[china] <TITAN> Guild - sv.Quảng Đông1 (广东) / Ch.100.

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi ngomanhhoang91, 19/6/12.

1. RenoX

RenoX Mario & Luigi

Hix mình chạy thử rồi mà ko dc vì thiếu file, đây là file của mình

2. Mabinogi Hero

Mabinogi Hero C O N T R A

1.JPG 2.JPG
    Hình như tui là 3.58 G, ông chỉ co' 3.54 G, update chắc lỗi rồi. Theo lời mấy thằng trên mạng tui kham thảo đc thì delete file currentinfo.txt và disable anti vius khi update, nhưng xoa file currentinfo.txt thì hình như bao lỗi setup đấy =='

3. Mabinogi Hero

Kham thảo thử xem đống này co' giup' gì đc cho ông ko, nhưng khuyên là nên cài đặt và update lại game(tắt anti virus vì làm mất file khi update) :
    http://www.xvindictus.com/forums/showthread.php?t=139766
    http://vindictus.nexon.net/Communit...-working!!-plz-fix-it-i-didnt-play-for-2-days
    http://archive.klyptotech.com/Vindi...4645-vindictus_launcher_has_stopped_working/1
    Níu lười thì down bản update gần đây trên trang chủ: http://mh.tiancity.com/homepage/v5/?acode=index&bannerName=mh cài đặt xem có gì hay ho ko :D

Chỉnh sửa cuối: 24/6/12
  4. khanhvip0022

khanhvip0022 Donkey Kong

Kai tôi thấy những skill trong bảng Q thì chỉ nên tăng skill ngắm nhiều điểm (38) + bắn zic zắc ... vì skill ném chiếc lồng hao nhìu SP + thêm clear quái cũng chả thích cho lắm chưa kể lúc ném lên còn bị khựng lại 1 lúc nên thích cái bắn zic zắc hơn ......
    skill trượt thì chắc phải nâng nhưng tui thì chỉ dash thôi cũng thừa né boss rồi :)) + thêm chuyên bắn cung ngắn giữ khoảng cách nên cực kỳ ít dùng tới skill này
    skill bắn 2 sợi xích thì thấy :| chẳng buồn nâng làm quái gì @.@!~ giữ boss chả ăn thua ... bắn boss để kéo thì phải bắn vào 2 mục tiêu :| rất có thế ăn hành
    ^ ý kiến cá nhân thôi ... gạch đá cự chọi để góp phần hoàn thiện bảng skill Kay tối ưu nhất

5. KanRuby

KanRuby Mr & Ms Pac-Man

Mình thì newbie nên chỉ tập trung nâng combat vs bắn zic zac + stun boss. À cho hỏi set crimson sài đến khi nào nên craft set mới vậy, tình hình nguyên liệu từ khi ra kai tăng đột biến chả buồn craft cái gì nữa >..<

6. devilice10

devilice10 Youtube Master Race

Về vấn đề của ronex thì bạn thử xóa file curent.info xem, mình toàn làm thế.
    Skill của Kay thì mình lv 33, đã tăng max trưởng bán zic zac, mình sẽ tăng thêm skill combat mastery để đánh mạnh hơn, dự định là sau này sẽ tăng skill 38 và skill bắn nhiều mũi tên = cách giứ chặt chuột trái ( 1 skill khá hay, làm giảm 1 lượng hp khá của boss ), đồng thời sẽ xen lẫn tăng 2 skill kich.
    Đây là ý kiến của mình để các bạn tham khảo.
    Bạn Kảnuby thì mình nghĩ là nên chế 1 set blood prince để mặc lên 4x-5x. sau đó chờ lên 6x sẽ có khối set cho bạn tha hồ chế
    Chúc mọi người chơi game vui vẻ ^^
    P/S: BigZero là ta

7. Mabinogi Hero

Nói vậy thôi chứ về RAID Boss range cao + damage mạnh+ nhanh + combo dài, ông chỉ dash 1 lần sao sống nổi =='

8. KanRuby

KanRuby Mr & Ms Pac-Man

Thời gian rs token vào thứ mấy mấy giờ vậy các bac, và set blood prince đi dun lv bao nhiu thì craft được , mình mới lẹt đẹt 23 đang lam nv dun 1x chưa wa dun 2x nữa ^^

9. Master Rid

Master Rid Fire in the hole!

-Đi b3 trận đầu tiên sẽ thấy...
    -Còn về Kai thì mình khuyên nên tập sử dụng long bow vì lúc boss k thể giữ khoảng cách quá gần, đồng thời chỉ luôn chút tips là cây long bow khi mình nhắm nó vừa hiện tiếng tách thì buông ra liền thì dam khá cao và có thể xuyên quái. Còn skill 2 xích khuyên nên nâng lên D để lúc bắn vào quái với đồ vật sẽ làm mất máu còn A thì xa quá nên chắc khỏi nâng chi cho cao ^^
    -Hôm qua cũng vừa solo với con Red Tyrant thấy skill số 3 cực kì quan trọng nên lập tâm nâng max rồi... Còn vì sao thì cứ đi thử cái RT thì biết ;))
    Báo danh luôn IGN là: Acid :D

10. RenoX

RenoX Mario & Luigi

Hix mình đã lên trang chủ down client về cài đặt nhưng nó cứ update hoài, đã canh màu xanh tắt, đã reset máy mà mỗi lần vào là nó lại update (đã tắt antivirus khi update)

Folder bây h dung lượng 3.61 Gb rồi

Bạn Kanruby sửa ntn chỉ mình với, chán quá, hết lỗi này đến lỗi khác ko biết đến khi nào mới chơi dc ( mình xài win 7 64bit)

11. devilice10

devilice10 Youtube Master Race

tớ cũng đã solo RT, skill số 3 tớ chỉ dùng có 1 lần, RT khá dễ né, theo tớ, skill của Kay kahs ít(lv38 là hết skill combat) trong vòng 10lv, cố gắng tăng max 1 skill thì tốt, tất cả các skill combat của Kay đều rank A là max, AP cũng ko cần nhiều lắm. Đánh Kay chủ yếu là phải giữ được khoảng cách và linh hoạt trong cách chơi. Nhiều bạn chơi Kay mà cách chơi tuyến tính quá, ko phối hợp combo đều => lâu và dễ ăn hit. Đấy alf kinh nghiệm chơi class cung của tớ đúc kết qua bao nhiêu game đã từng chơi ( Rất thik mấy chả dùng cung )

12. khanhvip0022

khanhvip0022 Donkey Kong

:)) mình thường khi đánh đến boss chả bh dùng cái skill 3 cả :) 1 là vì không quen 2 là nó cứ phải rằng buộc ở 1 phạm vi và ko đc đi qua những vật to có thể làm đứt xích ( trừ boss + quái ) dash của kai khá là xa và lúc dash vô hiệu tất cả các skill nên chỉ cần thế + linh hoạt là đã đủ để né rồi ... nếu các bác thích đi solo RAID boss thì chắc phải nâng chứ em bh thấy vẫn chưa quan trọng
    hiện tại tăng max skill combat + streng :)) bắn chay là chính để giữ khoảng cách chứ chả mấy khi dùng skill cả :| có 2 skill sự dụng chính là : clear mod =băngs zic zắc clear boss = nhắm đa điểm (38)
    còn lại chả để làm gì :)) cho đẹp là chính

13. Mabinogi Hero

Thứ 2 thứ 6, 8h. Craft dc set Blood Prince thì tối thiểu là lv 30 để đi BP

14. RenoX

RenoX Mario & Luigi

Bạn Khanhvip0022 trước cũng bị lỗi update hoải fai ko ? Bạn sửa ntn chỉ mình với :(

15. Mabinogi Hero

Tui noi' theo kn của mình thôi =='. Nó update đến khi chữ màu xanh lá hiện lên là có vấn đề thì đúng rồi, tắt đi nhưng tuyệt đối ko dc reset máy sẽ làm mất hết dữ liệu update nãy giờ ==' . Sau đó vào lại update lại, ngồi đợi một chút nó sẽ khôi phục dữ liệu đã tải và update tiếp, KO RESET máy

16. khanhvip0022

khanhvip0022 Donkey Kong

mình cũng chả biết nữa :| con PC cũ của mình thì toàn bị cái lỗi update vớ va vớ vẩn :| bạn thử ghost lại máy xem ... hiện tại đang chơi = lap thì không còn bị lỗi này nữa :D ko hiểu nổi
    mình ngày trc toàn bị OpenFailler rõ là hài :| chắc do cái trình duyệt mạng bạn ạ :-? thử xóa đi cài cái khác xem :)) hùi đó xóa Chrome dùng Opera thì ko bị sao :-? nhỡ tay xóa mất Opera là lại bị thế

Chỉnh sửa cuối: 25/6/12
  17. D.CUONG

D.CUONG Legend of Zelda

Cái lỗi update này có cách khắc phục là bạn ngồi canh cái launcher update sắp xong(gần đầy thanh).Lúc đầy thanh thì bạn nhanh tay click vào nút màu xanh lá để nó dừng lại.Chú ý là chỉ lúc nó update xong bảng 1 là phải click ngay.Nếu để nó sang bảng 2 thì tắt đi làm lại từ đầu.

Còn kay thì mình thấy 3 skill 1-2-3 dùng khá tốt ở những lv thấp(kể cả lv cao sau này).
    Skill số 5 Eagle Eye Assault thì phải 52 mới nhắm được nhiều điểm trên boss để bắn.Ở rank thấp nó chỉ bắn được 1 điểm trên boss,mặc dù có thể bắn nhiều mục tiêu cùng lúc.
    Skill số 2 arrow storm khá hay ở chỗ khả năng làm boss gục xuống,đặc biệt là những con boss to con hơn kay thì mình có thể nhảy lên đầu nó và dùng skill prey drive =)) (lúc boss gục sẽ có ký hiệu bấm phím E như lúc nhặt đồ,hiện ở ngay trên đầu boss).Lúc dùng skill số 2 ngay khi nó tung bó tên lên thì bạn vẫn dash ngay được cơ mà :))

18. lighter2

lighter2 Youtube Master Race

alo cho mình hỏi, mình vô đăng nhập game chạy ùi, nó hiện lên man hình game chạy xong 3 trang giới thiệu thì game tự nhiên tắt lun! ai bít lỗi này hok chỉ mình với

19. RenoX

RenoX Mario & Luigi

Phù cuối cùng cũng sửa dc, install vào chỗ khác Programfile(x86) là hết bị update hoài nữa

cho mình hỏi

1) Mọi người chơi sv này ah ?

2) Mình thấy post 1 có 3 patch english mình chép hết 3 patch luôn dc ko ?

3) Làm sao để nhớ tên đăng nhập và pass ?

4) Nút để chụp screenshot trong game là nút nào ? và hình dc lưu ở chỗ nào

20. lighter2

lighter2 Youtube Master Race

bác nào biết đặt tên tiếng anh sao không, sao em đặt nó toàn báo lỗi