CHO HỎI VỀ KING OF FIGHTER

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi KEVINME, 29/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kyoryo

kyoryo Mr & Ms Pac-Man

Bản hack 97 đó tui có đó. Rom của neogeo nha.

2. ToilatoiV2

ToilatoiV2 Legend of Zelda

thế thì quá hay rồi...Up lên đi bác ơi..

3. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

sao ko có ai post bài tiếp vậy ? tui là linhchandoi nè anh em khỏe cả chứ , mai là ngày phụ nữ bùng lên đó má ơi :D

4. hunter_boss

hunter_boss C O N T R A GameOver

Bùng thì bùng càng có cơ hội gần mấy em hơn;))

5. HaGiaThanh

HaGiaThanh Mr & Ms Pac-Man

Sợ gi`...em nào "vùng lên " tui "đè xuống" ngay à :D

6. Chaos Yu

Chaos Yu Legend of Zelda GameOver

Làm sao đánh thắng Armor Raf ?
    Thằng này ko bị dính effect của chiêu,đánh với nó bực mình chết đi được

7. kyoryo

kyoryo Mr & Ms Pac-Man

Dễ thôi. Lấy con K' đánh giữ khoảng cách với Ralp. Nó tới gần thì biến nửa vòng tới D trốn mất. Vậy là xong. Còn muốn liều hơn nữa thì canh nó đánh vào thì ho lên nút C. Thông thường là chiêu của K' sẽ thắng đó. Chúc may mắn.

8. narutoargai

narutoargai Mr & Ms Pac-Man

bác nào biết combo đội thằng ASH chỉ tui với, cám ơn nhiều luôn!

9. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

coi cái rom hack này đi
    có bác nào có chưa

10. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

có anh em nào biết chỗ chơi máy thẻ mấy trò KOF này ko ta ? có thì phone cho tui nha thanks nhiều , 0938769357-LINH

11. tranngocbaoanh

tranngocbaoanh Youtube Master Race

mấy bạn có biết nes download ở chỗ nào ko vậy mình ko co ban đo' minh chỉ có bản epsxe160 thui !!nếu ko biết link download nes ở dâu thì cho hỏi"wed download game epsxe160 ở đâu vậy (thankssss trước)nếu dc thì chỉ dùm !!thanks sau^^^____^^^
    kí tên ::ro``` game online của asiasolf ....ro`` chơi game ...
    nếu ai chua có ổ đỉa ỏa thì đây
    Ổ đĩa ảo
    http://www.daemon-tools.cc/dtcc/down...tegory&catid=5
    hướng dẫn:
    Có rất nhiều giả lập PS1 nhưng thông dụng nhất là VGS,Emurayden và epsxe.Emurayden và VGS thì sử dụng rất đơn giản nhưng ít tính năng,lại hay bị lỗi kén đĩa.Epsxe thì khó sử dụng hơn 1 tí,nhưng được cái vô cùng tiện lợi (có thể chỉnh cấu hình phù hợp với máy,dùng ổ ảo,save tại mọi chỗ..) nên tớ sẽ lấy ví dụ là cái epsxe
    Chương trình giả lập các bạn down về chỉ là vỏ,cái xác là plugin còn hồn là bios,các bạn cần 3 cái đó mới có thể chơi được.Link down load đã có ở trên :/

Đầu tiên copy cái bios (scph1001.bin) vào folder bios bạn vừa cài,copy toàn bộ plugin vào folder plugins.Sau đó khởi động epsxe:

Trước tiên vào wizard guide,chọn config,mục bios nhấn vào cái bios bạn vừa down.

Đến phần video,tớ khuyên nên dùng plugin của Pete(ví dụ như Pete DX6 D3D Driver 1.76),nếu máy bạn yếu nhấn vào fast,máy mạnh nhấn vào nice cho đơn giản

Phần Sound,cái này đơn giản,thấy cái nào tốt thì dùng cái đó ,tớ đang dùng Eternal SPU Plugin Lite 1.4.1

Phần CD Rom,cái này hơi tricky 1 tí với chơi = ổ ảo,tớ nói sau,còn ổ thật thì cứ bỏ đĩa vào rồi chọn plugin chơi là xong

Cách sử dụng ổ đĩa ảo

Tớ hay dùng nhất là cái Daemon tool,giới thịu cách xài lun

Down cái link ở trên về,cài vào máy.Lúc này trên thanh start của win sẽ xuất hiện 1 icon daemon,nhấn chuột phải vào,sẽ ra 1 cái menu:

1/Vào phần emulation,tick vào cái"All option on"
    2/Vào phần Virtual CD/DVD rom,chọn "Set number of devices",bạn mún chọn bao nhiu ổ ảo thì tùy(max = 4)
    3/Vào 1 ổ ảo bất kỳ,chọn"mount image",nhấn vào thư mục game bạn vừa down về và chọn file để làm CD ảo(Daemon hỗ trợ nhiều loại đuôi file như *.iso,*.ccd,*.cue,*.bin......),nhấn vào các file có đuôi đó
    4/Vào plugin của CDrom trong Epsxe,chọn ổ đĩa của trò mình muốn chơi Thế là xong

Bây giờ các bạn chỉ việc nhấn Run CD hay nếu ko thích thì Run ISO rồi chọn file mình down về là xong

Enjoy !!!!

12. kyori kusagami

đúng là lính mới,chán thật.bài này move qua box giả lập là vừa.sao không vào box giả lập mà hỏi,đâm qua box fighting game thế hả bạn.

13. metal_king_slime

metal_king_slime Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi cách thằng trùm cuối đi em o biết khó quá

14. Ash_Crimson

Ash_Crimson Mr & Ms Pac-Man

cách thằng trùm cuối là sao,ý ông hỏi là cách đánh chết nó hả,thì chơi nhiều lên tay là thắng thôi,....vậy cũng hỏi....

15. Aros

Aros Mr & Ms Pac-Man

Trong KOF có những kỹ thuật gì ? Tại sao ko thấy ở đâu hướng dẫn vậy à ?

16. kyori kusagami

kĩ thuật của KOF à , khó lắm đấy nhé.
    khi ngừơi ta đánh thì mình đỡ hay là AB , phản đòn đánh thì CD , nhảy đánh thì nhảy lên bấm nút đánh.......HA HA.
    Nói giỡn vậy thôi chứ KOF là một game khá đơn giản về kĩ thuật nhưng cần phải luyện tập nhiều mới thành thạo và kĩ thuật của KOF thì chỉ khó và đòi hỏi ở những phiên bản từ 99 trở lên thôi , chứ các KOF kia thì cũng khá dễ mà thôi.Nhưng mà bạn chưa biết về kĩ thuật gì nói rõ ra tui mới chỉ được.

17. rock2live

rock2live Youtube Master Race

lam` ơn chỉ gium` cac tuyệt chiu cuối của các nhân vật trong kof2002 với, combo 3 bình năng lượng được thì càng tốt, có ai ở tphcm mún đấu độ kof97 với tui hông, bất bại 97 rùi đó hehe

18. kyori kusagami

giờ còn ai đấu KOF nữa đâu.có đấu thì luyện KOF 2K2 đi rồi lên XÓM ĐẤT mà đấu(Quận 11 , gần trường Nam Kì).chỗ đó đấu pro lắm , hầu như Pro từ khắp các nơi đều tập trung ở đó , đấu hay nhất là Kyoryo kìa , nó tên Thượng , đấu kinh lắm , gặp rồi biết , tui không bao giờ nói xạo đâu , cứ thử là biết.Tui đấu ra sao thì lên trên ấy gặp mấy thằng như BASA , Tùng ,Thượng,Duy hỏi thằng Khôi chơi ANGEL ấy là biết , chứ tui nói mắc công mấy bác bảo em quăng bom.Còn chiêu thức thì không biết con nào thì hỏi chứ ai ở không mà chỉ hết cho bác chứ , nó cũng giống như các series trước thôi.Còn combo nói bằng lời tới mai cũng chả hiểu , muốn coi thì vào topic COMBO và BUG của tui ấy , có mấy đoạn Video combo tui làm đó , hình như có Bug 97 nữa + đa số là combo của 2K2.còn link nào die nói tui fix lại cho,dạo này ko để ý hình như là có 1 đoạn combo bị del rồi , nếu link nào mà die nói tui up lại để coi,dạo này cũng làm biếng làm combo quá.

19. EvilDragon

EvilDragon Mr & Ms Pac-Man

Các cao thủ K.O.F thân mến
    Cho mình hỏi chút được ko?
    Trò K.O.F này có phiên bản trên PC ko vậy?
    nếu có thì có thể Download được ko? Và download ở trang WEB nào vậy?
    (Hỏi hơi "chuối" nhưng trả lời giúp nha)

20. kyori kusagami

:hug: chuối thiệt.Nhưng mà tui cũng trả lời , các phiên bản chính của KOF gồm 11 phiên bản : 94-95-96-97-98-99-00-01-02-03-XI( 11).Trong số các KOF đó thì từ 94-2003 đều có giả lập chơi trên PC , đa số là chơi bằng Neorage.cũng có nhìu phiên bản KOF như 98,99 chơi trên PS 1.còn các KOF như MAXIMUM IMPACT 1-2,KOF XI, NEWWAVE thì hiện giờ đã có game thùng nhưng giả lập thì chỉ có giả lập PS 2 ( vì KOF MI 1-2 , KOF XI có phiên bản PS 2 ) chơi được , NEWWAVE tui không biết , còn 1 giả lập chơi được KOF XI , NEWWAVE nữa nhưng vì chưa có rom đầy đủ mới là beta nên tui không giới thiệu.giả lập NeoRage thì bác vào romhustler.net hay rom-world.com mà down chương trình giả lập + rom về mà chơi.Giả lập PS 2 tui không biết có chắc cú không nói chung chắc cú mua cái đĩa về xong ráng ngồi cày bằng PS 2 vậy.nếu không thì chịu khó chờ nó ra giả lập nào dễ chơi dành cho các KOF đó hay là bác vào Thuận Kiều mà chơi vậy. Vây thui. :whew:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.