Chơi phiên bản DO mới thấy về việt nam TLBB là cái gì.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ttnbk2008, 5/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. prince of games

prince of games Space Marine Doomguy

tôi nóng nhất là cái bài này đấy
    phải chi cái ông này vào đây "tranh luận" luôn thj` tôi sẵn sàng tới bến

2. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

câu đó vốn ko đúng nhưng cũng chẳng sai,nó phản ánh cái thực trạng của TLBB VN.

Ko bàn tới tiền đầu tư hay cái gì, chỉ nói tới nhưng tính năng , về cái hay của game ;)) rõ ràng FPT đã biến TLBB thành 1 game tệ,các tính năng cắt giảm, up date pb theo kiểu đầu dê thịt chó;))

gamer và NPH là 2 chiều song song nhau, cung cầu,trong cái thực trạng rất nhiều game mới và hay đang ra như bây giờ thì cung cách làm ăn của FPT sẽ giữ chân được bao nhiêu người trừ nhưng người đã đổ quá nhiều tiền, hay khá gắn bó nên ko thể nghĩ thì game mới nản bao nhiêu?

Khách hàng là thượng đế, cậu có đang chơi TLBB của FPT ko, cậu có cảm giác mình đang là thượng đế ko hay là thằng đang nhận sự bố thí từ FPT?

1 4r phi lợi nhuận như gamevn, amind smod có thể nói mem ko đóng thuế ý mem ko phải là ý trời. còn 4r gate là 1 4r mở ra phục vụ cho 1 cộng động game thủ đã và đang chơi game ,đã và đang cào thẻ đổ tiền cho họ, nhưng post bài thì kiểm duyệt,bài ko phù hợp,đả kích ko duyệt,những dạng bài như thế này bên đó e có post 100 lần cũng chẳng được duyệt.

Topic này vốn ko phải rên là hay gì cả, chỉ đơn giản 1 nhận xét của 1 người chơi qua 2 bản game của 2 nước khác nhau thôi, cậu nói ko thích nhà phát hành VN thì qua Mĩ mà chơi, bất đồng ngôn ngử, ko có bạn bè, muốn khá muốn mạnh cũng khó khăn.

NPH ko ép mình chơi thích thì chơi ko thích thì nghĩ....thế cậu nghĩ cậu đang ăn xin hay đang chờ bố thí, cậu bỏ tiền ra chơi game cậu đang nuôi NPH thì cậu có quyền góp ý với nó, dân đóng thuế thì dân có quyên lên tiếng (dù tiếng của dân ko có to:">) chính vì có những thằng thích phát biểu những câu như thế nên NPH Vn chẳng bao giờ tốt lên được 1 chút.

TLBb vẫn đang thu hút người chơi dù là người chơi vào game nhưng ko biết làm gi:">

bùn ngủ quá, đi ngủ đã:(

ah quên: đề nghị chém tên Bi, hắn kích động dân tình\m/

3. Đệ nhất Nhân

Đệ nhất Nhân Mr & Ms Pac-Man

Cái bạn Dark này nói chí lý lắm, không sai một tý nào. Mình khoái cái game này nên nhiều khi cứ log vào thôi chứ cũng chả biết làm gì, lang thang, đi đào bảo tàng

4. prince of games

@Dark87
    mình ko đồng ý với quan điểm của bạn

bạn nói FPT treo đầu dê bán thịt chó ?
    các bản update nó bảo là update những thứ gì và ruốc cuộc là sai chỗ nào mà bạn nói là treo đầu dê bán thịt chó ? :|

bạn nói tính năng cắt giảm ?
    bạn lại so sánh ? so sánh với bản gốc ? bạn có chắc là shohu cho phép FPT lấy hết các tính năng của bản gốc ko ? :-o

bạn nói về cung cách làm ăn của FPT ?

FPT có gì đáng phàn nàn ? ko chống hack ? server lag quá nhiều ? :-"

bạn nói nhiều người phải nạp quá nhiều tiền vào game ?

ai bắt họ phải nạp quá nhiều tiền vào game ? họ muốn hơn người , muốn bắt nạt những người khác trong game hoặc đơn giản chỉ muốn ra vẻ là mình giàu có ? đâu ai ép họ , là họ tự nguyện mà , nếu chơi chỉ để vui thj` cần gì phải bỏ hàng đống tiền vào đó để rồi than vãn :-@

bạn nói các bạn là thượng đế ?
    nhưng về phía các ban thj` sao ? các bạn đòi hỏi FPT phài hoàn hảo ? trong khi các bạn gạt bỏ mọi cố gắng của FPT ? chống hack ? các bạn bảo đó là điều đương nhiên , update ? các bạn nói bản update đó chỉ là rác ? event ? các bạn nói event đó chỉ là những event nhảm nhí
    ai có thể làm hài lòng tất cả các thượng đế trong khi mọi cố gắng của NPH gần như là vô nghĩa trong mắt các thượng đế [-X

bạn nói nếu post bài trên FPT sẽ ko đc kiểm duyệt ?
    nhưng tôi lại thấy trong box "vạch lá tìm sâu" có 230 trang cũng là ý kiến của các bạn vẫn đc thông qua đấy thôi \:D/

bạn nói tôi bảo họ "nếu ko đồng ý cách làm việc của FPT thj` qua các server nước ngoài mà chơi" là sai
    nhưng nếu bạn thấy FPT làm việc "ko hiệu quả" , "ko có các tính năng tốt" , "là rác", lên lv quá lâu vâng vâng và vâng vâng , miễn cưỡng ko có hạnh phúc tốt nhất là quá server nào có các tính năng mà các bạn mong đợi mà chơi , thế là sai à ? biết bao người đã qua các server private để tung hoành :">

còn các bác mà vào game ko biết làm gì thj` tôi thành thật khuyên nên bỏ game để dành thời gian đó cho nghỉ ngơi hoặc học tập sẽ có ích hơn làm tốn tiền điện =P~

5. Michael_arc

Michael_arc Mr & Ms Pac-Man

Câu này đảm bảo với các bác là không nói quá đâu =))

Nếu đáng gọi là nâng cấp phiên bản - tạo ra những thay đổi thực sự đến cả GamePlay, thì từ trước đến nay FPT mới chỉ làm tốt cho những lần nâng cấp từ v0.18 -> v0.2, và từ v0.2 -> v0.26(LTHD), còn đâu mình ko xét những lần nâng cấp sau này :-"

Ai đã từng gắn bó với TLBB VN và có quan tâm theo dõi đến cả TLBB China thì sẽ nhận ra rằng, chiến lược nâng cấp cho TLBB của FPT giống như một bản nhạc lạc điệu so với người anh em bên TQ :)), nói như bác Dark thì là đầu dê thịt chó :)). Mình không thích so sánh nhiều về điều này, nếu bạn nào thấy điều này không đúng thì cứ lên tiếng ;;)

Không có chuyện TLBB hay / không hay mà là FPT đã-đang-và sẽ "làm gì" với một game hay như TLBB thôi. Tạm chốt tại đây ;))

6. ttnbk2008

ttnbk2008 Youtube Master Race

Tôi hướng dẫn Chơi DO rồi, Chạy trọt thế nào các bác cho reply cái. Chạy tốt thì thank cái, tuy 4rum ko có chỗ thank=))
    Bác iu lớp bò có vẻ thích làm lãnh đạo, Lên tinh thần cho anh em lấy thân mình chắn đê sắp vỡ:))

7. Đệ nhất Nhân

Đệ nhất Nhân Mr & Ms Pac-Man

Lâu lâu rồi mình cũng không post bài, chỉ vào box đọc qua thôi. Nhưng mà đến bài này của bạn thì mình thấy quá "củ chuối". Theo các luận điểm của bạn thì chúng ta có thể nhìn thấy FPT thật tuyệt vời. Không bàn đến chuyện cá nhân con người bạn làm gì hết, còn chuyện FPT nó làm ăn thế nào thì mọi người rõ cả rồi. Chỉ có điều cái game này là game hay và mình thấy thật đáng tiếc vì các game thủ VN mình lại phải "hưởng thụ" như thế.

8. prince of games

bài này mới thật sự "củ chuối" =))
    tôi ko nói FPT "thật tuyệt vời" nhưng cái gì đúng phải chấp nhận đúng :">
    tôi nói gì đều có luận chứng hẳn hoi chứ ko chỉ có cái miệng như ai kia :-"
    nếu ko có gì đối đáp lại với các dẫn chứng của tôi thj` chả có quyền gì nói bài tôi "củ chuối" :-@
    ở đây tôi có thể hiểu là "phán đại cho đỡ nhục" =))

9. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

Mình chỉ hỏi bạn 1 câu thôi POG cậu có đang chơi TLBB Vn ko?? cậu có từng đọc qua bài giới thiệu up date pb 0.50 với thúc hà cổ trấn , thủy hoàng cung với pet với Q bang hội ,vật phẩm mới v.v ko?? vậy khi up date những thứ đó chạy đi đâu??? hay nó nằm ở 1 pb cao hơn xa hơn:| hay đó chỉ là giởi thiệu câu khách còn pb thật sự thì ko có??

Cậu có biết FPT đã và đang làm gì với TLBB Vn ko?? chơi đi rồi nói

cậu nói chuyện vui quá:|

ví dụ nhé cuộc sống cậu đang sống cậu đi làm cậu có tiền cậu mua nhà, mua tivi đầu máy tủ lạnh để phục vụ cuộc sống của cậu <~~ cậu có đòi hỏi nó phải tốt ko hay cậu nói là cậu nói tự nguyện mua ko ai ép buộc nên nó ra sao ko cần quan tâm:|

tương tự thế tớ có tiền tớ chơi game, tớ ko đầu tư nhiều cho ngọc 5 ngọc 6, nhưng tớ vẫn nạp để mua x2 train, mua BK pet, khảm 1 ít ngọc để còn giải trí ,lâu lâu lại bắn pháo hoa lại vui vẻ...tớ cũng có quyền nói lên tiếng nói của tớ nếu tớ cảm thấy 1 phần nào đó ko hài lòng.

NPH mua game về là để đầu tư biến nó thành 1 sản phẩm để kiếm lời, chứ đâu phải đem nó về để ban phát để bố thí rồi muốn là sao thì làm:|

Đồng ý FPT làm việc khá hiệu quả trong việc chống hack , nhưng đó là trách nhiệm của họ, tôi cá với cậu nếu chỉ fix chậm hơn 1 tháng bản hack kill pet thì sv sẽ chỉ còn lại những thằng điên chơi với nhau. và trong cái đợt thanh trừng những acc hack kill đấy bao nhiêu người hack kill được thả ra ko li do cậu biết ko;)) tới tận bây giờ vẫn còn hack miễn dịch, hack dam pet, auto đã fix chưa, đừng nói ko có thời gian những bản hack kia từ lúc long tranh hổ đấu đã có;))

cậu có biết trong đợt bảo trì lần này bao nhiêu người mất pet mất đồ:| nếu cứ ngâm tăm im lặng thì liệu sẽ có chính sách đền bù pet trên trang chủ ko?? mà đó chỉ là pet còn đồ mất thì vẫn im ru.

Cậu có tham gia thử mấy cái event của TLBB chưa??
    ++ cơn sốt kim cương sa vâng để được cái giải có anh đã bỏ ra 10-20m 1 ngày....
    ++sự kiện ngọc thố hạ phàm gần như sân sau của mấy anh chàng đại gia, bản thân tớ làm dẫn chứng, bao vây HVD chặn cữa DTH gần như chỉ có bang tớ vào đó hốt giải =.= còn những người như cậu nói chơi vui vẻ giải trí cần gì nạp tiền thì cái đó gọi là event:| event ko bao giờ rờ tới được ah.
    ++x 120% exp xin lỗi chứ, x 120% rồi mà còn thua cái exp ngày xưa lúc bình thường ko x iếc...

Nói kiểu như cậu, muốn chơi thì ngâm miệng lại, chấp nhận với những gì NPH đưa ra, dù nó tốt hay nó xấu cũng phải chịu nếu ko đồng ý thì đi chỗ khác:| Nhà nước chúng ta là XHCN ko phải TBCN mà thậm chí TBCN thì tiếng nói của người chơi game cũng có trọng lượng.

Mỗi người chơi có 1 cảm nhận của họ, cũng ko biết cậu có còn chơi TLBB của Vn ko mà cậu nói nghe rất hay... cái gì đúng thỉ nói đúng cái gì sai thì nói sai, chẳng gì phải bao biện.

=.=!! có lẽ vì thế nên cậu đã nghĩ game =.=!! chúc mừng

10. prince of games

ủa tôi nhớ tôi có nói tôi đã chơi TLBB 3 năm rồi mà , chỉ tiếc cái 0.50 lại ra ngay đúng năm học này
    năm nay 1 ngày tôi 11 tiết hơn nên tôi chưa có dịp đụng vào nhưng tôi có đọc bài giới thiệu phiên bản "Thuỷ Hoàng Địa Cung" là phiên bản update TQ mà FPT có bảo là sẽ update phiên bản này à ? :|

xin lỗi bạn những thứ cần thiết thj` chả bao nhiu tiền cả còn nếu bạn đòi hỏi quá cao xa , lên lv nhanh , mua thiên linh đan , lười đi ác bá , mua bí tịch , yếu quyết, giết người cho cố , mua thanh tâm đan, muốn mạnh , mua ngọc phang vào , cấp 3 ko đủ ép cấp 4-5 ,lười chạy thương nhân , lại mua card đổi ra vàng đó ko phải đòi hỏi à :|

tôi chả hiểu nổi nếu cậu đã tự nguyện vung tiền cho những thứ đó thj` còn gì mà ko hài lòng mà phải than :|
    đáng ra trước khi bảo NPH bán đồ mắc quá thj` phải tự hỏi bản thân tại sao lại còn "thiếu hỉu biết" mà mua

bạn tưởng nó thật sự muốn làm sao thj` làm à , nó thật sự muốn đuổi khách của nó sao , game thủ ko còn nữa đồng nghĩa FPT về húp cháo hết , bộ nó muốn thế à ? nó giấu các bản update thj` nó được gì ? game thủ đi hết thj` nó được gì ?
    lại nói trách nhiệm , tôi lại hỏi bao nhiêu NPH có thể làm được cái trách nhệm đó ? Asia Soft làm đc ko ? VTC làm đc ko ? Vina làm được ko ?
    hack skill KH thj` tôi ko nói còn auto hack TN nó ko fix nói thẳng ra cũng chả có ma nào bỏ TLNBB

cái vụ mất pet mất đồ nếu ko bồi thường thj` yên thân với cái miệng cùa các bạn à , bằng chứng là nếu tôi nhớ ko lầm thj` trên 4rum của FPT có ngay 1 topic về việc đó :|
    vả lại có thể liên quan đc với cái chủ đề này nếu như muốn đc giải quyết thj` post trên 4rum FPT nếu post ở đây thj` chả có ma nào quan tâm :|

rồi đã tham gia rồi trc cái update giang sơn mỹ nhân và trc khi tôi bán acc thj` tôi đã tham gia rồi
    đúng là FPT có những event chỉ dành cho các đại gia vì đó là 1 trong những người tạo lơi nhìu nhất cho FPT vả lại ở game nào mà chả có những việc đó nhưng vẫn có các event rất bình thường như sự kiện điệp tiên , tranh đoạt bảo rương , long quy , thần khí ( lâu rồi ko chơi 0.50 nên ko biết dạo này thế nào )
    còn các bác muốn hơn thua với đời , muốn thật vip , muốn có niên thú , muốn có hải tặc thử , long bào bảo thj` còn than cái gì hỏi nguyên server có mấy ng` có những thứ đó

toàn những câu hỏi tôi đã trả lởi
    bạn post ở đây , ai quan tâm chứ ? FPT có nghe đc ko ? ko ! FPT có giải quyết ko ? ko ! làm được gì ko ? ko !

vả lại muốn nó giải quyết thj` phải có cái lý do gì hợp lý 1 chút so sánh VN và TQ , bạn mơ à ? à quên , bạn ko có so sánh , mà bạn đang biện hộ việc so sánh là đúng .

cảm ơn tôi nghĩ còn nhiều thứ để tôi đáng bỏ thời gian vào hơn là các game cày cuốc qua 2pic này tôi thấy các bác chơi ko cảm thấy vui vẻ mà còn bực mình NPH tốn quá nhiều tiền cho nó , chơi game là để vui , nếu chơi ko cảm thấy vui th`j chả nên chơi làm gì >>>> tốn điện

11. GarryTrần

GarryTrần Youtube Master Race

Về chuyện nạp cash mua items thì đó là chuyện tự nguyện - ko nên bàn đúng hay sai, hay hay dở, f buộc hay ko f buộc... vì mỗi ng một ý, cãi mãi ko dứt được đâu. Nhưng sự khác biệt khá lớn (nếu ko muốn nói là quá lớn) giữa "đại gia" và "thiếu gia" là quá rõ ràng, gây nên mất cân bằng trong game - cụ thể là ngọc. Theo ý kiến cá nhân, đây là chuyện nên bàn, nên đưa ra "góp ý" đối với NPH (góp ý khác đòi hỏi nhé). Và thực tế Sohu đã tiếp nhận ý kiến của gamer, trong khi FPT thì ...
    Về chuyện update, ko ai buộc FPT phải làm hoàn hảo, nhưng chắc cũng ko ai phủ nhận là FPT có "xu hướng lạc hậu". Và hình như FPT đã "vận dụng hơi sáng tạo" các pb tuơng đuơng của TQ để phù hợp với điều kiện XHCN ở VN ta nhỉ? :D
    Giá mà ở VN có 2 NPH game TLBB :P

12. Michael_arc

Đã có ai đòi hỏi FPT phải hoàn hảo?

Đã có ai nói câu gì kiểu một chiều, gạt bỏ mọi cố gắng của FPT?

:|:|:|

Nếu cậu bình tâm xem xét lại phân tích của nhiều người thì sẽ thấy đã có nhiều cái nhìn công tâm với cách làm của FPT, chứ không hề bảo vệ mù quáng như cậu đâu :-"

Hôm trước, mình đã từng bảo không thích cái kiểu nói của cậu P.O.G
    Cái kiểu nói ấy, xin lỗi giờ cho mình nói thẳng, nghe rất chi là buồn cười =)) cứ cùn cùn kiểu trẻ con sao ấy :-"

13. prince of games

tôi nghĩ bạn nên đọc lại 6 trang của topic này để biết thêm chi tiết

như trên

tôi lại nghĩ ngược lại:-j

và câu này tôi cũng đã trả lời nên ko tiện nhắc lại:-j

xin lỗi tính tôi hay nói thẳng nếu ko nói kiểu đó ko lẽ phải xuống nước năn nỉ các bạn ở lại chơi server của VN , nực cười :-@

14. Michael_arc

Nếu như tôi chỉ là một người chơi Game bình thường, vui đâu chầu đấy, mỗi Game chơi một tý, chả thèm đầu tư nạp card thì đã không quan tâm nhiều đến cách nói của bạn P.O.G

TLBB VN tôi đã chơi và gắn bó với nó lâu, mê nó lắm -> đã từng rất quan tâm đến cả TLBB China. Ủng hộ TLBB VN cũng không ít, acc bên forum gate cũng chỉ có chữ VIP thôi :| (PM tình_buồn nếu thích kiểm chứng :))) Nhưng được một thời gian thì...

Giờ Atlantica, AION global.. tôi cũng đều đã chơi qua, cảm xúc thì nhiều, cũng không muốn so sánh gì với Game VN, nhưng nếu như bạn cũng trải qua như tôi thì có lẽ bạn sẽ thấm thía hơn với cách-làm của FPT với TLBB VN :-"

Nói như trên không-hề-có-ý-khoe-khoang gì cả, chỉ là cảm thấy có lẽ bạn P.O.G chưa từng trải nhiều. Mong bạn bình tâm suy xét hơn thôi :)

15. n0b1t4

n0b1t4 Mr & Ms Pac-Man

Tôi chẳng có ý định kích động ai cả nhưng thực sự tôi buộc phải nói 1 câu này: phần lớn các bạn dù đúng hay sai thì cũng đang tranh luận với 1 con người ko thể tượng tượng nổi, ko hiểu FPT trả tiền lương được bao nhiêu mà kiên quyết bảo vệ quan điểm đến cùng ! Nếu như người đó định chất vấn vặn vẹo gì tôi thì đừng mất thời gian, tôi thấy nản đến mức ko buồn trả lời lại đâu !

16. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

về cái phiên bản 0.50 này nếu cậu nói rằng nó ko phải treo đầu dê thịt chó thì tớ chịu. Tớ chỉ nói những cái gì mà tớ thấy.

event trước đây FPT có bao nhiêu event hay?? để có rồng cậu có có event thất tinh long châu, nhớ mùa trung thu đầu tiên với sự kiện gì ấy nhỉ, ra đôn hoàng chuyển map, vừa có exp vừa có đồ,đại gia cũng như dân thường điều như nhau:| còn bây giờ câu thử kể 1 cái evnet mà cậu cho là event tớ xem:-s

cuộc sống là chuổi dài đòi hỏi, ngày xưa đi học toàn cuốc bộ, lớn 1 chut thì xe đạp bây giờ đi ware, trước đây quạt tay rồi lên quạt máy rồi xài máy lạnh...nhà này có nhà hàng xóm nhìn sang ah um no có máy lạnh thì ta cũng ráng ráng 1 cái máy quạt...cậu chọn con đường giải trí là chơi game thế cậu bước ra đường thằng hàng xóm nó có cậu cũng muốn có để vui vẻ thế thôi:"> với cái tỉ lệ rớt đồ như hiện nay cậu bảo chỉ vui vẻ chơi cần quái gì nạp thẻ thì tớ khâm phục:-s ngày xưa mua 1 thùng đồ đi train train hết thung cũng kiếm 40-50v thêm 1-2 cái đục hên thì có 1 cái full đủ để trang trải để mua x2 để mua máu pet này kia mà tiếp tục chơi, bây giờ xin lỗi train về bán rác ko biết được 20v chưa nữa, vậy xài hết x2 free rồi cậu làm gi?? nghỉ game ah:"> đợi tuần sau có x2 chơi tiếp ah:"> chưa kể còn phải học tp làm 1 con pet v.v.v.v.v

trừ 1 vài chuyện chính xác thì tớ dùng FPT còn đa phần tớ xài NPH:"> bời thực trạng ở VN NPh nào cũng như NPH và tương tự ở bất cứ box nào có những dạng bài thế này điều có những người vào với câu:" thích thì chơi ko thích thì biến, rách việc" và tớ thích câu trả lời này của bác TQ

tớ cũng ko nghĩ ở đây mọi người rên là hay phàn gì bằng chứng là hầu như vẫn đang chơi, và chỉ là đang bàn luận sự khác nhau giữa cùng 1 game mà có sự khác biệt thôi :( hay cậu nói TLBB Mĩ khác TLBB Vn vì nó giàu hơn nên nó mua lại 100% nguyên gốc từ TQ :( nên nó vip hơn của VN :|

cậu nghỉ game rồi nghỉ trước khi cả cái bản 0.50 up date thì cậu biết gì?? cậu có vào game ngồi rao khan cổ ko có 1 pt đi Q,bạn bè gần như bán acc cả, gần như hàng hóa rớt giá,KNB lừng, sv mới 10 ngày nữa tháng ra 1 lần ko?? càng ngày cứ có cảm giác FPT muốn hốt cứ chót rồi dẹp game:">

nói như cậu thì FPT nó dẹp luôn cái TLBB đi để làm quái gi=))

17. ferandjames

ferandjames Donkey Kong

VCD! nhảm vãi cả đạn! Người ta chê bai là việc của người ta, đối với người này thì game này được, đối với người kia thì là chưa được (chứ ko phải là không được, ko hề phủ nhận hoàn toàn giá trị của game), chẳng thể nào 100 người cùng 1 ý được!POG bạn có hâm mộ FPT quá mức thì cũng cũng đừng nói những câu khó nghe, chê bai người này ngốc người kia ngốc! Họ cũng chỉ đứng trên lập trường của họ mà nhận xét, đừng nói cái kiểu kích động anh em thế!:|

18. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

lỡ tay khóa trái phòng mà ko có chìa khóa phòng,cũng chẳng dám kêu mở cửa, thò đầu ra là chết:-< ngồi nhãm chút đỡ buồn thôi:-s chứ như bạn POG thì có nói gì thì FPt vẫn đã và đang đúng:D dù rằng hỏi 100 thằng đang chơi hết 90 thằng chán, 4 thằng cày vàng, 6 con gà mới tập chơi.

19. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Đây là topic DO cho nên chúng ta phá rào ngồi bàn vè FPT thi coi chừng Mod cho lên thớt hàng loạt thì khổ nhưng lỡ rồi thì nhấn ga luôn.

Nhận xét về Nhà Phát Hành FPT:

Ưu: Chống hack khá tốt (mặc dù hơi ngu 1 tý), hệ thống support trung bình (có xử dc vài việc coi dc). Chất lượng mạng rất khá.

Khuyết
    : Cập nhập như rùa. Các event nghèo nàn, thụ động chỉ nhắm tới tiền mà không quan tâm tới lượng game thủ làm lượng gamer TLBB ngày 1 giảm mạnh. Khả năng tiếp thu ý kiến cực kém. Các hoạt động cho game thủ chỉ là chơi free ít có họp nhóm, club... nên dễ trở nên nhàm chán.

Về game TLBB Việt Nam

Ưu: 1 game 3D khá hay của TQ. Dc support bởi 1 công ty(cty) Sohu rất siêng về khoản sáng tạo.

Khuyết: Nhờ sự chỉnh sửa và điều hành phải nói là NGU DỐT của NPH VN mà TLBB Vn đang đi vào cõi tử. Lượng server đông nhưng người chơi ít làm TLBB VN đã nhàm nay càng thêm chán. Các bản update gần đây không gây được tiếng vang cũng như thu hút dc các cựu gamer TLBB quay lại game.

20. ^Spam^

^Spam^ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

:|Mấy bạn có vẻ thất vọng về TLBB VN nhỉ. Mình cũng bỏ game này rồi,từ hồi ra GSMN cơ,nhưng chủ yếu là do chơi chán rồi thôi. Đã 3 năm rồi còn gì nữa,đâu thể gắn bó với 1 game mãi đc. Nhớ ngày trước up PB Tiên Lữ Kì Duyên,cập nhật hình như hơn 1 ngày thì phải,forum gate số người vào tăng đột biến,đọc,viết bài... Sau đó thì lao vào làm TK,đi YTO,săn LQ,bảo vệ dã trư,bắt pet cổ mộ rồi train map mới. Thật đông vui nhộn nhịp. Lần đầu săn LQ,toàn thấy người là người,con LQ ra chưa đc 1 phút thì đi;2 tháng sau: còn 1,2 pt gì đó. YTO lúc đầu post bài than vãn,chia sẻ kinh nghiệm sau rồi cũng nhạt. TK thì người người cũng đầy đủ cả. Cuối cùng có lẽ train lên 10x,kiếm full 100 là thu hút nhất:)). Nhưng lên 10x rồi thì làm gì... Có lẽ vì anh em,bạn bè,và cả kẻ thù mà ở lại. Mấy cái event hàng ngày đi mãi rồi cũng chán. Có lẽ h FPT up cái công thành chiến để bà con ta chạy đua vũ trang mới kéo lại đc thôi;))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.