Cho hoi ve Breath of Fire cai nhe'!!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi felixx_do, 22/4/03.

1. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Vụ này tui cũng không nhớ rõ 8 hay 7 đứa nữa
    Bác cứ tìm hết các đứa bác thấy rồi về nói chuyện với bà ở trại

Bác có thể gửi tin nhắn cho bác Hank Huynh để hỏi thêm đi

2. longthan_daihiep

longthan_daihiep Youtube Master Race

Tui đề nghị bác Kokichi giỏi trò này thì làm một bản hướng dẫn hoàn chỉnh cho anh em về BoF 3, 4 như máy bác kazal ý. ai đồng ý phát biểu đi nha

3. Akita

Akita Dragon Quest

tui choi đến cái đoạn Golden Plains thi ko tìm dc đường nữa, nó bắt đi tìm mẹ của thằng Cray, tui tìm trong Golden Plain ko thấy, tui chi thấy có 1 cái đền thờ thôi, nhưng ko co gì trong đó cả, còn nếu đi về phía đỉnh núi có cái cột khói thì chỉ có 1 cái vực ma ko đi tiếp dc
    ai giúp tui với

4. Cybuster Zero

Cybuster Zero Mr & Ms Pac-Man

Bạn trở lại làng của Cray , hỏi ông lão trong ngôi nhà cao nhất. ông ta sẽ chỉ cho bạn. nếu không khi mới bắt đầu vào Golden Plains bạn đi thẳng đến 1 cục đá lớn, sau đó rẽ sang phía trái (hoặc phải ,hoặc đi về hướng Tây Bắc, sorry nhé, mình không nhớ rõ lắm nên mình phải nói vậy nhưng mình chắc có 1 hướng đúng)đi tới chừng nào bạn gặp 1 đám khói bay lên thì mẹ Cray ở chỗ đó đó. Lưu ý: đừng đi ra khỏi Golden Plains nhé. nó chỉ ở trong đó thôi. chúc bạn thàng công ! Thân. :wink:

5. Gundam2003

Gundam2003 Legend of Zelda

Sao lai noi cai gi vao cai nha cao nhat trong lang cua Cray????
    Hoi la phai hoi cai thang o ben ngoai ma :lol:

6. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Theo bác Cybuster Zero là phải vô nhà gặp trưởng làng
    Ổng sẽ chỉ chỗ mẹ của Cray

7. Gundam2003

Dung la luc dau phai vo gap truong lang nhung sau khi gap xong thi danh cai thang map.
    Danh xong thang map thi vao Plain
    Vao plain xong thi phai vao muon ngua
    muon ngua xong thi hoi cai thang nao ben ngoai thi no se chi cho biet me cua Cray o dau!!!
    Hinh nhu you choi cai tro nay lau qua rui nen quen phai khong?

8. wild_boy

wild_boy Youtube Master Race

TUi choi toi khuc xây nhà cho may con tiên roi nè lam sao xây duợc hả tui chi săn duợc thú không hà còn dốn gỗ thi phải lam sao vay hả tui chơi trên PC do.Ai biết thì chỉ tui nghe
    cam on trước nghe
    byeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

9. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Bác Gundam2003 này,mướn ngựa rồi mới vào plain
    Trong Plain có 5 hướng:
    1)Đến chỗ mẹ Cray
    2)Đến ngôi mộ
    3)Đến chỗ người thợ rèn
    4)Đến 1 cánh rừng(không có gì ở đây)
    5)Lối ra

Tui mới chơi xong trò này đây và là bản PC mới ra đây chứ không có lâu gì đâu
    Còn về vụ sửa nhà bác Hank Huynh đã nói ở phần Hướng dẫn hoàn chỉnh rồi.Chịu khó ra đó xem đi

10. wild_boy

Hướng dẫn hoàn chỉnh nằm ở trang mấy vậy tui kiêm hoài ma chẳng co huynh nói ro hơn duợc chứ hả tui kiếm hoài mà chang thấy thật do.
    Le le nghe tui dang bí dó.
    see you again

11. Akita

Akita Dragon Quest

làm thế nào để có thể quay về phần bản đồ phía trước vậy. Vdụ như là hiện giờ tui đang ở chỗ câu cá số 2 va tui muốn quay lại chỗ câu cá số 1, vì bây giò mới biết câu cá mà và tui cũng muốn quay lại để gặp thàng sư phụ thứ nhất.
    vậy là cách nào để quay lại đó mong các bác chỉ dùm tui nhé
    cám ơn nhiều

12. tunhulong2003

tunhulong2003 Youtube Master Race

tôi chơi đến đoạn elina bảo đi tìm dragonscales(ko biết viết đúng hay ko)tui ko biết tìm dragonscales ở đâu để cứu Elina .có ai biết chỉ giùm.thank

13. Gundam2003

Troi dat bao tim Dragonscale hoi nao????? Elina bao di tim Dragonslayer ma !!! You muon tim Dragonslayer thi hay di toi cai nga 2 truoc khi vao highway do. Vao do roi dung con nho cam sung noi chuyen voi may thang linh. No se mo cua cho vao va sau 1 doan noi chuyen you se co duoc dragonslayer. Cho Ryu equip thanh dragonslayer thi you da co the chat cai cuc thit thua do rui :lol:
    GOOD LUCK !!!!!!!

14. Yeah

Yeah Mr & Ms Pac-Man

Đề nghị chỉ cho tui bản hướng dẫn down ở đâu hay send cho tui vào vchuong@vnws.com. Bác nào có file save chơi trên PC qua đoạn con bé nhân vật chính bị hoá thành tí xíu thì send cho tui với(chỉ cần qua đoạn đó là đủ rồi).

15. Akita

Akita Dragon Quest

hiện giờ tui đang chơi đến làng Lyb, và bây giờ phải đi tìm thuốc cho may con Pabpab hình như là Mozweed. nhưng ko biết tìm ở đâu cả. bọn nó bảo là ra biển tìm, nhưng tui tìm hoài ko thấy
    các bác có thể chỉ rõ chỗ mà tui có thể tìm cvái đó ko
    cám ơn nhiều

16. Yeah

Yeah Mr & Ms Pac-Man

ai chỉ cho tôi đến làng river, tìm rồng cỏ không?

17. hoang_tu_squa

hoang_tu_squa Youtube Master Race

tôi cũng chơi đến đoạn của akita là làng lyb . Bảo là tìm mà tôi tìm tất cả các chỗ từ trước đến giờ .Vì đến lúc đó có thể đến mọi nơi bằng thuyền .Tôi cũng ko tìm thấy đồ đâu cả .có ai biết thì xin chỉ giùm

18. Gundam2003

Umm!!! Phần này tui qua lâu rồi nên cũng không nhớ kỹ lắm!!! Hình như là you đi từ cái vùng dất ở phía nam bản đồ đi lên (chếch về phía tay phải chút xíu) thì sẽ thấy có 1 nơi có lá cờ (chẳng nhớ là màu gì nữa) rồi tắp vào đó thì sẽ thấy đây là 1 bờ biển rất nhỏ (có mấy cây dừa nữa thì phải). Ở đó you sẻ thấy có 1 cái cây. Hãy cho Ryu tới gần rồi dùng kiếm chặt thì se lấy được!!! Nhớ lấy nhiều vào để sau này không cần mua những thứ có chức năng giống của cây này.
    Ah tui còn 1 điều dặn các you là hãy đi kiếm rồng biển đi!!!
    Đi từ cái cảng ở phía bắc (Chẳng còn nhờ là tên gì nữa) quẹo phải (là bên trái của you đó) sẽ đến 1 nơi có qua trời đá luôn!!! Kiếm 1 dãy đá có hình chữ L (đầu chữ L bấm explore là nơi you sẽ gặp được rồng biển)
    CÒN VỀ PHẦN RỒNG GRASS THÌ YOU VÀO PLAIN. CỨ ĐI THẲNG SẼ GẶP 1 TẢNG ĐÁ. TÌM XUNG QUANH SẼ THẤY 1 CON CHIM TRẮNG CÓ ÁNH HÀO QUANG XUNG QUANH. CỨ ĐI THEO CON CHIM ĐÓ SẼ GẶP RỒNG GRASS THUI !!! CHÚC MAY MẮN NHƯNG ĐÔI KHI YOU CŨNG SẼ GẶP TRỞ NGẠI KHI ĐUỔI THEO CON CHIM ĐÓ NÊN PHẢI LÀM LẠI NHIỀU LẦN ĐÓ :lol:

19. wild_boy

AI bữa hổm hỏi tui save wa khúc ban dại bác ha tui di wa rồi nè có can file save của tui nua không hả Tui mua dĩa o hai ba chổ lan dó hên lắm mới tim dươc môt cai không lỗi dó.
    byeeeeee có gi thi send tin nhắn cho tui nghe

20. hacker2004

hacker2004 Mario & Luigi

cái trò này mình cũng đã chơi rồi nói ra thì khó hết sức không thể nào mà đi hết băng trong một sớm một chiều được mà phải đi cho đúng luật lệ!! ở sóm tui có một ông chơi cái trò này ông hết băng mà hơn cả trăm tiếng đó tui nghe nói là hết hồn rồi!!
    mà này các bác ơi có ai chơi "hơi lữa vi" (Breath of Fire vi) của máy ps2 không vậy mình không hiều trò này như thế nào cả đã khó mà còn tiếng tàu nữa thì có nước chết mà thôi!!