Cho em hỏi cách build centaur

Thảo luận trong 'Guide | Hero' bắt đầu bởi namtuocthu13, 15/12/08.

1. pk4fun

pk4fun Mr & Ms Pac-Man

nghĩ là cậu não :hug:
    và vì cậu não nên đọc rồi cậu vẫn ko hiểu mọi người đang nói cậu não
    kiến nghị đọc bài post của MrKiseki
    ý anh ấy thâm thúy lắm
    tôi hiểu sai thì bác Kiseki đính chính cho bạn ấy hiểu giùm
    dùng văn phong bác vẫn hay dùng ấy ::(

2. Lezard.V

Lezard.V Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Nói thật nhìn 2 van 2 heart trong cái hình ấy cũng ngứa mắt lắm nhưng mà so ra chưa bằng cái giọng traihaiphongsao. Nói năng đàng hoàng éo được à.

3. [LgH]_Brood

[LgH]_Brood Donkey Kong

Nó vừa chơi vừa chửi. Bao giờ cũng thế, mạng lag là nó chửi, train bị ks nó càng chửi. Bắt đầu nó chửi game. Có hề gì? Game là của riêng ai? Rồi nó chửi nhà phát hành. Thế cũng chẳng sao. Nhà phát hành thì ngày nào chả bị chửi. Tức mình, nó lại chửi cả cộng đồng game. Nhưng cả làng game ai cũng nhủ: Chắc nó chừa mình ra!

hành động như thế này này

4. mrkunkun1102

mrkunkun1102 Youtube Master Race

Cent là mở đầu combat chứ chắc gì là đi đầu trong combat mà bạn nghĩ khả quan rằng book ra burn mana hết sạch vậy ? mới cả có thể cent từ rừng phi ra mở combat, từ núi phi xuống, từ dưới phi lên cũng được mà :D blink bay khá xa :D mình cầm tank thì không có chuyện đứng như cục đặc sản đâu, chứ đâu có ngu si như thằng nào đó cầm tank mà chỉ biết đi đầu trẻ trâu ;))
    ps:[LgH]_Brood: lại sì pam theo phong cách Chí phèo đây :)) bài này em vừa học vẫn nhớ lắm :D

5. langtuct07

langtuct07 Donkey Kong

cen no đi bộ vào ?bổn phận của cen blink vào stun,xài skill 2 vào nuker của nó rồi đánh chay là hết phim :)

6. Micky764

Micky764 Mr & Ms Pac-Man

chậc, thua. cuối cùng vẫn là cải cố, phải chi có cái gì đó chứng minh cho thấy là tui sai đi thì tui còn nghe, đằng này.... giống như đang cải lộn với con nít 3 tuổi quá, có 1 câu nói hoài.....đang nói chuyện với ông mà bắn qua người khác luôn...xong
    ai bị não thì người đó tự hiểu =))
    thui chấm dứt ở đây nhá, ai thích thì đi train thực tế là bít ngay lí do vì sao cen là tanker mạnh 1 của dota, nhưng với điều kiện phải đúng đồ và đúng chiêu chứ như bác pk thì.....1 nuker streng ko có mana =))
    thui stop nhé

7. langtuct07

langtuct07 Donkey Kong

tanker làm gì khi mà ko có khả năng gây dame lên team bạn ?blink vào stun xong rồi đánh chay hả =))

8. Micky764

Micky764 Mr & Ms Pac-Man

bạn nói đánh chay của cen yếu sao?? 85 dame + 30 dame từ stat và ulti thì những con như nevermore zeus, lich ,.. bị stun xong là hoảng hồn bỏ chạy liền đấy, trong khi những con đó là nuker của team địch. nhưng cái chính là cen có thể mở combat và lấy sight +phá rối đội hình địch mà ko sợ bất kì thứ gì đe doạ được với 1900 máu + block dame+ và kháng phép +dame ~ 110 nếu bạn lên PT thì càng thấy đc khả năng đánh chay của cen hơn hẳn DK lúc hoá rồng. ::)

9. ShootingStars

ShootingStars C O N T R A Lão Làng GVN

Hơn hẳn DK khi hóa rồng, ôi sáng sớm mới ngủ dậy thấy câu phát biểu mà tỉnh hẳn luôn :o
    Thôi Cen đánh chay mạnh hơn DK khi Ulti thì thôi tôi chả còn gì nói với bạn trên nữa ::)

10. pk4fun

pk4fun Mr & Ms Pac-Man

bạn ấy đã bảo stop rồi mà :-<
    càng hành não càng bại đi thôi :-<
    riết rồi phát ngôn lung tung lên cả
    @Micky : thật ra tôi cũng nản lắm bạn ạ , thông mãi mà vẫn ko lọt

11. Lezard.V

Lezard.V Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Không, sự thật là nói cen đánh chay hơn DK chưa hẳn đã sai. Tại nếu theo 1 3 thì lúc cen lên xong van+hood+ blink thì cũng chỉ~20 phút, lúc này DK làm gì đã có đồ mà đòi có damg.

12. Mrkiseki

Mrkiseki C O N T R A

Thôi để tôi tổng kết cho nhé ... ko thì kém miếng khó chịu, cái vòng luẩn quẩn ân ân oán oán biết bao h xong >:D<
    1. CEntaur tại sao đáng sợ ?
    Vì nó có skill stun aoe. Nếu 1 con chân ngắn như centaur có cứng đến mấy cũng vứt đi, chả ai thèm sờ vào người nó đâu. Nhưng chính vì skill này đáng sợ cho nên bạn có thể quên cái chuyện nó cho bạn vào gần người nó đi. Vậy chúng ta cần ji? Blink ... dagger >> core item cho cen.
    2. Cen có lên skill phản dam hay ko ?
    Có ... Lối chơi ko lên skill 3, max 1,2 rất hay nhưng dành cho các gosu, hoặc rape noob. Trình độ ngang nhau sẽ ko hiệu quả. Vả lại ta cứ lên skill này, nếu lane ổn ta jungle cho hero mình solo.
    3. Cen có lên blade mail ko?
    KO. Cen thường luôn có hood hay van hoặc cả 2. Với ulti + str gain cao, centaur luôn đứng vào top 3 trâu chó của dota với BB và Axe [ Butcher ngu học spam str được nhưng vẫn mềm ok? ]. Nhiệm vụ của bạn là mở đầu combat, xông pha hứng nuker, stun ... Còn chả thằng nào rỗi hơi bắn chay bạn cả, nếu có thì đấy cũng là nhiệm vụ của bạn mà? Bạn trâu hay nó trâu? Đừng tưởng bố mày ko biết gọi hội nhé >:D< Cái loại mày tay to thì người mỏng thôi :-j
    4. Có dùng skill 2 ko ?
    Dĩ nhiên là có, vài trăm hp với cen thì bọt bèo chứ với nuker hay agi yếu sinh lý thì là 1 vấn đề to :| Vả lại bạn nhiều máu để làm ji? Cứng để làm ji? Nhiệm vụ của bạn là ji?
    Với cả nó có stun, vậy sử dụng ở đâu, ntn sẽ khác. Chứ dĩ nhiên blink vào clap xong edge con gần nhất thì đúng là xứng đáng vứt đi? Tay to não bé :-j

P.S: mình có 1 câu nói riêng với micky thôi nhé :-$ Dm bớt những câu ngu ngu lại đi ok? Nếu hiểu sai hay Có ji tranh luận thì ok thôi. Nhưng đừng nói ra những câu lộ ra mình dốt. Người ta đánh giá >> ko tôn trọng >> coi những ji mình nói dù đúng hay ko cũng chỉ là cái thử để xả đi trong toilet thôi :-<

13. AutumnMelody

AutumnMelody Donkey Kong

Guide giểng các kiểu khá là nhiều ...sao lắm 2pic hỏi build đồ thế nhỉ ?

14. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Cách Build Cen mới, rất đáng học hỏi:

1_ Với 600g ban đầu bạn nên mua 1 cái áo Robe Of Magi (đọc cho hết đi rồi phán sau) để lấy Int và farm skill 1 xả dàn. Tiếp theo đó lên Land Bot cho khó chết ăn vạ, ăn hôi, ăn dựt .v.v. để mua thêm 1 cái Sobi tiếp theo đó là Quater Staff. ---> có 1 Obivion Staff, cứ làm liên tục như vậy thêm 2 lần nữa bạn sẽ có 1 Orchild và 1 lượng Mana khá bạn có thể farm skill tẹt ga mà ko sợ bị thiếu mana.

2_ Kể từ bây giờ bạn tầm lv6 và mới có Ultimate và bạn nên dọn nhà vào rừng sống, kệ cha lũ team bị gank hay kêu gào bạn ra P hay D gì gì đó, thân lo chưa xong lo thân ai phải ko anh em? À quên skill bạn nên tăng theo kiểu Max 1 -3 có Ultimate lv nào học lv đó.

3_ Những ngày sống trong rừng việc ngủ với cây, ăn với cân (tango) là điều ko thể thiếu, hãy nỗ lực lên cho mình 1 cái Enul's Scepter và 1 đôi giày ghẻ, với lượng Speed vừa được + thêm bạn sẽ như trâu thêm cánh (cụt).

4_ Rồi tiếp theo là Book Nerco để có vài thằng đệ chén tạc chén thù khi sống ẩn cư trong rừng cho đỡ buồn. Tới khi này chắc đã là Mid gần Late game bạn sẽ nhận dc ko ít lời tán thưởng của team và đôi khi cũng của Enemy :" Ối thằng Cen Pro VCL" hay là "Thằng này tốt nghiệp Học Đại BK (Bó Ku chứ ko phải Bách Khoa)" rồi mấy em Nuker xinh gái như Lina, Rylai, Death Prophet hay là Queen of Pain thì cứ cả buổi bám theo anh Cen nhà ta vào nói :" Ối Dis Mother anh, em anh vào rừng đi, em có con anh nè, anh Quit mịa đi để lại di sản cho em nhé" hay đôi khi lão Zues hay Lion hoặc thằng Lich cũng phải bám an dài dài:" Tuy tao éo phải Girl nhưng uy tín mày tao con Zin, làm lẹ đi rồi để di sản lại cho tao". Nghe sướng quá nhẩy.

15. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

ơi cen cave chỉ cần hood,shiva,heart,cuirass thậm chí bkb cũng được nó đập mãi chả chết
    Phán giùm luôn câu nói của thanhquynh bên trên :build centau kiểu đó tụi nó chửi là phải rồi ,cen là một tướng tank anh hùng, chứ không phải là 1 con cave giẻ rách, lên mấy cái đồ trên chả có tích sự gì cả,build kiểu đấy bậy bạ thì có ,thứ 1 cen ko cần speed mà cũng chả cần mana nhiều,thứ 2 build kiểu ấy thì chỉ có mana nhiều mà máu thì như cục shit thì làm gì được tụi nó chẳng hóa ra thà pick warlock cho rồi, thà thay mấy món đồ trên bằng món đồ tôi nêu thì thấy thế nào là 1 tanker chính hiệu,lên kiểu kia bị chửi cũng đúng

16. ShootingStars

ShootingStars C O N T R A Lão Làng GVN

Vấn đề của Cen ko phải là lên đồ sao cho trâu chó mà lên đồ như thế nào để cả team kia phải đập chết mình = mọi giá
    Như vậy nó mới hoàn thành nghĩa vụ tanker của nó, chứ lên đồ trâu bò vào nó chả thèm đập cho ăn cái hex rồi xử teammate. Sau đó nó bu vào hội đồng thì đừng nói 6 heart có 10 heart cũng lăn ra chết :-"

17. Mr.Kay

Mr.Kay Donkey Kong

Có bị mù không, ko thấy cái hood to đùng ra đấy à?

18. pk4fun

pk4fun Mr & Ms Pac-Man

xem lại cái 6 heart đi bạn :-?
    có lần chơi giải sầu với AI lên đc 3 heart , chấp cả team bên nó đấy :-?

19. Mr.Kay

Mr.Kay Donkey Kong

nói chung là, lúc mới vào game thì sắm 1-2 cái stout shield
    lên xong 1 vanguard mới lên blink, chứ ko có van, mình bay vào để nó đập cho vỡ mặt á
    1 stout shield để đấy, lên hood
    cần thì lên nốt van thứ 2
    rồi Heart hoặc là Radi nếu mà FArm dc.
    1 naix 1 zeus, 6 heart cũng vẹo.

20. langtuct07

langtuct07 Donkey Kong

thế theo bạn nghĩa cen phút 20 farm được nhiu đó thì vcl quá đi =)),van ~2k,Hood ~2k,blink 2k ~6k chưa tính giầy dép áo thun ba lỗ nữa chi bằng rush radiane đi thì hơn =)).bạn có thể up replay cho mình học tập tý được ko :(