Chiến thuật kỹ thuật trong FF 2k6 - [Tactics -Formation-Tip & trics]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi nguyenlinhgf, 28/11/05.

1. depzaivai

depzaivai Dragon Quest Lão Làng GVN

đã đá bóng thi ai ma cha muon thang nhung ma phai thang sao cho dep cho thang thua minh no kham phuc thi moi goi la da
    thu hoi nếu thang nao no choi doi Italia voi so do 5-4-1 thi moi nguoi tan cong kieu gi ==> pó tay luon chu con gi nua

2. MannaM

MannaM Mario & Luigi

Tấn công kiểu bình thường chứ làm gì ,cứ tạt cánh đánh đầu với chọc khe trung lộ là đc rôi chứ còn kiểu gì .Chẳng lẽ lại cho thủ môn cầm bóng chạy từ nhà sang vứt bóng vào lưới nó à :-/

3. msdos

msdos Guest

bác cứ thử xem ;)) con hàng vampire đâu, ra đá thử phát coi :D

4. Longntt106

Longntt106 Youtube Master Race

cho tui hỏi nhỏ tí : khi chơi ở chế độ legend ! tui rất khó khăn để có đựoc những cơ hội nguy hiểm về khung thành của máy ! thế nhưng dù đánh đầu hay sút..thì đều bị bắt bài hết ! nhất là đánh đầu ! đều vào chỗ thằng gôn cả ! còn nếu đánh đầu chệt về phía khác thì dều ra ngoài cả ! bấm nút D để đánh đầu nhưng bấm mạnh hay bấm nhanh?

5. lela

lela The Warrior of Light

Legend cũng "chuối" như WorldClas, đá càng lâu thì cũng bắt bài được nó thôi, sút bóng thì cần có cảm giác với bóng (như lúc đối diện thủ môn), nói chung là phút chéo góc ngoài vòng cấm địa là dễ ghi bàn nhất, cần có những thằng sút xa tốt như Zidane hay Becks

6. Longntt106

Cám ơn bác đã chỉ dẫn...nhưng hình như khi sút ...tui bấm mấy nút lên xuống nhiều quá hay sao...cứ trâtk ra ngoài hoài à ! dù là sút nhẹ !phải thế ko tiền bối?

7. depzaivai

tui có nhận xét thế này các bác nào đã từng đá ps2 sẽ thấy ghi bàn trong FF2k6 cung tương tự như đá ps2 thoi
    Cũng chỉ cần đối mặt với thủ môn rồi đợi nó chạy ra thi ấn D nhẹ về phía 2 góc khung thành la goal liền ( em đã thử rồi mà dễ lắm) hoặc câu bóng qua đầu thủ môn ( hinh như mọi người goi là chip shot thì phải ) là chăm phần chăm ghi bàn

8. depzaivai

đá FF2k6 này cách ghi bàn dễ nhất là cho thằng tiền vệ múa bóng cách vòng cấm địa khoảng 7-8 m roi nhin xem chỗ nào thoáng thì ấn W đảm bảo 100% là ăn bàn vì lúc đó chỉ có mình tiền đạo đối mặt với thủ môn cứ dùng cách ghi bàn o trên thì thủ môn chỉ còn cách vào lưới ma nhặt bóng thôi
    nhung phải chọn đội nào co thằng tiền vệ co drib khủng một tí khoảng trên 85 la được và có 1 thằng tiền đạo sta cao cao 1 tí khoảng 88 trở lên ==> vô đối luôn
    VD như Bra hoac Phap hoac Anh hoac Arsenal ( dac biet la arsenal tui ket nhat doi nay)

9. Longntt106

toàn bị đẩy ra ! với lại cấp lengend nó kèm chặt ! khó vào cấm đại mà còn trống lắm !

10. lela

đồng ý là đá Legend kèm chặt thật, đá lâu rồi cũng quen thôi, chọn cách xử lí bóng mà kh bị mất bóng, sút bóng phải tùy theo lực sút, chứ đâu phải sút là vào đâu bạn:D , nhất là sút căng chéo góc khung thành

11. NDT_2810

NDT_2810 Youtube Master Race

khi em đi bóng đối diện thủ môn, thẳng góc với khung thành,thường bị nó bắt bài, sút sao cũng bị đẩy ra có khi còn bị bắt dính nữa. làm sao để đánh lừa được thủ môn. Sư huynh nào biết chỉ em với

12. NDT_2810

NDT_2810 Youtube Master Race

để đánh đầu bạn bấm Q+D, chú ý là thời điểm bạn ra tay, nếu bạn ra tay quá muộn thì bóng thường bay vọt xà. Đừng đợi bóng rơi ngay đầu rồi mới chịu đánh. Bạn hãy đánh đầu khi bóng sắp rơi tới đầu của cầu thủ. Chủ yếu là thực hiện nhiều bạn sẽ có cảm giác. Nếu có cảm giác tốt bạn có thể đánh đầu về phía góc xa khung thành, đánh đầu cắm xuống hai góc. Thủ môn hay cỡ nào cũng bó tay thôi. Thường đánh đầu dễ hạ thủ môn đối phương hơn.
    còn một cách nữa là bạn bấm D+D để cho cầu thủ thực hiện cú "vô lê", nhưng không phải chỉ là "vô lê" không đâu, nếu điểm chạm bóng trên cao thì đó cũng có thể là một quả đánh đầu đấy. Nếu chưa quen đánh đầu, bạn nên dùng D+D thay cho Q+A vì nếu điểm chạm bóng không tốt vẫn có khả năng gây nguy hiểm cho đối phương.

13. Longntt106

cái chiêu tang bóng qua đầu gôn thì...tui nói là hơi khó ! khó vì khó có cơ hội chạy vào dựoc cấm địa bên máy lắm (hậu vệ để đâu) ở đây ! tui bị thau máy toàn mấy trái ...nhảm pố nào chịu nổi (nó đánh đầu từ ngay vạch cấm địa) gôn lạch bạch...chụp ko nên thân (vào !) nó sút xa ( ngoài cấm địa) vào ! còn tui ở trong cấm địa ...sút chỉ bị đẩy ra thôi! và may mắn đá bồi thì vào !
    tui ga` lắm ! tui là dâ n wwe mới tập đá nên còn lúng túng...mong mấy pác giúp em !

@ em mới có 1 trận wwe nè ! down nhanh lên mấy bác !

14. blackmage324

blackmage324 Mr & Ms Pac-Man

xin các pro chỉ dùm hộ em cách sut xoáy khi bóng sống em sút lúc xoáy lúc không. Nhờ các pro chỉ dùm

15. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

16. Tranquang_Luke

Tranquang_Luke Youtube Master Race

Sút phải tùy thời điểm, lực sút, hướng sút thì bóng mới đi xoáy. Vấn đề ở chỗ là sút xoáy ko có nút nào đâu.

17. shinoda.no1

shinoda.no1 Youtube Master Race

sút xa sệt kiểu j vậy hả các huynh ơi , giúp đệ với . À mà có cách nào mở luôn đc legend ko nhỉ , đấu với war class mãi cũng nản

18. lela

hình như bấm D 2 lần, bóng sẽ sệt và nhẹ
    để unlock legend thì cài 1 trong 2 cái này
    http://fifax.net/downloads/1429/ (MultiTool)
    http://fifax.net/downloads/1194/ (FF06 Unlocker)

19. shinoda.no1

shinoda.no1 Youtube Master Race

em down xuống rồi , làm thế nào để chạy bây giờ hả huynh

20. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

:D
    Bác sài cái unlock đi ! chép đè lên filesave của FF nằm ở My Document đó ! đè lên cái thư mục giống cái đó (quên mẹ tên rồi ) băt đầu bằng chữ P:D