Chơi phiên bản DO mới thấy về việt nam TLBB là cái gì.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ttnbk2008, 5/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. _usher_

_usher_ Mr & Ms Pac-Man

=)) Out game, vào đây đọc ;;) giá trị giải trí phải nói là gấp bội theo hàm mũ :)):)) Nói chung TLBB là một game đẹp, càng ngày càng đẹp, càng ngày càng hay =(( chỉ tiếc là ở vn độ hay càng ngày càng giảm =((

2. prince of games

prince of games Space Marine Doomguy

lầm to , game onl VN trừ web game ra tôi cũng đã đụng vào ko dưới mười game onl VN và 1 số game onl nước ngoài riêng TLBB tôi chơi server ngay từ những ngày close beta cho đến chơi server private cả 1 thời gian dài cho nên bạn bảo tôi chưa từng trải là sai lầm

tôi đã nói tôi đã bỏ TLBB từ ngày bán acc và h chú tâm vào việc học nên những sự kiện mà FPT đang tổ chức bây h thì tôi thực sự mù
    gắn bó từ những ngày close beta chỉ mới bỏ có mấy tháng thôi trong khoảng thời gian gắn bó với nó tôi chưa bao h nghĩ là FPT lại tệ hại như những lời các bạn nói

cái đoạn này nói thẳng ra nếu tôi có mặt trong topic đó thj` bạn sẽ có 1 đoạn khác để quote :-"
    vì bạn ko phải là ng` viết nên đoạn này nên tôi cũng ko tiện đáp lại :">
    vả lại sau khi liếc qua thj` bài của ng` post bài này theo tôi nghĩ thj` đang ức chế khi vừa bị pk nên ko liên quan gì đến vấn đề của tôi =))

ủa , ko lẽ sau khi up phiên bản 0.50 nó khác hẳn 180 độ so với các bản trc đó à , bạn hỏi tôi biết gì ? xin lỗi bạn bạn hơi bị tự tin và khinh thường người khác đấy
    train ảh , sr thằng này chơi server VN trc h chơi NM mà chơi thường chơi 1 đám nên chưa bao h có chuyện khan cổ xin pt train
    bạn bè bán acc cả ? chuyện bình thường ngày xưa tôi train lên 9x thj` cũng chỉ còn vài thằng bạn chí cốt còn lại biến sang server mới hết , hàng hoá rớt giá =)) cái này chết cười , bạn nói cái gì rớt giá ? wa server mới BT Nga My rớt giá hả ? hay thánh tâm rớt giá =))

chỉ là suy nghĩ của bạn thôi ;))

cứ để đó cho ai chơi TLBB mà vui thj` chơi với lại nếu câu đó là câu hỏi thj` cậu nên hỏi FPT =))

tôi đã rất lịch sự cố gắng nói giảm nói tránh đi nhìu rồi đấy :-"

3. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

đổi tài>:) nhức đầu wo' làm phát rầu đi ngủ:">

ko biết mi bán acc từ lúc nào, tính TLBB 1 năm rưỡi trờ lại đây, ghi ra 1 cái event do FPT tổ chức được xem là event coi nào, đừng nói cái event pháo hoa 1k KNb nhá;;) gắn bó từ những ngày CB ở đây ko chỉ 1 mình mi, TLBB ngày đầu như thế nào, ngày OB ra sao cho tới 1 năm sau, 2 năm sau và ngày hôm nay thế nào ai cũng thấy, tự nhìn nhận 1 cách khách quan thì rõ những việc đã xảy ra.

Lão TQ nói có gì sai, mở miệng ra như bố đời, với câu thích thì chơi ko thích thì về game off, nếu chơi game off cần gì mấy mấy NPH đem game online về làm gì.Xã hội ngày càng phát triển con người ngày càng có ý thức cao lên ko phải 1 thằng lớp 8-9 ngày xưa quăng cho cái gì chơi cái đó ko cần biết nó ra làm sao. Sự so sánh giữa 2 cái giống nhau nhưng có sự khác biệt rất rõ ràng vốn bình thường:-w so sánh để thấy cái tốt và cái xấu cái khuyết và cái tốt đơn giản là thế. bài này của lão TQ nằm bên phần nhận xét pb mới thì phải pk gì ở đây:-?

xin lỗi 1 câu, NPH kiếm được tiền nhiều từ sv mới mở hơn hay những sv gạo cội kiếm được nhiều hơn?? từ sv KTHS trở lại những sv mới bây giờ được bao nhiêu cái = với những sv trước kia?? Chơi theo cách của nhóm bọn mi cứ 8x 9x lại đổi sv thì sv trước đó khác gì 1 sv chết?? thế mở sv mới làm gì?? Sv mới mở hiển nhiên BT hàng hóa sẽ mắc nhưng được bao lâu?? trừ BT NM đồ TT ra còn lại gì được giá?? tầm 1 tháng lên là hàng hóa bắt đầu tuột dốc KNB leo thang như gió cái đó gọi là gì??? còn cậu chơi trước giờ ah,xin lỗi nếu ko tự lập 1 nhóm 5-6 người trở lên, 1 con nm vô danh chơi vui ko ngọc ko đồ như mi đào đâu ra pt:"> mi nghĩ mi có 1 nhóm để chơi thì chắc người khác cũng thế đấy...

Mi giống tự vả mình quá,1 mặt bảo NPH làm thế để kiếm tiền để nuôi sv nuôi NPH, 1 mặt lại bảo để cho ai chơi vui thì chơi chơi vui nó có nạp thẻ ko thế nó ko nạp thẻ NPH cạp đất sống ah.

NPh và gamer quan hệ cộng sinh nếu nói dể nghe, gamer chơi game do NPh đưa ra để giải trí, NPh cần tiền do gamer bỏ vào game để sống để NPh sống, hai bên nếu nói ra thì ngang hàng nhau ở 1 vị thế nào đấy, vậy thì tại sao tiếng nói của gamer VN chẳng là cái gì đối với NPH, trong khi NPH cần chúng ta, cần tiền do chúng ta đầu tư để duy trì nó??? tự hỏi lại mình ấy. tự hỏi lại cái câu "chúng mày thích thì chơi ko thích thì đi chỗ khác ,bọn tao thích game này thế nên nó có abczxy thế nào bọn tao cũng chấp nhận đổ tiền vào ko nói 1 câu^:)^"

Mi bảo nếu muốn train nhanh muốn ngọc to qua pri xin lỗi mi cũng chơi pri, mi có chọi lại cái tập đoàn donate TQ ko, trong khi cày gần chết được ngọc 8 thì nó ngọc 9 đồ vip hơn bò ra nó cũng đập cho u đầu bò về;;) nói chuyện thấy dễ thương quá;;)

Ko nhất thiết NPH phải tốt thế này thế nọ, phải hoàn hảo mọi thứ ( phải chúa đâu mà ) nhưng ít nhất cũng quan tâm tới gamer 1 chút.Đừng biến gamer thành cỗ máy hút tiền:">

topic này dùng Do để nói về thực trạng TLBB vn mà;)) lái lái đi chút chắc ko ăn sẹo:-s sẵn kiếm ít bài spam:">

4. ^Spam^

^Spam^ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

:|Topic này sớm muộn cũng bị khóa:)).

5. prince of games

hạ hoả tí đi cậu
    dù sao cũng nguyện theo ý cậu cho cậu vài ba cái event tôi còn nhớ đc
    Thất Sắc Long Châu , Tranh Đoạt Bảo Rương và trò mở vớ :)) thái thịt thái mạt gì đó tuy có tốn KNB nhưng có thể ra đc vài thứ có giá trị :-"

hờ hờ trí tưởng tượng của cậu thật là phong phú =))
    thứ 1 tôi vẫn chưa nói TQ sai :-"
    thứ 2 tôi ko bảo mình là bố thiên hạ , tôi tự hỏi tại sao có những người khoái gán ghép tội danh cho người khác như cậu :-"
    đúng là càng nói nó mới lộ ra nhiều cái mà những cái đó đã là bản chất :">

hình như càng nói bạn càng nóng =))
    thứ 1 tôi ko hề bảo các bác ko thích thj` về server off nhé mò lại 6 trang trước đi =))
    thứ 2 điều tôi nói từ đâu trang 1 tới h bạn ko thể so sánh 2 server của TQ và VN với nhau , nếu vậy sao bạn ko so sánh luôn với server private đi cũng là server , cũng là TLBB đó =P~
    so sánh ? để thấy cái tốt ? cái xấu ? hay là để phỉ báng NPH ? để phân bì thế này thế nọ soi mói những cái xấu bỏ qua những cái tốt ?("chống hack là tất nhiên , mình là thượng đế của nó thj` no' phải chống cho mình chơi chứ")=))

xin lỗi bạn chứ bọn này chơi đến mấy x bỏ server thj` cũng ko liên quan gì đến cậu , tôi thấy chán server đó ? server đó quá nhiều đại gia, toàn ngọc 5-6 thj` ở lại làm gì ? làm cái bị thịt cho ng` ta đánh à ? tôi và 1 số người chơi chỉ để giết thời gian cho qua ngày , ko có điều kiện lên 10x thj` đổi server làm lại đời , có sao ko ? bạn có ý kiến gì à =))

bạn đừng có đánh trống lảng , cái vụ hàng hoá tụt giá , KNB leo thang là lỗi của ai ? của tôi chắc ? của FPT hả ? FPT đâu có can dự vào giá cả của các cậu, server có quá lâu , full lụm được nhìu quá rồi >>> rớt giá , BT đi ác bá dư thừa cũng nhìu rồi , người chơi thj` vào server mới ? bán cho ai ? >>> rớt giá có gì mà thắc mắc :-"
    vả lại tôi nói ở đây "chơi cho vui" ko có nghĩa là ko bỏ đồng cắc vào nạp card , tôi nói những thứ cần thiết để đủ nghĩa "chơi cho vui" thj` chả thấm là gì so với các cậu , như cậu chủ topic kia bỏ cả chục mil vào ra vẻ đại gia rồi than :-@
    còn cái vụ nhóm , cần gì phải có nhóm trc , vào game ko bjk tự tìm 1 số hảo hữu thường xuyên onl thành lập thành 1 nhóm train à (:|

đáng tiếc số người chơi cho vui thì ít vì họ chơi để thư giãn và ko có thời gian cày cuốc nên ko thích đầu tư, còn lại 1 số người như bạn cố thích tỏ vẻ ta đây là đại gia cày sáng cày tối , sống trong game thj` mới có tiền nuôi NPH đấy =))

"ko nói một câu" =)) tôi nghe 4 chữ này này mà chết cười =))

nói chuyện với bạn sao tôi có cảm giác như bạn chả bjk gì
    server pri thằng TQ nào cũng là donate thj` chắc ở server pri chắc ko có ma VN nào :">

hút tiền hả ? thấy VTC ko ? bằng đc FPT ko mà cũng hút tiền đấy (:|

6. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

có nóng đâu mà hạ;))lạnh chết đây:-s

với những ai đang chơi TLBB sẽ hiểu ta đang nói đúng hay sai so với những gì mi đang nói;))

đã bao lâu rồi cái từ cái lần cuối cùng của event thất sắc long châu?? tranh đoạt bảo sương cậu đi mở được mấy lần:D

dù so sánh với sv nào thì cậu cũng thấy rõ sv TLBB vn có rất nhiều lỗi. Còn sv pri nó cũng là TLBB ok,nhưng nó sống được bao lâu 1 tuần 2 tuần hay 1 ngày 2 ngày??

chính là như cậu đã nói, trước đây có khá ít sv ở 1 sv khi cậu yếu hơn ,ngọc ít hơn cậu sẽ lập 1 liên minh để ôối chọi, 1 sv có sự đối chọi giữa 2 phe thì nó cang ngày càng mạnh vì sẽ có nhiểu người nạ tiền để mạnh lên, còn những sv sau này mở ra 1 thời gian chơi được 1 it lâu cảm thấy yêu đánh ko lại có sv mới là chạy sạch chỉ còn các đại gia 1 phe ở lại vời nhau...ko có gì thúc đẩy phát triển của sv, càng ngày chàng chết lỗi ở ai? Gamer thủ hay chính những sv mới của NPH???

ta ko nói ở 1 sv lâu năm như PHQ , BQC v.v ta đang nói chính những sv mới mở gần đây kìa, chỉ sau 1 tháng ( 1 tháng là lâu hay mau) là đã bắt đầu có sự tuột giá và leo thang, vì sau nữa tháng đã có sv mới , một phần đã chạy hết chẳng còn mấy ai ở lại hỏi tại sao nó ko tuột?? Lỗi của ai?? gamer ah:|

còn câu này
    là để nói với câu này
    thế thôi,chẳng liên quan gì tới khúc cậu trả lời cả:)

mi ko hiểu cách ta nói ah??
    cái dòng in đậm ấy là ta dùng để nói những người giống mi ấy,ko phải bọn ta ko nói câu nào,đọc thì phải hiểu rồi hẳng cm chứ,vào thấy là quote đại ah.

Mi nghĩ ta ko chơi sv pri ah, cần thì lục lại bài viết của ta đi,ta nhớ là có lần gặp mi trên cái box pri rồi đấy. ta ko phải chơi ít sv pri,ko sv nào ko đánh nhau tơi bời thâm chí qua 1 đêm dân TQ của Sv tuyên bố săn bất cứ thằng Vn nào.và hầu như 1 clan nào cũng điều có những anh chàng donate bảo kê cả ko sai chứ

lần cuối cùng yêu cầu đọc hiểu rồi cm, NPH ở đây ta ko nói riêng 1 NPH nào, đọc cho ki đi.Bởi có anh nào chưa thử qua đâu, 1 ruột cả.

7. prince of games

cậu vẫn chưa ngủ à ?
    tôi cảm thấy mệt mỏi về những bài tranh chấp cãi vả nhau vô vị thế này
    chẳng qua ngay trang 1 tôi thấy bài này
    đụng chạm đến 1 game mà tôi từng gắn bó lâu nhất với rất nhiều cảm xúc nên mới hơi bức xúc gây ra tranh cãi lên đến 7 trang thế này
    tôi nghĩ ko cần thiết vì nhà phát hành FPT mà gây xích mích với anh em trong box cho nên xin được kết thúc tại bài này , chỉ mong đừng ai vặn vẹo các bài trước của tôi
    ko thj` tôi nói tiếp đấy :))
    sr all @};-

8. JeetKuneDo

JeetKuneDo Mr & Ms Pac-Man

Câu nói chuẩn nhất 2pic, chuẩn k cần chỉnh...bb mọi người chứ tranh cãi kiểu tôi nói vịt có 2 chân, anh cứ nhất định là lợn không phải loài bò sát thì chịu=))

9. prince of games

thật ra thj` cái quan điểm của tôi mà các bác nói là sai đến tận 7 trang này vẫn chưa ai bác bỏ được , nếu như tôi chịu nhịn mà người khác muốn tiếp tục thj` cứ quote lại tôi sẵn sàng nói tiếp

và tôi rất ko thích kiểu gán cho người khác cái tội danh là thế này thế nọ mà chả có cái lý do j` lọt lỗ tai cả
    nếu là người lớn thj` ko nên chơi trò trẻ con, còn đối với trẻ con thj` đầu óc vẫn chưa phát triển nên tôi ko tiếp , vậy nhé

10. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.