Chinh Đồ về VN

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi phamthang1993, 5/6/08.

1. Kazuma-san

Kazuma-san Persian Prince

chả phải biết ông anh có nói đến thằng em này hay không nhưng em nghe cách nói của ông anh thấy hơi khó chịu nên phản ứng vậy thôi , ông chắc phải hiêu trong đây cũng có người lớn trẻ nhỏ chứ không phải mỗi mình ông anh cao tuổi mà phán câu " không chấp tụi ngu vì chúng quá đông và hung hãn " và kêu bọn thiếu niên gì gì đó , ý ông anh bảo bọn nào phản đối này nọ ý kiến này ý kiến khác là bọn ngu chứ gì ?
    còn thứ nhất thằng em vào đây vì sau khi đọc bài về cái game chính đồ này trên game.gate nên muốn vô đây thảo luận xem ý kiến về việc VNG nhập nó về có phải vì những gì nó sẽ mang lại như trên game.gate nói hay không thì rốt cục là mấy bác xúm vào kêu này nọ rồi ngu với dốt văng ra , thì chả cãi nhau , còn thằng em chả vớ ông anh vào làm gì nếu ông anh chả phun cái câu kia ra . thế nhé

2. ragu

ragu Mr & Ms Pac-Man

Thằng noob luôn tự cho mình là pro => trời ơi quá đúng, trong topic này có mỗi 1 thằng có nick có chữ PRO =))

Các em trả topic lại để mạ thủ FPT làm việc đi, hết cty game TQ giờ lại qua tới Maple Story rồi ha ha :hug:

3. XAdidasX

XAdidasX Youtube Master Race

Amen,Hình như nick của anh có chữ PRO thì phải,chắc lấy làm chữ kí quá:D

4. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

ông thachsanh đang chơi trong aoc mà cũng có time ra đây chém gió , chém bão gớm nhỉ

5. vuquyngoc

vuquyngoc Legend of Zelda

bó tay :)) box Thảo luận chung dần dần đổi thành Thế Lực Chiến :))

Chiến ở mọi nơi , mọi lúc , chiến ở mọi thế lực :))

Về vần đề game noob với gamePro : Thế các bác chơi game để làm gì . kiếm tiền hay giải trí .
    Ok với người kiếm tiền thì em ko giám nói , nó pro nó kiếm bạc triệu , còn noob thì chỉ cần cù chơi cho vui

CÒn với những người chơi để giải trí thì có thế họ vào game chả phải để chơi mà chỉ để giao lưu kết bạn , thậm chí vào chat chit xong rồi out .

thế thì tất cả những người chơi game để giải trí đều là noob ah

Nói như bác ntdung thì mấy người chơi game text đều là noob hết ah :)) , mà mấy cái game text ol thì theo em biết là phải dùng cái đầu rất lớn để chơi ( em noob nên hok dám chơi mấy trò đó ) , sai một nước là chỉ có chơi lại từ đầu .

Nên ko thể có một phân biệt nào cho gà hay là noob cả , bác Ntdung ko thể cứ ôm cái WOW đỉnh của mình rồi chê người khác noob cả

Game đỉnh , đỉnh là như thế nào , đọc từ đầu đến giờ thì mình muốn nói thế này
    Game đỉnh là game được xét trên nhiều phương diện , đồ họa , cách chơi ....
    nhưng tổng hợp tất cả các thứ đó lại chỉ để đưa ra một điều cuối cùng : đó là thu hút cang nhiều người chơi càng tốt . Các bac thấy phải ko , chứ nếu ko đồ họa đẹp để làm gì , cách chơi hay để làm gì .... cái cuối cùng nó hướng tới chính là số lượng người tham gia . Chứ đỉnh gì mà chỉ có lèo tèo vài mống chơi : toàn gamer bác học ah .
    Ko ai phủ nhận WOW là game đỉnh , vì nó là game có lượng người chơi đông số 1 , thế nhưng có ai chợt nghĩ nếu wow chỉ có tầm 1k người chơi , liệu nó có được coi là game đỉnh ko .
    Chinh Đồ , phát triển trên nền 2D nhưng ko có nghĩa là nó dành cho gamer gà như bác ntdung nói như thế là bác tự nhận bác thông minh hơn 2tr thằng Tàu phải ko :)) . Chinh Đồ ko phải game đỉnh của thế giới , nhưng nó lại là game đỉnh "tại" Trung Quốc , đấy như tại sao cái game đỉnh số 1 vũ trụ SF với cái game đỉnh của đỉnh SA lại là cùi bắp tại VN so với cái game CF gà :)) mà hiện giờ được coi là đỉnh của FPS tại VN

Bên nãy có bác nói 1000 người nói bạn là con gái , thì bạn có là con gái ko ??

Đương nhiên phải có lý do gì đó khiến 1000 người đó mới nói bạn là con gái , chứ nếu ko hóa ra là 1000 người đó có vấn đề hết ah :))

Tóm lại là , Chinh Đồ là game đỉnh tại TQ , ko phải bàn cãi , còn về VN nó có đỉnh được ko thì mới là cái vấn đề chính . Một game có nhiều lựa chọn cho cách chơi cũng ko phải là một ý kiến tồi , khi suốt ngày cú nuker , tanker rồi elf với dark elf

Ah còn nữa có người kêu về thuộc tính ngũ hành của VLTK là cùi bắo

so sánh nhé
    trong game onl thường chia ra 3 nhánh thuộc tính
    1 - Darkness , holy , .....
    2 - Fire , Cold , posion ....
    3 - Kim , Mộc ..........

thì mình thấy cái Kim Mộc..... nó hơn hẳn mấy loại kia vì nó có thể khắc hệ này nhưng lại hỗ trợ cho hệ kia

còn Fire , cold thì chỉ có một loại là khắc mà thôi chứ ko có hỗ trợ nhau

Darkness , holy cũng vậy

Và cái cuối cùng quan trọng hơn , là trong cái cộng đồng gamevn này , điểm mặt ra chỉ có vài bác là ghét VLTK với VNG , còn lại toàn clone của mấy bác mà các bác lại đi áp đặt cồng đồng gamer VN thì hơi bị phiếm diệm đó

6. wob

wob Donkey Kong

to vuquyngoc: fire,ice,earth,lighting,wind có khi đ.c xem là kim mộc thủy hỏa thổ đó bác

7. thesin

thesin Donkey Kong

Thôi thôi đừng bàn cải nữa, game thủ VLTK 1 là Pro nhất Việt Nam rồi cãi chi mệt. Muốn dẫn chứng thì mình phải đi kiếm lại 3 cao thủ hôm bữa đi ăn cơm ngồi kế tớ. Tớ chỉ nghe được vậy này, khi đi làm ở nhà tao treo 29 con auto, mà sao khi về bị đá mất 1 con còn 28 ::(. ui mẹ mình chơi 2 con đã thấy đuối lắm rồi mấy anh ấy chơi tới 29 con bị đá 1 con mà còn kiện.po giò!:((

8. SX_AVA_TA

SX_AVA_TA Youtube Master Race

quan trọng là cách gọi nào phù hợp hơn và dân châu á nghe thích hơn :)
    em nói vậy có đúng không mấy anh :D

9. zuzu90

zuzu90 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Cái bọn VLTK1 mà cũng dc gọi là game thủ sao ??? X(X(X(

10. wob

wob Donkey Kong

rồi
    chuẩn bị war tiếp :'>
    ------------------------

11. phamhakm

phamhakm Mario & Luigi

thêm câu này là có 1 cuộc chiến tiếp =))

12. *XinTiHuyet*

*XinTiHuyet* T.E.T.Я.I.S

haha
    cái topic này toàn cao thủ
    đá xoáy ,chém gió kinh vãi
    mấy pác nào chưa đủ trình đừng phát biểu lung tung
    coi chừng dính chưởng ;)):hug::o

13. Kazuma-san

Kazuma-san Persian Prince

^:)^ thôi em đầu hàng thôi cãi nhau thế này thì đến xái quai hàm mất , tưởng nó nguội rồi giờ lại sắp bùng phát ^:)^

14. SX_AVA_TA

ăn, ngủ, sống, nạp tiền, tài, lực cho game mà không phải game thủ sao, vớ vẩn quá, tuyên bố dở ẹc :">

rồi: War tiếp :x

15. shark410

shark410 Legend of Zelda

Mấy thằng PR của VNG càng ngày càng lộ rõ sự ngu dốt ::(

16. 我的電腦

我的電腦 The Warrior of Light

lol

Đối với những người ko thích hai thể loại game WOW và GW nên ko chơi và chỉ chơi game 2D kiếm hiệp , thế là những người đó đều là gà hết à ?? Suy nghĩ cạn não quá .

Đừng bao giờ đem game 2D và 3D ra so sánh với nhau nhé , nó là hai thể loại khác nhau , chẳng có điểm nào có thể đem ra so sánh và cũng ko có điểm để mà so sánh .

Chơi game 2D là gà , tự khen game mình đang chơi hay cũng bị cho là bò gà , bạn thiệt có tài , ở đây chỉ có bạn là người thôi đấy , cứ ôm cái WOW và GW mà sống cho hết cuộc đời này đi , chúc bạn may mắn .

17. 11-11-88

11-11-88 Donkey Kong

@Kazuma-san :
    Não bạn nặn bằng đất hả =))
    Nếu không đọc hiểu tiếng việt thì về học lại lớp 1 đi =)
    Cái tôi bảo lượng người chơi tăng đều đặn là Chinh Đồ ,và VLTK thì làm sao so dc với Chinh Đồ, vậy mà bạn cứ ngụy biện sang VLTK phát triển 1 cách đều đặn =)) ,thôi ko cãi nhau với người có trình độ mẫu giáo =))

18. SX_AVA_TA

Maple Story và Chinh Đồ, chà Vinagame sau Sudden Attack bắt đầu đánh vào dòng game nổi tiếng đây, còn vụ Fifa Online 2 thì chưa rõ thế nào, nghe nói là EA đã xiêu lòng với VTC, tuy nhiên Vinagame đang muốn cướp cô dâu :devil:

19. XAdidasX

XAdidasX Youtube Master Race

Có nhiều thằng đầu tôm tối ngày chỉ suy nghĩ rằng forum gamevn chỉ có 2 loại người:người chửi bới VNG=>gamer chân chính,những người bênh vực game họ chơi,bênh vực VNG=>PR rẻ tiền của VNG.OMG đúng là hài.Đúng là đầu tôm:D

20. phamhakm

phamhakm Mario & Luigi

bác chỉ đc cái nạp tiền , rồi cắm AUTO là xong cho cái VLTK 1 , liệu bác có như người khác cả ngày cắm đầu dùng tay đánh ko =)) , nhưng việc đó đều đc tự động làm = AUTO PRO của VCLTK 1 =))