CHO HỎI VỀ KING OF FIGHTER

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi KEVINME, 29/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

Hic hic .Mới thua quá chừng nè.Ra chợ chơi đụng ổ kiến lửa rùi bị luộc 4 thẻ tức wá.Tụi này đấu ko bằng Thedevilxn và Terry nhưng cũng cỡ thằng tui thua trên TK ý.Nó cứ me cái combo Iori và thủ bằng K999.Chuyện chẳng có zì đáng nói nhưng ăn tiền là chỗ bất tử năng lượng,đụng đến K999 khỏi vào luôn me cái bắn súng với chiêu DM thứ 2 ấy.Bữa thi xong 2 ông sắp xếp wa đây "páo chù" giùm tui nghen.
    To mắtquỷkyo:Orochi ko có trong 98 đâu và chỉ có trong bản 97 hack.Hay bồ nói bộ 3 Orochi:Chrish,Yashiro,Shermie.Nhấn cái nút bỏ thẻ lúc chọn chúng sẽ ra
    Chà neo3 sao nhiều thế bồ bị gạt rùi .Anh tui nè bị gạt mua cái neo4 nhưng dụ ai chớ tui thì đừng hòng nhìn cái kof2000 là tui biết ngay là cái neo2 rùi.Còn cái neo3 thì tui nhớ là ko có 96(ko có),2000(neo2),2001(neo1).Bồ import(cái nút thứ 2 ở giữa bảng ý) lại xem nó có hiện ra ko
    Last Blade 2 hả?Có chứ chơi khá nữa là khác.Chỉ bồ 1 tuyệt kĩ gia truyền nè.Lấy con nhỏ bùa(ruột của tui) ý đánh 1ống rưỡi
    -Góc(hơ hơi thui):NhảyD,A,A,B,->C.Nó văng zô tường dội ra thì:lùi B,chạy tới <-B.Bồ cứ lùi B cho đến khi nào muốn thì ngưng.Há há:)):))tui lùi B từ lúc 55giây đến hết giờ vượt wa 99 hit phải đếm lại từ đâu.Ở nhà tui làm còn nhiều hơn trên tiệm nữa,sơ sơ cỡ 1trăm mấy chục hit.Nhưng zậy cho zui thui chứ cỡ 2 mấy hit là 1 ống rưỡi rùi trăm hit sau ko mất máu,lấy câu giờ đã ghê

2. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Chòi tưởng gì cha nội này tận dụng bug của trò chơi mà còn dám nói đấu khá nữa thì tui cũng pó tay luôn chơi LB 2 thì tui ko đánh hoàng phi hồng mà xài con setsuna hay con chưởng ra điện đó đấu hai con đó vui lém
    -Ông nói đấu kof02 mà bất tử năng lượng hẻ kusanagi vậy thì có thể cancel thoải mái gòi.
    -K9999 dùng chist giết or có thể bị nó giết lại còn nếu quen đấu với k999 thì lấy con nào cũng kill nó hít á có điều chiêu DM vòng tròn đúng là quá bén hic ko bít mí thằng đó đánh ra seo chứ mí thằng bạn tui làm trò này nè
    Nhảy C+C+->A+DM(vòng tròn)=40% life->chiêu này tui quay muốn lòi tay luôn cũng ko ra but mí thằng nó làm như 1 cái máy ý
    -Hoặc là nó canh cuối chiêu vòng tròn mới ghê chỉ cần ông bay là ông văng ngược lại ngay ghê lém và còn chiêu 1/4 vòng lùi B nữa chứ siêu dâm luôn
    -Con iori nó đánh ra seo ông ko nói rõ làm sao tui bít chứ

3. TerryBogard

TerryBogard Mr & Ms Pac-Man

To Kusanagi: Ông làm chiêu của Kyo "nhảy D, xuồng A, B rồi 1/4 tới A" như Iori sẽ ko bao giờ liên kết được đâu bởi chiêu đấm lửa của Kyo chậm hơn chiêu "1/4 lùi A" của Iori nhiều.
    Tiệ thể hỏi luôn thedevilxn:ông làm được chiêu này của Kyo ko(đơn giản nhưng cũng kho làm đấy):
    "nhảy D, xuống B, đứng C, 1/4 tới C (hoặc 1/4 tới D,D)"
    Điểm cốt yếu ở đây là làm sao để liên kết được "xuống B rồi đứng C". Tui đã thực hiện nhiều lần nhưng chỉ có 50% là thành công thôi. Chiêu này hữu dụng lắm đấy, hữu dụng như chiêu "xuống B, xéo xuống C, 1/4 lùi A" của Terry vậy(ông thua con Terry của tui là tại chiêu này đấy :p )

4. Thedevilxn

Chiêu đó nhảm lém pa ko ai có thể làm chiêu đó 100% ra được hết đối thủ phải đứng sát vô ông và phải đứng yên cho ông đập chứ nó nhúc nhích coi như hỏng.Chiêu nì tui bít lâu gùi but thấy nhảm quá ko làm giống y như chiêu hụp B(cancel) của con ryo vậy nói chung mí chiêu ko thực tế tui ko tập đâu

5. tratinkaan

tratinkaan Mr & Ms Pac-Man

sao may bac choi hay wa vay!tui choi kof 98 cứ thua mấy đứa con nít nữa...bác nào có thể vui lòng chỉ cho tui vài chiêu combo được ko? chỉ cần leona,heavy,robert là được vì tui thích 3 nhân vật này nhất!THANK MORE!

6. unholy fire

unholy fire Mega Man

Chòi oi ! Chiu đó đơn giản lắm ... Chỉ cần nhảy dưới C hoặc đấm C làm sao wa đầu của đối phương sau đó dưới B + đứng A + đứng C + 1/4 vòng C ...

Cách làm : Sau khi dưới B ta bấm tới + A xong tới + C ( Như thế Kyo sẽ nhích lại gần hơn tí xíu ) rồi ta tha hồ kết hợp combo ... Quan trọng là phải canh khớp thời gian giữa tới + A rồi tới + C .... Have fun :)

He he ! Mới down xong cái giải Tournament bên Brazil Kof 2002 . Công nhận bọn này đánh kinh wá . Trình độ bọn nó có thể nói là ngang ngửa thằng bạn Fire nhưng kinh nghiệm và số lượng người thì chắc hơn hẳn rồi . Hmm... Không biết chừng nào Viet Nam chúng ta mới theo được trình độ thế giới đây ... :(

7. yoyo2302

yoyo2302 Youtube Master Race

con dương cụ
    con me tui bay hahhahhahhahhaaaaaaaaaaaaaa

8. TerryBogard

Chiêu của Kyo mà tui vừa post ko phải vô dụng đâu, chiêu này dễ thực hiện thành công khi nhảy đánh ra đằng sau đối phương,chứ ông ko thấy khi tui dùng Kyo thường nhảy ra dằng sau đối phương à, như khi tui đấu với ông hôm bữa dó.Tui cũng biết chiêu này lâu rùi nhưng tại tui ít dùng Kyo nên cũng ko đề cập đến chiêu này.ko biết tại sao tui lại thích chiêu này nữa, có thể tại nó gần giống với chiêu của Terry(^_^)

9. Jacky Lion

Terry ui link tải cái trình chụp combo của tui ông kiếm ra chưa zậy?
    Bữa nay ở nhà luyện thi ko online thường xuyên nên mấy ông thông cảm nhá.Đã thiệt tui vừa "páo chù"xong nè.Lần đầu đi 1 mình te tua,lần 2 dắt thằng trùm đánh Rugal của xom cũng te tua,lần ba zụ thằng đánh nhì ở xóm(mới lớp 7 thui) nó ra luộc tui kia chín ngắc.Phút cuối thua cũng nhảm,nhưng tức nhất là thằng kia lớn rùi cỡ Terry đó chơi cực kì xấu.Thằng nhỏ ko lấy Rugal mà nó lấy lại thủ K999 chút chơi trò "ăn me chấm muối",thằng nhỏ cũng đâu phải vừa luộc luôn,nhưng ko may con cuối là K999 đánh nó còn 1 giọt ,nó bí mật tuy choi của phe ta còn gần nửa ông nhưng chơi bí mật chậm nên bại.Tức ko chứ(máy ở đây 1/2 máu là bí mật được rùi ko cần phải 1/4).Thằng mất dạy đó buộc tui phải lấy Rugal và dĩ nhiên tui luộc đẹp.Hồi sáng ra chợ sớm chơi gặp người wen cũ ảnh tên Long ,ảnh đánh cũng ngon lém nghe đây cũng là dân bên chợ Bến Thành ra,ổng nói rủ mấy ông đấu thử zì:"xóm chợ này hổng cử người chơi hay chỉ cử Rugal thui".Mấy ông chịu chứ?

10. Jacky Lion

Terry ui!Cho hỏi chút ông hiểu cái cốt truyện Kof chớ đọc tiếng tàu tui hiểu sơ sơ hà.Theo tui nghĩ thì bộ 3 :K999,Kula,K' đều là người được nghiên cứu cấy thêm các kĩ năng đặc biệt.Nhưng cái đám Kyo của Heidern chế tạo ra là sao?Còn lúc đánh giải 2001 Kyo hoá điên thành Kusanagi đánh hạ các cao thủ trong khi nhóm của K' hạ Zero.Lúc đánh trùm cuối 2001 lại có 1 Kyo khác trong trang phục như Zero và thằng trùm->chả hiểu zì hết ,nó là ai zậy?Còn nhóm K999,Angel,Foxy với con Robo và con nhỏ đi chung zới Kula(chắc là má nó) là ai zậy?Người nhân tạo hả?Thằng nữa K666 đời cũ của K9999 hả?Thằng Rugal xuất hiện trở lại sau khi được Zero cứu cũng thật lơi hại đó.Terry ui ông giải thích cho tui nghen.Ông có cái cốt truyện ko zậy?

11. Thedevilxn

Vụ đi đấu thì ko vấn đề but phải có terry dẫn đường or hắn chở tui lên nhà ông thì mới đi đấu được chớ.Đấu kof mà bất tử năng lượng thì mới nghe đoá tui cũng rất muốn thử và để xem mí thằng đó đấu k9999 ra sao ko bít có điếm bằng mí thèng bạn tui ko nữa còn trùm thì chưa đấu với người lần nào hít nên ko bít dâm cỡ nào but nếu thua là nghỉ lìn vì con rugal điếm quá

12. TerryBogard

To Kusanagi: Cái chương trình chụp ảnh màn hình của ông tui đã tải lên cho ông rồi nè, nhưng theo tui nghĩ thì chương trình này cho ra hình ảnh rất kém, theo tui thì ông nên dùng chương trình "SnagIT" có bán ở các tiệm CD ở ngoài ấy,chương trình này cho ra hình ảnh thì khỏi chê luôn.
    Vụ đi đấu thì cũng được nhưng ông phải nói trước bữa nào rãnh cái đã,tui sẽ chở thedevilxn qua chơi.

Các file đính kèm:

13. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

he ông Kusanagi chỉ cho tui cách đánh chiêu mạnh nhất của kof2000 đi sao mà không đánh ra được chiêu mạnh nhất vậy nè nhấn ABC thì biến thành màu vàng nhấn BCD thì lại biến thành màu đỏ cho đánh tuyệt chiêu trong khoảng nhất định chứ không chơi chiêu nhất được là sao kìa
    ông chỉ cho tui đánh con bé Akari trong Last Blade tui chả đánh được 5 hit nữa là thua thật nhưng để đáp lễ tui xin nói cách Combo 100% life của Washizuka hé
    Washizuka biệt danh xỉa cá
    Last Blade 2
    chờ khi còn 1/4life và 1ống Power đầy thì đánh như sau nè
    nhảy B,<-B,->C,1/4->C,way 1/4<- 1/2-> AB(tốt nhất là cứ way đại và nhấn lia lịa) để Combo chiêu thứ 2 vào rồi khi nó rơi xuống đất thì 1/2<- 1/2-> B chơi chiêu mạnh nhất luôn độc chiêu xỉa cá
    chú ý là khi nó rơi xuống đất đừng chọt nó mà hãy ra chiêu luôn khi thấy noù đứng lên thì chọt luôn nếu không nó nhảy thì toi mất á

14. Jacky Lion

Cám ơn Terry và eye_evil_kyo(sorry) nhá.Hum nay tui thi 2 môn Lý+Văn ,văn wá tốt (chắc nhờ bùa may mắn:thẻ điện tử),nhưng lý thì xui wé hè ,dạng này chưa gặp bao giờ ước chừng cũng cỡ 8,5 thui zì ko lèm câu cuối được.Còn văn khá hơn nhắm từ 8đ ->.Thui zậy cũng được rùi.Vụ hẹn wa chơi chắc dời lại thì xong T6 tui wa bên nhà thằng Giang(thằng hum bữa dắt lên TK ý),nghe nói ảnh trùm khu này,ảnh còn nói chấp 2 ko lấy trùm với tui kia cũng ăn nữa(sao tui này dở thế).Tui phải wa hạ bệ ảnh mới được.Sau đó hum sau tui đi Mũi Né với lớp cỡ tối T7 zề.CN zậy hén.Thedevilxn wa làm mấy combo coi chơi nghen,tui thì ngộ thiệt ý .PC là combo ro ro mà máy thẻ thì ko là được cái BC cancel nèo hết.(nhụt chưa):((:((.Tui kể zới mấy thằng trong xóm 2 ông là cao thủ hàng chuyên nghiệp nhứt nhì sau lần hội ngộ ở TK tui mới thấy trình độ còn kém xa.Ông wa đây đánh biểu diễn cho tụi nó mở mang tầm mắt chớ tui này khinh người dữ lém.Hồi nãy mới rủ anh hành xóm ra chợ nè đại thắng luôn.Tui cũng luộc được thẻ cho đỡ ghẻ.Thua zậy mà còn láo lém.Thedevilxn kiếm cái combo thiệt cold wa chơi cho tui này xếp re chút nhe:)):)):))năng lượng bất tử mà,chơi hết chỉ cần đánh 1 cái là lên liền 5 ống,bó tay!

15. Jacky Lion

Mấy hum nay cứ post 2 bài liền mong thông cảm nhá.Zì viết nhiều wá nên lúc đăng xuất ra thì lỗi nên đành zậy thui
    To mắt quỷ kyo:
    combo ấy hả để thử xem nèo.Con Akari phải làm góc và sau mỗi lần <-B thì chạy tới 1 chút mới kịp chiêu tiếp.Akari nếu lấy power đánh 100% cũng được.Sau 10,11 lần lùi B nó xỉn nhảy zô phối hợp chiêu nữa là nó đi.Chà còn con zì ấy wên mất tên rùi cũng có trò dâm tương tự,con trùm trong BL1 ý,áo trắng chơi chiêu phượng hoàng.Này nhá:
    -Góc:nhảy C,A,A,B,->B,xuống C,A,A,B,->B,xuống C,A,A,B,->B,xuống C........
    Chỉ khó chỗ xuống C thui canh cực khó,xuống C rùi muốn đẹp thì ohh B lên rùi 1/2->AB(phụng hoàng lửa):100%.OK:)):)):))

16. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

Trời mấy U post ghê qua bài nào bài đó dài cực kỳ,phải học hỏi để kiếm MP thui!!!

17. TerryBogard

Thedevilxn ơi, Kusanagi rủ thứ sáu tuần này 29/5 đi qua chỗ hắn đấu kìa. Sáng thứ sáu ông rảnh ko?nhớ báo lẹ cho tui biết nhé. Tiện thể nói cho ông biết luôn, tui đã làm thuần thục được chiêu của Kyo mà hôm bữa tui post rồi (trên PC còn trên máy thùng thiệt thì tui chưa biết.

18. Jacky Lion

Rùi,zậy sáng T6 đi sớm wa nhà Thedevilxn chơi 1 chút rùi sang bên tui ,chơi trên TK tốn money lém.Có bạn tui nữa.OK?. bên nhà hắn máy chơi cực tốt ,tay way xanh dương vừa trơn lại vừa tốt đánh combo đã luôn.Công nhận bên đó đấu cực """GHÊ""".Tui bị luộc tới 8 thẻ lận đó(luộc lại "sơ sơ" 40 thẻ ):::)):)):))Đã thiệt chưa bao giờ thắng to thế,nhưng cũng vì tụi này đấu yếu thui.Zzậy hen sáng tui online Terry+Thedevilxn ráng có mặt cỡ 7g để chat tay 3 trước khi đi.Terry để lại nick còn Thedevilxn cho xin lại số ĐT tui làm mất rùi.Nick tui là Kyo_kusanagi20022003

19. Thedevilxn

Sáng thứ 6 cũng được còn lại nhà tui chắc phải vài tháng sau mới ok tại tình hình chiến sự giờ đang căng thẳng lém.Vậy quyết định sáng mai mí giờ đây

20. Jacky Lion

Zậy wa tui.Tình hình chiến sự đã giải quyết sau kì thi.Chơi thoải mái.Ok

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.