Chỉnh Sửa RTK 10,11 :"Cần thành viên biết tiếng Japan,China giúp đỡ hội thoại RTK 10"

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Yeu game la..., 9/11/08.

1. xichhoang

xichhoang Mario & Luigi

cho hỏi cái này là bi sao vậy ko có font đã đành còn bị vậy nè

nguyên nhân vì tôi đúc đĩa win XP3 vào cài font kết quả ko hiện font mà con bị rối loạn chữ từ EN sang JP+EN lun
    ai bik cach fix ko

Các file đính kèm:

2. Tửu kiếm tiên

Tửu kiếm tiên Legend of Zelda

hãy thử vừa chơi game vừa dùng san 11 editor chỉnh sửa bằng cách chọn Rettach coi có sao ko.:D

3. xichhoang

xichhoang Mario & Luigi

yeah cảm ơn bạn cưối cùng nó đã hiện ra skill cái rettach tôi thử dùng nhìu lần ko xài dc ai ngờ phải mở game mới lên thank cái nhung ko có font tieng hoa chán

4. haithan

haithan Flying General

Vấn đề sanedit ko hiểu đúng ngôn ngữ , đường dẫn của game trước cũng có nhiều người hỏi & đã hướng dẫn trong topic khác. Cách thức tổng quát là tắt sanedit , mở file "San11Editor.ini" chỉnh sửa và lưu lại là ok.
    - Nội dung file san11editor.ini:

[EditorOption]
    DefSaveCharSet=2 ;?????????? 1?????,2?????,3?????
    IsCheckHeaderLen=1
    IsTopMost=0
    TextBoxEditMode=0
    [Config]
    GamePath=e:\san11pk\

*Phần màu đỏ là tùy chọn ngôn ngữ, số 2 là japan, 1& 3 tiếng Hoa phồn thể giản thể gì đó
    *Phần màu xanh là đường dẫn chứa game để sanedit hiểu & lấy thông tin để hiển thị ( dùng rettach sanedit sẽ tự cập nhật phần này).

Theo ảnh đính kèm thì đó là lỗi chọn chưa đúng ngôn ngữ cho sanedit, nếu xài patch E thì nên chọn số 2 (Japan) , patch Việt thì vẫn chọn là 2 nhưng sanedit ko hiểu tiếng Việt nên rất khó đọc tên tướng, tên thành

Chỉnh sửa cuối: 11/4/10
  5. xichhoang

xichhoang Mario & Luigi

-cảm ơn bạn nha để mình thử
    -cho hỏi cái làm sao để bik tướng mình là quan văn hay võ vậy
    -Lúc tôi tạo tướng là võ ,ở phần tạo tướng (trong Game) nhưng ko chỉnh model 3d cho tướng .
    -xong Tôi dùng san edit chỉnh phần 3D tướng đó . Lúc choi static thì nó hiện ra là văn (trong khi tướng đó tôi chọn là võ)

6. Tửu kiếm tiên

Tửu kiếm tiên Legend of Zelda

muốn chỉnh static phải dùng san11 editor 04. Bác lấy đây nè:

7. xichhoang

xichhoang Mario & Luigi

mấy cái san edit tôi có hết rồi
    -tôi chỉ muốn hỏi là : tôi có tướng tự tạo thì dùng ảnh tatic của tướng tự tạo thôi . Tôi muốn lấy cái ảnh tướng đó làm ảnh tatic lun _là tướng 1 ) nhưng mà mấy con tướng tụ tạo khác, thì ảnh tatic của tụi nó lại là ảnh của tướng (1)

8. nhamte

nhamte Nam Việt Họa Sư

thì bạn dùng cái edit sữa luôn cái nà.xem lại hướng dẫn có không hỏi ba'c Tuấn đi.ổng rành cái này lắm

9. xichhoang

xichhoang Mario & Luigi

cho hỏi khi tôi đời ảnh tatic của NV này vào ảnh của triệu vân thì coi nhu anh triệu vân hi sinh cái ảnh tatic của nó rồi

10. haithan

haithan Flying General

Có 3 ảnh tatic dùng chung, 1 là văn quan ,2 là võ tướng, 3 là nữ tướng Game tự động gán vào căn cứ vào các chỉ số war,int,... của tướng

Muốn nhân vật của mình có ảnh tatic riêng thì thay vào ảnh tatic lúc già của các danh tướng( danh tướng như Triệu Vân, Quan Vũ ,...có 3 ảnh tactic)
    Sau đó dùng Sanedit chỉnh tướng đó sẽ ko thay đổi ảnh tatic theo tuổi tác là xong .

11. xichhoang

xichhoang Mario & Luigi

thí dụ tôi có 10 con tướng tự tạo thì thay hết vào ảnh già của các tướng lun ah
    khó hiểu thiệt

12. haithan

haithan Flying General

Phàm việc gì cũng cần cái đầu tư duy 1 chút và 2 bàn tay để thực hành , cứ hỏi suông kiểu này đến sang năm nó vẫn là vấn đề khó hiểu[-X .( vì thực ra chỉ cần làm qua vài lần là hiểu vấn đề quá dễ rồi).

13. xichhoang

xichhoang Mario & Luigi

mấy cái thay đổi ảnh tatic tôi làm thay dổi gần hết danh sách tatic của tướng cũ rồi bây giờ ko bik sao add thêm ảnh tatic mới thôi . Tôi add thêm phần ảnh tướng mới (ko phải tatic) của trò tam quốc quần anh hội 7 vô ko bik có xài dc ko nữa

14. haithan

haithan Flying General

Ảnh tatic nằm trong san11pkres.bin, avata trong san11face00.fce. Tất cả đã được Koei quy ước sẵn chỉ có thể thay đổi,ko thể thêm hay bớt được. avata thì có dư khá nhiều để thay thế , ảnh tactic rất ít.
    Thay thế ảnh nào cũng được, chỉ cần đúng yêu cầu size, độ sâu màu.Xem lại những topic cũ
    http://forum.gamevn.com/showthread....-Patch!-Cần-trợ-giúp!&p=11125130#post11125130

15. nvchung69

nvchung69 Youtube Master Race

Bác Paw oi mình mò bằng hex và Tseach rôi nhưng ko tìm ra chỉ số cộng ngầm bác có thể hướng dẫn cho anh em ko
    Còn dùng Ollydg thì sao
    Thank bác nhiều

16. Zhao.Yun

Zhao.Yun Mr & Ms Pac-Man

Chào các bạn, mình cũng rất thích phim và truyện về Tam quốc (do khoái anh Liêu Nguyên Hỏa). Nick của mình là prettyboy13822, ai có cùng sở thích có thể cùng đàm đạo!

17. Từ Vy Linh

Từ Vy Linh Legend of Zelda Lão Làng GVN

Có bác nào biết đổi tên cái Danh Hiệu khi đc lên Emperor ko chỉ cho e với. E vừa vọc hỏng mất file scenario.s11 rồi
    Đào mộ các bác đừng mắng.

18. progamevn2008

progamevn2008 Donkey Kong

các bạn ơi ,mình download San11Editor về , sao toàn thấy Ô Vuông , chứ không thấy tiếng trung và tiếng anh như Pic của anh YeuGame
    download các font của Chine , Japan , Korea , và vẫn không được
    có ai giúp được không @_@

19. nvchung69

nvchung69 Youtube Master Race

chỉ có vậy thôi bạn ơi ko còn gì nữa đâu tự chỉnh rồi đối chiếu vọc dần cũng sẽ quen thôi
    trước chơi bản pk thích vọc cái đó giờ toàn dùng hex thôi

20. 1251992

1251992 The Warrior of Light Lão Làng GVN

mấy bác cho xin cái phần mềm chỉnh face và critical được ko,trang trước có người post nhưng down về giải nén thì nó báo virus và thử ignore đi nhưng window ko xác nhận được file