Cheatcode FFXII

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi squall-leonheart, 10/11/06.

1. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Lời khuyên chân thành là mua đĩa chỉnh code đừng nên tiếc tiền mua công nhân nghành rẻ vì mí cái đó máy khó đọc nổi lém.

1 lần nữa cho hỏi là mí cái code post trong này đã được tested hết chưa ? Kì trước cài cho 1 đống code vô rùi quăng disc FFXII vô và nhận được 1 câu phủ phàng "cannot boost game disc" thế là ngậm ngùi chơi chay trong khi đã ko có time mà cày lv với săn Items. Thế là nhảy wa đua NFSC và cũng vừa mới hoàn thành cái game ấy, đang có ý định quay về chơi FFXII nhưng mà nghĩ tới cái viễn cảnh fải cày thấy oải wá.

2. em_be_ham_choi

em_be_ham_choi Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi mấy cái code ở trang đầu là nhập vào chỗ newcode phải ko, mà cái newcode đó là ở đâu vậy các bác, chỉ cho em với các bác.

3. heroquoc

heroquoc Youtube Master Race

bạn có thể cho kiếm dùm mình là CheatCode FFXII bản CB 9.2

4. handsomejack

handsomejack The Warrior of Light

lên web www.cmgsccc.com mà coi

5. em_be_ham_choi

Mấy cái code đó làm sao nhập vào đc vậy các bác chỉ em với, hic hic... làm biếng dưỡng lắm vả lại em cũng ko co thời gian nữa.
    HELP ME !!!!!!

6. squall-leonheart

squall-leonheart The Warrior of Light Lão Làng GVN

tui chỉ rồi mà,lật mấy trang trước mà coi,các code trong này thật sự chưa test 100% nhưng mấy code đầu mình xài rất tốt: lever,LP...
    Chú ý: cái code hp inf nếu bạn nhắm vào quái vật thì nó sẽ tăng đầy hp đấy,nên xài gambit mà đánh

7. em_be_ham_choi

Bạn đã chỉ tui rồi nhưng mà tui ko hiểu nên mới hỏi lại nè, mua cái đĩa rồ bỏ vào máy PS2, rồi chạy sao đó chon trò mà mình muốn cheat, rồi nhập mấy cái đó vô phải ko.

8. heroquoc

heroquoc Youtube Master Race

sao tui tui nhập vào rồi bắt đầu stargame là nó đứng máy là sao không hĩu

9. soul_breaker

soul_breaker Youtube Master Race

theo tui thì xài code breaker là ngon nhất đó..... CB từ 10. trở lên là phải vô web mà lấy pelicancodebreaker.com

10. squall-leonheart

squall-leonheart The Warrior of Light Lão Làng GVN

dành cho ps2 bạn ạ,đứng máy là do đĩa dỏm hoặc chỉnh code sai hoặc code xài ko được.đầu tiên bạn bỏ đĩa code vào,chọn select game,nó hiện 1 bảng danh sách các game đã có code sẵn,thấy game rồi bấm phải và chọn mã để xài ( nhấn x )bấm trái để trở về bảng danh sách game rồi nhấn start rồi chọn start game,bạn ko tắt máy lấy đĩa ra và bỏ game vào nhấn x để vào game chơi
    trường hợp game mới chưa có code sẵn thì bạn phải tự tạo,vào bảng danh sách game nhấn o rồi đặt tên thư mục mình muốn tạo: ff12,tạo xong nhấn phải vào đặt tên cho code:ví dụ lever 99,sau đó nhấn tiếp phải để ghi code:ví dụ 11112222 33334444 ,vậy là xong 1 mã,nhưng trước tiên bạn phải tạo mã chính nha vì có nó các mã khác mới có tác dụng,muốn tạo mã nào thì cứ việc nhấn o mà tạo,xong rồi bấm start save lại rồi làm như các bước trên để chơi thôi....mệt quáI-|

11. em_be_ham_choi

À bác ơi chỗ em đang ở ko có MiMi nên ko thể mua được cái đĩa action replay max được, nhưng nếu dơn trên mạng vào USB rồi có xài được ko vậy, thấy cái máy có cái lỗ hơi giống với cái lỗ USB, ko bít có dc ko.

12. handsomejack

nếu chỗ bạn ko tới dc MiMi mua thì còn một cách là down bản ARMAX của bác Loki bên box cheat code đấy sau đó burn ra đĩa nhớ đừng có tiếc tiền mua đĩa rẻ máy đọc ko dc đâu
    còn cái USB thì gắn trên máy gần chỗ cái gắn tay nhìn xuống có cái lỗ gắn vào đó đấy nhưng USB chỉ dùng để chuyển save từ nó vào card save hay file day 1 thôi chứ ko đưa ARMAX vào đó sử dụng dc

13. em_be_ham_choi

Vậy à, nếu vậy chỉ cần mua đĩa CD được rồi hà, ko cần mua đĩa DVD đâu hả, bạn ơi, cái action replay max của bác Loki có tới, 2 phiên bản ko bít phiên bàn nào mới vậy bạn.

14. handsomejack

chỉ cần mua đĩa CD là dc down thì down bản US ấy đừng có down bản UK ít cheat lắm

15. Guilty Gear

Guilty Gear Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi trên Gamefaqs.com có mục cho tải save game nhưng phải dùng ra sao mới xài được? Mình thử tải xuống USB rồi gắn vào PS2 cùng với cục save rồi dùng đĩa ARMAX, nhưng chỉ nhận được USB chứ không nhận được bất cứ file nào; rồi sau đó mình thử tải file từ cục save sang USB nhưng làm giữa chừng thì báo lỗi, không hiểu gì hết? (mình tải file định dạng tên là PlayStation2 CodeBreaker Save (North America))

16. em_be_ham_choi

Bạn ơi cho hỏi thêm cái nữa, upload cai bản US lên máy sao đó chép snag đei4a là xong phải ko, hay là làm cách khác, thấy mọi người nói, bủn ra la sao hả bạn.

17. handsomejack

trời ạ nếu sử dụng ARMAX thì down cái PS2 MAX save đấy còn cái bạn down là của CB mà

burn có nghĩa là bạn chép file đó vào một đĩa nếu còn dư MB trong đĩa, burn thì có rất nhiều chương trình như :Nero,...

18. em_be_ham_choi

Bạn ơi, sao mà mình down cáo chương trình đó xuống gốm 5 file, sau đó burn nó ra CD, rồi bỏ vào máy PS2 nhưng mà nó, hiện hình cái CD ra nhưng mà enter vô thì ko dc, còn mua cái đĩa xịn(ghi xong rồi xóa dc), cụng chép vào nhưng rồi nó lại báo là đĩa bị lỗi là sao hà bạn.
    HELLP ME!!!

19. justinpham

justinpham Youtube Master Race

bạn có mã all weapon không của GS đó .thanks

20. hathientu1

hathientu1 Donkey Kong

chài ơi, tự mà tìm hiểu đi chứ, hỏi cái gì mà hỏi nhiều thế hả chời, đĩa lỗi thì ra bảo với tiệm bán đĩa nó chỉ cho mà làm