Chỉ giúp lính mới vài thứ

Thảo luận trong 'FFX-2' bắt đầu bởi everblue_sky, 21/9/04.

1. everblue_sky

everblue_sky Youtube Master Race

Mà lúc mình ra đào thì có quá trời vậy biết bộ phận nào mới được thế hả bạn có thể nói chi tiết cho mình được không?Còn cái phần đá banh mình lâu lâu cho nó practise có một lần vậy mà nó cứ bị chấn thương hoài à vậy có cách nào để khỏi bị nhiều không?À còn nữa mình đá thắng đội Besaid nó kêu mình có thể trao đổi cầu thủ với nó nhưng mà không biết làm sao để mà đổi hết nếu biết xin chỉ giùm luôn đạ tạ nhiều.

2. sharingan

sharingan Mr & Ms Pac-Man

Muốn đỗi cao thũ với đội nào thì phãi chơi exhibition với đội đó trước rồi sao đó phãi thắng cái giãi thưỡng trading privilleges rồi mới được đỗi. Niếu muốn lấy Tidus thì phãi thắng giãi thưỡng "chance to play the Zanarkand Abes", chơi exhibition và sao đó phãi thắng trading privilleges đễ đỗi Tidus với một người trong đội bạn. Hình như Tidus gọi là Star Player chứ ko phãi là Tidus, nhưng thật tế đó là Tidus.

3. everblue_sky

Vậy bạn có thể chỉ cho mình cái nhiệm vụ còn lại được không,mình chỉ còn có cái nhiệm vụ ở Doje thi phải sau khi đánh cổ máy xong thì mình phải làm sao nữa,bạn có thể chỉ cho mình chi tiết chút hon được không?

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Đáng xong cỗ máy lá hết nhiệm vụ rồi, nhưng phải đánh nó ở Level 5/5/5 cơ! Tức là đã đào đủ đồ cân thiết cho cái máy đó!

5. everblue_sky

Cho mình hỏi nữa nghen,lúc mà nó hiện lên tất cả các vùng hot spot nhưng mà mình lại thiếu camland,mt gazaget vậy có nghĩa là mình không có thể lấy được mascot đúng không?Còn cái nhiệm vụ ở Doje sao mà phức tạp wá mình đi đào rồi mà sao cũng không được thế kì quá vậy?Xin chỉ giúp cho

6. sharingan

Làm những nhiệm vụ hotspots thôi ko bao giờ lấy được 100% bạn nên theo hướng dẫn cũa faq niếu muống lấy mascot vì cầng 100% (niếu chơi lần đầu) và Episode complete cho mọi nơi mới lấy được cái dresssphere này. Ỡ Calmland có 3 cái mission lận: cái PR, tìm vợ và tìm chocobo trong hang chocobo. Còn ỡ Mt Gazaget cũng có nữa, nhiều cái bí ẫn mà mình ko biết niếu ko đến, tốt nhất là bạn đọc hướng dẫn trong forum này. Còn cái nhiệm vụ ỡ Djose ko phức tạp đâu, chĩ tốn thời gian thôi. Trong chapter 5 bạn bắt 1 con chocobo rồi sao đó cho nó đi đến Bikanel Island, khi kiễm xoát lại thì nó chạy mất, nhưng bây giờ bạn lại được đào trong Central Expanse ỡ Bikanel Island bằng chocobo. Nên đợi tới chapter 5 mới đào vì dào dùng chocobo nhanh hơn. Đào đến khi thằng người máy (quên tên) trong Djose Temple lên level 5/5/5 thì tiêu diêt nó chĩ một lần thôi là có thễ lấy episode complete.

7. congzing20

congzing20 Dragon Quest

cho tui hỏi với tui cũng đang chơi đến lv5 ở chỗ bevelle tui đi đến tầng thứ 60 rùi mà vẫn chơi được EC vậy phải đi đến tầng thứ 100 thì mới được EC hả , còn 1 câu nữa tui chơi đá bóng toàn thua thui à có ai chỉ thật tỉ mỉ để tui đá thắng cái (vùng này tui cũng chưa có EC) , à còn cái nhiệm vụ ở camlands ấy thì trả lời đúng thì nó tính điểm ở đâu vậy tui chẳng hiểu nhiệm vụ này kí gì cả nên tui vẫn chưa được EC , giúp tui với. À còn các đồ phá máu cũng như lực đánh của các nhân vật tui cungc chưa lấy được, chỉ luôn hộ tui cái..

8. Unlimited Saga

Unlimited Saga Mr & Ms Pac-Man

Bevele thì có 2 cái EP lận.Một cái là lần đầu khi đến Bevele trong Chapter 5(nếu đi đúng).Còn một lần là khi thắng trùm ở tầng 100.
    ở Luca thì muốn EP thì ra chỗ huýt sáo mà Y và T huýt sáo trong FFX đó sẽ có 1 mission nhỏ.Hoàn thành nó để lấy EP
    Còn vụ phá máu thì ông chịu khó đọc lại mấy cái hướng dẫn toàn tập đó.

9. sharingan

Trùi mấy cái missions ỡ calmland thì phãi đọc faq chứ hơi đâu mà nhớ hết câu trã lời cho mấy người đó.

10. ronaldinho@

ronaldinho@ Youtube Master Race

uh!!!hơi đau mà nhớa hết cả đống câu trả lời cgho mấy ông này về nhà tự chỏi tự tìm hiểu thì hay hơn và dễ nhớ hơn đó

11. bahamut&tidus

bahamut&tidus Youtube Master Race

Ý chời mấy cái đó phải đọc hướng dẫn (in đầy trên topic hướng dẫn hay hướng dẫn hoàn chỉnh kia kìa) chứ hơi đâu mà nhớ để chỉ bạn rõ dzở hơi

Chuồn lẹ,dzông lẹ,chạy lẹ,dzọt lẹ,biến lẹ,dông cũng lẹ,bắn lẹ,gút bai lẹ,đi lẹ bay lẹ,và cúi cùng là dzọt càng lẹ càng tốt,và cúi cùng nói chung là chạy lẹ không thì cảnh sát tóm cái hình của tui bây dzờ

12. bahamut&tidus

bahamut&tidus Youtube Master Race

Trich dan tu bai viet cua sảingan:

Làm những nhiệm vụ hotspots thôi ko bao giờ lấy được 100% bạn nên theo

hướng dẫn cũa niếu muống lấy mascot vì cầng 100% (niếu chơi lần đầu)

và Episode complete cho mọi nơi mới lấy được cái dresssphere này. Ỡ

Calmland có 3 cái mission lận: cái PR, tìm vợ và tìm chocobo trong hang

chocobo. Còn ỡ Mt Gazaget cũng có nữa, nhiều cái bí ẫn mà mình ko biết

niếu ko đến, tốt nhất là bạn đọc hướng dẫn trong forum này. Còn cái nhiệm

vụ ỡ Djose ko phức tạp đâu, chĩ tốn thời gian thôi. Trong chapter 5 bạn bắt 1

con chocobo rồi sao đó cho nó đi đến Bikanel Island, khi kiễm xoát lại thì nó

chạy mất, nhưng bây giờ bạn lại được đào trong Central Expanse ỡ Bikanel

Island bằng chocobo. Nên đợi tới chapter 5 mới đào vì dào dùng chocobo

nhanh hơn. Đào đến khi thằng người máy (quên tên) trong Djose Temple lên

level 5/5/5 thì tiêu diêt nó chĩ một lần thôi là có thễ lấy episode complete.

Chời ơi là chời đọc bài bạn dziết thấy chán quá chời luôn bạn chỉnh mã mẹ

cho lên 100% đi cho rồi xong thì đi đánh thần,ở chỗ 3 chị em có mấy con

maruna dânh19 thì hổng được mà chơi phép càng hổng được nhớ dzông lẹ lẹ

nha bạn không thì chết trận đó(tui LV:99 hết mà còn chết 6 lần chứ đừng

nói ba cái con tôm tép đang xếp xó kìa) dzậy thui nha có lòng tốt quá gòi đó

Bái bai bạn nha

Chuồn lẹ,dzông lẹ,chạy lẹ,dzọt lẹ,biến lẹ,dông cũng lẹ,bắn lẹ,gút bai lẹ,đi lẹ

bay lẹ,và cúi cùng là dzọt càng lẹ càng tốt,và cúi cùng nói chung là chạy lẹ

không thì cảnh sát tóm cái hình của tui bây dzờ