chỉnh RE 1 chơi trên XP

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi AlbertWesker, 8/9/07.

1. xyz1011

xyz1011 Youtube Master Race

Híc, bạn đưa cái link Megaupload mà kô đưa Pass làm sao Down, cho mình xin cái pass link Mega dùm, thank::)

2. ĐạiGiaBảyBò

ĐạiGiaBảyBò Mr & Ms Pac-Man

có thấy cái ISO nào đâu nhỉ, bạn cho hình xem cụ thể đi

3. minhphh

minhphh Youtube Master Race

Tôi đã mount file .iso của RE 1 vào ổ cd ảo. Sau khi bấm vào để chạy file "lauch" thì xuất hiện dòng chữ "The procedure entry point SMapLS_IP_EBP_8 could not located in the dynamic link library KERNEL32.dll" sau đó vào màn hình màu đỏ để chọn card đồ họa, vẫn setup được nhưng ko thể có file để chơi được. Pó chíu...Bạn nào giúp mình vấn đề này với...RẤt mún chơi RE1 này

4. lina_angel

lina_angel Alone In The Dark Darkness... Lão Làng GVN

pc tôi hiện này ko hiểu sao ko tài nào cài được deamon để mà giả lập

PC ko hỗ trợ Os version ....

5. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

windows của 2 bạn đã bị lỗi, nên cài lại win rồi sau đó cài daemon tool, hay alcohol 120%(khuyên xài cái này vì tương thích rất nhiều game và các định dạng đĩa )

6. minhphh

mình đã làm theo lời bạn và rút cuộc tôi vẫn ko chơi được , chắc từ bỏ ý định đi thôi mặc dù rất mún chơi , mình rất cám ơn bạn đã tận tình chỉ dẫn.

7. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

bạn làm ko dc thì tìm trong các bài viết cũ của mình có bài chỉnh re1,2,3 giả lập ePSXe và một số phần mềm giả lập khác, hướng dẫn chi tiết, tin là bạn sẽ chơi dc thôi, đĩa thì bạn tìm mua hay down về

8. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

có cách nào chơi trên vista o vậy bác ... tìm mãi chẳng có bản patch nào của RE1 để chạy trên vista hết hjchjc

9. minhphh

mình down trên forum này đó bạn...Mình sẽ dùng cách của cậu xem sao...Thanks cậu nhé

10. thekid008

thekid008 Youtube Master Race

sao tui chọn launch mà nó báo error createprocess setup tui bấm ok rùi nó hiện ra bản launch sau đó chọn loại card màn hình rùi tui bấm play sau đó nó hiện ra bản báo error createprocess setup tui bấm ok lần nửa nó hiện ra bảng báo error createprocess residentevil X( thêm cái khi tui bấm vô cái icon resident evil có hình con zombie thì nó hiện ra bảng some of the data have been damaged.please run setup again X( hix ai bik chỉ giúp tui rất mún chơi re 1

11. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

đĩa của bạn chắc bị trầy xước, nếu ko trầy xước thì bị lỗi file trong đĩa rồi, 1 nguyên nhân cuối cùng nữa là máy bạn lỗi windows, cài lại windows xp sp2 đĩa bình thường, chắc chắn sẽ cài được. Nếu ko cài được thì bạn mua đĩa khác cài

12. ZackFair

ZackFair Youtube Master Race

có ai có link down RE 2 ko vậy?

13. Tevez

Tevez Mario & Luigi

minh cũng giống các bạn o trên, chơi trò này lâu lắm rồi, giờ muốn chơi lại, down ban chơi trên PC về, cài set up thi nó báo: the procedure entry point SMapLS_IP_EBP_8 could not be located in dynamiclink libarary kenell32.dll. minh tương thiếu kenell32.dll, down về bỏ vào thư mục window/system, khi set up lai van bao the va bo vao minh hinh setup mầu đỏ chon card, máy minh card on board. khi chon card bất kì đến khi setup chon các mức cài đặt?: scenery data, room data, music, speech, miscellaneous. Khi OK thi no bao lỗi: there is not enough free room to install RE on hard drive you have select(ổ C của mình con trống tới 12G). Khi click vao icon RE thi nó báo bị "damage", bảo cài lại)=>help me, muốn chơi quá rồi, không biết có dùng được joystick không nhi?

14. kuma662000

kuma662000 T.E.T.Я.I.S

hồi trước cài Re 1 mà hình xấu wa nên xóa luôn:D

15. Tevez

Tevez Mario & Luigi

He, cài được rồi, hóa ra la khi no hỏi có cài d9d3x.dll không thì chọn "NO", thế là chạy ngon lành. Hôm qua chơi lại mất 2h43', cứu được cả Barry và Chris=> sao thấy mỗi cái chìa khóa phòng thay đồ nhỉ. Mình save 9 lần( thấy bảo dưới 12 lần + good ending <3h là được súng vô cùng nhỉ, chắc không save mới được hả. Tại vì chơi bằng bàn phím khó điều khiển quá. Đang tìm phần chơi PS1 về giả lập để chơi cho sướng, phần này chơi dễ quá, về nước còn nguyên đạn Magnum + 16 đạn acid + 12 đạn flame + 20 đạn shoot gun. vì chơi trên bàn phím nên đành phải giết quái cho đi nhanh, chứ lóng ngóng chạy lại tông vào chúng nó thì lại hết máu:D:D:D. Ai có phần save trên PC co đạn vô cùng không cho mình với::)::)::)::).

16. leon25011990

leon25011990 Youtube Master Race

em vào được đến chỗ play rồi nhưng nó cứ báo " faile to initialize the Graphic hardware device" các pác chỉ dùm!
    :((

17. leon25011990

leon25011990 Youtube Master Race

Help, please! Mình vừa cài đặt xong re1 trên pc nhưng bị lỗi với message là "failed to initialize the graphic hardware device (3)". Có bạn nào từng trải xin cho 1 chút kinh nghiệm đi, ghiền lắm rồi!!!!!:(

18. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

bạn chọn cái dòng card tương thích khác thử xem, lỗi này chưa thấy nên ko có cách giải quyết, nếu ko dc, bạn thử cài cái direct x cũ của nó xem như bạn tevez đã làm và thành công khi nó báo nhiều lỗi. nếu ko thì bạn thử cài lại windows xem, có thể giải quyết được vấn đề.

19. zacdve

zacdve T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

thế này thì sẽ bị Bad ending mất thôi :-w
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Thật không bạn , thế mà gần nhà mình lại có bán đó
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình cũng có 1 ý kiến
    Mình thấy nhiều bạn cứ nhắc đến Re remake vậy bạn Wesker có biết tải Re remake ở đâu không?

20. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

link về remake chỉ có down ở mấy trang lưu trữ trực tuyến lớn như megaupload hay rapidshare, về link down bạn có thể vào trongt trang bàn luận về chơi giả lập remake bằng trình giả lập dolphin kìa.