Chiến thuật kỹ thuật trong FF 2k6 - [Tactics -Formation-Tip & trics]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi nguyenlinhgf, 28/11/05.

1. tuyetsonmakiem

tuyetsonmakiem Youtube Master Race

:hug: các bác ơi, các bác là cao thủ rùi,vui lòng bỏ chút thời gian vàng bạc xem wa cho hoàn cảnh của em, làm ơn chỉ giáo cho em thoát được kiếp gà , em xin cảm ơn lắm lắm,,:D chả là em chơi đá banh nhật trên playtion cũng lâu rùi, nhưng do hoàn cảnh nên em chiển sang chơi fifa trên pc, sau hai tháng miệt mài tập đá, em cũng lên chân.. à lên tay sơ sơ, nhưng khổ nỗi là khả năng tấn công của em có tăng nhưng khả năng phòng thủ thì..... vẫn như cũ.:-s em có đá worldclass nhưng chưa thắng lần nào bởi vì bàn thắng không bù nổi bàn thua,, các bác ơi , các bác làm ơn cứu rỗi cho một linh hồn tội lỗi, kẻo tội nghiệp thằng em nản chí có ngày phải cắt ... đĩa ff2006 thì quá phí tiền...xin các bác thương xót, chỉ giúp em cách kèm người,em chỉ cần kèm được thằng worldclass ở mức hai bàn một trận 8 phút là em cũng mãn nguyện rùi, ...:whew:
    kính cẩn lưu bút các vị đại gia...

2. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

giời ơi ! sắp ra bản 07 rồi !
    @@ muốn kèm nguời tố thì chơi man marking ! kèm người khá tốt !

3. tuyetsonmakiem

tuyetsonmakiem Youtube Master Race

dạ, em xin hỏi bác manmarking la gì vậy

4. lela

lela The Warrior of Light

5. achilles_no1

achilles_no1 Youtube Master Race

vậy hả, bác nào có thể chỉ cho em cách tạt bóng sao cho chính xát đi...cảm ơn các bác nhiều

6. lela

lela The Warrior of Light

chọn thằng cầu thủ có khả nănh tạt bóng chính xác, điển hình là Becks ( cái này ai cũng nghĩ ra):D , rồi sau đó bấm:
    Q+A: cách này dùng để dành cho mấy quả tạt bóng từ xa và tạt cánh đáng đầu,đòi hỏi phải quan sát và độ chính xác cao
    A+A:tạt bóng căng ngang
    Chỉ biết nhiêu đó nên kh dám nói nhiều:D

7. k53

k53 Youtube Master Race

phải rồi,tôi chơi WorclClass vẫn thắng,nhưng trận nào cũng bị nó ghi khoảng 2 --> 3 bàn,còn mình thì ghi hơn nó khoảng 1-->2 bàn,thế là vẫn thắng.
    Có điều chơi quen bọn WorldClass rồi thì thấy bọn nó có cái kiểu giữ bóng "gà" lắm ,nếu chúng nó ko chuyền nhanh thì kiểu gì mình cũng lấy được bóng.
    Tôi toàn bị chúng nó ghi bàn kiểu đánh đầu,chẳng kèm được chúng nó,đè kinh khủng.Các bác có kinh nghiệm chống bóng bổng truyền đạt cái.

8. shinoda.no1

shinoda.no1 Youtube Master Race

chống bóng bổng có lẽ tốt nhất là đè chết 2 thằng cánh của nó , chứ nó mà tạt chính xác vào thì ko thể đè nổi tiền đạo nó.
    ........
    Các bác ơi , theo các bác thì 4-3-3 đá dễ ghi bàn hơn hay 4-3-2-1 , em đá 4-3-3 khó triển khai tấn công lắm , chơi 4-1-2-1-2 với 4-3-2-1 thấy dễ hơn nhiều , ko bít có đúng ko

9. Symphonic

Symphonic Around The World

tui thấy 4-3-3 thì nó tấn công rõ ràng rành mạch hơn,4-3-2-1 thì 1 thằng tiền đạo cắm khó có thể wa hàng hậu vệ nếu chọc khe thì may ra được,chỉ sợ bẫy việt vị thui,còn 4-3-3 tui hay dùng thường để 2 tiền đạo cánh tạt bóng từ ngoài biên cho thằng bên trong dễ đánh đầu hoặc vole,có lúc tui dùng 4-2-4 vì mấy cái này sử dụng man marking rất hiệu quả

10. k53

k53 Youtube Master Race

Tôi ít đá với people nên ko biết thế nào,::( ,nhưng nếu đá với máy thì với đội hình 4-3-3 ,chỉ một đường truyền từ hậu vệ,tiền đạo cánh có thể phi lên,dứt điểm từ ngoài vòng cấm,nếu có trình độ dứt điểm thì có thể ghi bàn,nếu ko vào để dịp khác,ko có cơ hội đá bồi,vì mọi thứ quá nhanh,các tiền đạo khác còn chưa kịp lên :cool:
    Đá 4-3-3 nên tích cực dùng các đường bóng bổng ,nên dùng đường chuyền bổng chéo sân,từ tít bên dưới,A full chéo sân,tiền đạo sẽ chạy xuống dưới và chắc chắn đón được bóng,việc còn lại là .... tùy mọi người,có thể rê rắt một tí rồi tạt vào,hoặc là làm gì đó.:cool:

11. shinoda.no1

em còn có trò thằng tiền đạo cánh này chuyền cho tiền đạo cánh bên kia ghi bàn cơ anh ạ , nhưng cần phải là những thằng long pass tốt cỡ Ronnie trở lên cơ

12. achilles_n.1

achilles_n.1 C O N T R A

vậy à, bác có thể chỉ rõ hơn được ko, em về nhà tập thử mới được...

13. shinoda.no1

đây nhé , thỉnh thoảng làm , nhiều lúc rùa vẫn đc , chạy lên đối mặt với thủ môn mà chả bít làm típ thế nào :D :
    chẳng hạn bác chơi 4-3-3 , chuyền cho 1 thằng cánh rồi nhưng ko dắt típ lên đc vì bị hậu vệ cánh nó chặn , giả vờ dê dê bóng về phía sân nhà để tạo khoảng trống , sau đấy quay lại thật nhanh để nó bẻ bóng chuyền xa cho thằng cánh kia , tùy vị trí mà bác canh lực , thường thì khoảng 1,5 cm dưới full - kinh nghiệm ít ỏi của em chỉ tới thế thôi : D

14. DocCoMong

DocCoMong Youtube Master Race

Góc hẹp : khi kéo bóng xuống góc hẹp thì chồ thằng thủ môn nó lao ra ( Nên nhớ la góc hẹp đó cách cột dọc 1 - 2 m và đường biên ngang 1 m là dc) sau đó do chip shot.
    Lưu ý : nên giữ Q từ trước sau đó đén lúc muốn sút thì ấn D nhẹ thôi. Tỷ lệ vào là 90% . Nói chung cái nì phải có cảm giác mới được nhưng anh em cứ thử xem sao.

15. Symphonic

Symphonic Around The World

có ai cho tớ biết kĩ thuật qua người ko??toàn bị mất bóng chán quá ah

16. axl

axl Mario & Luigi

o biết có phải là Bug của FF06 o nhưng em có thể sút phạt từ mọi vị trí <40m, bóng đập xà, 1 tiền đạo mình lao vào và Goal ( mặc dù mới chơi được 3 hôm đã thấy cái này quá vô lý).
    Sút phạt, chỉnh hướng đến khung thành ( hướng nào cũng vào xà hết, miễn là hướng đến khung thành, o cần chỉnh ra góc làm gì cho mệt), ấn nút mũi tên xuống hết cỡ ( sẽ thấy tầm nhìn nâng cao lên), kéo Full lực, thế là cạch xà, thủ môn lao theo bóng vào luôn Gôn, bóng nẩy ra, chỉ còn tiền đạo và Gôn trống. o đến nỗi là 100% vào luôn nhưng sút phạt như vậy cơ hội rất cao, và khá dễ thực hiện, còn hơn là trông chờ vào 1 cú sút phạt rắc rối. Mọi người có thể thử trong phần Practise cho chắc ăn ( tui thử với khá nhiều cầu thủ, với góc sút phạt 2 thì 100% dội xà, trong trận đấu thì tỉ lệ ghi bàn cũng o cao lắm, do chưa quen chơi, mới chơi được...3 ngày T_T, thua suốt)

17. Vinhtra37

Vinhtra37 Youtube Master Race

tui thấy đánh đầu vào góc cao ko khó như pác zero060891 nói đâu
    chỉ cần lựa lúc bóng gần đến đầu một thằng nào CF nào đó rồi ấn D + hướng là được(có thể áp dụng với phạt góc được)