CHO HỎI VỀ KING OF FIGHTER

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi KEVINME, 29/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Tui chỉ bít là con iori có chiêu nửa vòng lùi C->nửa vòng lùi D làm hoài thôi chứ thực ra thì ko bít làm unholy fire có chỉ bên ''cho hỏi về các chiêu trong kof'' đó còn các chiêu khác thì ko bít.Kof01 thì chỉ nghiên cứu striker thui nếu ông muốn đánh kèm striker 100% life thì trở về khoảng 1 hay 2 trang trước tui có ghi cả đống luôn và nó dùng cho pc nhưng mà ra chơi máy gạt thì cũng tốt chán,kof01 mà muốn đánh 100% life thì còn tuỳ vào đối thủ xài bao nhiêu striker nếu nó cũng xài 3 striker như mình thì việc đánh 100% máu là ko thể được nếu ko xài combo+striker loại infi(đánh hoài).Ờ ông về nghiên cứu đi có gì ko làm được hay ko hiểu thì pót lên tui sẽ giải thích reply soon

2. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

Thedevilxn ơi,cho hỏi đang đánh làm sao xài BC được ,tay tui có hai cái à,zới lại kof2001 đâu có thể gọi người nhanh như kof2003 đâu(té,đang chơi tuyệt chiêu ....đều có thể gọi được)tui chơi PC thì đặt phím tắt được nên ko thành zấn đề còn nếu chơi máy thẻ thì làm sao?

3. Thedevilxn

Trước tiên ông phải nắm bắt được cách sử dụng BC bên kof01 đã đơn giản lắm nhưng mà ko phải ai cũng bít đâu:khi mà ông có năng lượng và muốn đánh bồi thêm thì canh hễ fighter của ông mà đánh trúng thì nhấn BC có vậy thui lấy k' làm vd đi:C(1 hit)->ohh C->tới D(coi chân k' vừa đụng vào người của đối thủ thì BC hay tới BC or lùi BC tuỳ ông nếu mà ông làm combo trên với striker ryo thì rất đã hê hê(về thử đi coi sướng con mắt lém^_^).Kof03 có striker mà ông nói ko phải là kof03 thiệt đâu mà đó là bản copy của kof01 rùi chỉnh sửa tùm lum sau đó đổi tên thành ngọa hổ tàng long đó,kof03 thiệt thì giống 02 chỉ có 3 fighter thôi và đánh ngộ lém tui chỉ mới chơi có 1 lần thui.Rùi về thử đi có giề thì cứ hỏi còn việc qua chỗ ông thì để hum nào rủ thèng bạn đi chung cho nó vui chứ tui cũng chả bít cái trường lê hồng phong gì đó nó nằm ở đâu nữa hic reply soon

4. Jacky Lion

Trời ơi bái phục ông luôn đó.Trường Lê Hồng Phong mà hổng biết thì làm nên cơm cháo gì nữa ,đây là trường điểm cấp 3 dạy giỏi nhất VN đó,học sinh cấp 2 thì hết 80% là muốn vào trường này rồi.

5. Thedevilxn

Ai chả bít đó là trường giỏi nhưng mà tui hổng bít nó nằm ở đâu thui,còn nếu nhà ông hết khóa chân ông thì ra thuận kiều đi cho tui dễ kiếm.Ờ đúng rùi vị trí nút ở chỗ của ông ra seo tay gạt thế nào chỗ tui thì:
    D
    A B C
    Còn tay gạt thì cũng khá lém nhưng mà dạo này wá tồi vì đã đổi chủ->tụi tui đi luyện war3 hết rùi

6. Jacky Lion

Tay chỗ tui hơi khác chút xíu:
    D
    A B C
    Còn ra Thuận Kiều thì hổng được rồi ,tui mới lớp 9 đâu có xe đâu mà chạy.Với lại tui muốn cho ông coi Rugal ,Kusanagi và đánh anh cao thủ xóm tui nên mới rủ qua,sợ anh ấy ko chịu chở ra Thuận Kiều

7. Thedevilxn

He he nói với ổng tối thứ bảy ra thuận kiều giết tụi nó đã lém nhưng mà coi chừng tụi nó lấy mấy con dơ nha ngoài ra thì cao thủ cũng hay xuất hiện vào tối thứ bảy lém trong đó có 1 tên tui bít đánh rất khá(đặt bịt là con mary thủ rất chắc mà công thì cũng ko tồi đâu).Nếu ổng hên thì sẽ gặp mấy thèng bít làm các advance combo hễ mà hở chiêu thì nó sẽ làm cho mà coi sướng con mắt lắm rùi sau đó mới thấy máu mất thấy sợ luôn.Ờ nếu ổng ko có chiêu BC thì tui sẽ suggest cho 1 chiêu rất phổ biến của leona mà tui và mí thèng bạn hay làm đó là:
    D(1 hit)->BC->D->gài mìn->D(2 hit)->tới B->SDM=70%life và tốn 3 cục năng lượng nhưng mà lại very dễ làm.Chừng nèo ổng đồng ý thì rủ tui còn chừng nèo tui rủ được thèng bạn thì tui sẽ hú ông được chứ?Mí hum nay làm BC ko vấn đề gì chứ nếu muốn làm con khác thì pót lên nha nếu giúp được tui sẽ giúp reply soon

8. Thedevilxn

Xém chút wên u mới lớp 9 hở xui thật vừa tính chỉ cho u 1 web toàn manga loại xxx trong đó có cả kof nữa và còn rất nhiều nhưng mà quảng cáo vậy thui lo mà học đi chừng nào rảnh thì hú tui or có hứng thú về manga kof thì pót lên nha bye

9. Jacky Lion

Ủa manga là gì zậy?Tui mới nghe đó.Còn cái kof 2001 tui làm được rùi,nhưng cho hỏi lúc nó nằm lấy con gì quánh cho nó bay lên lại.Ờ nè,Terry làm xong cái dĩa cho tui rùi nội trong tuần này sẽ giao,ông muốn mượn thì tui cho có kof94->2003 ,nếu ko thì tui gửi file lên diễn đàn cho ông ,đánh Rugal trong kof2002 sướng lém đó .Hì..hì..hì...

10. TerryBogard

TerryBogard Mr & Ms Pac-Man

Bạn muốn có các manga về KOF (Truyện KOF) thì chỉ có 3 link thôi:
    www.kof-manga.moonfruit.com
    www.kofdangerous.cjb.net
    www.kofonline.com
    Còn các website khác thì chỉ lấy cái link từ 3 trang web này thôi.

Còn về việc tải không được manga từ kof dangerous thì mình cũng chịu bởi mình cũng tải không được. Hay là bạn thử gửi Mail cho Web-Master của trang web này mà hỏi thử xem (gửi mail = tiếng Anh đó, chắc chắn bạn sẽ được hồi âm).

11. Thedevilxn

Nè tui cũng dơn được kof02 nhưng mà làm seo chơi đây cái neoragex ở nhà chỉ có tới kof01 thôi ko import được ai bít link nèo cho down các chương trình có thể chơi được kof02 trở lên thì chỉ giùm nha thanks.
    To Kusanagi muốn đánh những con nằm dưới đất thì có nhiều cách và cũng có rất nhiều striker đánh được ông nói rõ con nèo đi cho tui dễ bít mới chỉ được chứ

12. uriko and rikku

uriko and rikku Mario & Luigi

kof chơi ở pc hả
    mua đĩa ở đâu vậy
    nghe các ông kể thì có vẻ hay

13. Thedevilxn

Ông lại bất cứ chỗ nào bán đĩa vi tính rùi hỏi mua bộ 3 đĩa neogame đó người ta sẽ bán cho trong đó có kof99-00-01 còn nếu muốn chơi 02 và 03 thì lên trang web terry hướng dẫn or liện hệ với ổng về vụ mua đĩa cũng được

14. Jacky Lion

Thedevilxn ơi zui wé tui có dĩa rồi,tối T6 hôm qua Terry đưa cho tui có kof 2002 nữa chỉ tiếc là ko có trùm và kusanagi vì đây là phiên bản chính chứ ko phải là dạng chỉnh sửa như máy nhà tui.Ông muốn ko tui cho nè
    Còn quánh cho nó bay từ dưới đất lên thì xài con nào?Tui lấy Iori làm con quánh chính đó.
    Nè tui zụ được ảnh rùi ông trả lời zớm nha ,nếu trễ thì tuần sau cũng được

15. Thedevilxn

Dụ được rùi hử vậy thì nói ngày giờ đi khoảng từ 5-6 giờ thì ok ngày nèo cũng được hít.Ông lấy iori làm con đánh chính hử nếu muốn đánh tiếp khi nó đã nằm dưới đất thì chơi chiêu 1/2 vòng lùi D rùi khi tay của iori đụng vô đối thủ thì BC là được rùi.Ông ko bít manga là gì hở thì là truyện tranh đó nhưng mà tui bít trang truyện tranh ko nhiều chứ truyện kof sex thì bít trang cho down tới mấy cuốn lựng coi tiếu chết được.kof02 tui down về rùi mà ko chơi được tức wé hic nếu ko có rugal thì ông có thể chỉnh kusanagi chơi đỡ buồn mà.Chơi kof ông có chơi cheat ko đánh y hệt như kof02 vậy mặc dù chơi kof01 nếu muốn bít thì pót lên reply soon

16. Jacky Lion

Hè hè lên rùi hả?Chỉnh Kusanagi sao zậy?còn cái BC là sao?đụng zô kêu người ra kịp hả?Tui nhớ lúc đó là 1 đống rùi đâu hất lên được?

17. Thedevilxn

Trời đất lấy nick kusanagi mà ko bít cách chỉnh hử vậy thì cách chỉnh nè: để ngay con kyo sau đó gặt lên xuống tới lùi hụp lên lùi tới thì cái mặt kyo sẽ thành kusanagi nếu đẩy cần ra mà ko chọn thì phải chỉnh lại hic.Nói về kof01 thì đúng lúc tay của iori đụng vô người đối thủ thì BC được vd kula(nhấn BC sớm hơn bình thường nha)vd ryo(nhấn BC từ từ thui nếu vẫn ko trúng thì nhấn trước 1 lúc vậy).Còn về vụ đi đấu thì thứ 7 tuần sau thì đi được ông chọn giờ đi tui rãnh nguyên ngày lựng.Này terry giao đĩa cho ông rùi hử chơi bằng neo game hay bằng chương trình khác còn kof01 chơi pc có dùng cheat ko nếu muốn đánh những đòn vui vui bằng cheat thì kêu tui vậy nha reply soon

18. Jacky Lion

Nói thiệt nha tui lấy nick Kusanagi zậy thui nhưng zẫn thích Kensou hơn nick cũ của tui mà bi giờ bỏ rùi.Còn Kusanagi thì nghe cũng oai nên lấy tạm,còn cách chỉnh thì tui ko biết zì có sẵn rùi.
    Còn cái dĩa thì chạy bằng Neogeo đối zới KOF 2002.KOF2003 chạy trên Mame cái này ko phải kof2003 chơi trên máy thẻ,nó ko kêu người quánh phụ nhưng thay người được,quýnh hay lắm tựa như 2002 zậy hay hơn cái kof 2003 kia nhiều.Tui định gửi cái kof2002.zip cho ông nhưng diễn đàn chỉ cho gửi dưới 1,8MB thui,tiếc thật
    T7 ảnh zà tui đều đi học,CN được ko?Nếu từ 8->12giờ thì được đó(chiều học thêm)

19. Thedevilxn

Chủ nhật tui khó đi lắm ông có hum nào rảnh thì nói đi tui sẽ cố thu xếp để ra thuận kiều

20. Jacky Lion

Zậy thì hơi kẹt à.Ảnh zới tui chỉ rảnh mỗi chủ nhật thui
    Kusanagi tui đã chỉnh được,đồng thời tìm ra Rugal luôn,nó ở ngay dưới Daimon thay zì kế bên Iori như trong máy thẻ nhà tui.Kof 2002 chơi trên PC khó thiệt nó bắt phải quay đúng zà thật chính xác quay lụi ko bao giờ ra,mấy chiêu 1/2 vòng tới hay lùi phải quay đúng tốc độ,ngón này nhấc lên thì ngón kia gõ xuống chứ ko được lẫn chéo tới hay chéo lùi.Ông có ý kiến gì hông?
    Ờ nè cái kof2001 tui lấy Kula làm được như ông nói rùi 1/4<-B gọi Kula hất lên rùi nhảy lên đá D,->C,->B,1/4<-A,1/4->A gọi King+Foxi ra hất lên tiếp rùi 1/4->1/2<-A.Đã thiệt quá chừng máu luôn công nhân đánh mấy Strike này zui thiệt đó.Ông chỉ tui vài chiêu nữa đi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.