Cho hỏi về bơi lội trong Vice City với

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi bloodsckingbat, 26/11/04.

1. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Chắc là chơi hoá súng ấy mà, nhưng mà chơi thế chán lắm, tôi ko thích kiểu cheat. Chơi tự mình vươn lên vẫn hay hơn. game hay ở chỗ đó mà.

2. trai_bap2004

trai_bap2004 Donkey Kong

khà....khà..khà......khà...kà...!!! thằng Tô Mỳ Vercenti mà biết bơi thì xe hơi nó cũng biết lội rồi !!! tức cười quá chịu kô nổi <pó 2 tay 2 chân luôn> !!!

3. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

bac thích bơi trong VC à
    Cứ tự nhiên đi, nhảy xuống mà bơi
    nhưng kết quả thế nào thì em chịu

4. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Có mấy cái hồ bơi trong nhà ý, vào đó mà bơi. đảm bảo ko bao giờ bị chếm chìm cả. he he he he he

5. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Các bác ui cho em hỏi. Em đang làm nv ở Malibu Club, đến nv "the driver" thì ko wa đc, có bác nào biết mẹo gì đó để chặn cái xe của đối fương lại ko, em chưa bao giờ về nhất mà thằng kia ko chết cả. Có mấy lần vượt wa thì ko thấy nó ở đằng sau xe mình, em thử xuống xe đợi nào ngờ nó tranh thủ vượt wa lun, cú lém!
    À còn nv ở chỗ Lovefist nữa(em ko nhớ là nv gì) mình fải ngồi trong xe rồi lái xe đi, 1 lúc sau là bomb nổ,em chẳng hiỉu gì cả. Các bác giúp em với!

6. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Thứ nhất, trong nhiệm vụ đua xe ở malibu club, bác nên hoá mã bay đi, khi đó mìh sẽ thắng nó dễ dàng hơn.
    Trong nhiệm vụ thứ hai, đó là nhiệm vụ bác phải chạy thật nhanh để cho bomb ko bị nổ, bác nên chạy con đường ỏ ngoài biển áh, dễ dàng hơn nhiều. Nên chú ý đến cái vạch hiển thị ở bên cạnh, vì nếu cái đó đầy thì xe sẽ nổ.

7. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

he he bay để lên nóc ah ;))
    trong nhiệm vụ thứ 2 U phải lái xe chạy nhanh trong khoảng gần 2 phút để cho tụi nó gỡ bom trên xe. chạy ở bờ biển là tốt nhất, và chạy tà tà thôi, không cần nhanh quá. cứ nhấn nút tiến một chút nếu thanh sign ở trên giảm thì lại tăng tốc.

8. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Thì để cho thằng kia bay lên nóc nhà, còn mình bay ;)) ........... ở dưới đất, thế là mình thắng thôi, dễ ợt ý mà.

9. snow angel

snow angel Dragon Quest

Má ơi , sao cái màn driver tui chỉnh mã bay thì thua liên tục ... cứ về đích là treo máy ... lúc sau mới bít là thằng kia lái ngu quá , cứ > gần cái cầu là ........véoooooooooooooooo .................. véooooooooooooooooooooo......... xuống hố ::( Làm cứ fải canh gần > đó thì chỉnh off :-s

10. DARK_MINISTRY*

DARK_MINISTRY* Child of Bodom

dùng cheat lấy hotring racer đua với nó là tốt nhất............bay nguy hiểm lắm...........

11. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Dùng cheat đó khó hơn, bởi vì sau khi xuất phát mình phải xuống xe, rùi chạy tới xe đó, lên xe khởi động máy, phải mất vài giây, như thế thì mình chậm quá, sau này còn bị cảnh sát đuổi nữa nên bay là tốt nhất.

12. Asakura Love You

pó chim thật. không có cái save và CD vice =>> không thì cũng thử lại rồi để xem có được không. chơi GTA có mỗi màn đó là không qua được phải nhường tay lái cho thằng em họ.

13. quy-cao

quy-cao Mr & Ms Pac-Man

X( Tui phản đối dùng cheat chơi dzậy ko có dzui tui co 2 cách để wa vong này cách thứ nhất lúc bác chuẩn bị đua đo nhảy xuống xe ngay lặp tức mócc cây súng nhắm ra canh ngay bánh xe của thằng đó bắn 2 viên thế là bác cứ lên xe rồi tà tà về đít nó đụng từa lưa nên chạy chậm lắm. Nếu bác tự tin vào tài lái xe của minh thì bác ráng chạy trước nó cho tới khúc gần bệnh viện đó khi bác thầy hai cái xe cua cảnh sát xuất hiện thì thắng gấp thế là 2 chiếc cảnh sát nó chơi thằng kia con bác tà tà về đích.
    chiếc motor racer chạy thì nhanh thiệt đó nhưng mà máu nó kém wá bị đụng mấy phát là bóc khói hà. Còn cheat để bay sao choi được bác phải chạy qua cái vòng tròn màu xanh no mới tính mà nếu chỉnh mả bay hti làm sao chui wa kịp => tui thấy lái xe dưới đất còn hơn=))

14. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Trùi , nếu dùng cheat=too easy còn edit=very very very easy :D
    Chỉ việc mở handling.cfg chỉnh velocity of Sabre Turbo (xe mà thằng bạn Tommy đi)= 10km/h ---> dù chạy bộ mình cũng thắng chứ đừng nói là đi ôtô :DD . Cách này dành cho ai chơi cả chục lần mà không wa nổi đoá.
    Lạc đề zoài.

15. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

hix, cái này hơi phiền đó, còn cái xe thằng tommy đi ko phải là sabre turbo mà là sentinel, con rùa đang bò, chạy chậm mà ghét vãi lúa, ức chế

16. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Ủa, đang ở box về bơi lội cơ mà, sao lại có cả đua xe thế này?

17. Asakura Love You

=)) thế thì còn nói làm gì, bắn được đã phúc. chắc là chú phải đặt bom trên xe nó trước ah, hay là thay bánh răng trong hộp số của nó ;))

ừ đúng rồi cũng được đó nhưng mình vẫn còn 2 sao thì làm thế nào để bỏ cái dấu MOST WANTED đó đi zậy ;)) chẳng lẽ mình có 2 sao mà nó không đuổi ah ;))

18. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Hehe, dù bít là hơi lạc đề nhg em vẫn tham gia cho..xôm trò(dù cách của em ko hay lắm, rất mất công và cần 1 chút may mắn nữa). Cách của tui nè: Kiếm 1 chiế xe cứu hoả, đặt ở góc khuất gần cái checkpoint đầu tiên, nhg nếu đặt đúng vào cái điểm màu hồng thì lúc đua sẽ ko thấy nó đâu nữa--->đặt đúng chỗ cũng là 1 nghệ thuật.
    Sau đó, khi đua, chắc chắn thằng đó sẽ tông thẳng vào cái xe cứu hoả. Và tui đã thực sự may mắn vì thằng đó sau khi đâm đã bị lệch hg, xe bị nghiêng và vướng vào cái vườn hoa bên cạnh(mấy cái vườn hoa trước đồn cảnh sát đó). Lúc đó tui chỉ việc ra khỏi xe và bắn nổ lốp của nó, vậy là mình thắng 95% rùi. Nhg nếu bác nào áp dụng cách này ko thành công như tui thì chỉ là do bác... ko may mắn nhuw tui thui, chứ tui ko nói điêu đâu!
    To quy-cao: đúng là ko thể bắn trg lốp của nó được, cách đó wtui thử cả nghìn lần nhg chưa thấy lốp nào của nóm trúng đạn, chỉ thấy mình chậm đến hơn 10 giây vô ích thui.
    Tui cũng đồng ý với anh Knight! Nhg nếu là tui, tui cũng sẽ mod cho chiếc Sentinel của mình tăng tốc tốt hơn, dù sao thì mình còn fải dùng tới nó nhìu mừ.

19. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Hix, mod con đó làm gì tốn công vô ích, he he he. Mấy cái cách của các bác cũng hay thật đấy, nhưng mà tui thấy cái cách là nhảy xuống bắn nổ lốp xe của nó, đúng là chuyện ko thể xảy ra nổi. =))

20. snow angel

snow angel Dragon Quest

May mắn cho em , chơi cái này 2,3 lần thì thằng kia bị lật xe , thế là cứ thong thả mà về đích ... lần sau chơi lại , kô may nữa ... chỉnh cheat ... thằng kia đâm lọan xạ :D