không đến nổi tồi !!!

19. vaanr

cảm ơn Overlord về sự chỉ dẫn ........., à, mình còn mún hỏi về cái này nữa, bạn có thể hướng dẫn kĩ thêm về tăng từng skill của fire, và tăng từng skill của sword được hok, chi tiết được hok, mình đang rất cần.......

20. vaanr

cho mình hỏi các này lun, mình nghe nói là có reset char ở lv 20, mình làm cách đó như thế nèo và mình được mất gì khi reset char