Chém gió về tactic - training - transfer trong FFM 12

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi Forever_HN, 24/10/11.

1. vinhphuc3011

vinhphuc3011 Mr & Ms Pac-Man

Haha chơi mode khó nên nó vậy... mình gặp mấy lần dụ này... cứ chửi xỏ nó thôi chứ biết làm gì

---------- Post added at 06:17 ---------- Previous post was at 06:13 ----------

Hôm bữa bị thằng MC mua mất... tức điên lên... thế là nghĩ ra cách trả thù... => add new player =)) rồi bán sạch cầu thủ nó với giá free rồi xếp đội hình bựa vô cùng cho nó 9 tiền đạo và 1 hv cho nó đá... trận nào cũng thua tầm 20 trái... hả giận =))

2. binhbet13

binhbet13 Mr & Ms Pac-Man

Cái này vô đối rồi tại hạ xin bái phục =)).Mình chỉ tim cách mua lại thằng đó rồi cho xuống đội hình B đày ải 5 năm thôi

3. hoaitam_gamevn

hoaitam_gamevn Donkey Kong

cái này là do khi kí hợp đồng bạn set mức phá vở hợp đồng nhỏ chi! lần sau rút kinh nghiệp set mucpha1 vở hợp dồng lên 200M cở Ronal đo là bọn nó bán cả CLB để mua hà!=))

4. vinhtd1311

vinhtd1311 Mr & Ms Pac-Man

Set kiểu này làm giảm Negotiate Status, tốt nhất là không set mục này

5. hoaitam_gamevn

hoaitam_gamevn Donkey Kong

minh thì thà tăng luong lên chứ khong bao gời set mục đó! vì thường thì mình toàn bán cầu thủ thôi nên không set! muốn bán nhiêu thì tùy không thằng nào dám mua ẩu hết! set giá trên trời những thằng trụ cột!

6. vinhphuc3011

vinhphuc3011 Mr & Ms Pac-Man

hmm! thích cái kiểu đá như giải Laliga đội B có thể đá ở giải chính.... có cách nào chỉnh editor cho giải Anh giống vậy không mọi người?
    Mà bản này chơi Stock market zui thật :))

7. binhbet13

Mẹ ơi nó training kiểu gì mà tăng 302 điểm 1 mùa giải vậy :O
    2011_11_20 19_01_23.jpg
    2011_11_20 20_04_12.jpg

8. tai810

tai810 Youtube Master Race

Mấy bác cho hỏi làm sao mà train dc thằng kia len 302 point 1 mùa vậy?

---------- Post added at 22:08 ---------- Previous post was at 22:02 ----------

Nếu bác nào có save training khủng hoặc cách nào ma trian lên 302 point 1 mùa như trên thì làm phiền chỉ cho em với(newbie)

Thanks

9. deadbyme

deadbyme Donkey Kong

Khủng nhỉ , mình set training một hồi sau 2 tháng là Fitness và thể lực toàn đội còn có 6x .. thua liểng xiểng, đành thảy cho Asitant làm việc cho nó lành

10. binhbet13

Cái này có hướng dẫn rồi mà. Mình up file training cho các bạn chưa có lịch training ngon. Làm theo hướng dẫn nhé
    Đầu tiên vào đây down cái này về
    http://www.mediafire.com/?bzn0j2fz40sl595
    Giải nén ra rồi copy thư mục Weeks vào Documents\FIFA MANAGER 12\Data\Training
    Bây gời khởi động game lên rồi vào Training. Chon sang mục Long Term. Nếu bắt đầu vào mùa giải thì lịch traing đặt như sau:
    Đối với nhóm 1 (tập luyện cho HV): Fitt/Fitt/Fitt/Fitt/Recovery light/Fitt/DM/Fitt/DM/Fitt/DM/Fitt/DM/Fitt/DM/Fitt/DM........ cứ như vậy cho đến hết mùa giải. Với nhóm 2,nhóm 3 và Thủ môn thì các bạn cũng làm tương tự như với nhóm 1. Chỉ thay thế phần tập của nhóm 2 DM được thay bằng CM. Nhóm 3 thì DM đựoc thay bằng FM. Thủ môn thì dùng GK.Chúc các bạn training dc như ý. :D

---------- Post added at 09:01 ---------- Previous post was at 08:59 ----------

Còn nếu ko phải ở đầu mùa thì các bạn cứ đặt Fitt/DM/Fitt/DM/Fitt/DM/Fitt/DM/Fitt/DM/Fitt/DM..... cho nhóm 1 và tương tự như các món khác.

11. vinhtd1311

vinhtd1311 Mr & Ms Pac-Man

Hu hu, khốn nạn cái thân tôi :(( mua được em LB 3 sao chỉ số 72 từ mấy năm trước, định bụng dùng đỡ 1-2 năm rồi đổi hàng xịn, ai dè bé chơi ổn định quá, chả thấy chấn thương bao giờ, chỉ số thì lên đều đều, giờ đc 81 rồi. Chuyển nhượng mùa hè, ngày gần cuối cùng, thằng Juve nó nhảy qua Pay Minimum Release Fee có 10tr :(( em đã chạy theo tiếng gọi đồng tiền, bỏ lại cánh trái Newcastle khoảng trống mênh mông không có ai bù đắp =)) chạy sản xuất ra quần mua em khác mà không kịp =))
    10 vòng đấu đã qua đang ngụp lặn ở nửa dưới =)) trận nào cũng thủng lưới 2 quả trở lên, quả nào cũng thủng bên cánh trái :(( Thôi cố gắng lê lết đến kì chuyển nhượng mùa đông, mua hẳn Philip Lamh về vậy :(( đen quá :((

12. binhbet13

Chơi mãi đến năm 2019 rồi mới mua được 2 ông messi và heroin =)) giờ đã 31 tuổi ko biết còn làm gì được nữa đây ;))
    2011_11_21 12_54_17.jpg 2011_11_21 12_41_31.jpg
    Ai thằng này toàn chê CLB mình nghèo ko thèm về giờ bố mày mua dc về rồi cho xuống đội B đày ải chơi :))

13. tai810

Tiện đây mấy bác binhbet13 cho em hỏi là có phải chỉnh cai training scope ko?
    Vì em thấy tập như trên dc 1 tháng thi energy của cầu thủ còn có 50-60
    Và có bí quyết nào để train cho mấy bé lên thêm sao ko?

Thanks

---------- Post added at 14:52 ---------- Previous post was at 14:46 ----------

Mấy bác đá 3d có hay bị chấn thương ko? Sao mấy thằng của em đá 3D toàn chấn thương 1-2 ngày thui--> form(phong độ tụt thê thảm)

Có cách nào để giảm chấn thương sau khi đá 3D ko mấy bác

14. binhbet13

Nếu Energy chi con 50 - 60 thì cho chúng nó nghỉ liền 2 tuần ( tức là cho 3 nhóm tập Recovry light trong 2 tuần đừng dùng no training nhé) trong 2 tuần đó chấp nhận cái Fitness sẽ giảm nhưng ko sao. Sau 2 tuần thì lại áp dụng bài training như của mình vừa up lên đó. Chúc thành công

15. tai810

Mấy bác đá 3d có hay bị chấn thương ko? Sao mấy thằng của em đá 3D toàn chấn thương 1-2 ngày thui--> form(phong độ tụt thê thảm)

Có cách nào để giảm chấn thương sau khi đá 3D ko mấy bác

---------- Post added at 15:30 ---------- Previous post was at 15:29 ----------

binhbet13 pm tui wa yahoo thuocbaso2008@yahoo.com.vn lun cai dang doi ne

16. deadbyme

deadbyme Donkey Kong

Cám ơn bác share cái training , nhưng mình thấy cái FM của bác toàn là liên quan đến Fittnes, hơi ngại đây, bác có thể giải thích rõ duoc không

17. binhbet13

FM sao lai co Fitness được. Chắc là nhầm lẫn đâu đó thôi. Cái FM chỉ khác cái CM ở chỗ chuyển 1 cái luyện tập dribring của ngày thứ 5 sang thanh luyện Short thôi ma chư có Fitness gi đâu

18. hanoitours

hanoitours Guest

binhbet có nhầm không chứ mình thấy fitt của bạn là luyện tập cho Thủ môn mà toàn bay nhảy không àh :@

19. binhbet13

Có thể la lộn cái tên thôi. Nhin cái luyện Fitness là biết ngay mà. Cái bay nhay ban danh cho thu môn. Cái có nhiều Short là của thằng FM. Còn lại là của DM va CM dễ phân biệt mà, Ban đặt lại tên cho nó là được. Chúc thành công

20. deadbyme

deadbyme Donkey Kong

Rồi xong GK là shoot :)) , nhầm ở chỗ này chắc .. thanks . Nhân tiện cho mình hỏi cái tatic đặt pass chôta2n đội ntn nhỉ, sao của mình toàn chuyền chân đối thủ