Chém gió về tactic - training - transfer trong FFM 12

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi Forever_HN, 24/10/11.

1. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Giảm số lần ra sân của nó lại, giảm độ nặng tập luyện của nó lại, cho nó recover thể lực.

2. reddevil29

reddevil29 Youtube Master Race

nó bị rớt ngay lúc đầu mùa đó bạn, mình cho training camp cũng rớt mà luyện tập fitness cũng rớt. Vô mùa thì cho tập bt cũng rớt chỉ số. Tính đến tháng 12 nó rớt gần 200 điểm. Mà 1 mùa mình bị ít nhất 1 2 đứa như vậy. Trong khi mấy đứa kia thì lên vù vù @@

3. black_cats

black_cats Mr & Ms Pac-Man

Tuổi, phong độ cũng ảnh hưởng việc tăng giảm (như bạn Alonso với thánh Iker của tớ 1 mùa giảm 100-200 điểm là bình thường, tội, các anh ấy già rồi =)) )
    Rồi giới hạn trình độ do sao. Thử bật editor rồi cho thằng 1-2 sao lên 99 đi và đừng tăng sao, cũng tụt ầm ầm ngay mùa đầu

Nếu ngay từ lúc đầu chơi đã rớt (như trong trường hợp bạn là Real) thì nên giải quyết chế độ cho mấy bạn đấy ra đi đi
    Còn nếu chơi 2-3 mùa giải mới rớt thì tùy, già thì cho đi còn trẻ khỏe thì cứ giữ nhưng giảm cường độ tập lại (có thể do mùa đó có Euro hay World Cup, thi đấu nhiều nên không giữ nổi) :-"

4. reddevil29

thằng enzo zidane mới 22t à @@. Mà mùa trước nó cũng ko tham gia vào các giải WC hay EU gì hết. Mà mình để ý, lần trước mình chạy thử thì thằng thủ môn 24t bị rớt. Rồi lần này load lại save cũ thì thằng ku enzo zidane bị rớt, thủ môn ko bị nữa. Có khi nào do random ko trời :(

5. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Tớ phải nói là chưa bao giờ bị rớt skill nhiều, chỉ thỉnh thoảng bị rớt ở những cụ phụ lão thôi. Vậy nên vụ này tớ không chắc lắm, nhưng nếu đã check hết các kiểu về lịch tập rồi thì thử xem morale của nó, sau đó là cơ sở vật chất của CLB (sân tập, các phòng phục hồi....) và chất lượng staff.....

6. rezandroll

rezandroll Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ hỏi tại sao 3D Match dù đã set Tackling cao nhất mà bọn CB mỗi lần thấy cầu thủ đội bạn cứ đần người ra thế :(

7. black_cats

black_cats Mr & Ms Pac-Man

Cậu nói rõ hơn chỉ số rớt trong hoàn cảnh nào. Cậu vào phần trainning xem hay là nó hiện 1 cái bảng test lúc chuẩn bị khai mạc mùa giải.
    Giảm 200 điểm thì chắc là vào training xem nhưng mà phần đó thì không có random gì đâu, chỉ có cái bảng test mới random thôi nhưng mà nó chỉ ảnh hưởng tới fitness :-"
    Mà giảm tới chừng đó điểm là phải qua 1 thời gian tương đối dài, nên có thể do trainning cậu set có vấn đề với nó, cũng có thể do staff, facilities, morale, form, etc
    Cậu xem lại các skill rớt điểm là skill gì, có ảnh hưởng tới vị trí nó không, nếu không thì đừng quan tâm nhiều làm gì cho mệt (muốn biết vị trí nào cần skill nào, cậu cứ thử vào database nó có cho coi skill, bấm tăng vị trí vào (nhớ là vị trí chính của nó thôi) của nó xem skill nào tăng lên là skill đó quan trọng)

to rezandroll: giảm phạm vị hoạt động nó lại đi, cho nó kèm người, cơ bản là thế thì nó sẽ áp sát để tranh cướp :-"

8. reddevil29

hình ảnh chỉ số của nó lúc đang giảm, cái này là là giữa tháng 8, em nó rớt 120 điểm T_T
    [​IMG] Shot at 2012-01-01[/IMG]

---------- Post added at 09:02 ---------- Previous post was at 09:00 ----------

nó rớt đều tất cả các chỉ số, skill nào cũng rớt ít nhất 1d, có 1 số skill như touch, passing với short passing là 4d @@. Trong khi cũng cu thiago của mình tập chung group vẫn tăng điểm đều đều. Facilities của mình để up full rồi. Staff của mình cũng 4* rưỡi, các chỉ số huấn luyện mình tìm level thấp nhất là khoảng 85 đó :|

9. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Khoảng trước đó tầm tháng 7 - 8 nó tăng dữ quá, chắc phải tới ~300 điểm :-ss Kiểu này chắc là vượt giới hạn level/độ tuổi của game nên bị đá ngược về :-s

10. reddevil29

mình up thêm 1 số ảnh, ko chỉ mình train bị vậy mà ngay cả máy nó train cũng bị :(
    [​IMG] Shot at 2012-01-01[/IMG] thằng này là do mình train, rớt thê thảm quá nên bán luôn :(
    [​IMG] Shot at 2012-01-01[/IMG] ku này là máy nó train đó @@, rớt skill kinh khủng
    [​IMG] Shot at 2012-01-01[/IMG]

rõ ràng nếu em nó lên cao quá thì khi rớt xuống cũng có giới hạn, đằng này nó rớt 1 phát không còn gì để nói @@

11. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Ông nào cũng level cao ngất thế kia còn gì :-s Toàn 8x-9x

12. reddevil29

mà mình không hiểu vì sao skill của nó rớt thê thảm vậy, mấy đứa kia lv cũng cao ngất mà skill có rớt tí nào đâu :|. Như thằng Bale mới 26t mà rớt skill còn hơn ông già 30t nữa :| cái này chỉ là 1 số ví dụ thôi à, còn 1 số thằng nữa như ganso, pedro, pato cũng rớt thê thảm @@. Chẳng lẽ lên lv thì skill phải rớt @@

13. binhbet13

binhbet13 Mr & Ms Pac-Man

Cái vụ này mình cũng bị nhưng bây giờ thì giảm đi rõ dệt rồi. Nói chung là phải nói chuyện với nó và cái quan trọng là nó được đá thường xuyên. Theo như mấy cái hình mà bạn up lên thì kể ra như vậy là tụt khá kinh khủng. Mấy thằng mới có 26 - 30 tuổi thôi mà chỉ số như vậy thì kể ra cũng hơi tệ.
    Mình up vài cái hình lên theo từng độ tuổi để bạn tham khảo. nói chung rớt thì vẫn rớt chứ ko ai nói là train mà cả đời cầu thủ ko rớt điểm. Nhưng rớt ít thôi. mấy chú thuộc hạng bô lão 30 - 34t thì rớt 1 năm cả trăm điểm là thường thôi. Hàng hết đát rồi mà:(game)
    2012_01_0210_47_41.jpg 2012_01_0210_47_47.jpg 2012_01_0210_48_08.jpg 2012_01_0210_48_12.jpg 2012_01_0210_48_33.jpg

14. binhbet13

15. binhbet13

16. binhbet13

Các bác thông cảm mỗi bài viết chỉ cho up có 5 hình thôi. Còn đây là đội hình của mình đến năm 2019:(game)

17. reddevil29

mình cũng theo cách của bác binhbet rồi, mỗi tuần vẫn nói chuyện đều đều vậy mà nó rớt ngay tuần training đầu tiên, tính đều thì mỗi tuần rớt 20p, mình save load 4 5 lần gì rồi, thay đổi cách train, ko đi training camp nữa, đổi lịch train mà nó vẫn rớt @@. Cứ đúng đến giữa tháng 8 là em nó rớt khoảng 120p như trong hình đó. Trước giờ mình cũng bị vài đứa rồi, nhưng mà mình nghĩ là do nó già nên mới rớt, vậy mà giờ qua cả tụi trẻ. Thằng lorven mình mua free về cũng dc nửa mùa đá chính là rớt @@. Có khi nào do lỗi database ko nhỉ :-s.

18. binhbet13

bạn có thể cho mình mượn cái save của bạn để mình train cho chúng nó 1 năm xem thế nào. Đầu mùa mình vẫn cho đi Training Camp bình thường mà có sao đâu

19. reddevil29

uh để mình tìm cách up nó lên, nó hơi bị nặng, 120mb lận @@. Mà up file save vào ngày 29/6, tức là trước khi bắt đầu 1 mùa giải mới. Bác nghiên cứu xem thử giùm mình ha :D. Trong đó còn mấy ku cũng hay rớt skill như dejan lorven, enzo zidane, jorge gonzalex tất cả đều chưa bước qua 26t @@

---------- Post added at 12:42 ---------- Previous post was at 12:07 ----------

http://www.mediafire.com/?rya7g8qb35l1w5w đây là link file save của mình. Trong này do thay đổi cách train hoài ko dc nên mình set cho coach train thử xem sao thì kết quả cũng vậy @@. Bác xem thử dùm mình sao :D

20. findingu2kill

findingu2kill Legend of Zelda

bác binh bét có con hàng 6* 22 tuổi lv 3x àh, thế thì ko bít có lên dc tới bao nhiu hah. mà bác đào đâu ra mí con 6* dzị, chỉ mình cách đi :D