Chỉ hỏi cao thủ AOE

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi TSO2R, 25/10/03.

1. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ê này, bác chịu khó viết có dấu cho anh em nhò chút nhỉ? Nhưng không sao, cái bác viết cũng không quá kó hiểu đâu. Bác không biết đến cheat này thì hơi dại rùi đó. Tôi biết là ấn nó hơi khó nhưng lợi thì chắc chắn rùi, không tin bác cứ thử nghiệm đi sẽ thấy ! ! !

2. Dream_SaD

Dream_SaD T.E.T.Я.I.S

Tui dau co noi la tui khong biet cai cheats nay dau,nhung that su thi chang bao gio tui nghi den chuyen dung no ca,tính toi khong thich mao hiem,ma chi thich thuc te thoi !!!!!

3. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Đâu có mạo hiểm gì đâu,nếu chưa thạo thì cứ thử theo cách mà mình biết được thì tốt ko được thì đâu có mất gì đâu,phải vậy ko? >:-D<

4. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Phải nói là không hề mạo hiếm chút nào. Tất nhiên là sẽ chậm mất mấy giay so với lên bình thường nhưng yên tâm mà đẻ dân vô tư đi. Sao lại không thử nó nhỉ? Khi trình độ dã ngang ngang nhau rồi thì chỉ một chút thuận lợi thôi đã là yếu tố quyết định rồi!

5. nguyenhtk

nguyenhtk Youtube Master Race

Xin hoi cao thu ngoai do bao nhieu phut an len doi 3 vay :-/ :-/t

6. bach_long_ma2002

bach_long_ma2002 Mr & Ms Pac-Man

Nếu chơi bình thường với 24 nông dân thì tôi lên xong đời 3 vào phút 14 ( với quân bình thường) còn với quân shang thì vào phút 11 quân palmyran chơi với 20 nông dân thì vao phút 13...Đây là tôi nói trong trường hợp thuận buồm xuôi gió....Còn nếu vấp váp thì có thể chậm mất khoảng 1 phút.

7. Dream_SaD

Dream_SaD T.E.T.Я.I.S

Bác Bach Long Ma nói có qua không đó,bác đánh Shang mà 11' lên xong đời Bronze với 24 dân,bác Cheats à,tôi có trận cầm Shang kịch kim 11'50 tôi mới lên xong đời Bronze với 24 dân,bác nên nhớ để xây hết 21 con dân + cả 3 con dân lúc đầu là 24,đã mất 7'05 rồi,để lên đc Tool va Bronze thì 2'00 + 2'20 đã mất 4'20 rồi,chưa kể thời gian đóng nhà BA và BM,như thế thì làm sao mà lên dc phut thứ 11,đề nghị bác đính chính lại nha !!Không bao giờ có chuyên 24 dân lên dc phút 11 cả [-x !!!

8. Arabia

Hoàn toàn đồng ý với ông bạn.Tôi cũng cho rằng 24 dân thì ko thể 11' mà ít nhất cũng phải xấp xỉ 12' như ông nói nhưng đấy cũng phải là bản đồ rất đẹp.11' cũng có thể đát được nhưng phải 20 dân chứ 24 dân thì chịu rồi.Pal 20 dân mà thường lên vào 13' à.Hãi quá

9. ca com

ca com Mario & Luigi

Ai bảo lả ko thể lên đời 3 của Sang phút 11 với 24 thằng nông dân chứ.Nếu mà bản đồ đẹp xem,tôi có thể lên dc đấy,thằng bạn tôi còn lên 10'30 cơ đấy.tôi ko tự cho mình là cao thủ nhưng viêc lên đời 3 của Sang ở phút 11 là hoàn toàn có thể

10. bach_long_ma2002

Nếu bạn thật sự là cao thủ thì bạn sẽ biết tôi nói thật hay nói dối

11. Dream_SaD

Dream_SaD T.E.T.Я.I.S

Cái này không dựa vào map đẹp hay là gì,chủ yếu là thời gian không đủ để cho các bác lên đời phút thứ 11,nếu cần các bác có thể chơi phần Deathmatch,chọn Shang,sau đó thì đẻ dân liên tục đến khi đủ 24 dân,ấn lên đời và thử so sánh thời gian xem,tôi cũng đã làm như thế rồi,và thời gian lên đúng là 11'40 24 dân của Shang,tôi khẳng định luôn,ai thích độ gì tôi cũng độ,kể cả cho chọn map đẹp luôn !!!!

12. Arabia

Tôi cũng hoàn toàn đồng ý với ông bạn,24 nông dân ko thể nhanh hơn.Tôi chơi bắt dân liên tục đến 22 con đời 1 đã khoảng xấp xỉ 7' rồi,ngừng lại để lên đời,đời 2 bắt nốt 2 con trong thời gian xây nhà,ấn lên khoảng 9'30 hay 9'40 gì đấy,lên xong xấp xỉ 12' là tôi thấy kịch kim rồi.Trước kia thấy có người bảo lên được 11'30 là tôi đã thấy cực kỳ khó tin rồi nhưng hoá ra là 20 dân,mình quen đánh 24 nên thấy đó là ko thể thôi.Muốn 11' thì phải 20 dân.Ông Bạch_long rõ ràng là nổ quá đáng rồi vì đúng như Dream_Sad đã nói,vấn đề ở đây ko phải là Map đẹp mà là thời gian bắt dân và lên đời.

13. bach_long_ma2002

Trời ơi các bác không hiểu thì tôi cũng chịu thôi hết cách....Thôi bỏ qua đi nếu những ai ở đây là cao thủ hãy nói về tâm lý trong một trận đấu theo những hoàn cảnh khác nhau....

14. Dream_SaD

Dream_SaD T.E.T.Я.I.S

Nếu như bác Bach Long Ma vẫn khẳng định là bác làm dc,vậy thì bác thử viết ra cách đánh lên đời phút 11 cho anh em học hỏi dc không ???Nhưng thực sự thì tôi không tin là có thể lên vào phút 11,bác nổ quá đó !!!!

15. Arabia

Có thể chứ nếu lên đời bằng BE cực chuẩn thì lúc đầu đánh 20 dân,sau đó trong thời gian lên Bronze bắt thêm 4 con nữa chứ đường đường chính chính thì chắc chắn là ko được rồi.

16. Dream_SaD

Dream_SaD T.E.T.Я.I.S

Tôi cũng đã nghĩ đến cách đó rồi,nhưng thường thường có map không dc như ý,với lại,nếu như đánh lên đời nhanh thì thường thịt và gỗ vừa đủ để bấm lên dời,nhưng cách đó cũng chỉ gọi là có thể thôi,chứ không thể thực chiến dc !!!!

17. bach_long_ma2002

Thì tôi nói là trong trường hợp bản đồ đẹp mà lại.....Nói chung là cách đó dùng để thực chiến là đem lại hiệu quả không cao lắm....Nhưng tôii nói là việc đó có thể làm được chứ không nói là trận thực chiến nào cũng làm được việc đó.

18. real_time

real_time Youtube Master Race

các vị đánh 28 hay 26 nd để tự tử à
    các vị mua xong nd thì nó vác cả đống quân sang nhà rồi
    nếu phải quân Macxedonia thi quit đi là vừa

19. Khoa Nguyen Minh

Khoa Nguyen Minh Youtube Master Race

Các bác nói chỉ đúng 1 phần thôi .Tôi nghĩ đế chế cũng là trò may rủi cả thôi .Nếu như các bác đánh bo , nhà các bác mà đói thì không nói là 13 chứ 14 hay 15 phút thì chưa chắc các bác đã lên xong đời .Chỉ có nước xây BB mà ra quân cho đối thủ sợ mà thôi .Nhưng nói tới việc lên đời 11 phút thì quả là 1 vấn đề đó .Ít ra cũng phải gần 12 phút mới lên xong nhá .Ai lên được thì chỉ bảo cho anh em học hỏi .Cũng có thể tường thuật lại cho mọi người chiêm ngưỡng nhá...

20. ca com

ca com Mario & Luigi

Hây,lên đời dc ở phút thứ 11 là cả một vấn đề nan giải đấy,các bác đừng có mà tưởng đễ(ko nói các cao thủ đâu nha) à.Khó khăn lắm đấy.Tôi hôm nào đánh xung lắm mới lên dc thôi.