[**]Chia sẽ kinh nghiệm về QUEST các cấp

Thảo luận trong 'Thế Giới Hoàn Mỹ' bắt đầu bởi Ambassador, 18/1/07.

1. XxGacKiemxX

XxGacKiemxX Youtube Master Race

Mấy anh cho hỏi làm sao để đi đúng tọa độ cho trước trong TGHM vậy? xin cảm ơn!

2. Microwage

Microwage Donkey Kong

Q đó chay gần vào chỗ cổng minh thú thành ( chõ có mấy con yêu lang thống lĩnh ấy )

3. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

Nếu NPC đó là NPC để trả Q thì nó sẽ có mũi Tên màu vàng trong màn hình của bạn để chỉ bạn đến đúng nơi ... Còn NPC nhận Q thì nhìn vào góc màn hình bạn có thể xác định đc tọa độ của bạn đang đứng và theo hướng từ trái wa và từ dưới lên ... Cũng tức là mỗi lần bạn đi từ trái qua phải thì sẽ tăng lên 1 ví dụ như 211 -> 212 , và từ dưới lên cũng thế , cũng tăng lên 1

4. MAD cô nương

MAD cô nương Youtube Master Race

chỉ mình làm cái Q nì đi >__< , từ hôm wa tới nay chưa xong

cám ơn nhìu

5. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

Bên Trái Của Làng , bạn nhìn lên trên thì thấy nó bay trên cao , đánh nó là xong ... Q dịch sai òi , cói chuyện đâu mà nói chuyện , giết con đó thì có chứ nói gì trời ...

6. mixmaster

mixmaster Youtube Master Race

acfgfgfgdfdfgdgdgđfgdfgdfgdgdfgdfg

7. XxGacKiemxX

1) Mấy anh ơi,cho em hỏi cái Quest TÍN NIÊN VẬT :"một cây sáo Trúc Địch,có thể đổi được năm tháng của 50 năm trước? Đặng Thủy Kiều và Đặng Thủy Mộc giữa chúng còn có những câu chuyện gì nữa đây?"
    -->Làm sao làm đc Q này vậy.(Kiếm Khách)
    2) Còn Q này nữa "Thừa nhận thiên niên " Đi tìm di cốt" đi tìm di hài của chàng trai quanh Nghĩa Tụ Sơn. Mà sao em tim hoài kô thấy,anh nào bít chỉ giúp em với.
    Thanks nhiều.

8. Thui

Thui Donkey Kong

Q Hỏa Chi Thần Kiếm "Đến gần U Minh Cổ Đạo" phía đông bắc Kiếm tiên thành tìm tung tích của mộ kiếm còn lại" <--Cái mộ kiếm còn lại này nó nằm ở tọa độ nào các bạn nhỉ, bay lòng vòng mãi chả thấy đâu?

9. XxGacKiemxX

Mấy anh ơi cho em hỏi nv Diệp Công Hảo Long: tìm sứ giả Tầm Long ở đâu vậy? chỉ em với. thank nhiều (cho tọa độ càng tốt)

10. rocker1911

rocker1911 Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi Q tìm 7 phù chú lv 70 tìm ở đâu vậy. Mình chạy vòng vòng nhưng mới tìm được cái thứ 7 thôi. Bạn nào có lòng tốt up tọa độ lên giúp mình nhe'. thanks nhi`u nhi`u.

11. XxGacKiemxX

Mấy anh ơi cho em hỏi làm nv Diệp Công Hảo Long,tìm Tầm Long Sứ Giả ở đâu vậy, chỉ rõ tọa độ cho em với, àh còn làm sao để kiếm bay nhanh hơn đc (em có kiếm 28knb)mà sao nó bay chậm wá. Giải đáp hộ em với, thanks nhiều.

12. MAD cô nương

thế đánh "Trọc chi thủy tinh" để lấy "Công kích kế hoa thư", đánh hơn 60 con rồi mà chả thấy cái "công kích kế" nào cả. Mà chỉ thấy khu vực vô ưu hàn đàm là có trọc chi thôi. Còn chỗ nào khác nữa ko zậy mấy pro???

13. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

Tích Vũ Hồ ấy , Giữa 2 làng TVT và Ỷ Trúc Thôn , đi xung quang cái hồ giết Thủy Tinh ấy ...

14. MAD cô nương

@ nianmi88: thanks bạn nhìu ^^, nhưng mí con đó hông phải trọc chi thủy tinh :((

Đi làm Q mới thì kím dc trọc chi >_<, pó tay
    hix, làm bò xuống nước đánh wá trời..... ai dè gần Dã Nhân thôn (214 385) có thêm 1 bầy trọc chi thủy tinh trên bờ nữa. Đánh 2 con là xong tuốt >___<, hix hix

15. sondes

sondes Donkey Kong Lão Làng GVN

ai giúp mình 2 cái Q này với:
    ghét nhất mấy cái Q mập mờ này ><

16. MAD cô nương

thế Bao Khỏa Thạch kiếm được ở đâu vậy? đánh con gì hay phải làm sao? ai biết chị giúp mình với.....

17. Beyeumylove

Beyeumylove Youtube Master Race

bao khỏa thach bật "O" lên là thấy,cho hỏi trước đây lỡ tay xóa Q tầm long cái đầu tiên ấy (lúc khoảng 2x),giờ nhận Q lại ở NPC nào mình quên rồi giúp mình với,thx nhìu nghen

18. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Ở cái làng đầu tiên lúc mình lv 1.Nói thật tốt nhất là ko nên làm TL vì nó tốn thời giam lém.Sau này lv cao nhìu tiền way lại làm 1 thể cũng chả sao vì TL ko có cho danh vọng.

19. ChronoMelory

ChronoMelory Mario & Luigi

giúp tui 2 cái quest này cai
    tiện thể cho hỏi luôn,tui làm quest Hậu Nhân Hề bây giờ nó đòi ngọc cấp 2 biết mua ở đâu bây giờ

20. longphi_30000

longphi_30000 Youtube Master Race

Cái Q thứ nhất thì là cái điểm hình ngũ giác ở gần phạt mộc trường, dưới nó 1 tí. Q thứ 2 thì đi vào anh hùng trủng, ở phòng có mấy con quỷ hỏa thì rẽ phải, đi đến điểm tận cùng sẽ gặp ám linh. Ngọc cấp 2 thì mua 3 viên cấp 1 ra hợp thành đại sư để ép lên ngọc cấp 2.