Cho hỏi về mấy xe tier 2 (need for speed world)

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi huythong_1311, 13/12/10.

1. nguoithichtruyen

nguoithichtruyen Mr & Ms Pac-Man

vừa mới độ được cái engine làm tăng tốc của xe nissan lên tới 275 nhưng khổ nỗi quẹo cua yếu đi rất nhiều chán lắm
    thằng T2 xe lotus cũng may mắn lụm được cái thằng này đúng hãng nhưng là của T2 và thấy khó quẹo rõ rệt(dù lotus quẹo rất dữ)
    dùng tăng tốc rất cao nhưng đành bỏ dổi cái engine khác tăng tốc thua tí mà dễ đua hon
    nhìn chỉ số thấy vậy chứ chỉ số thua chưa chắc cái engine đó cùi hơn đâu
    mà có ai lụm được cái pro seri chưa vậy toàn lụm race sery ko à

2. cuongcpu11

cuongcpu11 Youtube Master Race

lái khó hay dễ thì nó phụ thuộc vào cái mục điểm cuối cùng ấy hình như là handing gì đó. Lotus thì cầm trùm của T2 rồi cần gì phải bàn, cứ rình mà úp vào cái điểm ở giữa là gia tốc ấy, cho nó bốc nhanh, còn bốc đến bao nhiêu thì lại phụ thuộc điểm đầu tiên. nói chung là cứ cân đối, tớ là cứ ưu tiên điểm gia tốc vì đua đường vòng vèo cũng chả mấy khi vít được hết tốc độ của xe. thông báo nick mới hôm nay đã lên 17, thi thoảng vẫn vào nick cũ để vận hành máy cho nóng :D sợ để lâu mốc mất con M3 thì chết

---------- Post added at 20:21 ---------- Previous post was at 20:19 ----------

à đồ seri PRO hôm nay tớ được 2 quả T1 - 1 cái giảm xóc 4 6 9 và 1 cái lốp 3 3 9 lắp luôn vào nissan silvia S15 chạy khủng khiếp chùy

3. nguoithichtruyen

vậy là bác chưa biết nhiều rồi tui cấp 28 rồi này đua cũng thuộc loại tốt đấy,cái chỉ số nó chả ảnh hưởng gì đâu chủ yếu là cái động cơ mình xài (bản mới nó thế)
    cái xe madza RX7 nó mà xài cái pro sery chỉ số chỉ có 415 tốc độ 390 tăng tốc thối mà nó chạy ngang với xe 491 tốc độ và 460 tăng tốc xe lotus đấy(đương nhiên lotus xài race seri rồi)
    bác cấp cao gặp nhiều thằng pro(ở đây là kĩ thuật) ko nói mấy cái thằng hack cheat tông và cà tường rầm rầm éo giảm tốc à nha(hack đấy tui gặp nhiều rồi so sánh thằng đua cà tường ko hack và cà tường hack)
    tui đã thử cái động cơ engin0e nó tăng 4% tốc độ , 8% tăng tốc handing ko đổi thay vào quẹo chỉ bằng 1 nửa khi đổi engine 6% tốc độ , 4% tăngtoc handing y chang ko đổi
    tui có cả T1 và T2 của 2 loại động cơ này và đều xảy ra với chiếc nissan và lotus
    để khi nào tui up hình lên cho
    tiếc là cái động cơ 4% , 8% tui đổi lại thằng engine 6% , 4% rồi nhưng tui còn xài cho thằng nissan cái engine đó(nó giống nhau y đúc chỉ khác là 1 cái T1 1 cái T2
    bạn nói thế là chưa hiểu rõ về cách trang bị động cơ của NFSworld rồi
    phải chơi lâu và thử nhiều xe thì mới biết được

---------- Post added at 21:06 ---------- Previous post was at 20:56 ----------

nói thiệt thì cái thằng NFSworld từ khi đưa cái thằng performance vào chỉ số nó tùm lum hết đấy chả đúng với thực tế đâu
    nên nhìn vào cái động cơ và sử dụng thử thì mới có thể nói cái nào tốt hơn chứ chỉ số nó sao sao ấy
    xe nissan chẳng hạn tăng tốc hơn hẳn lotus đấy thôi (dù chỉ số hạng bét với lotus) nhưng chán ở chỗ là nissan tốc độ ko cao bằng lotus rồ lên 160 là hết đát khi xài race seri cũng như handing rất khó nên làm sao bằng chiếc lotus tăng tới gần 190 khi xài race seri và handing tốt
    nói tóm lại xe nissan tăng tốc từ 0 đến 140 có thời gian ngắn nhất hơn cả xe T2 kể cả xe lotus(có pro seri thì cũng chỉ bằng mà thôi nhưng khác là tốc độ max cao hơn nissan rất nhiều lần)

4. cuongcpu11

1 - vấn đề lái: ở đây cái vấn đề lái dễ, lái khó nó đã có chỉ số đàng hoàng, không phải tự nhiên nó làm ra 3 phần là tốc độ - gia tốc - và điều khiển . cái vấn đề là khi 1 cái xe có gia tốc lớn thì tốc độ cực đại nó lên rất nhanh đương nhiên là phải khó lái hơn cái xe cứ ỳ ỳ mãi ko lên như con rùa chứ.
    2 - vấn đề hack: tôi đua vài tháng nay đã nghiên cứu khá kỹ vấn đề hack cheaster và phát hiện ra loại hack sau:
    - Thứ nhất là không cần chạy vẫn về nhất (khi mình chưa cán đích thì đã thấy nó về trước từ lâu rồi, có khi đến cả phút, tuy vậy mình về đích vẫn được huy chương vàng, nó cũng thế và dĩ nhiên nó chỉ ngồi chơi hút thuốc và uống nước chờ mình chạy xong là nó bốc thẻ nhận thưởng.
    - Thứ hai: hack speed, hack này sẽ vô hình chung làm ảnh hưởng gián tiếp đến các tay đua cùng 1 đoàn, lấy ví dụ map 42 tôi chạy không vấp 1 phát nào xài 2 nitro cũng chỉ cán đích 1 phút 26, nhưng khi chạy với thằng hack speed thì tôi phải cán đích 1phut21 và dĩ nhiên vẫn thua nó. (dĩ nhiên còn loại nào nữa thì chưa biết bởi mình chơi cũng thấy ít hack vì đây là game trình độ nhiều thằng mua xe bằng tiền mặt chạy ngu như bò vài ván là chán ngay, nên hack cũng có khả năng dễ chán ;)) )
    - Thứ ba: vấn đề hack xuyên tường hay là mài đầu vào tường mà ko bị giảm tốc, đây thực tế chỉ là lag, khi tốc độ mạng của mình quá chậm hay sảy ra hiện tượng nhìn thấy nó húc đầu vào tường hoặc chạy trước mà cứ mài tóe lửa vẫn phóng tít, cái ta nhìn thấy thực chất chỉ là điểm lag còn xe nó chạy trước ta 1 đoạn rồi có khi còn là 1 đoạn xa.
    3 - vấn đề tăng tốc hay điểm số của xe:
    Cái này thì tốt nhất là đừng thắc mắc quá nhiều bởi tôi nghĩ 1 cách đơn giản, thằng nào đầu tư cho NFS nhiều tiền tài trợ thì xe của nó phải có thứ hạng trong games, nói gần nhất thằng BMW M3 là cái thằng đời ơ kìa mà giờ đang là TOP 1 trong games không có đối thủ ( quả này chắc chi đậm nhất ):D cái tôi hay các bạn nên quan tâm là cứ xe nào ngon thì ta xào xe đấy, cho đồ gì ngon mà xịn điểm cao thì cứ lắp hết vào chạy càng nhanh càng tốt, và luyện cái tay lái càng pro càng tốt.

hihi nói thế thôi đã bác nào thắc mắc gì nữa thì vào games add nick RUAONLINE hoặc nick CUONGVN1981 tại hạ xin thỉnh giáo !

---------- Post added at 23:46 ---------- Previous post was at 23:25 ----------

vậy là bác chưa biết nhiều rồi tui cấp 28 rồi này đua cũng thuộc loại tốt đấy,cái chỉ số nó chả ảnh hưởng gì đâu chủ yếu là cái động cơ mình xài (bản mới nó thế)

đọc lại đoạn này của bác em chỉ muốn tỉ thí luôn :))

5. nguoithichtruyen

chả biết tui gặp bác chưa nhưng mà thây cái tên cuongvn sao quen quá ta có điều chú này cấp 24 lúc tui thi dấu
    acc tui là danchoibom + vào chơi cho vui xe lotus của tui chưa có nhiều engine tốt nên đua chỉ ngang ngang mấy cái xe của mấy thằng cấp 24,25 thôi à
    hack cheat nói thiệt tui gặp nhiều ko kể xiết nhất là hack xuyên tường đi đường tắt(cái này đã thấy trên mạng nó quay đăng video đàng hoàng)
    còn về cái vụ cà tường ko giảm tốc đúng là có lag tui công nhận nhưng mà vẫn có hack tui đã gặp vài lần rồi tui ép xe nó và góc cua thấy nó xuyên tường rõ ràng mà ko giảm tốc chạy ào ào (có mắt nhìn mới nói chứ) nhiều thằng đã lợi dụng nếp nghĩ người ta chỉ là lag nhưng rất rõ ràng là nó hack (tui gặp thiếu gì những thằng này đâu chi có hack mỗi cái này nó hack cả đi đường tắt nữa cơ và cũng như nhất chắc nữa nhưng nó chỉ dở bài này khi mình vượt qua nó thôi) tui gặp nhiều rồi nên mới kết luận chứ đâu có nói suông

6. cuongcpu11

buổi sáng vào sever euro gặp RUAONLINE làm vài vòng xem thế nào

---------- Post added at 23:07 ---------- Previous post was at 21:22 ----------

chưa buồn ngủ quảng bá tí sản phẩm cho anh em có máu thì tham gia để việt nam có thêm hội thêm thuyền.
    nick RUAONLINE của mình đang chạy BMW M3 hiện đã max lever 50 .

7. quaivat2003

quaivat2003 Youtube Master Race

Nhìn con xe của bác Cường thấy thèm khát quá, nhất là con silvia ăn được đồ 4 4 9 và 4 6 9, em mới nhận được cái lốp 2 2 3 và brake mà đã sướng run lên rồi. Phải công nhận là T1 thì silvia là vô địch, mấy chú mua doge với cayman cứ gọi là ngửi khói liên tục.
    Nhưng bản world này nó hạn chế nhiều quá đặc biệt là về phần độ xe, cứ phải độ theo khuân mẫu của nó chán chết. Như bản Underground nếu như ai hiểu biết về máy có thể độ từng phần và cho từng loại đường đua luôn, như thế mới thực sự mang phong cách của từng người

8. asdfsdfgdfghfghj

asdfsdfgdfghfghj Youtube Master Race

đấy là dyno per gì gì í. cái đấy là sửa máy,Underground2 í tui độ máy cho tất cả các kiểu đua như drift luôn. kiểu ji cũng drift đc. ôm cua gọn nên ko sợ các góc cua dưới 90 độ. nfsw mà có kiểu đấy thì hay. với nfsw ko có map drift nhỉ. quay trở lại nfsw ê t1 của tui là mátđa 3, tui chả hiểu sao chỉ số của con mátđa cao hơn con nissan siliva(chả nhớ tên) mà con siliva lại nhanh hơn con mátđa, tui chả hiểu, bác cường kia sao có các kái phụ kiện lạ thế...?

9. asdfsdfgdfghfghj

tui đang chơi ở t2 đua con mazda RX7. tui độ hết máy trong shop rồi, sao vẫn có xe có chỉ số cao hơn nhỉ, ai bik chỉ tui cách độ hợp lí đi

10. nhoksraiks

nhoksraiks Youtube Master Race

cái game này nó làm giống xe ngoài đời, mình phải thư chạy coi nó thế nào mới up engine chứ chưa gì up chạy không quên tốn tiền mua engine lắm

11. skylines911

skylines911 Youtube Master Race

Mình xin góp ý kiến cho Tired 2 !

Ở tired 2 thì AE nên chọn RX-7 , Z4 , Lotus . Handing 3 chiếc này rất tốt .
    Còn về speed thì có thể độ lên từ từ nhờ vào part AE có đc khi đua .
    Xe tốt ko quan trọng vào giá tiền mà quan trọng là Cảm giác khi cầm tài chứ ko phải thông số kĩ thuật chúng ta đc thấy khi mua xe .

12. quaivat2003

mazda là xe free, mình cũng thấy vài con mazda ở lv trên 20 cung chạy khủng lắm mà, nhưng nói chung độ handing và ace thì không lại với nissan được.
    tier 2 mình thấy Z4 chạy cứ cùi cùi, RX-7 còn tin tưởng được vì handing tốt, lotus thấy mọi người khen nhiều nhưng chưa tới lv và chưa đủ tiền nên chưa biết keke.
    Về cách lái thì mình thấy ở chế độ nhìn thứ 2, tuy là hơi hoa mắt tý nhưng lái lại rất dễ và ăn đường. các bác cứ thử xem thế nào

13. quaivat2003

các bác cho em hỏi chút. nhưng cái đồ được thưởng khi đã lắp vào xe thì có lấy lại được không. Mình muốn lấy các đồ ngon của con Z4 cho con RX-7.Bác nào biết chỉ em với nhé

14. nguoithichtruyen

tui bỏ game này khoảng 3 tháng rồi ko biết ra sao nhưng trước khi tui bỏ thì cái động cơ mà lắp vào xe rồi thì chỉ có bán lấy tiền thôi chứ chuyển qua xe khác được
    vì vậy khi có cái động cơ vip rồi thì hãy để dành mà sắp xe lotus tire2 và xe BMW tire3, tire1 thì nissan (mạnh nhất đấy)

---------- Post added at 13:18 ---------- Previous post was at 13:14 ----------

biết lái thì ko thành vấn đề 1 xe gia tốc cao lên nhanh thì xài drift hoặc là nhả tốc lúc nào quẹo cua ra sao
    mỗi động cơ sẽ đua khác nhau lợi thế cho mỗi loại đường(vd đường cao tốc thì nên xài gia tốc cao đường quẹo thì xài xe khác)
    nói tóm lại là chả có gi phải bàn cả nhưng mà với lợi thế nitro động cơ nhanh ở đuong thẳng và nhất là biết cách đua thì thằng có khả năng tăng tốc cao luôn thắng

15. asdfsdfgdfghfghj

Nghĩa là thích xe nào thì mua xe đấy. Quan trọng là cái động cơ bốc được ngon thôi ah. Tuj add njk ruacononline r. Nhung cha thay bác lên. Có j add njk tuj schumach0r. Chu o la sô 0

16. cold4col

cold4col Youtube Master Race

Nissan 370z tui chạy dc 305km/h nè

17. buingoclam44

buingoclam44 Youtube Master Race

game ko nhận gamepad đâu, bác dùng joy to key để gán nhé

18. shreklight

shreklight Youtube Master Race

mình đang lv 24 nick la BELTHAZOR2612 sv EU, lần đầu mò mẫm cái NFS online này còn gà :D
    T1 mình rõ nhưng T2 thì nổi trội nhất và hợp túi tiền nhất là Mazda RX-7 và BMW Z4 Coupe , Lotus thì chưa có tiền mua nên ko dám nhận xét
    Mazda RX7 xe chạy khá tốt ở mọi loại đường đua, cua tốt , max speed cũng cao
    BMW Z4 Coupe nhìn hơi phì lũ nhưng độ vào cua ở tốc độ cao khá tốt , đặc biệt theo mình thấy thì chiếc này khi bay lên rồi chạm đất ít bị nảy hay lạc tay lái , con này thấy lên body kit đẹp :D
    Vài lời cảm nhận của người mới chơi ko lâu , xin được học hỏi thêm
    PS: lúc mình chơi thì hack speed hay xuyên tường thì ko thấy nên ko nói, có mấy bạn nói các tay đua khác chơi ép xe mà vẫn giữ đc tốc độ hay quẹt tường xẹt xẹt vẫn lon ton chay thì mình xin nói thế này thôi :
    - Ép xe : chúng nó xem kính chiếu hậu biết bạn sắp vượt bên nào thì nó sẽ ráng cúp đầu xe bạn, lúc đó thì tốc độ 2 ng` đều giảm nhưng vì bạn đang tăng tốc lên và nó ép bạn vô tình bạn đẩy nó đi chứ ko có " chiêu " gì cả . Tốt nhất là sắp vượt thì bạn nên đánh võng sau xe nó , 1 hồi nó cũng loạn ép xe đại và ... hụt, nó tự tông vào tường , mình ung dung chạy tiếp :))
    -Quẹt tường ( hay 1 số bạn gọi là drift ) : do đường truyền nên lag . Lúc nó chạy sát tường thì nó nhấp nút trái hay phải gì đó ( nhấp rồi nhả nên quẹo ko bao nhiêu cả ) thì đường truyền sang máy bạn là nó quẹo tự tông vào tường nên có 1 số hình ảnh xẹt lửa hay lết bánh xe vẫn đi thẳng và ko giảm tốc
    Còn hack thì mình chưa thấy , có lẽ bây h ko còn nữa cũng nên :D

19. quaivat2003

Cái trò này thằng nào nhiều tiền thằng ấy mạnh.
    Với những kẻ ít tiền hay không có tiền như mình :)) theo mình thấy để thắng tụi nó thì quan trọng nhất có 3 yếu tố: Xuất phát, Các góc cua, và sử dụng Powerup hợp lý:
    - May mắn bốc được nhiều part ngon (tập chung vào ace và handling) thì lúc xuất phát rất có lợi thế nếu đua nhiều người vì gia tốc đẩy nhanh mình sẽ vượt khỏi đoàn trong khi chúng nó chơi toàn ép xe vậy là cả lũ ở hết phía sau :d.
    - Ở các khúc cua khó hoặc liên tục thậm chí có những góc cua < 90 độ thì việc tìm được góc cua hợp lý cũng rất quan trọng, vào cua tốt + thêm cái NOS đẩy lên thì thánh đuổi keke.
    - Cái nữa là sử dụng các power up sao cho hợp lý ở từng đường đua và kiểu đua. Phản xạ tốt với chướng ngại vật trên đường cúng là yếu tố tăng độ chiến thắng của mình.
    Mình thì cực ghét cái trò ép xe, lại hay nhìn ở chế độ hood rồi đi con lotus nên mỗi lẫn bị ép xe là bay hẳn lên trời hic. Sau mình rút ra kinh nghiệm, nếu chạy bt thì để chế độ hood chạy sẽ rất dễ, khi nào chuẩn bị vượt hoạc bị vượt thì chuyển chế độ Close nếu nó có ép mình thì còn biết mà tránh. Cái này cũng là rất chán của EA, ở các serie khác khi nhìn ở chế độ Hood đều có gương chiếu hậu đằng này NFSW cứ phải bấm nút mới nhìn sau được là rất bất tiện.
    Mình hiện Lv 30 chạy Lotus thấy rất khoái, xe tăng tốc nhanh, topspeed cao, vào cua rất tốt mỗi tội là xe nhẹ nên đụng là bay vèo vèo :d

20. dulichtructuyen

dulichtructuyen Youtube Master Race