Chat tiếng Việt trên kênh location- Trò lố hay sự ô nhục của gamer Việt ?

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi CTVaS, 20/2/13.

1. Configker9x

Configker9x Youtube Master Race

Mình nghĩ chat bằng tiếng nào ko quá quan trọng, nhưng ko nên quá lạm dụng nó, spam vớ vẩn, nói tục chửi bậy, xúc phạm nhau trên kênh Loc, vì điều đó còn thể hiện văn hóa giao tiếp của mỗi người (dù chỉ là trong game).

2. theshadowtl1

theshadowtl1 Mr & Ms Pac-Man

có bạn nói Serve SI VN nhìu ai công nhận? hay là tự nhận vì múi giờ của mình và tụi nó khác nhau hoàn toàn ngoài ra dân nước ngoài dù có OL cũng rất ít 8 trên Location, mình nghĩ VN cao nhất là tầm 30% và thêm 1 vấn đề nữa chát TV trên kênh location serve SI quay đi quay lại tầm 20 người thui, 20 người này mỗi người sỡ hữu ít lắm cũng 4-5 acc . Kết luận: nói TV trên người location thường xuyên chỉ có 1 số rất ít người chơi và nói tục, nói nhảm .. càng ít hơn nữa, tôi nghĩ đã đến lúc các bạn nên tôn trọng người khác bằng việc hạn chế TV và ko nói nhảm, nói tục .. trên người location ( khi nào các bạn đạt đến U 30 sẽ hiu rằng rất khó chịu khi phải đọc những câu đó)

3. BigZeroRock

BigZeroRock Donkey Kong

Khó chịu thì block, đừng đọc, chả ai bắt đọc cả.
    Spam h nào h đó nước ngoài cũng ngủ hết rôi, còn onl tối thấy có ai spam ko. Dù sao cũng rất hạn chế spam, chả ai spam nguyên ngày cả.
    Còn vấn đề tuổi tác, xin lỗi, nhiều người cũng U30 chứ chả riêng gì ai, khó chịu ư, chả thấy đâu. Mà vấn đề khó chịu là vấn đề về tính cách có thích điều đó hay ko chứ chả liên quan gì đến tuổi cả.
    Spam chả nói tục, cũng chả chửi ai thì chả việc gì phải ngại, đùa giỡn, chọc nhau cũng khó chịu thì block, chơi game là để giải trí chứ ko phải đâm đầu vào cày. Nói chứ game chơi mà ko có bạn bè chơi hợp tính cúng chả cần chơi. Bên này nat nc ngoài, mỗi lần mún nói chuyện 3 4 người trở lên là phải lập phòng ah, xàm vãi. Chơi game bọn nước ngoài cũng spam lung tung, onl tầm 2 3h sáng sẽ thấy chúng nó spam = nhiều tiếng khác nhau.

4. sad_snowman

sad_snowman C O N T R A

Lâu lâu thấy bồ GAY của mình nói đúng
    Đầy lúc đang chat tiếng việt bọn nó chơi nguyên tiếng Hà Lan thì sao. Dân chat tiếng Hà Lan + Bồ Đào nha ở SI cũng khá lớn đấy. Đôi khi cần hỏi vấn đề game mà nhiều người afk với không biết thì ngồi mà đợi à. Chơi game là để vui và cái thú vui tao nhã nhất là chém gió = keyboard 'shy.

Ai không thích thì cứ block thôi đỡ nhìn thấy mình chat tiếng việt kênh location 'cute
    Trường An - Xóa bỏ khô khan ngập tràn hạnh phúc :">

5. redhellxx

redhellxx Mr & Ms Pac-Man

Chả có cái luật nào cấm nói tiếng khác ngoài tiếng Anh trên kênh location cả. Đâu phải ai cũng giỏi tiếng Anh mà suốt ngày nói được. Tôi là hàng gần U30 đây, vẫn dùng tiếng Việt đều đều trên kênh location. Chỉ khi cần hỏi bọn nước ngoài một số vấn đề thì mới lôi tiếng Anh ra thôi. Miễn đừng spam lung tung, chứi chó mắng mèo một cách mất văn hóa là được,thế thôi. Riêng cảm nghĩ của tôi thì, topic này hơi bị xàm. Xin hết!

6. theshadowtl1

theshadowtl1 Mr & Ms Pac-Man

Đây là ý thức của mỗi người thui mún làm mún nói j đều đc cả ko ai cấm ! Nhưng vì lợi ích to lớn hơn nữa của 1 cộng đồng chung của những người đầu tư cả 1 khối tài sản vào game này mới quan trong. Còn mún làm cho mọi người xem mình như người mọi thì cứ việc làm đến khi nó bang toàn bộ IP VN thì giá trị sẽ thấy, như IP của TQ o Line II đã bị bang bởi vì mua bán gold, chat tiếng TQ.... Tôi xin kết thúc ở đây, chắc chắn tôi cũng học theo chủ topic bang các nick nhảm nhí bởi vì ko còn cải tạo đc nữa

7. KidBaby

KidBaby Mr & Ms Pac-Man

Like big 1 phat. Lay lay that phat bieu hay. Hehe

8. Vic3bie

Vic3bie The Warrior of Light

Chủ thớt đã lặn mất tăm sau khi quăng bom hok thành =))

9. SecretAries

SecretAries Mr & Ms Pac-Man

Ờ thì cái vụ chat tiếng việt cũng có phần không đúng.
    Nhưng cái vụ clone đăng bài thì mình trả thích tý nào

10. BeHoa

BeHoa Mr & Ms Pac-Man

tom lại là đề nghị sau này bớt chat Loca thôi, hạn chế la chính, cấm thì chẳng cấm được nhưng cũng nên có giới hạn thôi, tôn trọng người khác cũng nà tôn trọng mềnh, riêng chủ thớt thì hơi kì thị quá dùng nời nẽ hợp ní thì dễ đi sâu vào nòng người hơn :D

11. D.TửAnh

D.TửAnh Youtube Master Race

Chủ thớt làm cái title shock gớm nhảy!
    @Xilip: mày vẫn viết sai chính tả kia kìa, lẽ ra phải là " chat noca" chứ!!!

12. khoibeo1997

khoibeo1997 Youtube Master Race

like mạnh cho chủ topic/ mình chat trên location của sv thì những người nc ngoài ko hiểu . như vậy là thiếu tôn trọng họ rồi. tốt nhất là chat TV trong nation là đc rồi . ko nên lạm dụng trên location

13. KooLam

KooLam Donkey Kong

chat đâu cũng được mà :4cool_beauty: thông cảm đy, nơi giao hợp của a e sao lại cấm được :4cool_beauty:

- - - Updated - - -

A thích mày rồi đấy :4cool_beauty:

14. chejy

chejy Youtube Master Race

lúc mới chơi , ko bik chỉnh cái gì đấy mà giờ ko thấy kênh loca , nên ko quan tâm mấy vu này :D

- - - Updated - - -

ai chửi gì mặc ai , mình cứ im lặng mà chơi :P

15. KCobra

KCobra Donkey Kong

Trong khi nhiều người ngồi chat chit (bất kể là peer/location/whisper...), thì mình dùng thời gian đó để cày kiếm tiền upgrade cho team & bán gold khi cần tiền VND. Và không phải ai chơi game online cũng giàu hoặc sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm kiếm tiền cho người khác :)

Cho nên khi mình nói mỗi ngày mình kiếm được khoảng 15b gold hoặc tương đương 500k VND, thì nhiều bạn sẽ nghĩ: "Thằng này nó nổ, làm gì có, chắc cày như trâu... Thôi mình chơi cho vui, lên gặp gỡ mọi người chat chit là chính đu theo mấy thằng cày gold làm gì...v..v..". Thật ra thì kiếm tiền ở Atlantica rất dễ nếu bạn biết đường đi nước bước & có chút khả năng quan sát phán đoán tình hình market, cũng như có thời gian & hứng thú với công việc... Lương tháng cho một công việc (nhẹ nhàng, không phụ thuộc ai) tầm 10tr-15tr VND, bạn thích không???

Chắc chắn đây sẽ là một lựa chọn nghề nghiệp có rất nhiều người muốn, nhưng thời gian lên lớp học, nếu mình chỉ dành để trò chuyện trong giờ học & không chịu làm bài thực hành, thì làm sao mình học hỏi & giỏi nghề được chứ :)

Còn việc mọi người sì pam mọi lúc mọi nơi, mình không phản đối cũng chẳng ủng hộ, chắc là họ cũng chưa tìm được đường đi cho mình. Một ngày nào đó, tự khắc họ im lặng để dành thời gian làm những cái... quá dễ mà lợi thì... quá thơm, thậm chí tiếc nuối từng giây một mỗi khi chat chit ^^

16. BigZeroRock

BigZeroRock Donkey Kong

Bạn thật là nhảm nhí.
    Chắc bạn ko đọc đc cmt của mình, mình đã bảo, game này mình chơi là để giải trí, gold có bán cũng đc, đốt vulc cũng đc. Mục đích của người chơi ko nhất thiết là phải giống nhau giống bạn hoặc mình, bạn cày gold bán, ok đồng ý. Nhưng còn người khác, có thể chơi vì có bạn chơi cùng nên mục đích chính là " chém gió " , đó cũng là 1 hướng chơi game.
    Và nói thật nhé, 1 ngày 15b, cho hỏi bạn chơi đã bao lâu, và số vốn bạn có để kinh doanh từ đâu ra.
    Mình chơi, chém gió đều đặn, ko train, cũng chả phải ngồi chăm chú vô cái market hay kinh doanh gì đấy, 1 tuần chơi 6 7h, hơn 50b 1 tuần. Nếu ko spam, thì chắc tắt máy ngủ cho khỏe, bạn nhỉ.
    Bỏ cả time vô game, ngồi kinh doanh, thà đi học còn hơn bạn ah, vì game này chả tồn tại mãi mãi đc đâu :))

17. Vic3bie

Vic3bie The Warrior of Light

Cho mình hỏi bạn hiểu nghĩa của cái từ spam nó là như nào vậy ?? Chat tiếng việt là spam ak ??

- Spam là để ám chỉ đến gần như tất cả những thông tin vô nghĩa được truyền đi trong thế giới truyền thông mà đa số người ta không mong muốn nhận nó.

Còn mình chat tiếng việt trên loc rất nhiều ng` đọc và hiểu rằng câu mình nói là mang ý nghĩa giải trí,chọc cười hay đơn giản là để troll bạn bè của mình. Và cái mọi lúc mọi nơi cũng không có đâu bạn ạ, phải lựa thời gian khi mà ng` chơi vắng vẻ mới dám chat thôi.
    Chơi game không cứ là phải đồ khủng nhiều tiền thì mới chơi đâu bạn ạ :)

18. KCobra

KCobra Donkey Kong

Hai bạn góp ý đúng & mình xin lắng nghe & tiếp thu :) Mình đã nói là không phản đối cũng như không ủng hộ, vì không muốn can thiệp vào sở thích & ý muốn của người khác. Big nói mình nhảm nhí là không đúng trong trường hợp này...

Post của mình chỉ mong rất nhiều bạn đang chơi ở Atlantica, nếu chưa hiểu được rằng game online ở nước ngoài là những cỗ máy kiếm ra tiền thì hãy dành thêm thời gian tìm hiểu nghiêm túc về nó, sẽ được đền bù xứng đáng với thời gian, công sức & tiền bạc đã bỏ ra. Quan trọng là bạn có lạm dụng quá mức để mất sức, mất cân bằng trong cuộc sống thật hay không, chứ nếu sắp xếp được thời gian thì hãy chuẩn bị cho một cái nghề mới trong tương lai là vừa :) Người nước ngoài không đọ lại người Việt mình ở sức cày, sự thích nghi & giỏi mua bán đâu, nên họ luôn cần những người bán gold để tiết kiệm tiền mua Item mall, trong mọi game online thuộc dạng global, chứ không chỉ riêng ở Atlantica. Còn những ai có công việc riêng ổn định hay đang học tập, việc vào game chat chit với bạn bè cũng tương tự như lên facebook, vào yahoo, là chuyện bình thường không có gì lạ.

Atlantica không thể tồn tại mãi mãi, nhưng công nghệ game online trên thế giới sẽ luôn tồn tại, và nếu bạn đã có kinh nghiệm tiếng Anh, kinh nghiệm nắm bắt được những điều cơ bản trong một game online, thì việc chuyển từ game online này sang một game online khác cũng giống như mình chuyển chỗ làm mà thôi (mình đã chơi Silkroad/Cabal/Aion và đang tiếp tục ở Atlantica, game nào cũng sinh ra lợi nhuận từ bán gold & hoàn toàn không hối hận về những khoảng thời gian đã bỏ ra). Trước đây nghề chính của mình là 3D & animation, ngày đi làm ở công ty, chiều về ghé dạy sinh viên, tối làm thêm việc mà bạn bè đưa qua, cực như trâu đúng nghĩa, một ngày ngủ được 5 tiếng là mừng rồi. Gia đình, bạn bè... tự hào về mình còn bản thân mình thì thấy có tiếng mà không có miếng...

Chắc mọi người còn nhớ những vụ CA bắt những người nước ngoài sang VN thuê địa điểm & thuê người Việt mình cày game online, nếu là bạn thì bạn có dám sang Campuchia làm như vậy?? thật ra thì phải có lợi mới dám làm chứ...

Mình không dám nói nhiều nữa, dù sao cũng chúc tất cả may mắn & vui vẻ thật sự khi chơi game. Một ngày nào đó trong số các bạn, ai có duyên với cái nghiệp kiếm tiền từ game online, tự nhiên sẽ đồng cảm với những suy nghĩ của mình :)

19. huynhduyanh2

huynhduyanh2 Youtube Master Race

mặc xác bạn 'shy .................30 char

20. KolTri3

KolTri3 Youtube Master Race

có những kẻ mở miệng ra là bảo vệ lẽ phải bảo vệ tuổi trẻ nhưng thật chất chúng chỉ là ngụy quân tử nói ra chỉ giỏi chỉ chích thích chém gió thích tạo scanda mà điền hình trong đó là thằng Bigzerorock, là leather và là người sáng lập ra 1 cái băng đảng giành cho tụi cướp bóp cặn bã của Atlantica gia nhập bằng chứng là có 2 Nation VN mà ko ai dấm chứa chấp bọn chúng phải gia nhập nation nước ngoài, tội lỗi có lẽ rất nhìu như : lấy acc của người khác chôm đồ ( bọn chúng có 1 giao ước chung là share acc với nhau nên chỉ cần 1 đứa bít là bọn chúng điều bít nên khi bị mất ko bít ai lấy bít la ai đền ai khi nói ra tất cả im lăng như ko bít j), khi người khác quay trở lại game chơi thì ko trả acc lại, đi off ko bao giờ mang đủ tiền, KJ lung tung làm bọn nước ngoài ghét VN, chuyên môn xuất hiện chat chit linh tinh trên location làm mọi người coi tất cả dân VN là vậy ( nên topic này rất nhìu thằng trong ACE tạo níck vào bảo vệ cái quyền mà bọn chúng coi là ko ảnh hưởng đến bất kỳ người VN nào đang chơi game)...Còn mày nữa Bigzero mày là SV đang ăn bám gia đình ăn bám xã hội thì nên bít thân phận mà lo học hành để làm gia đình vui đi, chứ ko học 4-5 năm xong ko có bằng cấp mà ăn bám nữa thi ... hạng như mày mà đi xin viêc chẳng thằng ngu nào nhận đâu , chúc những thằng bạn bẩn thỉu may mắn chính phục atlantica

- - - Updated - - -

có những kẻ mở miệng ra là bảo vệ lẽ phải bảo vệ tuổi trẻ nhưng thật chất chúng chỉ là ngụy quân tử nói ra chỉ giỏi chỉ chích thích chém gió thích tạo scanda mà điền hình trong đó là thằng Bigzerorock, là leather và là người sáng lập ra 1 cái băng đảng giành cho tụi cướp bóp cặn bã của Atlantica gia nhập bằng chứng là có 2 Nation VN mà ko ai dấm chứa chấp bọn chúng phải gia nhập nation nước ngoài, tội lỗi có lẽ rất nhìu như : lấy acc của người khác chôm đồ ( bọn chúng có 1 giao ước chung là share acc với nhau nên chỉ cần 1 đứa bít là bọn chúng điều bít nên khi bị mất ko bít ai lấy bít la ai đền ai khi nói ra tất cả im lăng như ko bít j), khi người khác quay trở lại game chơi thì ko trả acc lại, đi off ko bao giờ mang đủ tiền, KJ lung tung làm bọn nước ngoài ghét VN, chuyên môn xuất hiện chat chit linh tinh trên location làm mọi người coi tất cả dân VN là vậy ( nên topic này rất nhìu thằng trong ACE tạo níck vào bảo vệ cái quyền mà bọn chúng coi là ko ảnh hưởng đến bất kỳ người VN nào đang chơi game)...Còn mày nữa Bigzero mày là SV đang ăn bám gia đình ăn bám xã hội thì nên bít thân phận mà lo học hành để làm gia đình vui đi, chứ ko học 4-5 năm xong ko có bằng cấp mà ăn bám nữa thi ... hạng như mày mà đi xin viêc chẳng thằng ngu nào nhận đâu , chúc những thằng bạn bẩn thỉu may mắn chính phục atlantica