Cho hỏi chút về Yu-Gi-Oh! GX: The Beginning of Destiny (PS2)

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Reiko86, 11/7/08.

1. kain_kain

kain_kain Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Sorry , ko đọc kỹ vì mới đầu có vài bác đòi đóng topic nên em cứ tưởng ....:D, muốn qua phần 2 bá cứ tặng sandwich cho mấy đứa nhân vật ở bảng 1 cho đến khi nào chún mời mình làm partner với nó ( biểu hiện = việc thấy có trái tim đỏ trong khi nói chuyện với nó , chỗ bảng tên í )

2. tien_si_bai_ma

tien_si_bai_ma C O N T R A

à đúng rồi , tui mời sandwich thì alexis đã có 2 , syrus có 2 , và zane cũng 2 , mấy đứa còn lại thì chỉ 1 thôi , khi nào toàn bộ tụi nó lên 4 trái tim là mình sang part 2 đúng ko ? thằng chazz tui mời mà nó ko chịu =((

3. kain_kain

7 tim thì chúng sẽ làm partner với mình , 8 tim thì sẽ mở được pack của chúng trong shop và chúng sẽ tặng mình 1 số lá độc quyền chỉ chúng mới có , thằng Chazz phải đợi tới interschoolatic event ở tháng 2 diễn ra xong mới nó chuyện với nó được , cách nói chuyện của thằng này mất dạy lắm , phải tới hết tháng thứ 3 và có ít nhất 1 đứa 7 tim mính mới qua part 2 được .

4. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Thằng Chazz là thằng khó chịu nhất! Bài thì yếu mà cứ kêu mình là thằng thua cuộc ko chịu đánh bài với mình! Lúc tôi đánh được với nó tôi làm lền 40 ván thắng cho bõ tức!

À cái bài ông hỏi lần trước, cái bài ISS gate gì đó, mà tắc dụng mạnh hơn cả Rakeki nhưng trừ 90% tổng điểm đó, lá đó ko kiếm được bằng sanwich, tôi nhầm! Ông có thể kiếm được từ sanwich lá bài Maiden in love, thần tình yêu, rồng truyền thuyết và 1 số lá bài nữa thôi!
    Còn vụ lá bài, có 36 chứ ko phải 35, tôi làm sao kể hết? Ông về cứ chơi lại cho đến khi có được thêm 1 lá nữa là xong!
    Ông phải hiểu căn bản của nó là thế này: Cái ông thầy giáo đó, ông có 9 bộ bài, mỗi bộ 4 lá, tổng cộng 9x4=36 lá. Mỗi lần cho ông ta 11 huân chương ông ta rút ngẫu nhiên 1 bộ! Như vậy xác suất để ông ta rút ra đúng bộ bài bạn cần là 1/9, và xác suất để bạn rút trúng lá bài bạn cần là 1/4! Nếu bạn biết được lá bài cuối nằm ở hàng nào thì tốt rồi! VD nếu lá bài bạn cần nó nằm ở hàng thứ 3 thì cử hàng thứ 3 là chọn, xác suất sẽ chỉ còn 1/9

5. kain_kain

Vậy lá Illusion Gate kiếm sao vậy , nó cũng ko có xuất hiện trong card album nữa , còn có 1 lá khác trong số lá limit tên là ..... stone ấy , bác chỉ cách lấy luôn được ko ? Bác có gặp thằng NPC Don Zaloog ở bảng 2 mà nó mặc áo choàng như trong list of duelist chưa , nếu có thì ở đâu ?

6. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Có! Tôi có gặp nó rồi! ko chỉ có nó, mà một số ko nhỏ, khoảng tầm chục thằng bảng 2 đều có tới 2 hình dáng. Bảng 1 thì chỉ có thằng số 5! Illusion Gate là mua được từ 1 bộ bài nào đó, để về nhớ lại, còn stone gì gì đó là lá gì? công dụng ra sao?

7. kain_kain

Vậy bác chỉ giùm cho tui thằng đó với thằng Atticus mặc đố xanh được ko , tui chưa gặp 2 đứa đó trong bộ đồ còn lại bao giờ . Mà bác ghét thằng Chazz dữ hỉ ? Tui thì ghét thằng cha Vellian Crowler nhất dáng điệu chảy nước , deck thì dỏm mà cứ ra vẻ ta đây , thua thì cứ đổ cho là nó chưa dùng hết skill , chỉ xài 50% , vậy mà đặt tên deck dữ dội " Skill Leader " mới hay chứ , thấy hài nhất là khúc đòi mình đấu thắng nó mà life point phải còn 8000 mới chiụ làm partner với mình , tự nó làm nhục nó mà cứ la lớn nữa .

8. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

"SKill Leader" chưa phải bộ mạnh nhất, bộ thứ 6 của nó thì đúng là khá dữ dội!

Có 1 thông tin cực quan trọng: Bất cứ ai chơi trò này, tôi cũng thành thật khuyên rằng nên cố gắng lấy được thằng số 34 đi, vì thằng này cực kỳ hay: Nó có thể sử dụng bất kỳ bộ bài nào, của bất kỳ ai, kể cả của chính mình :D. Khi giao đấu với nó bao giờ nó cũng xài đúng bộ bài của mình để đấu đó :D. Nó chỉ có 1 điểm không hay là, nếu nó xài bộ bài của mình, thì khi thắng mình sẽ ko được điểm battle duel, DP do đó bị mất nhiều lắm! (Bài của mình hay thế mà Battle Dual = 0 >"<)

Ngoài ra còn 1 chuyện nữa, khi complete 7 nhân vật chính, quay trở lại nói chuyện với thằng hiệu trưởng, nó sẽ unlock cho bạn 1 khả năng: từ nay bạn có thể sử dụng một và chỉ duy nhất một lá bài bị cấm trong bộ bài của mình :D
    Illusion Gate không thể kiếm được bằng bất cứ cách nào ngoại trừ việc đổi bài! Vào Lab đổi bài may mắn thì có. Đừng hi vọng mua được nó vì đúng là nó không hề có trong các bộ bài! Ngoài ra cung cấp thêm 1 công tin: Dúng lá bài này thì nên đi kèm với 1 lá bài Spell vĩnh cửu, tên thì ko nhớ nhưng có công dụng là "Bạn sẽ không bị trừ điểm gốc khi sử dụng spell card"! Khi có lá bài này trên bàn bài, bạn xài Illusion Gate sẽ ko bị trừ 90% điểm gốc!
    Còn mấy thằng mà bạn nói, thì cứ đi gặp nó các ngày trong tuần thôi, sẽ có 1 ngày nào đó nó ăn mặc khác với những ngày khác!
    Trong số 7 thằng, thằng mà tôi thích nhất chính là thằng mặc áo vàng số 006 đó. Nó rất là hay, 6 bộ bài mỗi bộ một thuộc tính: Nước, Lửa, Đất, Ánh sáng v.v..
    Mà trong số các bộ bài trong shop, có 1 bộ muốn unlock phải đạt 50% rank duel hix. Có ai kiếm được cho tôi cái list rank duel ko? chứ hiện tại đánh mãi mới được 42% à!

9. sachizotaki

sachizotaki Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng đang chơi game này. Nghịch nỗi level càng cao, dp càng khó kiếm, mà có đến ngàn lá bài để unlock, chán quá nên nghĩ rùi. Có ai biết cách để cheat cho full bài kô, ngoại trừ cái up up down down...
    Tui thấy trong phim cái tên jaden cầm cái elemental heroes đi hết chapter này đến chapter khác, thắng hết người này đến đứa khác, vậy mà vào game tui lấy cái bộ water elemental có sẵn đánh cho hắn tơi bời, hahaha (đương nhiên tui có thay đổi 1 số con trong cái deck đó)

10. tien_si_bai_ma

quan điểm cảu game là để cho bạn đi tìm những thứ còn thiếu , nhưng cái cần thiết cho nhan vật , đó là chính là điểm hấp dẫn của game , nếu bạn muốn full bài thì yếu tố hấp dẫn của game ko còn nữa

11. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

ai biết cách xóa unlimit card ko vậy.

12. kain_kain

Cái " Future Challcelor " chứ gì ! bộ này tui chỉ hơi ngán 3 lá Widedread Ruin của nó thui ! Cái bọn Ancient Gear tiêu diệt cái một ! Giờ tui rút gọn deck 55 lá , chủ yếu là light và dark để summon Chaos Socerer và cái lá monster có tính năng tao chết thì cũng kéo mày theo.
    Mấy cái duel ranking tui có ghi ở trang trước đó , bác chỉ cần làm theo là được , nhưng nhớ phải thắng mới được tính vô đó

13. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

ai lấy được lá Cybernetic Fusion support không vậy , trong phần mua bài không có thì phải.

14. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Thông tin mới cho mọi người nè:
    Bạn hãy sử dụng một bộ bài 100% Spell Card, kó có monster và trap card, cố gắng thắng bằng effect của lá bài Final CownDown (sau 20 lượt kể từ khi kích hoạt bạn sẽ thắng). Giả sử rank duel của bạn là 0%, thì sau khi thắng bằng ván này rank duel sẽ lên...20%, điểm rank duel đạt được là hơn 1500 DP, nếu cộng thêm cả điểm thắng trận nữa thì ván thắng của bạn có thể lên tới hơn 2000DP :D

Còn bộ bài, tôi đã nói là bộ bài thì nên để 40 lá thì hay nhất, nhiều quá thì khả năng bốc trúng là bài mình cần sẽ thấp, số lượng không bằng chất lượng
    Nhân nói đến số lượng, bạn hãy tạo ra 7 bộ bài chuyên 80 lá cho 7 thuộc tính. VD bộ bài 80 lá bóng tối thì 100% monster đều là bóng tối, tương tự cho ánh sáng, nước, lửa, đất, gió, sấm sét v.v.. Nếu thắng thì bạn sẽ được thêm 1 điểm rank duel cho mỗi bộ đó!
    Hiện tại bộ bài của tôi full 100% lá, thu phục 100% các thằng, lấy luôn cả 36 lá another art tồi ^_^ xem ra chỉ còn một vài việc nho nhỏ là complete nốt một số thằng bảng 2 là xem như hoàn thành game 100%. Ngoài ra tôi cũng xóa hoàn toàn Fobien Card, Limit card rồi, lá nào cũng sử dụng được 3 lá hết á!
    Ai muốn lấy file save của tui ko? Chơi trên PS2 thì bạn có thể xài Amax để copy file save tử USB vào card!

15. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

bạn choi kiểu gì vậy , mình chơi trên ps 2 bản này thì chậm lắm , chả thấy nó load gì cả

với lại làm sao để xóa Fobien Card, Limit card vậy , còn chơi cả trên psp bản 1 nữa mà không biết xóa

16. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Không hiểu? Chẳng thấy nó Load tức là sao? Mà chơi trên PS2 bản này chậm lắm tức là thế nào?

17. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

cái bản này trên ps2 nó load 15 phút mới qua được một địa điểm hix, dường như ko chơi được
    chơi bản evolution cũng chậm nhưng còn chơi được

mà sao để dùng xóa cái limit với forb card vậy.

18. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Cái PS2 của ban có vấn đề rồi, hoặc là đĩa có vấn đề! Chắc chắn là như vậy! Chẳng có game nào mà mất 15 phút mới qua 1 địa điểm!

19. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Bản PS2 đúng là 15 phút mới qua 1 địa điểm, ko sai đâu!

Nhân thể, sao mình ko gặp được Atticus nhỉ?

20. tien_si_bai_ma

chắc máy bạn bị bụi bám vào hay đĩa bị lỗi , chứ máy tui chỉ mất chừng 10g đỗ lại thôi