Cho hoi ve Breath of Fire cai nhe'!!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi felixx_do, 22/4/03.

1. Silver Dragon

Silver Dragon Donkey Kong

Cách nào lên level nhanh vậy BA? Tui còn yếu lém, nhỏ Nina mới level 11, Ryu level 11, Enshin level 10, Cray level 10. Rất yếu phải ko? Mong bạn giúp mình.

2. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

cái này thì mình cũng chỉ bít sơ sơ thui, nhưng mà nói chung càng về sau luyện càng dễ, vfi quái vật rất mạnh, cũng nên nói thêm một chút, có vài con quái vật khá đặc biệt như lizard man, trunk (hay tên gì gì đó trông giống cái cây), nếu bạn đánh phép hợp với nó (vd như lửa lên lizard man) thì nó sẽ thay đổi thành quái vật cấp cao hơn và nhiều exp hơn, thế thui.
    Còn nếu mún luyện level lên nhanh thì tốt nhất là tìm những nơi có nhiều enemy tập trung lại, một nơi kha khá là abandon village có mấy con trunked cực trâu, nhưng nếu hạ được thì sẽ được tổng khoảng 60000 EXP, bạn nào có cách hạ mấy con này nhanh nhất mà khả thi (không dùng celerity) thì post lên luôn đi cho anh em, ok?
    To BA: chơi trò này mà không có faq thì khó mà lấy đủ rồng và mấy chiêu lắm em ạ, anh vd như chiêu flood tide của con Sea Dragon nếu không coi hướng dẫn mà em vẫn lấy đuợc thì quả là super finder đó ^^.

3. batuocden

batuocden Mr & Ms Pac-Man

Mình đã giải cứu Cray xong rồi mà,nhưng xong rồi bí đi hoài mà chẳng biết làm gì nữa help me
    chỉ giùm tui đi để viết bản hướng dẫn nữa chứ, cho mình hỏi bạn mua fag ở đâu?send mail cho mình được không?

4. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

Cứu xong Cray rùi thì hình như bạn trở về Wyndia gặp mặt đức vua (nhớ là phải cho Nina dẫn đầu nhóm đấy nhé thì bọn cảnh vệ mới cho qua). Hướng dẫn thì bạn down trên mạng thiéu gì nhưng mà chỉ có tiếng Anh thôi, nếu bạn không ngại dịch tiếng Anh thì ok, vô thử gamefaqs.com coi.
    Mình cũng định làm hướng dẫn game này nhưng mà ngại quá vì gõ cũng khoai ^^, bạn nào có lòng thì mình hợp tác, ok?

5. fantasya

fantasya Legend of Zelda

Vậy các bạn cho mình biết làm cách nào vượt qua làng Sarai không khúc đầu này nói chuyện nhiều quá chẳng hiểu nói chuyện với đứa nào mới qua được.

6. Silver Dragon

Bạn chỉ việc nói chuyện với thằng đứng trước cửa nhà ăn. Cho nó 123 đồng rrooif ra Wolrd Map đi sang phía đông của Sarai gần đó có dấu chấm hỏi vào đó. Nói chuyện với thằng thương nhân, rồi về Sẩi nói chuyện với chủ quán của quán rượu là xong.
    Good Luck.

7. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

hihi anh cứ nói đùa em ngại quá thực ra em chỉ hay mò thôi còn cách luyện lv mọi người chưa bít thật à thế thì tớ nói nhé
    thứ nhất chắc ai cũng bít chỗ lấy con rồng sử dụng một lần đầu tiên chứ nếu chưa nhớ xin nhắc lại đó là chỗ gần làng mà có ông sư phụ bé bé đó xin lỗi quên tên làng rồi bạn đi vào trong đó tìm gặp quái vật là 3 con robot ấy nhớ là 3 con một lần mới lãi nhiều mỗi lần khoảng 120000 exp chi đó hoặc cũng có thể nhiều hơn
    khi đã gặp được nó thì làm các bước sau :
    thứ nhất dùng chiêu kết hợp fire+wind đánh vào ba con đó nhớ là chiêu càng nhẹ càng tốt mạnh quá nó chết thì phiền
    sau khi đánh chiêu đó ba con robot bị cụt đầu thì hãy tăng máu cho nó kẻo nó chết nhớ ăn cắp đồ của nó về mà rèn khoảng 2 turn sau nó tỉnh lại thì lại cứ thế mà làm như trên được 7 lần nhu vậy thì thịt nó đi rồi cái gì đến sẽ đến hi hi bảo đảm lv lên xả láng luôn
    to kokichi : xin anh cho biết thế nào là frad vậy mọi người trên diễn dàn đều bảo ở frad có hướng dẫn

8. fantasya

fantasya Legend of Zelda

Robin Phuong có thể chỉ chi tiết cho tôi được ko tôi bí chỗ SARAI mãi chẳng qua được tìm cũng không thấy thằng thương nhân ở chỗ "?" đâu cả mà có phải chỗ "?" nằm ở dưới là khu câu cá không.cam ơn trước nhé.

9. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

To BA: em mún hỏi về Faq? đó là viết tắt của Frequently ask questions (hay đại khái nhu thế), nên có thê hiểu là hướng dẫn của game (thức ra gọi là Walkthrough thì đúng hơn), chỉ có điều cái này thường là bằng tiếnh Anh, nên phải kha khá Anh mới dịch được)

10. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

ra là phần hướng dẫn các trò chơi à hèn chi mọi người cứ bảo cần thì lên frad mà lấy hướng dẫn về trò chơi nào đó
    anh có thể chỉ cho em biết địa chỉ trang wed đó không xin lỗi anh hình như em viết nhầm chữ anh à
    hỏi thêm tý cái cách em chỉ để luyện lv anh thấy thế nào

11. Silver Dragon

@fantasya: Bạn đua tiền cho thằng trước nhà ăn nó mới nói. Rồi bạn đi ra world map đi tới chỗ có dấu chấm hỏi mà đi ra nó để lại hình vuông. Rồi đi lại Sarai rồi... đi qua đi lại giữa hai chỗ đó thấy hiện dấu chấm hỏi gần Sarai nhất là có thằng thương nhân. Nói chuyện với nó nó rồi về Sarai nói chuyện với thằng chủ quán rượu, nó sẽ dẫ mình đến gặp ông chủ và... tự mò đi :wink: . Vậy là chi tiết lắm rồi đo, nếu còn bí thì hỏi anh Kokichi ấy.
    Good luck!
    @BA: Địa chỉ trang wed là: http://gamefaqs.com . Bạn có mún hợp tác làm hướng dẫn trò nì ko? Tui và anh Kokichi chuẩn bị làm đấy.

12. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

thích thì tui ủng hộ luôn nêu kỹ hơn đi muốn thực hiện cùng thì làm thế nào nhỉ nói rõ cho tớ biết đi để cùng thực hiện cho vui
    cảm ơn ông bạn về địa chỉ trang wed đó thế hỏi thêm tý ông bạn và anh kokichi thực hiện tới đâu rùi vậy

13. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

Nói một cách văn hoa là chưa có mần gì hết ráo, vì mới bàn bạc bước đầu thui, giờ vẫn đang phân công xem phải làm gì, nếu BA thích thì join lun cho vui, phân công lại sau, có gì gửi tin nhắn hoặc lên YM chat cũng được
    Trò kiếm EXP anh chưa thử, nhưng nếu đúng thì xem ra rất tốt, vì hình như cũng chưa có hướng dẫn nào nói đến, có thể thêm vào phần hướng dẫn của mình

14. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

hoá ra là chưa bắt đầu thực hiện hả anh vậy mọi người cứ lên kế hoạch đi nha xin lỗi em chẳng biết về mạng mấy anh thông cảm bao giờ mọi người lên kế hoạch xong bắt đầu viết thì báo cho em biết với nha để em còn ủng hộ nữa chứ hi hi
    còn chuyện luyện lv thì anh cứ yên tâm thực hiện đi lv lên thoải mái luôn đấy nha

15. Silver Dragon

Anh Kokichi ơi, cho em xin lỗi, mình có thể dời ngày viết hướng dẫn lại được ko?? Máy em đang bị trục trặc kĩ thuật. Mong anh thông cảm. À, mà anh nói cặn kẽ hơn về cái vụ gởi File qua mạng đi em ko hỉu gì hết :cry: . Bi giờ thống nhất là em làm ba cái "lẻ tẻ",còn anh thì viết đường đi, ok.( "lẻ tẻ" coi dị cũng dài lém^^)

16. ongbabi

ongbabi Youtube Master Race

cho tui hoi cái đoạn mà toàn bộ đội của Ryu lạc và trong sa mạc thì đi như thế nào vậy, tui đi mãi mà không thấy đường gì cả (nói chung là bị lạc đường) ai biết thì chỉ giùm.

17. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

ê Robin Phuong chơi khôn à nha ông lên ủng hộ mọi người đi chứ tại sao lại đồn việc chỉ đường cho anh kokichi vậy theo tui thì cứ để anh kokichi bắt đầu viết đến đoạn nào đó thì anh em mình viết phụ vào chứ nếu không anh kokichi làm sao mà viết xuể đành rằng là ông làm phần " Lẻ tẻ " nhưng mà ông cũng nên phụ thêm vào chứ một người sao viết đủ mà trò chơi lại dài như vậy có khi lại quên nói chung là mỗi người thay nhau viết đi cho nó dễ đủ
    Kokichi : anh đã viết chưa vậy anh đã khai bút chưa hihi nói em biết với

18. Silver Dragon

È, è, ông ko hỉu tui gì hít trên... hic... tui còn chưa chơi xong nữa mà lị... tui có mí cái Faq về Dragon, Item... thui. Bởi vậy có gì tui biết được khúc đâu thì phụ anh Kokichi. Thì ông cứ việc post bài vào topic sẽ lập đi, ko ai cản càng đông càng nhanh. Tham gia ha... :P

19. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

thôi thôi mấy chú bớt tranh cãi đi, anh đang viết rùi nè, mới viết được một chút thôi (đoạn ở Sarai), bao giờ xong anh gửi cho tham khảo ý kiến, ok? (chắc cũng không lâu nữa đâu)

20. SaNtAk

SaNtAk Mr & Ms Pac-Man

chỉ cho mình cách sài combo nha mình kô biết sài , chơi trên PC
    lính của mình được 22 lev rùi mà đánh íu wá được có mấy trăm à lâu lâu mới được ngàn mấy , còn cách học kill nũă