Cho hỏi chút về Yu-Gi-Oh! GX: The Beginning of Destiny (PS2)

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Reiko86, 11/7/08.

1. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Complete với 1 nhân vật phần 2 và phần 3 thì 2 cái đó sẽ sáng lên
    @ the_sky_god: Graceful charity , cyber dragon, lava golem, injection fairy lily đây toàn là những con mà tôi ko xài bao giờ :-" chẳng hiểu nó mạnh chỗ nào? giải thích chức năng mấy lá này đựơc ko?

2. The_Sky_Lord

The_Sky_Lord Youtube Master Race

Reiko86 này, Graceful charity bốc 3 quân bỏ 2 quân thì thư 1 : ông sẽ tăng khả năng rút bài , thu2 : combo vơi bon Dark World thì coi như SPecial summon luôn :)) . nhiều khả năng combo của graceful hay lắm :D. Cyber Dragon nếu bên mình không có monster mà bên opponent có 1 con trở lên ông có thẻ Speacial SUmmon con này tử tay ông. Combo vơi The Light- HEX fusion để thanh Cyber Twin óanh khỏe :D. Lava Golem thì khi bên opponent có 2 con trở lên ông có thể tribute 2 con đó đẻ summon con LAva Golem về bên đối phương ( 2 con tribute thì tùy minh chọn để diệt con mạnh cua nó ) .mỗi turn thì nó sẽ trừ 1000 điểm gốc của đối phương. Còn Injection Fairy Lily thì cũng khá manh. ATK : 400 va DEF: 1500. khi ma trong battle phase ở turn cua mình hay của opponent thì ông có thẻ bỏ 2000 LP khi bị attack hoặc khi ông attack để tăng 3000 ATK cho nó thanh` 3400. Nói chung, tất ca rcacs lá màu vang đều có những khả năng tuyệt vời nhất định, ko phai dĩ nhiên đc in lá màu vàng đâu :))

3. caotoden

caotoden Youtube Master Race

Reiko86 : giờ mình tăng đủ 8 tim cho 6 nhân vật rồi, mỗi thằng Chazz là nó mất tích rồi, bây giờ mình chờ đến ngày là được sang phần 2 à

The_Sky_Lord : Graceful charity và Cyber Dragon mình còn thấy hay chứ 2 card kia mình thấy cũng bình thường, bạn thấy còn card nào hay giới thiệu cho mình đổi với

4. tien_si_bai_ma

tien_si_bai_ma C O N T R A

tùy chiến thuật mà xài , đừng có thấy card nào hay thì bỏ vô hết , lung tung lắm , theo tui thì xài dragon beatdow là ngon nhất , thường thì 2 turn là end turn , ko thì cũng cỡ 3,4 turn là cùng :D

5. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

À chẳng qua mình không nhớ tên! Tất cả những con đó tôi đều biết, nhưng chỉ xài duy nhất lá bài Graceful charity bốc 3 quân bỏ 2 quân. Còn lá Fairy Lily ATK : 400 va DEF: 1500 tuy mạnh, cũng có định xài, nhưng bộ bài của tôi 40 lá thì đã sắp xếp ổn thỏa 20 lá monster 20 lá phép thuật rồi! Toàn lá công 1900 và con Jinzo với khẩu súng 2300 hay hơn! Vả lại bộ của tôi chơi quái vật 100% thuộc tính dark nên ko xài! Còn lại 2 con kia thì xoàng quá nên tôi ko xài! Được con Golem trừ 1000 điểm gốc có vẻ hay, nhưng thực tế bộ bài của tôi quá mạnh nên tự mình tấn công còn nhanh và kinh khủng hơn! (ăn gian nó thế =)) ) Thử hỏi bộ bài của tôi thế này thì còn chỗ nào xài mấy lá kia:
    -6 lá bóng tối 4 sao công 1900
    -3 lá Jinzo
    -3 lá khẩu súng bá vương 2300
    -1 lá công 900 thủ 900 nổ tung monster trên bàn bài
    -3 lá 4 sao công 1600 nhưng khi normal summon được cộng 1 điểm spell. MỖi điểm spell này tăng 300 công vào ATK và khi remove nó thì được phép hủy 1 lá phép thuật trên bàn bài
    -3 lá phù thủy bóng tối công 1900 thủ 1700, mỗi lần một ai đó sử dụng spell thì được cộng 1 điểm spell, đủ 3 điểm thì hi sinh để triệu phù thủy áo đen
    - 1 lá phù thủy áo đen để kick hoạt chức năng của phù thủy bóng tối

Phép thuật thì có:
    -3 lá hũ lòng tham :D
    -1 lá Graceful charity bốc 3 quân bỏ 2 quân.
    -3 lá sét giật rageki :))
    -1 lá môi trường tăng 500 công giảm 400 thủ cho quái vật bóng tối
    -3 lá tăng 800 công thủ cho mỗi quái vật trên bàn bàn của mình
    -3 lá tăng 500 công thủ cho mỗi lá bài phép thuật trên bàn bài của mình
    -3 lá chổi lông gà
    -1 lá mượn xác
    -1 lá chắn phàn đòn
    -1 lá vô hiệu hóa toàn bộ spell card, nhưng mỗi lượt phải trả 700 điểm

Thử hỏi bài tôi thế thì cho mấy quân kia vào làm chi?

6. tien_si_bai_ma

deck cậu thì tôi ko có ý kiến , bài thế này thì ko thắng mới là lạ :D

7. caotoden

card của bạn toàn là card cấm, nên toàn hàng khủng rồi, cần gì mấy card kia
    cho mình hỏi, mấy card tiếng Việtbanj ghi như hũ lòng tham có phải là Pot of greed ko, mượn xác có phải là Change of heart ko, chắn phản đòn có phải là mirror force ko và cái card khẩu súng bá vương 2300 tên là gì nhỉ, hôm trước có gặp đứa dùng nó nhưng ko nhớ tên

tien_si_bai_ma : hiện nay mình sử dụng card mà công 1700, 5 sao, flip thì tất cả card quái vật của đối phương bay hết lên, card này rất hay vì nó có thể active để úp và flip ngay sau đó, bạn thử dùng mà xem, hay phết

8. The_Sky_Lord

con đấy là Guardian Sphinx hình ai cập nó mạnh nhưng chỉ lúc đầu thôi vì về sau NOBLE OF CRossOut Thì Removie liền . Tôt nhất đừng chơi cái loại chiến thuật Ụp rồi mở. ah , còn con Sacred Phoenix Of Nepthys Caotoden nên cho vào deck hay lắm đây chắc không cần giải thick Effect đâu nhỉ :D. Deck tui dùng Zombie hay ra phết combo liền tù tì chơi sướng lắm.

9. caotoden

không phải sợ card NOBLE OF CRossOut đâu bạn, card Guardian Sphinx có cái hay của nó là ngay trong lượt của bạn nó đang để thế công, mình có thể active nó để nó úp xuống, úp xong ngay trong turn đó có thể flip ngay nên hoàn toàn ko sợ card NOBLE OF CRossOut, mà bạn bít đó làm cho tất cả card của đối thủ bay lên tha hồ mà bem sướng lắm

10. caotoden

cho mình hỏi vấn đề nhân vật Blair, mình đã duel với nó nhưng khi vào database ko thấy hình trái tim sáng lên như mấy nhân vật tặng sandwich, hỏi như vậy đã partner được nó chưa

11. tien_si_bai_ma

lá này thấy cũng quen quen :-? , nhưng ko nhớ tên bạn cho tui biết tên đi , còn về nhân vật blair thì bạn thử cho nó ăn sandwich xem

12. The_Sky_Lord

Blair không thể cho ăn sằndwich được ,phải lấy đủ 3 đồ dưa nó thì mơi làm partner. Caotoden à, vì bạn mới chơi nên thấy con đó cũng hay thôi :)). giống mình hồi trước nhưng về sau rồi lai chán vì nhiều cái combo và hay hơn nhiều, cậu đã mở hết các pack đâu phải không ???. Nên Unpack Zombie để có nhiêu con hay nhu combo với Con bạch cốt tinh công 300 thử 200 ý với King Of The SKull 0 0 :)). hay lắm :D.

13. caotoden

nó là Guardian Sphinx
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mình đã lấy đủ 3 món đồ, của Syris, Zane và Alexis đúng ko, tặng nó rồi, đấu với nó rồi nhưng ko thấy tim to sáng lên

14. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Sao lại ko thấy tim nó sáng lên? tặng nó 3 món đồ, sau đó 8h trốn học xuống dưới tìm nó thấy nó lúc này đã xõa tóc. Nói chuyện với nó chọn tùy chọn thứ 2 thì nó sẽ đánh bài với bạn, thắng nó thì tim sẽ sáng!

15. tien_si_bai_ma

để tặng con Blair 3 món đồ thì phải cho 3 đứa zane , syrus , alexis ăn sandwich , lại tiếp tục mệt mỏi vì trò vỗ béo này ::(

16. The_Sky_Lord

blair deck yếu xìu , không có gì special cả. Không càn làm partner =))

17. caotoden

mình tặng cho 3 đứa kia để được chúng nó cho 3 cái 3 item rồi, 3 cái item đấy tặng lại cho Blair để lúc đấu với nó (lúc ko đội mũ), minhd thắng nó đến 3 ván nhưng vào ko thấy cái tim to nó sáng lên, mà lúc vào trong database ko thấy tim to sáng lên, mà cái hình của nó là hình lúc nó vẫn đội mũ

18. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Vậy phải complete ít nhất 1 thằng sau đó quay lại mới được bạn ạ!

19. caotoden

mình complete với 6 thằng xong quay lại vẫn ko được, nhưng mà thôi chả cần, mình sang đến phần thằng Chazz quay lại trường rồi, ở chỗ góc mà phía con Blair đứng lúc nghỉ học ý, nó hiện lên 1 cái lều to vật vã, cái đó để làm gì vậy

20. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Cái lều đó chỉ để trưng cho đẹp chẳng để làm gì! Lúc quay lại nói chuyện với con bé đó đừng dùng nút đánh bài, mà hãy dùng nút nói chuyện rồi chọn tùy chọn thứ hai ấy!