Cho hỏi về cách tâng bóng qua đầu thủ môn :)\\

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi proA.HanaH, 30/8/07.

1. NORMAN

NORMAN C O N T R A

==================================================
    Em không bao giờ xem đá bóng à?:-/ Khi thủ môn lao ra chặn/khép góc sút thì đối phương sẽ trích mũi giầy hoặc sửa lòng nhẹ để bóng qua hai chân thủ môn, cái này còn gọi là xâu kim. Tư thế của cầu thủ dứt điểm là mặt đối mặt với thủ môn, chân trụ hạ để trọng tâm cơ thể là thấp nhất:D. Đấy là bóng đá thật, còn em tự tìm hiểu thêm kỹ thuật WE này trong các bài viết của các bạn nhé.:wink:

2. 0241777323

0241777323 Youtube Master Race

Các bác nói dễ nghe nhỉ em đá mãi mới tâng đựơc có 1-->2 quả.Khó vãi

3. met3ora

met3ora T.E.T.Я.I.S

Lob bóng bản này khó vãi hàng:D chỉ thỉnh thoảng lob đc má ngoài thôi\:D/ chứ lob má trong thì...:|

4. MU no1

MU no1 Mario & Luigi

sao mình lob toàn = má trong nhỉ ( ko nhiều lắm =)) )

5. thanhsonbk00_0

thanhsonbk00_0 Legend of Zelda

Tùy tình huống thôi,gặp tình huống thì nó tự khác làm thế :D,mình đá cũng làm được nhiều rồi,nhưng để mà cố ý làm thì chắc là khó :D

6. thaithienanh

thaithienanh Mr & Ms Pac-Man

Vào tranning chọn tranning menu "shoot" có hai thằng tiền đạo phối hợp sút và một thằng thủ môn, rùi tha hồ mà "tập bắn" :D, bảo đảm luyện 24h là OK :wink:

7. met3ora

met3ora T.E.T.Я.I.S

Sag topic khác hot thì bị ngta chửi cho,bảo là trăm nghe ko bằng 1 thấy;)) ở đây lại bảo a khác người, ý chú là gì đây/:) ko làm được thì a nói đếo gì:-j

8. aegle

aegle Mr & Ms Pac-Man

tâng bóng qua đầu thủ môn với cách 45độ L1+[] có thể ghi bàn ở khoảng cách 30m là có thật. và điều đó ko mấy gì là khó lăm đâu vì em đã tập chiêu đó và làm thành công khá nhiều(trong trainning nhá) còn trong trận đấu thì khó kiếm đc cơ hội để thực hiện chiêu đó. Vì
    Thứ nhất: muốn tâng bóng thì thủ môn phải dân lên(dâng lên wa vạch 5m50 một chút cũng có thể tâng bóng vào)
    Thứ 2: thủ môn(TM) dâng lên thường là trong nhữ tình huống khi ta đối mặt thủ môn(dâng lên cho góc sút hẹp lại), hoặc trong tình huống bất ngờ TM ko lùi về kịp
    vì vậy trong trận đấu rất ít có cơ hội mà ta đối mặt TM ở khoảng cách 30m :D. do đó tao phải quan sát khi gặp tình huống bất ngờ làm ngay chiêu này là sẽ dễ thành công hơn là ngồi đợi đối mặt TM mà làm(vì đối mặt TM thì xài chiêu [] + X để qua cho nó chắc ăn.
    Do đó muốn ghi bàn thắng bằng cách tâng bóng qua đầu thủ môn ko có cách nào khác là tập cho nhiều.
    đó là cách tâng bóng qua đầu ở tầm xa. còn theo mình, mình cũng có 1 kinh nghiệm tâng bóng qua đầu khi ở khá gần khung thành(khoảng từ ngoài 16m50 chạy vào):
    tình huống để thực hiện chiêu này là khi bạn đối mặt thủ môn ở khoảng cách từ ngoài 16m50 chạy vào. thì khi đang chạy nhanh(->+R1) đến khi thấy thủ môn lao ra. bạn buông nút chạy ra. khi đó cầu thủ ta đang đi bóng sẽ giảm tốc độc lại học dừng lại thì lúc đó bạn ấn L1+[] như vậy bóng sẽ bay cao lên và rơi nhỉu xuống như vậy TM sẽ khó chụp đc. còn chuyện vào hay ko là do sức ấn [] của bạn có đủ hay ko thôi

trên đây là 1 số kinh nghiệm mà mình phải vào trainning tập rất nhiều mới tích lũy đc. nếu các bạn ko làm đc thì cũng đừng chữi em. vì mỗi người có cách riêng của mình. chủ yếu là phải coi mình có thành thạo va am hiểu nó hay ko thôi

9. sky.foD

sky.foD Youtube Master Race

đang là box WE mà anh :D:D Em đang hỏi trong điện tử mà .Hôm trước có thằng bạn sang chơi , lúc đá nó cho 2,3 quả '' xâu kim" như thế .Em hỏi nó toàn bảo là ăn rùa hà :o

10. thaithienanh

thaithienanh Mr & Ms Pac-Man

Chính xác như bạn gì trên kia nói, muốn tâng bóng chính xác như ý thì khi đang chạy tốc độ thì phải khựng lại để kiểm soát bóng sau đó mới dùng L1+[], khả năng thành công sẽ rất cao nếu các bạn biết sử dụng đúng lúc, như trường hợp thủ môn băng ra xa để khép góc sút thì dùng là tuyệt :D, nếu là đứng hơi xa khung thành phải ước chừng khoảng cách để giữ lực sút cho bóng nhiểu gần xà ngang nhất tức điểm chết (vì lúc này khả năng thủ môn cứu thua được là rất cao) ::), còn trường hợp chạy băng vào vòng cấm thì sẵn tiện đợi thủ môn sáp lại gần luôn hẳn tâng bóng, lúc này không cần canh lực chỉ cần nhấp cái rùi buông :D khả năng thành công khoảng 85% chỉ trừ trường hợp bóng bật người thủ môn thui (gần như không có chuyện thủ môn chụp được đâu) :;)

11. magician1802

magician1802 Youtube Master Race

100% vào chém nhiệt thế cho m sút 10 quả xem vào mấy =));;)

12. kikhung

kikhung Youtube Master Race

Tui nghi skill do phai dung` cam giac va` con mat cua minh`
    Uoc luong dc cu li chỗ minh` muon tang bong toi khung thanh rui` nhan [] lau hay ngan'
    Sau ga`n 5 nam da' PS2 thi` tui xin luu y cho nay`
    Trong vong` cam thi` dung nen su dung tang bong,ret de bi goal day/ ra

13. JerryX

JerryX Youtube Master Race

mình có một trò là trc khi lob bằng R1 thì nháy R2 -> nó làm giống hệt quả Vieira hồi còn đá cho arsenal

14. met3ora

met3ora T.E.T.Я.I.S

Ko thấy tao bảo là thỉnh thoảng mới lob được má ngoài đấy à mà lại còn bảo tao khác người:-w mày dùng kiểu nào liên quan j đến tao?

15. CMzPro

CMzPro Mario & Luigi

PES6 tâng bóng qua thủ môn dùng L1 thì khó lắm, chứ còn R1 thì bình thường, nếu dùng quen sẽ thấy đơn giản, mọi tư thế, mọi góc đều có thể thành bàn ;))

16. kid_1211

kid_1211 Young Dragon

hô hô , dạo này dùng R1 ngon phết rồi =)) , mấy chú ko biết gì cứ đợi đấy

17. CMzPro

CMzPro Mario & Luigi

Không những mày nói thối, mà còn ngu :-s
    Về mà gáy vs bọn ở xứ nhà mày, vô đây gáy chỉ để người khác chửi thôi :))

18. CMzPro

CMzPro Mario & Luigi

Thằng mọi ngu, đã nói tâng bóng qua thủ môn mà mày còn hỏi là thủ môn đứng trong khung thành à

19. SN_yugi

SN_yugi Legend of Zelda

Thủ môn đứng trong khung thành thì sút kiểu ***** j chẳng qua vạch vôi =)) Ngu vl

20. kid_1211

kid_1211 Young Dragon

=)) =)) , câu bóng mà thủ môn vẫn đứng trong khung thành thì khác đíu gì tặng bóng cho nó =)) , mẹ QN thối Vl =))