cho hỏi về phiên bản thứ 4 của the sim???

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi VUA TRO CHOI, 20/8/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rắn đeo kính

Rắn đeo kính Donkey Kong

Trùi đã ghê ta! Cả một chuỗi dài serial key tha hồ cho cá bạn lựa chọn nha. Thay mạt mọi người cảm ơn boy_beinlove nha. Nhưng mà tui chưa thử cái này được ai có bản Makin' Magic rồi thì thử giúp tui cái coi nào (cho chắc ăn đó mà). Tại tui thấy nó cứ lạ lạ làm sao ấy, khá serial key của mấy phiên bản trước. Với lại topic này tui mở chủ yếu phục vụ mấy bạn trót đánh mấy Serial Key của TheSims mà không có cách nào lấy lại được thôi. Còn tui chắc không phải xài đâu! (hơi bị tự tin đấy!)
    Bạn boy_beinlove à! Nếu bạn muốn thăng chức thì ráng viết nhiều bài có ích cho các Fan trong GVN đi. Chừng đó bạn sẽ được lên chức đều đều thôi mà! Viết càng nhiều bài dài, có nội dung giúp đỡ cho Gamer thì càng được đánh giá cao +EXP càng nhiều => mau chóng tăng chức! ;;-)t

2. boy_beinlove

boy_beinlove Youtube Master Race

camớn bạn Rắn đeo kính nha, tui sẽ cố gắng vậy. hy vọng sẽ mau thăng chức, tui cũng thích chơi Sim.

3. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

Bạn cần chuyển con sims yêu thích từ khu đất này sang khu đất khác hay từ máy này sang máy khác ? Hãy đọc kĩ bài này :

Khi bạn muốn chuyển con sims đi (mà chính xác là cả căn nhà luôn)
    vào folder mà bạn cài Sims
    (mà mặc định là C:\Program Files\Maxis\The Sims)

Sau đó tìm folder Maxis\The Sims\User Data ? (? là từ 0-8 cũng là khu đất mà con sims của bạn đang ở)

Tìm tiếp folder Export , copy 2 files
    (tên file cũng là last name con sims của bạn)
    VD : last name của con sims là Tom
    thì 2 file cần copy là Tom_?.pubtom_?.fam
    (? là từ 1-24 gì đó)

2 file đó bạn copy vào thư mục :
    Maxis\The Sims\User Data\Import

Vào Sims , nhìn lên trên menu , nút import đã hiên lên :
    bạn click vào đó để đưa nhà mình xuống

Bài này có 1 số chỗ còn khá tồi nghĩa , tôi sẽ updates vào vài ngày tới.

Đây là vài screen shots để bạn tiện tham khảo:

Các file đính kèm:

Kích thước:
      50.1 KB
      Đọc:
      18
      Kích thước:
      32.9 KB
      Đọc:
      15
      Kích thước:
      79.5 KB
      Đọc:
      27
      Kích thước:
      66.1 KB
      Đọc:
      24
  4. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

Last Updates 9h06 PM 17/11

Khi Import từ khu này sang khu khác mọi thứ của con sims thì mọi thứ vẫn sẽ giữ nguyên , trừ bạn bè. Cách này được lợi là có thể nhét 3 , 4 căn nhà vào 1 đĩa mềm để đưa sang máy khác dễ dàng.

Nếu bạn muốn giữ số bạn bè này thì hãy copy lại User Data ? sims của bạn đang ở và đổi tên bản copy đấy thành User Data , làm vậy sẽ giữ nguyên được số bạn thân khi ở khu đất cũ.
    Nếu bạn chuyển con sims từ máy này sang máy khác thì còn cách khác là copy nguyên User Data như trên , làm vậy sẽ giữ được bạn bè nhưng phải có ổ ghi đĩa vì 1 User Data có dung lượng > đĩa mềm.

Các bạn cố gắng chờ 1 thời gian , mình sẽ tìm cách để copy tìm máy này sang máy khác mà vẫn giữ nguyên được bạn bè chỉ cần đĩa mềm . Ok ?

Ấn nhầm vào bài mới bum ạ , delete bài kia đi nhé !

5. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

White_leo ơi, sao tui làm hoài hông được vậy hở. Trong thư mục Export của tui thì mỗi gia đình chỉ có một cái file *.fam thôi, còn file *.pub thì hổng có đâu hết. White_leo chỉ giúp tui đi.

6. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

hình như là chỉ những nhà nào do mình tạo ra thì mới có file.pub hay sao ấy
    có lẽ là vậy đấy , bởi vì căn nhà nào của mình tạo ra thì cũng có file.fam và flie.pub
    bạn click vào screen shot xem thử nhé 0:)

Các file đính kèm:

7. Red_Tail

Red_Tail Mr & Ms Pac-Man

in the pines , in the pines . where the suns don't
    Trong the sims có nhiều userdata , cái đầu tiên mà ấy phải chú ý la` Gia đình của ấy ở userdata nào ( số userdata tương ứng với số mảnh đất có gia đình ấy )
    thì hộp export cua userdata ấy mới có gia đình của ấy .

8. Jacky Ydusa

Jacky Ydusa Mario & Luigi

Đã lâu lắm rồi khi bản The Sims Online ra rồi phải ko , nhưng không phải cái gì cũng hay và tốt trong The Sims Online đâu bạn hãy đến line dưới đây để đọc 1 bài viết về nó của tiến sĩ triết học Peter Ludlow của đại học Michigan ( Mỹ )
    http://vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh/Giai-tri/2003/12/3B9CE566/
    Đọc xong bạn sẽ biết cái hại của nó rồi hãy cùng tôi bàn luận về bài trên nhé ! >:-D<

9. buomma

buomma Dragon Quest

Thì đó là điều tất nhiên gòi, bất cứ việc gì cũng có mặt trái của nó cả, vấn để là mọi người có biết cách dấu nó đi hay lạm dụng nó thui...
    Maxis phát hành bản Online chắc cũng chỉ nghĩ đến việc giúp các fan sim toàn thế có thể trực tiếp giao lưu với nhau, chứ không nghĩ đến viẹc có những kẻ lạm dụng game...
    "Khi lên tiếng tố cáo, Alphaville Herard, vốn tồn tại dưới dạng một website độc lập, đã bị loại khỏi hệ thống. Nhà sản xuất Maxis đã chặn mọi lời bình luận của nó. Họ cắt luôn account của Ludlow, khiến ông không chơi được nữa"

Còn cái việc maxis cắt account của Ludlow,"từ chối bình luận thêm bất cứ điều gì. "thì tui thấy hơi bị bảo thủ, hông chịu nhận khuyết điểm......nhưng một game thì làm sao có thể chi tiết và ràng buộc như một xã hội thực được....

Nhưng mà bài này đáng lẽ phải post vào top tạp chí mới phải...

10. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Cái này không thể đổ lỗi hoàn toàn cho Maxis , 1 Games Online hấp dẫn như The Sims nhưng cũng bị ảnh hưởng ít nhiều của trào lưu xã hội . Việc người chơi chọn cho mình những vai như Cướp ,Trẻ mại dâm chứng tỏ sự không lành mạnh của 1 số người , thích làm những chuyện ngược đời . +_+
    Hành động của Maxis hình như hơi quá khi Cắt luôn Account của ông Peter Ludlow có quá đáng thật , chuyện này cần cải tổ , và cải tổ ra sao thì tuỳ Maxis , chúng ta vẫn còn chưa chứng kíên Mặt trái của nó , thật khó mà nói lém ... +_+

11. Jacky Ydusa

Theo tôi The Sims Online nên có một hệ thống cảnh sát nếu phạm tội và bị bắt có thể bị dừng account 1 thời gian , hay bị nặng có thể cắt vĩnh viễn .
    Và nên có bộ luật riêng !

12. yugi_hiro

Nghe thì được nhưng ... không được . Nước Mỹ là 1 nơi tự do , chưa hết , đây là 1 Games Online , nếu có những chuyện này thì không thể truy cứu và bắt người vì họ đã chơi Games 1 cách xấu xa cả .
    Cảnh sát sẽ bắt họ ư ? Đăng kí Account thì chưa chắc sẽ bắt được . Có địa chỉ chính xác đâu , ban Nick thì bạn thấy đấy , Games làm ra thì người ta có quyền lựa chọn cách chơi của mình . Ở đây khá tiêu cực , chi bằng ... thay đổi từ trong nội dung của nó , nhưng đã làm rùi thì khó thay đổi lắm .
    Dù sao thì điểm mạnh của loạt Games The Sims Online cũng thá thú vị nhiều mặt , và vẫn có tiêu cực +_+

13. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

ông tiến sĩ này chỉ nghĩ được về 1 mặt của trò chơi
    thật là buôn cười khi chỉ đứng về 1 phía để nhận xét về 1 trò chơi
    dù mình chưa được chơi trò chơi này nhưng mình nghĩ đa phần thì nó cũng giống The Sims mà bọn mình đang chơi , chỉ khác là online thôi
    sao ông ấy không chịu ra những điểm tốt của trò chơi nhỉ
    vd như mọi người có thể giao lưu với nhau online không chỉ qua chat mà còn sinh động hơn qua sims
    mọi người sẽ có thể bớt những căng thẳng trong CS thực
    và v.v...
    tuy nhiên thì cũng có 1 số người chọn những nhân vật xấu , nhưng đó cũng chỉ là những nhân vật mô phỏng từ CS bên ngoài vào
    => nếu trong trò chơi xấu thì ngoài đời còn xấu hơn

14. buomma

buomma Dragon Quest

ừ hen, tui wên mất Mỹ có đảng tự do mà, vậy họ có thể làm gì họ mún, đâu ai cám được, chỉ cần không phạm pháp thui, mà như WL nói, có ngưới xấu thì sẽ giống thế giới ngày nay hơn, đi đâu cũng có người xấu cả^.^

15. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Ừ, Masix cũng có phần quá đáng khi cắt Account của ông Peter Ludlow để bịt đầu mối. Thật ra The Sims Online là một game mô phỏng Online cực hay mà tụi mình chưa được chơi (=> tiếc hùi hụi), nó như một cuộc sống thu nhỏ của nhiều tầng lớp khác nhau trên xã hội; có tốt thì cũng phải có xấu, cách chơi những người đó như vậy thì sau này lớn lên họ có thể trở thành một tên cướp... hay đại loại là người xấu. À, mình có một cách Lý giải khác là nhiều khi họ đã chán làm người tốt rồi nên muốn hưởng hơi người xấu một lần cho bít ^_^

16. Jacky Ydusa

Mình nói bắt đây là bắt trong game chứ 0 bắt ở ngoài đâu !

17. Ly Hao Nguyen

Ly Hao Nguyen Dragon Quest

Theo Hao Nguyen thì đó cũng là 1 xã hội nhưng trong game thôi . Trong xã hội nếu không có nhữngthành phần xấu thì bạn có gọi nó là xã hội không ? Bạn cứ thử nghị xem , ở xã hội thực đã có bao nhiêu cái xấu xa rồi thì vào game làm sao tránh khỏi chuyện đó được . Chứ trong 1 xã hội toàn tốt không thì còn gì để nói ? Người nào cũng như người nào thì sống làm cái gì chứ hỉ ?

18. yugi_hiro

Yeah ! Cái thể hiện của con người thì thật quá đáng , vụ này thì khá đơn giản , bắt đầu từ sự tổ chức của Maxis , nếu Maxis có lẽ là kỉ cương trong 1 số lĩnh vực thì các kẻ xấu sẽ không có chỗ nào để thể hiện sự đi xuống của con người . Nhưng hãy nhớ 1 điều , Tái Tạo cụôc sống thật vào The Sims Online lại là tiêu điểm của Games dzị theo bạn , ai đúng ai sai ? +_+
    Maxis hay Peter Ludlow đúng dzị ?

19. kanny

kanny Youtube Master Race

Sao Kanny không download được The Sims Transmogrifier 1.4 vậy nhỉ?
    Có ai có công cụ giống The Sims Transmogrifier 1.4 thì chỉ cho mình link với

20. Baby V.O.X

Baby V.O.X Mr & Ms Pac-Man

Cái ông Tiến sĩ này chắc ghet Sím lắm nến mới nhận xét chỉ có một mặt thui

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.