Chia sẽ kinh nghiệm săn ghost

Thảo luận trong 'Đột Kích' bắt đầu bởi Rockman X, 25/7/08.

1. Rockman X

Rockman X Mr & Ms Pac-Man

đề nghị anh em trật tự 1 cái. hiện nay thì tình trạng nghe thở là bất khả thi vì bản thân GR cũng .............thở (mới phát hiện)
    (cách test: mới vào game chờ đồng đội dzọt hết mình cứ ở im nhà mà nghe mình thở >.<, chỉ khi nào có tiếng chân lại gần rồi biến mất đột xuất mới chính xác)

mà dù có nghe được ( lại gần) thì chắc gì nó không đứng lên chém mình chết rồi chứ hơi đâu ngồi im chờ cho mình nghe, chỉ cần mình lại gần là nó đứng im headshot mất rồi...

update 18/10: giữ lời hứa, tìm link bài viết BL cho anh em. do không phải mình viết, mình xin chỉ để lại link.

2. muabantaiday

muabantaiday Youtube Master Race

Ôi mẹ ơi, cẩu mày đọc bài này đi, thế này mà ko béo thì ko phải anh nói điêu nhá.

3. cuongcau

cuongcau Donkey Kong

GR mà cầm M700, awm , Dragun thì thở như điên chứ làm sao nữa :|

4. muabantaiday

Tiếng thở nó khác với Ghost chứ, chú đọc cho hết bài của nó đi rồi bắt bẻ anh.
    Chú nhé, cẩn thận anh thẻo trym mà mất giống đó.

5. cuongcau

cuongcau Donkey Kong

ờ đọc lại rồi
    trường hợp chủ topic nói là lag sound :))
    chứ ko phải GR thở

6. hong xa Lo

hong xa Lo Mr & Ms Pac-Man

Hôm qua cùng thằng bạn tạo phòng riêng để kiểm chứng cái vụ thở và nghe tim đập ::)
    Volume vặn hết cỡ (nghe tiếng bước chân mà tưởng bom nổ b-( )
    Kết quả : chả biết cái hơi thở và nhịp tim của mấy chú ma nó ra làm sao :-/

7. cuongcau

cuongcau Donkey Kong

có headphone mới nghe được thở rõ :|

8. KietPro^^

KietPro^^ Mr & Ms Pac-Man

Em bắt ghost chả bít nghe thở là thế nào mà còn bị tụi kia kick lên kick xuống. Cứ tập trung cao độ, quan sát thì fải nhìn và liếc hết cả màn hình chứ ko chỉ nhìn vào vùng trung tâm của nòng tâm nên chỉ cần 1 cái vệt bóng mờ mờ xuất hiện trên 1 góc nào đó của màn hình là em bít ngay ( ở map VNC, ở những chỗ có khói cứ bị nhầm là ghost, làm hại hết đạn rùi chết oan mấy lần =(( ) . Nhìu lúc die rùi quan sát qua camera 1st của đồng đội, mình liếc thấy thằng ghost mà ko hỉu sao thằng đồng đội cứ chạy :))

9. cuongcau

cuongcau Donkey Kong

kiểu đấy gặp mấy thằng JB + bunny là chết :|

10. muabantaiday

Thấy chưa cẩu, mày đọc hết reply của tụi nó xem, rõ ràng là 1 bầy gà béo ị mà.
    CHung quy chú mày cấm cãi anh, GVN là lũ gà về GM. Còn chú, chú cẩn thận kẻo anh cho nhập bầy như tụi nó ( dù chú là member của anh đấy ) :D

11. KietPro^^

KietPro^^ Mr & Ms Pac-Man

À em cũng bị mấy lần, nhưng đã camp wen thì việc bắt bài chắc cũng ko khó :D

12. cuongcau

cuongcau Donkey Kong

camp với tớ ko được đâu :| trong ống còn bị thịt nữa là :))

anh gà thôi =;

13. Rockman X

Rockman X Mr & Ms Pac-Man

@to muabantaiday: đề nghị bạn không được phép dùng những từ ngữ miệt thị như vậy (dám bảo mọi người là gà) đối với diễn đàn này, đặc biệt hơn là topic của mình. vì những lí do sau đây, mình xin bạn cần tế nhị một chút:
    _ nếu bạn pro, xin bạn cứ việc viết bài hướng dẫn cho mọi người. nếu chỉ được cái miệng, xin mời đi chỗ khác.

_ nếu bạn thấy mình có chỗ sai, xin mời sửa, không cấm. việc bạn phê bình bài mình như thế ( gà béo à???) là không chấp nhận được. rõ ràng bạn không đưa ra được lí do chính đáng để phê bình bài mình thì bạn làm ơn im giùm, khi nào chỉ ra được rồi nói.

_về việc bạn phê bình về việc nghe thở ghost. vâng, nếu bạn biết ghost thở hay GR thở khác nhau thế nào thì xin mời post 1 clip có âm thanh chỉ sự rõ ràng như sau:
    + bạn là BL, bạn đứng 1 mình, tiếng bạn thở sẽ thế nào
    + bạn là GR, bạn đứng 1 mình, thì âm thanh sẽ như thế nào ( bảo đảm có tiếng thở)
    + bạn là GR, đang đứng gần ghost, nhớ ghi rõ khoảng cách đứng hoặc dùng súng làm dấu nếu cần, sau đó bắt đầu ghi hình ghi âm để xem tiếng thở của ghost khi là GR thì như thế nào.

nếu bạn có thể thực hiện cả 3 clip trên thì mình sẽ chấp nhận mình sai và chỉnh sửa lại bài viết, đồng thời đề tên bạn vào danh sách những người đã giúp đỡ thực hiện topic này. xin cảm ơn trước. còn nếu không, từ nay xin bạn đừng phát ngôn bừa bãi như vậy nữa.

cuối cùng mình xin nhắc nhở bạn: cơ bản bạn cũng từng là gà trước khi có được ngày hôm nay, đừng có mở miệng chút là chê bai người khác, thậm chí còn có thái độ ngăn cản người khác hỗ trợ trong việc gầy dựng một bài viết về chế độ ghost như thế này ====>"Thấy chưa cẩu, mày đọc hết reply của tụi nó xem, rõ ràng là 1 bầy gà béo ị mà. CHung quy chú mày cấm cãi anh, GVN là lũ gà về GM. Còn chú, chú cẩn thận kẻo anh cho nhập bầy như tụi nó ( dù chú là member của anh đấy )". nếu bạn có giỏi thì, xin mời thách đấu với toàn bộ dân GVN, 1 bầy gà béo ị mà, bạn không có sợ đâu hả?

14. cuongcau

cuongcau Donkey Kong

góp ý cho chủ topic là GR khi cầm lục hoặc là các súng chính ko phải là súng ngắm ( ko nhớ tiếng anh viết thế nào cứ TV thôi :'> )

thì GR đó hoàn toàn ko có 1 tiếng động nào cả :hug: hoàn toàn ko có tiếng thở cho GR :hug:

còn khi bạn đứng 1 mình mà vẫn có tiếng phì phò giống với tiếng thở của ghost
    thực chất đấy chỉ là log sound thôi :hug:
    tiếng thở lag đấy liên tục ko ngắt nhịp như tiếng ghost thở thật
    có thể vì bạn cầm M60 bắn nên ko để í tới lag sound lắm nhưng với những thằng cầm awm săn ghost như tớ thì đặc biệt chú ý với thở lag :D
    nếu tập trung ta có thể phân biệt được ghost đang ở vị trí nào mặc gì đang lag sound :D

p/s bổ sung những vị trí hay lag sound :
    1 nơi xuất phát của GR map VNC
    2 chân cần thang bên A map VNC
    3 sảnh chính map VNC
    4 nơi xuất phát BL map UFO

hiện tại mới nhớ được từng đấy :|

15. fire_in_snow

fire_in_snow Mr & Ms Pac-Man

- Có những lúc tớ bị lag sound toàn map à ::(

16. muabantaiday

Để tớ liệt kê cho 1 số chi tiết nhé .
    Thứ nhất về tiếng thở của GR và BL, nó thật ra là như vậy nè. GR chỉ thở khi cầm ngắm AWM+ Dra zom và tiếng thở sẽ khác tiếng thở của BL ( chơi nhìu sẽ bít, ko bít cách diễn tả đâu). GR sẽ ko bao h thở khi đứng yên 1 mình cả, bạn nên tin vì đó là sự thật. Còn bạn nghe tiếng thở là vì ở trong khu vực lag sound.
    Với nữa, tiếng nghe thở ghost tùy thuộc vào từng người chơi, chẳng ai giống ai cả bởi vì mỗi người có thể sử dụng card sound khác nhau+ tai nghe khác nhau và cả mức độ về thính giác có thể khác nhau nữa.
    Ví dụ nha: chơi ở quán net máy cùi, ko tương thích thì cả đời cũng chẳng nghe đc BL thở. Còn có người xài card sound tốt nhưng phone ko thích hợp thì có thể nghe ở khoảng cách khá gần. Hoặc có người xài phone cực xịn thì nghe đc khoảng cách khá xa.
    Còn nữa, tui ghi hình thì cũng chưa chắc mọi người hỉu đc vì có người nghe có người ko nghe nên ko khả thi lắm đâu.

Vâng, tôi từng 1 thời rất gà, nhưng do gà nên ko dám đưa ra bất cứ hướng dẫn nào vì tôi biết, nếu tôi hướng dẫn sai, mọi người làm theo thì mọi người cũng sai, vậy há phải chăng tôi là tội đồ sao bạn. Người ta bảo, biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe là thế đó.

Còn nữa, tôi post khá nhiều bài thách đấu mà GVN chẳng có 1 ai dám đứng ra nhận war cả, và cả chính một vài member ở GVN xác nhận rằng GVN gà về ghost, vậy tôi nói có gì sai.

Còn nữa, khi quote bài viết của bạn, tôi nói bạn gà tức là ám chỉ bài viết của bạn sai đó, bạn nên chấp nhận vì đó lại là sự thật.
    Thiết nghĩ rằng bạn nên vào forum của VTC mà cập nhật thông tin đi, vì ở đó có rất nhiều bài viết có độ chính xác khá cao.

Còn tôi kêu GVN gà vì trình độ về GM của các bạn chỉ đến ngang đó.
    Nếu tức giận, hay mún chứng minh rằng GVN ko chỉ pro về DM, DB mà còn pro về cả GM thì đấu 1 trận thể hiện thực lực đi là biết.

Team của tôi hiện nay có thể nói là rất mạnh về chế độ GM ở Việt Nam, nếu sợ thì đừng war nhé và chấp nhận làm gà đi.
    http://diendan.vtc.vn/Team_Focus_tao_dung_nha_moi_mod_dung_op_ma_toi_!!!!/m_3401286/tm.htm
    CÒn muốn học hỏi thì pm tôi, tôi sẵn sàng chỉ đường cho bạn trở thành 1 pro ở chế độ GM.

17. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

18. tarrega

tarrega C O N T R A Lão Làng GVN

sắp có war rồi, đề nghị cậu muabantaiday thay đổi thái độ đi nhé, thái độ như vậy thì đi đâu cũng bị người ta ghét chứ đừng nói là chỉ vòng vòng trên mấy forum này đâu :|
    kinh nghiệm của cậu có bao nhiêu thì cứ việc lên đây share ra cho anh em học hỏi và góp ý, đừng có chê người này người nọ hay thách đấu hơn thua gì cả, cứ yên tâm là không có ai chê bai cậu đâu. Minh giỏi hơn người khác thì tốt nhất là hãy giúp đỡ người khác nhé, còn bí quyết gì của riêng cậu thì cậu vẫn có thể giữ bí mật riêng cho mình, vậy mới đúng là tinh thần thể thao chứ :|

19. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

mà nói thật , chơi FPS tiêu chí không pro C4 thì chơi làm gì :|
    DM với chả GM =))

20. cuongcau

cuongcau Donkey Kong

ơ em chơi được tất cả nhưng mà thiên về GM hơn :'>