Chỉ hỏi cao thủ AOE

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi TSO2R, 25/10/03.

1. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Xin lỗi bạn chứ! Bạn nói sai gòi. Tui không muốn nói nhiều đâu, mà chỉ nói với bạn rằng tối đa không phải 11 40 đâu , mà là 11 20 đấy, bạn tin không thì tuỳ. Còn nếu bạn nói là cuộc thì tôi sẵn lòng, chơi bằng EXP nhé! Nhưng ai làm chứng đây? Thôi, tôi không cần thắng kiểu này đâu, bạn cứ ngẫm kĩ đi coi bạn sai chỗ nào mà chậm hơn tôi vậy? Nếu không nghĩ ra, lần sau tôi nói nhé! Chơi death match, tất nhiên!

2. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Thôi, không nói lên đời hay cái gì ở đây nữa nhé, không ai có thể lên đời 3 với 24 dân mà không dùng cheat đâu, chắc chắn thế? Ai dám cá với tôi, tôi mang cả mạng sống mình ra để cá đấy! Tôi không phải ngu mà không thử mọi kiểu lên đời rồi đâu, nhưng nếu chơi ít dân thì có lên nhanh hơn thật chỉ tội là lên xong rồi thua vì không có lực, hãy chơi ít nhất là 24 dân.

3. ca com

ca com Mario & Luigi

KnightHV
    Ông nói thật chứ,dám cá ko.Tôi bảo có người lên dc đời dưới cả phút 11 mà ko cần cheat đấy.Hưng Công Tử lên dc đấy,ông muốn cá exp với tôi ko.Tôi tìm một bác mod làm chứng cho hai ta.

4. Steven Long

Steven Long Donkey Kong

chả cần phải hưng công tử đâu tui cũng lên được nè
    tưởng gì chứ lên đời 3 vào phút thứ 10:30 dễ ợt chỉ cần nhà có đủ điều kiện là được( đánh 16 thằng dân)

5. ca com

ca com Mario & Luigi

Đấy ông KnightHV thấy chưa,có còn ko tin chuyện lên đời dưới phút 11 là có thật nữa ko.

6. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Ý Knight là ko thể lên đời ở 11 với 24 dân chứ 16 dân thì nói làm gì.Nếu thi lên đời nhanh có thể đánh 16 dân chứ nếu thực chiến thì ko có ý nghĩa gì cả,vậy mới nói.

7. ca com

ca com Mario & Luigi

Vậy a`,thế lên đời với 16 thằng đúng là nhanh hơn đấy,nhưng với các cao thủ lên đời với 24 dân vẫn nhanh.

8. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Với 24 dân thì có thể lên đời ở 12 mà , tui đánh 28 dân phút 11-12 mới bấm lận còn đánh 24 dân thì chưa thử nhưng chắc cũng cỡ đó thôi vì đánh không quen với lại không đẩy tốc độ ăn food nhanh hơn thì mới lên đời sớm được lận

9. ca com

ca com Mario & Luigi

Lên đời phút 11 với 24 dân có gì là to tát lắm đâu mà mấy bác cứ ko tin.Đấy là việc hết sức bình thường mà thôi.

10. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ê, bác có bị làm sao không thế hả? Thôi không sao. Chúng ta cần phải hiểu răng không có bài học thì không thể khá hơn được mà. Nghe tôi nói nè. Bác có biết là mỗi chú dân thân yêu đã nhai mất 20 giây không hả? Thế là phải đẻ 21 chú đúng không? Tôi biết trình độ của đẹp trai nhưng không thể phá cái gọi là limit được, cái mà người ta không làm gì chỉ lo lên đời được, hiểu không. Còn nếu như chú muốn cá thì tôi đây không bao giờ ngại. Tôi nói là không cần đến xây hai BN hay lên đời bằng BE nhé. Chú nào nói lên đời nhanh nhất la 11 40 thì là còn kém, mà nói là lên nhanh hơn 11 20 thì là nói phét, Chỗ anh em, cứ nói thẳng ra thế cho nó nhanh nhỉ? Muốn cá à? Ok! Chú ở đâu? Hi vọng là Hà Nội. Hà Nội mà không biết cái này à? Hic.

11. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Không tin cái gì mà không tin? Không thể làm thì đúng hơn! Cái gì cũng phải có cơ sở của nó thì người ta mới tin chứ. Tôi cho rằng chúng ta không nên nói phét ở đây làm gì, vì dù sao thì cũng chỉ để học hỏi nhau thôi, phải không nào? Nhưng nếu như đã kém thì đừng cố tỏ ra mình kém hơn nữa. Tôi cũng gà thôi, nhưng mấy cái cách để lên đời nhanh nhất ấy, tôi thử hết rồi, Cách hay nhất để biết là dùng death match ấy, tha hồ mà thử nghiệm Ai không tin thì cứ vào đó mà thử đi, nếu có kết quả khác thì cú kiện Microsoft đi,

12. Khongtinnoi

Khongtinnoi Youtube Master Race

Làm gì mà gay gắt thế bạn hiền.
    Vào đây nhiều khi cung phải nói phét tý chứ để mà câu điểm.
    Cãi nhau thì cũng Enter nhiều vào.
    Nhưng mà bạn hiền cãi nhau chỉ vì chuyên lên đời sớm thôi à?
    Nếu mà lên sớm được như thế thì chắc là nhà bạn có lắm quân attack3 và giáp 0 lắm. loại ý mà để phá tường thì tuyệt lắm.Ha...ha...Ha...
    Nói chung là nên lên đời kiểu gì mà chúng ta có thể lên xong là có thể xin được quân ngay. Chứ có vài thằng quân như em vừa nói thì sầu lắm.

13. Arabia

Đúng,vào nói phét một chút cũng được nhưng nếu người ta phát hiện ra là mình nói phét rồi thì thừa nhận đi lại còn cố gắng bảo vệ điều vô lý khiến người đọc tức anh ách.Tôi nghĩ mình vào đây là để học hỏi,tốt nhất là ko nên nói phét thì hơn.Chứ nhiều khi như cha Bachlong nói chẳng hạn, lão ấy bảo xây 2 nhà chính lên đời nhanh đời 2: 11' ,đời 3: 12'25 nghe tức lồi mắt vì thời gian lên đời là 2'20,chả lẽ cha này cheat thời gian lên đời chắc.Đã vậy còn cứ cố bảo vệ cái xây 2 nhà chính,bảo rằng như vậy thì sẽ đạt được 12'25 trung bình với Rom và đó là bí quyết của lão,làm tôi bị ăn quả lừa,cứ háo hức đợi được học cái gì mới,nhiều khi bực mình lắm mà chán chả buồn viết bài phản bác lại.

14. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ha ha ha, người hợp ý tôi đây rồi, hoá ra cũng có kẻ ngồi nhìn coi thời gian lên đời, thời gian đẻ dân là bao nhiêu giây, mỗi dân là 20 giây còn lên đời là 2 20, chắc chắn thế. Chỉ cần nói thế cũng đủ biết là kiểu trước 11 phút là bịa rồi, với 24 dân ấy mà. Nhưng thông thường muốn nhanh ấy thì chỉ đẻ 20 dân đời 1 thôi, rồi trong lúc xây mấy cái nhà cần thiết, xong dân là lên đời thì mới không bị mất thời gian xây nhà, đấy là cách hay nhất, lên đời nhanh nhất đấy. Đúng là nghe cãi cùn thì khó chịu kinh người mà không làm sao được, hic

15. ca com

ca com Mario & Luigi

Chậc,mấy ông lại hùa vào bắt nạt tôi rồi,1 chọi làm sao dc với tận 3 ông bây giờ...hic...hic...Tôi phải đi kiếm thêm ông nào đó để biện minh mới dc.Chứ thế này mãi thì quả là ko ổn tí nào.

16. Arabia

Chả có ai đâu mà ông tìm làm gì cho mệt.Chỉ có người ko biết mới dám biện minh cho ông,tại sao ông cứ cãi cùn như vậy? Điều gì ông cũng phải nhìn tận mắt chứ đừng nói theo suy nghĩ ko có cơ sở của ông hay tin đồn nhảm ở đâu đấy.Tôi hỏi ông đã nhìn thấy tận mắt chưa ? Này nhé:20 giây 1 con dân đến 24 con là ông mất đến 7 phút rồi,thời gian lên đời lần lượt là 2' và 2'20,như vậy cùng lắm ông chỉ có thể đạt được 11'20 là cùng mà thôi.Đương nhiên ông cũng có thể chơi 20 dân lên đời = BE cực chuẩn thế nhưng khả năng này cũng có thể nói là ko có vì nó phải tụ hội đủ: Các mỏ gần nhau và gần rừng,dò đủ là cho con dân đi dò về ăn luôn,mọi thứ vừa chuẩn ko thừa bao nhiêu mà 11'30 cũng còn rất khó chứ đừng nói là dưới 11' mà xong lại kiếm đủ tài nguyên kịp để bắt 4 thằng dân trong thời gian lên đời chưa nói đến chuyện làm lên đời =BE chuẩn hay ko.

17. nataliehq

nataliehq Youtube Master Race

theo tôi thì hoàn toàn có thể lên dc, 24 nd nhé !!!!
    nếu lên đời =BL thì co thể lên 28 -> 30 nd tha hồ đánh đời 3
    >:-D<

18. ca com

ca com Mario & Luigi

Được rồi,tôi sẽ tìm người cho ông xem,cho ông chứng kiến tận mắt luôn để cho khỏi phải cãi nhau thế này,vậy ông ở đâu để tôi còn liên lạc.

19. Arabia

Okie,nếu được vậy thì cám ơn chú Cacom nhiều nhé.Hãy cố gắng chứ nếu chú chưa nhìn thấy thì đừng có nổ như vậy nữa nhé.Còn có gì thì cứ mail cho anh:
    Arabiamysterious@yahoo.com.

20. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

HIC HIC HIC, Đi tìm người để cùng ý kiến như thế thì may ra, vì cũng còn nhiều người ngộ nhận lắm mà nhưng để tìm người có thế lên nhanh như thế thì tìm ở games khác đi nhé! Chỉ cần phân tích là có thể thấy ngay thôi, vậy mà cứ phải này nọ mãi thôi, chán quá đi. Thôi! Anh em ta thôi bàn luận ở đây nhé!