CHơi game RPG "hiểu nội dung sơ sơ" có nên chơi không

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi [Max], 4/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

3:-o ko thèm cãi với những người cô chấp chỉ cho mình là đúng,hao nước bọt.Tự nhìn lại xem đc mấy người ủng hộ ý kiến của mình3:-o

2. [Max]

[Max] Donkey Kong

Vâng Ông dark_slayer_83 là người cãi nhau trước . ông nên đi ra khỏi topic tui được rồi đó . chỗ này là chỗ bàn luận , không phải cãi nhau ::)

3. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Đã nói thía thì hổng hao hơi cãi nữa bibi=))
    Nhưng nhớ tác giả của việc Xì Quắc tự sát nhớ up cái hình cho tui coi nó tự sát ra seo nhá=))

4. lionheart19239

lionheart19239 Youtube Master Race

Vâng,bác đi cho anh em mừng.
    Vô đây bàn luận mà thấy cái kiểu khoe tài vậy chối không thể tả được,chơi được vài game không cần hướng dẫn cứ như mình giỏi nhất box vậy.Trước khi đi còn cố nhói 1 câu như thể vắng mình topic die ngay vậy.Không kể đến cái thái độ khinh người khi sử dụng mặt cười nữa chứ.Bó tay luôn.

Tuy mình chơi cũng khá nhiều game RPG nhưng sở trường của mình thì là dòng Ation-RPG hơn vì nó có cả hành động và cũng có thực hơn.Về những game đó thì cũng không cần biết chính xác từng lời nói của nhân vật mà xem qua những đoạn movie cũng hiểu nên bản Jap hay Eng cũng vậy(tất nhiên bản Eng thì mình hiểu nó nói cái gì thì hay hơn rồi).
    Với lại hiện nay,nhưng game dạng RPG truyền thống còn rất ít mà thay vào đó là Ation-RPG,xem những game đang giới thiệu trên các hệ máy mới như PS3,Xbox 360 đều cảm nhận rõ điều này!!!

5. Divine Darkness

Divine Darkness Donkey Kong

Đọc cái topic này...... +_+
    Sặc mùi mem mới...... +_+
    Thể hiện khéo +_+

Thôi vào vấn đề
    Chơi RPG thì là chơi thôi, nên hay ko nên là ntn? 3:-o Ngớ ngẩn, chả khác gì hỏi "có nên đi chơi ko?" Miễn là mình có cảm giác thích thú thì chơi cả ngày chỉ đọc faq bấn 2 nút X O cũng vẫn chơi đc, chả có vấn đề gì cả 3:-o

6. Bluelion

Bluelion Fire in the hole!

Tuy nhiên, chơi RPG mà ko hiểu nội dung là 1 thiệt thòi lớn, cho mình chứ chẳng cho ai.

---> Hiểu được vẫn hay hơn. Nhưng mà với WRPG truyền thống mà hiểu dưới 50% thì cứ gọi là dò dẫm.

Nhớ hồi trước tớ cũng từng chơi game mà ko hiểu gì ấy chứ. Nhưng ko phải RPG, mà là sport (chắc thế). Captain Tsubasa ấy mà. Cứ ghi nhớ chữ tượng hình --> nó thế này là đá thế đấy. Cứ thế mà chơi. Vậy mà cuối cùng cũng qua được mấy chục dòng để mà về nước. Kể ra sao hồi nhỏ mình quật cường đến thế =))

7. Divine Darkness

Uh Tsubasa hay vô đối mà :(( :((
    Cái này thì ko cần phải bàn cãi =((
    Chữ Nhật chứ chữ Ai Cập cổ cũng phải chơi =((

Còn đã nói rồi thiệt thòi gì chơi vẫn thấy vui vẫn thấy thích, miễn là ko đi bô lô ba la ta đây giỏi để ăn chửi thì chả có gì thiệt thòi cả :'>

8. meoapple

meoapple Youtube Master Race

mem mới thì sao chứ, lúc đầu cái j chả là mới, thế cứ là mem mới thì k được bàn luận hỏi han nhau à. Ấy đừng ra cái vẻ phân biệt kì thị người khác nữa đi, làm vậy thì cũng có j khác những thằng tinh vi ra vẻ khác.

9. [T4]MGM

[T4]MGM Mr & Ms Pac-Man

RPG hiểu nội dung sơ sơ?

nói ra sao thì nói, để cảm thấy thích chơi 1 game cũng có nhiều lý do, không chỉ là nội dung, có thể là game play hoặc đơn giản là thích nó mà ko cần 1 lý do gì. Mặc dù vậy game nào tớ kết cũng thường là kết ở nội dung, gameplay là thứ 2 thôi. Cho nên, chơi game chỉ cần mình thích và cảm thấy vui là được, có chăng thì nên hiểu nội dung của nó kỹ càng hơn để thích hơn thôi, chữ mấy cái game tiếng Nhật có mún hiểu kỹ cũng lực bất tòng tâm, ~.~

nói vậy chứ, vẫn ko chấp nhận đ.c đứa nào chơi chỉ vì đú... thế giới game rộng lớn lắm, hiểu biết bao nhiêu cũng vẫn là ko đủ, 1 đứa ngu ngu như tớ chỉ biết chơi bằng bản năng thôi, thật không dám đú với ai trên này. :'>

Những lời này của mình mới thật tâm làm sao. :'>

10. Divine Darkness

.............. Đang nói về ai đấy?.......................... :|
    Ka: Sến quá :'>

11. [T4]MGM

[T4]MGM Mr & Ms Pac-Man

hinh như đang nói về vát, tớ định bật nhưng như thế thì vô duyên quá, chưa post bài đóng góp nào đã xông vào rồi :'>
    mà vát vào rồi cũng chả cần tớ nữa

12. Divine Darkness

À đúng rồi, quên mất bài trên bài trên của mình :'>
    Uhm có ai nói mem mới ko đc bàn luận hỏi han nhau đâu :'>
    Chỉ là cái kiểu hỏi han này... mà thôi các bạn cứ bàn tiếp đi mình.. err... cũng bàn mà :'>
    Còn về cái này thì ai biết box FFFC nó ntn sẽ biết :'>

13. [T4]MGM

[T4]MGM Mr & Ms Pac-Man

thú thật box fffc lâu quá rồi mình chưa "dám" vào, chắc giờ cũng phát triển rực rỡ lắm rùi, mình là mem mới, chỉ muốn bàn về game thui, ko còn mong muốn gì hơn ::) ( ~.~ )

14. Divine Darkness

Vớ vẩn bạn phải theo xu hướng thời đại bàn về phuc trang, quân áo, giày dép, kiểu tóc,ect của nhân vật chứ [-x
    Bạn chẳng "sành điệu" gì cả [-x
    Phải nhìn các bạn mem cũ trong đó mà học tập [-(
    Phải như thế mới thành game thủ giỏi đc [-(

15. [T4]MGM

[T4]MGM Mr & Ms Pac-Man

nhưng thú thật là mình không để ý đến trang phuc nhân vật lắm bạn ạ, nhìn bắt mắt 1 chút là mình thích rồi ::) ::) , chỉ cần game đồ họa mịn màng đẹp đẹp thì mình cũng có thể chơi được rồi, mình là lính mới nên được quyền nói ngu 1 chút nha, các bạn thấy mình ngu thì fải júp đỡ mình chứ ko được chửi mình đó nha ::) ::)

...............

16. Divine Darkness

Bạn làm thế thì ko chơi khá được đâu. [-x
    Như thế bạn cả đời chỉ ngồi rú rú ở nhà chơi game 1 mình được thôi. [-x
    Bạn phải có kiến thức sâu rộng về game như là: "kiểu tóc của Squall là mode hiện giờ ở Nhật" rồi thì, "áo của Yuna là áo Kimono cách điệu"... mới lên các 4rum lớn nói chuyện và có được sự kính trọng của member khác đc [-x
    Ngoài ra bạn cũng phải tìm hiểu thêm các bộ phim Hàn Quốc, các ca sĩ nổi tiếng để còn lấy đó so sánh với cốt truyện game và nói được game nào cốt truyện hợp mode hơn. Rồi bạn cũng phải biết game nào có theme song nào, do ai hát, nhạc sĩ nào sáng tác, bán được bao nhiêu đĩa [-(
    Nếu bạn ko biết những cái đấy thì ko giỏi đc đâu [-(

17. [T4]MGM

[T4]MGM Mr & Ms Pac-Man

ack... ở bên fffc có những chuyện như vậy sao? :-s
    ...... hết nói thật.....

er.... ermm.... uhm mình cảm ơn bạn đã tận tình chỉ bảo... nhưng hình như game phainơnphantaxi tám đấy cũ rồi thì phải, sao mọi người vẫn còn bàn về kiểu tóc của các nhân vật? Giờ thiếu gì các nhân vật khác có kiểu tóc đẹp hơn? Như kiểu tóc không hề tính đến trọng lực hoặc được vuốt keo xin như của Cờ Loud?

à mình cũng vừa phát hiện ra nhiều rờ pê gờ mới có cốt truyện mà thiên hạ đồnd dại là hay , để mình về thử chơi xem như thế nào, ::) ::)

18. Divine Darkness

Bạn phải đọc báo nhiều vào, thấy cái nào người ta bảo hay thì chắc chắn là hay, chơi xòng cứ bảo là hay thằng nào cãi cứ lấy báo ra chửi là nó thua ngay :'>
    Còn à ừ dạo này tớ chậm cập nhât bây giờ ng` ta bàn về kiểu tóc Cờ Lao chứ ko bàn về kiểu tóc Xì Quan nữa :'>

19. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Game và FAQS huh ?
    Đầu tiên ta hoàn thành game hoàn toàn ko xài FAQS trước vài lần để tự tìm hiểu cái cảm giác beginner mới tập tẹ vào nghề . Sau đó thì FAQS xem để xem mình trong quá trình có bị bỏ rơi bí mật hay sai sót gì ko , nếu cần :-"

Nói thật : 1 gamer chơi game xài FAQS cũng ko có gì sai , nhưng cái quan trọng là những cái tựu tích lũy được sau khi chơi , dù ít ỏi hay nghèo nàn còn hơn xa những thứ học lớm và ăn cắp

20. [T4]Cat

[T4]Cat Mr & Ms Pac-Man

Không được đâu, cứ là phải đọc faq trước - không chơi cũng được, hoặc vừa chơi vừa hướng dãn cho người khác... nếu không nhỡ mình chơi xong rồi ... ko ai hỏi nữa thì mình thể hiện với ai. ::(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.